[Thảo luận] Đôi lời về CSGT-XXX theo cách gọi của các bác.

Trạng thái
Thớt đang đóng

LX570

Xe hơi
xxx tốt và xxx xấu là nét chung của xã hội mà. Theo em đa phần xxx là tốt. Tuy nhiên nhiều ông ăn bẩn không thể tả nổi. Dù sao cũng nên khách quan khi đánh giá, cái gì tốt nói tốt, xxx xấu thì phải đả phá. Bác nào còn lăn tăn cứ thử làm việc với QĐND VN xem, hội pộ đội ý nó không làm thì thôi, chứ khi nó làm còn ác chiến hơn xxx nhiều, xxx còn theo pháp luật, pộ đội mà chơi thì khỏi cần luật. Nó lên đạn khẩu AK cái rốp, ốp ngay vào đầu hỏi bác có còn hồn vía không:77::77::77:

power

Xe tải
XXX cũng có người tốt , người xấu.
Dân thì cũng có người ngay , kẻ gian
Đừng vì một ít người mà qui chụp cho toàn bộ.

Các Bác thử kiểm tra lại minh xem có làm gì sai hay không :
+ Ăn cắp giờ làm việc.
+ Tiếp tay tham nhũng hoặc trực tiếp tham nhũng.
+ Vi phạm pháp luật - Trốn thuế
+ Buôn gian - bán lậu.
Bác nào là quan chức xấu có biết rằng : Đi ngang qua một nhân viên, anh ta tươi cười nhả mũ "chào xếp ! Xếp khỏe không ạ !:21:", đi thêm đoạn nữa, Anh nhân viên đó lẩm bẩm " .. mẹ thằng chó:mad:, đồ phá hoại xã hội :P:P"

Nếi ai cũng có ý thức, không tiếp tay cho kể xấu thì tự nhiên những XXX xấu không có gi để ăn thì họ cũng xin khỏi ngành XXX và lại trở thàng dân thường như các Bác.

tuangiangqbth

Xe tải
bác chủ topic này chắc làm CS rồi, bác cứ thử như dân đen bọn em xem, thôi em té đây kẻo bác lại thổi còi

hoang_thai_huy

Xe tải
sao các bác cứ lên án bác chủ thớt thế nhỉ?
bác ấy đã ra đường ngày nào đâu mà biết XXX như thế nào, toàn ở nhà ngồi xem tivi thôi:)):)):)):))

sao các bác cứ lên án bác chủ thớt thế nhỉ?
bác ấy đã ra đường ngày nào đâu mà biết XXX như thế nào, toàn ở nhà ngồi xem tivi thôi:)):)):)):))
thế bác làm gì trái với pháp luật à ... mà có thành kiến thế :))

nguyenhoaituan

Xe máy
bác viết rất khách quan,em thấy có nhiều XXX ko tốt nhưng công lao của họ đối với XH là ko thể phủ nhận
:41:

Fiat_tempra

Xe buýt
Em đã định không tham gia rồi nhưng lại ngứa mồm không chịu được.
Một luận điểm mà xxx và hội thân xxx rất hay dùng là " do lương bổng thấp quá ( nên phải ăn cướp)".
Cụ thể thì em không biết nhưng trong xã hội hiện nay nếu khoảng 35 tuổi đeo thiếu tá ( là bình thường) lĩnh khoảng gần 4 triệu/tháng hoàn toàn là mức trung bình thậm chí còn cao hơn khá nhiều doanh nghiệp. Đặc biệt về các tỉnh sống còn là loại khá nữa. Trong mấy năm gần đây thôi lương của xxx tăng chóng mặt ( do yêu cầu của tình hình nhiệm vụ mới) và có khả năng còn tăng nhiều nữa, làm càng lâu lương càng cao.
Nhưu vậy mới giữ được đội ngũ trung thành bảo vệ chính quyền, giữ gìn pháp luật kỷ cương phép nước chứ ạ . Sao cụ ko gia nhập đội ngũ đi để nhận lương cao, lại nhiều đặc quyền ưu đãi ạ, phạm luật ko sợ phạt :))

ghetcongaixau

Xe tăng
Cụ tưởng tượng xem nếu một mình cụ "tự giác" trong một rừng "đè giác" thì ra sao ạ? Em cũng tự giác dừng đèn đỏ một lần lúc 9h tối ở Sài Thành, 1 teen 9x chạy dì lan ngang mặt vọt cho 1 câu : Đồ điên! Vừa nghe xong thì thêm 1 tiếng bộp.....vợ hai em bị lỏm 1 phát ngay mông..thêm câu thứ 2: đèn đỏ ban đêm mà...dừng!:77:

Chừng nào các bác XXX nhà mình hết "kinh doanh" máy sấy tóc nữa thì may ra...

Thượng bất chính, hạ tất loạn thôi cụ ạ! Đừng nghĩ nữa cho đầu óc nó thanh thản!
Tâm lý bầy đàn thế thì bao giờ xã hội mới khá lên được, thế là lại được bức xúc, lại được ngồi chửi rồi chính mình nghe.
Trong này có cụ vietvoiz biết em làm ở đâu, hỏi cụ ấy xem em có phải XXX không lol

vutranuy

Xe đạp
Tâm lý bầy đàn thế thì bao giờ xã hội mới khá lên được, thế là lại được bức xúc, lại được ngồi chửi rồi chính mình nghe.
Trong này có cụ vietvoiz biết em làm ở đâu, hỏi cụ ấy xem em có phải XXX không lol
Em chẳng có "tâm lý bầy đàn" gì cả cụ ạ, bạn em cũng có nhiều người đang làm CSGT đấy thôi.

Chẳng qua vì môi trường làm việc thôi cụ ạ, môi trường tốt thì con người tự nhiên sẽ tốt lên, còn môi trường xấu thì cụ có tốt mấy vưỡn phải xấu đi...đi với bụt mặc áo cà sa, đi với ma mặc áo giấy mà!

Nói chuyện môi trường, ở VN cụ có thể xả rác vô tư mà không lo nghĩ gì, bước sang Sing, cụ có dám xả rác không?

Civic86

[Tịch thu bằng lái]
Hiện tại em thấy câu "ai cho tôi làm lương thiện" là đúng nhất,

kể cả dân đen & xxx muốn sống đúng pháp luật cũng khó,

đến cả hiến pháp còn vi hiến đầy ra đấy!

lái đêm

Xe buýt
Thực ra xxx là cần phải có, mà đi sai bị phạt cho nhớ cũng là đúng rồi. Tuy nhiên trên nhiều diễn đàn hay có ý kiến về xxx thì cũng nên xem lại tại sao thế?
Nếu cứ làm việc công tâm thì ai dám mắng cac Cụ nhỉ?
Đằng này hướng dẫn, chỉ dẫn thì không chi đi rình mò nên mới bị chửi thôi. Mà tại sao ý thức dân ta kém thế nhỉ nhất là về giao thông chả ai chịu theo luật và chả ai chịu nhường ai.:102:

bavaria

Xe buýt
Ở chế độ này, ở đâu các cụ chả nhìn thấy sai phạm ạ, lẽ công bằng ư, đó là từ xa xỉ và hơi mơ hồ cho dù phải công nhận là có rất rất nhiều người tốt, XXX tốt nhưng với phần đông thì nó trở nên hiếm
Các cụ đưa vợ đi đẻ có phải dúi tiền cho bác sỹ để bác ấy đỡ cho nhẹ tay không ạ
Các cụ đi làm chứng minh thư có dúi tiền để được lấy nhanh không ạ
Các cụ hồi trước là sinh viên đã khi nào đi thầy chưa ạ
Có khi nào các cụ nói với sếp là đi cơ sở để ra ngoài đi chơi với bồ hoặc nhậu nhẹt chưa ạ,,,nói chung =>Quyền rất to cũng thế mà quyền bé tẹo cũng vậy, miễn đó là quyền,với cái nét văn hóa nơi cửa quyền của dân ta, thì em nghĩ còn lâu, xa tít ,xa mờ mới mong có được sự công bằng và chính quyền đúng với nét "đầy tớ của dân ", trừ khi các bác có nhiều tiền (y)

ghetcongaixau

Xe tăng
Em chẳng có "tâm lý bầy đàn" gì cả cụ ạ, bạn em cũng có nhiều người đang làm CSGT đấy thôi.

Chẳng qua vì môi trường làm việc thôi cụ ạ, môi trường tốt thì con người tự nhiên sẽ tốt lên, còn môi trường xấu thì cụ có tốt mấy vưỡn phải xấu đi...đi với bụt mặc áo cà sa, đi với ma mặc áo giấy mà!

Nói chuyện môi trường, ở VN cụ có thể xả rác vô tư mà không lo nghĩ gì, bước sang Sing, cụ có dám xả rác không?
Ví dụ đèn đỏ của cụ là tâm lý bầy đàn ạ, ở VN hay ở Sing em đều không xả rác vô tư vì ý thức không cho em làm thế. Nhưng ở VN nhiều lúc vẫn phải vứt rác ra đường vì tìm mãi chẳng có thùng rác công cộng nào cả.

duyingsheng

Xe máy
Ối dào ơi! tham gia giao thông kòn lém chuyện lém. Các bán ngồi bàn cả năm cũng chả hết.

hellangel

Xe tăng
Em không đồng tình với bác chủ thớt, hồi ở Đức em cũng bị phạt vì chạy quá tốc độ. Bên ấy tội quá tốc độ phạt nặng lắm, nhưng em cảm thấy quá xấu hổ khi làm như ở VN, đưa tiền hối lộ cho XXX mà đoạn đường em bị phạt chỉ có mình em với chú XXX. Các bác biết chú ấy nói gì khi từ chối em không? :'(:'(:'(:'(:'( Mày cất tiền đi, tao cám ơn nhưng tao đã ăn lương nhà nước thì phải làm đúng quy định của nhà nước.

Royce

Xe tải
nhiều cái tiêu cực lắm bác ạ, chẳng muốn đâu nhưng họ toàn vu cho mình phạm luật thôi. e cũng dính phát đèn đang xanh mà nó bảo e vượt đèn đỏ :77::77:
Theo em biết thì XXX ko bao giờ bắt sai, xe vi phạm đầy ra, bắt còn ko xuể thì bắt sai để cãi cọ làm cái gì? Bản thân em trước đây cũng nhiều lần vi phạm, nhưng thực tế có ko đến 1% số lần vi phạm bị tóm!

ghetcongaixau

Xe tăng
Em không đồng tình với bác chủ thớt, hồi ở Đức em cũng bị phạt vì chạy quá tốc độ. Bên ấy tội quá tốc độ phạt nặng lắm, nhưng em cảm thấy quá xấu hổ khi làm như ở VN, đưa tiền hối lộ cho XXX mà đoạn đường em bị phạt chỉ có mình em với chú XXX. Các bác biết chú ấy nói gì khi từ chối em không? :'(:'(:'(:'(:'( Mày cất tiền đi, tao cám ơn nhưng tao đã ăn lương nhà nước thì phải làm đúng quy định của nhà nước.
Em cũng mong được như thế lắm bác ạ. Những nước em đã đi "XXX" cũng đều tốt lắm. Em chỉ mong bây giờ chính phủ thu thuế cao cũng được nhưng mọi công chức của chính phủ đều phải làm việc đúng luật, và nếu được thái độ chỉ cần bằng các nước đông nam á khác như sing, mã, thái... thôi là dân ta sướng lắm rồi.

dam_duong_xa

Xe buýt
Một số CSGT nhũng nhiễu, ăn hối lộ là sai, cần xử lý nghiêm, nhưng nhà nước cũng cần có những chính sách hợp lý để họ có thể sống đàng hoàng từ thu nhập chính đáng so với công sức bỏ ra.
Xin lỗi bác nhá, Lương công an, quân đội là cao nhất so với thang bảng lương đang áp dụng chi trả từ ngân sách đấy. Đừng bao giờ bố láo bố toét theo kiểu lương thấp quá thì phải tiêu cực, cũng đừng bao giờ cầm tiền hối lộ xong lại lẻo lẻo bảo tại dân mình hư cứ đưa hối lộ cho công an, hải quan, phòng thuế... Đúng là cái lý của bác chủ thớt là cái lý chẳng lọt tai được phải không các cụ OF. :77::77::77:

xe căng hải

Xe hơi
Một số CSGT nhũng nhiễu, ăn hối lộ là sai, cần xử lý nghiêm, nhưng nhà nước cũng cần có những chính sách hợp lý để họ có thể sống đàng hoàng từ thu nhập chính đáng so với công sức bỏ ra.
Xin lỗi bác nhá, Lương công an, quân đội là cao nhất so với thang bảng lương đang áp dụng chi trả từ ngân sách đấy. Đừng bao giờ bố láo bố toét theo kiểu lương thấp quá thì phải tiêu cực, cũng đừng bao giờ cầm tiền hối lộ xong lại lẻo lẻo bảo tại dân mình hư cứ đưa hối lộ cho công an, hải quan, phòng thuế... Đúng là cái lý của bác chủ thớt là cái lý chẳng lọt tai được phải không các cụ OF. :77::77::77:
Em nhất trí với bác. Mời (b) bác. Làm ** gì có chuyện cứ lương thấp, chế độ chính sách chưa phù hợp thì phải đi ăn bẩn. Vậy các cốp lương cao, chế độ ngon lành vẫn ăn bẩn thì bác giải thích thế nào? Trong xã hội tồn tại cả người tốt, cả người xấu. Ở đây anh em OF cũng có 1 số bài chê cũng như khen xxx đấy chứ. Chê do bức xúc xxx bắn tốc độ bằng mồm, chê xxx làm anh hùng núp ở chỗ này, chỗ nọ...

ghetcongaixau

Xe tăng
sidecar_vn cãi ngang *** chịu đc.biết thì thưa thớt,ko biết thì dựa cột để các cụ nói cho mà nghe <==sợ vãi cả mứt.. nhà cháu té, không dám ý kiến ý cò với mấy cụ thế này

Trạng thái
Thớt đang đóng