[Thảo luận] Đôi lời về CSGT-XXX theo cách gọi của các bác.

Trạng thái
Thớt đang đóng

Hoang Tat Thang

Xe tăng
Cán bộ, chiến sỹ CSGT thuộc lực lượng vũ trang thì phải vì dân mà phục vụ chứ. Đằng này ... em thấy CSGT bị ghét nhiều hơn là được yêu. Bộ đội cũng là lực lượng vũ trang nhưng có bị ghét nhiều như CSGT đâu. Mình nghĩ nếu CSGT không ăn tiền thì chắc sẽ không bị mọi người ghét như thế, mọi người có vi phạm lỗi và bị phạt chắc sẽ tự rút kinh nghiệm để không bị hoặc ít bị phạt nữa mà thôi.

Carens2009

Xe điện
Em thật không hiêu bác chủ thớt nghĩ gì khi đem so sanh giữa xxxx với giáo viên và bác sỹ.Em không giám bình luận thêm vì nó đi nào niềm tự nào của mỗi người rồi.Em chỉ nói ngày này ai trong chúng ta cúng được học hành nên công ơn thây cô dậy chung ta nên người là rất lớn ,mà chúng ta đã đền ơn thầy cô được gì?

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Em thấy các chú xxx cũng không sung sướng gì đâu, em có mấy ông anh đứng đường suốt ngày, bụi bặm ầm ỹ nắng mưa ô nhiễm... vậy mà phải có quan hệ tốt mới được ra đứng đó đấy, chú nào mà ko nộp đủ số biên bản và số phụ phí bên ngoài về quỹ thì lần sau sẽ được chuyển làm nhiệm vụ khác, mà ở chỗ này mới có ăn mới có đủ tiền nuôi vợ nuôi con dù ko đc ăn cả. Sai phạm cũng nhiều nhưng nếu không có các chú ấy thì xã hội này sẽ loạn mất.
Âu cũng là cơ chế mà ra các bác ợ

nhiepchinh

Đi bộ
(Xin bác MOD/ADMIN cho em nhờ bài này ở đây để anh em bàn luận)
Trên này các bác cứ hay gọi CA, CSGT... là XXX rồi hay chê họ thế này, chửi họ thế khác.... Đúng là trong cuộc sống có nhiều CA hay CSGT không tốt nhưng các bác thử bình tâm lại, ngồi xem thử từ các ví dụ về " kinh nghiệm đối phó, xin xỏ XXX" trên OF này xem số trường hợp các bác đúng so với số trường hợp các bác đi sai, tìm cách "cò kè bớt một thêm hai" số tiền "hối lộ" người ta cái nào nhiều hơn?Các bác thử có ý thức tôn trọng luật xem CSGT có cơ hội để nhũng nhiễu không? Em chẳng ủng hộ việc một số CSGT nhận tiền hối lộ, cũng rất bực khi bị mất trộm... đi báo CA gần như vô ích, cũng rất bức xúc với nhiều luật, nhiều quy định không hợp lý nhưng như thế cũng không có nghĩa là mình làm sai, hối lộ người ta rồi lại tự mình cho mình cái quyền chửi người ta(em nói thật làm thế không được đàng hoàng cho lắm). Một số CSGT nhũng nhiễu, ăn hối lộ là sai, cần xử lý nghiêm, nhưng nhà nước cũng cần có những chính sách hợp lý để họ có thể sống đàng hoàng từ thu nhập chính đáng so với công sức bỏ ra. Các bác cứ chửi, cứ lên án, nhưng có lúc nào có chút lòng biết ơn khi họ phân luồng giao thông, khi họ bảo vệ an ninh trật tự xã hội (tỷ lệ số vụ trọng án được phá thành công ở việt nam mình chắc không tệ các bác nhỉ). Em nghĩ, mình cứ tuân thủ luật, có ý thức vì an toàn cho mình, cho người... thì tệ CS ăn hối lộ cũng sẽ giảm, mỗi khi vi phạm, chịu khó qua đám thủ tục phiền hà đi nộp phạt cho nhớ để lần sau đi cẩn thận thì tốt hơn là hối lộ rồi về lên đây chửi...XXX
Bác thử đi 500km để làm đúng thủ tục xem thế nào nhé(c)

Junko

Xe buýt
nhiều cái tiêu cực lắm bác ạ, chẳng muốn đâu nhưng họ toàn vu cho mình phạm luật thôi. e cũng dính phát đèn đang xanh mà nó bảo e vượt đèn đỏ :77::77:
Cái này là oan nhất, nhiều lúc xuống chả biết cãi thế nào nên đành đưa Bác Hồ cho nhanh. Gặp nhau cuối năm chả có tiểu phẩm về xxx đấy con gì.:^)

HeoCon

Xe hơi
Em thấy các chú xxx cũng không sung sướng gì đâu, em có mấy ông anh đứng đường suốt ngày, bụi bặm ầm ỹ nắng mưa ô nhiễm... vậy mà phải có quan hệ tốt mới được ra đứng đó đấy, chú nào mà ko nộp đủ số biên bản và số phụ phí bên ngoài về quỹ thì lần sau sẽ được chuyển làm nhiệm vụ khác, mà ở chỗ này mới có ăn mới có đủ tiền nuôi vợ nuôi con dù ko đc ăn cả. Sai phạm cũng nhiều nhưng nếu không có các chú ấy thì xã hội này sẽ loạn mất.
Câu này em mới thấy đúng thực chất đấy ah.
Thử hỏi như vậy thì bao giờ xxx mới thôi xin đểu
Em xin thưa các bác "Muốn chữa dột thì phải chữa từ nóc" :^)

lenxedi

Xe đạp
E chỉ thử hỏi nhỏ các bác ở đây nếu với đồng lương chân chính e lấy vidu tầm 3 đến 4 triệu mà phải làm 6 đến 8 tiéng đung ngoai đuong hit bụi thì có đáng ko các bác.trong long thì ghét nhưng lắm lúc e thấy các chú í đung ngoai duong hit bui mà thấy thương cho cái phổi.:^)
còn bây giờ các ông to mà sống bằng đồng lương chân chính thì có khi phải 1/3 đời mới mua đc cái 4b .chứ e thấy mấy ông to toàn đi xe tiền tỉ.Có khi e phải làm đề tài phấn đấu

PHE SANTA

Xe tải
Các cụ đã dạy " đói cho sạch rách cho thơm "

Vấn đề ở đây là luôn tìm cách bắt lỗi vớ vẩn , kiểu đèn xanh tranh đèn đỏ làm người dân ức chế , , đè vạch ... lỗi vớ vẩn ... vì có đường mà đi đâu mà chả phải đè , nếu đi đúng đuờng thì ách tắc trầm trọng hơn .. Bắn tốc độ cách vạch gianh giới 1 m bố em cũng bị lừa chỉ có cách phanh cháy đường chấp nhận hít vào mông thì thoát , vì làm gì có mấy biển cảnh báo từ xa đâu .

Nói túm lại là trăm ngàn kiểu đưa dân vào tròng .

Nhiều lúc thấy các chú CSGT mồ hôi nhễ nhại điều khiển giao thông em cũng cảm động lắm , nhưng chỉ mong muốn các bác ấy đối sử với dân cho hợp lý hợp tình thôi

sv_ngheo

Xe điện
Cán bộ, chiến sỹ CSGT thuộc lực lượng vũ trang thì phải vì dân mà phục vụ chứ. Đằng này ... em thấy CSGT bị ghét nhiều hơn là được yêu. Bộ đội cũng là lực lượng vũ trang nhưng có bị ghét nhiều như CSGT đâu. Mình nghĩ nếu CSGT không ăn tiền thì chắc sẽ không bị mọi người ghét như thế, mọi người có vi phạm lỗi và bị phạt chắc sẽ tự rút kinh nghiệm để không bị hoặc ít bị phạt nữa mà thôi.
Bộ đội không chọc vào túi tiền của dân, không ép dân phải tuân thủ bất cứ một nguyên tắc gì dù là nhỏ nhất, thế nên chả ai ghét cái thằng vô hại với mình cả.

Dân mình có thói quen căm thù đứa nào động đến hoặc cản trở sự vô tư của mình. Nhỏ đi học thì ghét thầy cô, vì "chúng nó" bắt mình phải theo nội quy, bắt mình phải học hành, phải nghiêm túc để nên người. Lớn thì ghét thầy thuốc, vì "chúng nó" dại dột thi vào cái ngành mà lúc nào cũng quá tải, thay vì chỉ phục vụ 10 bệnh nhân một ngày thì trái tuyến chạy thẳng lên TW thành ra 70 bn một ngày, phục vụ quá tải ko kịp thì bị chửi, mệt cũng đếu được nghỉ.

Mắt mình phát hiện lỗi người thì như đèn pha, còn lỗi mình thì do khách quan, có phải mình vi phạm lếu đâu, nhể :21:

Tóm lại xã hội nó thế, có thằng vi phạm tạo điều kiện thì cũng có thằng ăn bẩn, đôi bên sống dựa vào nhau để được tiếp tục vi phạm, để được tiếp tục sống. Thế thôi cãi nhau làm lếu gì !

Túm lại ý kiến của cụ chủ thớt cũng có phần đúng. Chúng ta đang mong ước có cuộc sống tốt đẹp hơn. Và theo em thì mình cứ chấp hành nghiêm chỉnh luật 1 tý thì đỡ phải gặp xxx..(b)
Em là em lếu nghiêm chỉnh chấp hành đâu, cứ vi phạm đi, tốn có vài đồng bọ, lại còn được chửi nữa, sướng nào bằng sướng này :))

:69:

sv_ngheo

Xe điện
Các cụ đã dạy " đói cho sạch rách cho thơm "

Vấn đề ở đây là luôn tìm cách bắt lỗi vớ vẩn , kiểu đèn xanh tranh đèn đỏ làm người dân ức chế , , đè vạch ... lỗi vớ vẩn ... vì có đường mà đi đâu mà chả phải đè , nếu đi đúng đuờng thì ách tắc trầm trọng hơn .. Bắn tốc độ cách vạch gianh giới 1 m bố em cũng bị lừa chỉ có cách phanh cháy đường chấp nhận hít vào mông thì thoát , vì làm gì có mấy biển cảnh báo từ xa đâu .

Định thôi nhưng mà nhìn thấy cái đoạn đỏ đỏ này kinh quá, suy nghĩ bốc mùi đến mức đấy thì mong gì "vừa sạch vừa thơm" :77:

[GMT]

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Hì hì! Em không bàn về chủ đề mà chủ thớt đưa ra! Em thấy cái này hay hay: Nick của chủ thớt dịch ra là: "Ghét con gái xấu", nếu tất cả đàn ông đều giống chủ thớt thì sao nhỉ? Thực tế xã hội số người xinh, xấu như thế nào em cũng không cần nói, chắc ai cũng hiểu(!) Nên chủ thớt dù có ghét con gái xấu đến mấy đi chăng nữa, cuối cùng vẫn phải lấy 1... con gái xấu về làm vợ thôi (Bởi xinh với chủ thớt thì chưa chắc xinh với người khác, kể cả lấy được Hoa hậu Quốc tế hôm nay thì 30 năm sau thì còn xinh được nữa không? Hay chủ thớt chỉ thích... đàn ông vậy??? :102:) -> Túm lại là: Đừng mâu thuẫn với chính mình nữa chủ thớt nhá! "Đời là thế đó!" "Cuộc đời không đẹp như mơ" đâu chủ thớt ạ!
P/s: Đừng giận lời nói thẳng chủ thớt nhá!

CAP_bl

Xe điện
Ở đâu cũng có đủ kiểu người, ở đây cũng vậy - mỗi người một ý, và đều khư khư giữ ý của mình thì buôn đến mùng thất cũng vậy thôi.
Tuy nhiên điều gì mà số đông trong xã hội công nhận thì cũng cần suy nghĩ, bác chủ thớt ạ (tất nhiên không phải lúc nào số đông cũng đúng, nhưng xem chừng trong vấn đề này, bác chưa nghĩ cẩn thận đâu).
Đóng thớt được rồi đó Mod ơi.

ghetcongaixau

Xe tăng
Hì hì! Em không bàn về chủ đề mà chủ thớt đưa ra! Em thấy cái này hay hay: Nick của chủ thớt dịch ra là: "Ghét con gái xấu", nếu tất cả đàn ông đều giống chủ thớt thì sao nhỉ? Thực tế xã hội số người xinh, xấu như thế nào em cũng không cần nói, chắc ai cũng hiểu(!) Nên chủ thớt dù có ghét con gái xấu đến mấy đi chăng nữa, cuối cùng vẫn phải lấy 1... con gái xấu về làm vợ thôi (Bởi xinh với chủ thớt thì chưa chắc xinh với người khác, kể cả lấy được Hoa hậu Quốc tế hôm nay thì 30 năm sau thì còn xinh được nữa không? Hay chủ thớt chỉ thích... đàn ông vậy??? :102:) -> Túm lại là: Đừng mâu thuẫn với chính mình nữa chủ thớt nhá! "Đời là thế đó!" "Cuộc đời không đẹp như mơ" đâu chủ thớt ạ!
P/s: Đừng giận lời nói thẳng chủ thớt nhá!
Có gì mà giận hả bác, nick của em là 1 kỷ niệm từ năm em...học phổ thông cơ, đến bây giờ là hơn chục năm rồi, nên nick em không có nghĩa như bác phân tích đâu :P

Civic86

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy cái bọn nhà báo nhìn thấy xấu xa không dám viết, hoặc che dấu sai phạm của xxx mới là xấu, và xấu hơn là chính quyền không nghiêm:

"Trên không chính dưới hạ tất loạn"

hiện tại người dân nhìn thấy xxx cứ như nhìn thấy cọp, kể cả ko có tội gì.

Em cũng mong sao, những người thực thi pháp luật đem đến sự bình yên cho nhân dân!

Civic86

[Tịch thu bằng lái]

Vâng, đúng thế! tại cái nóc nhà phải không bác !!!

tuyenvpt

Xe tăng
Thực ra xxx tiêu cực là do ND mình cả thôi, họ làm đúng trách nhiệm, quyền hạn, ND mình mắc lỗi bị phạt thì lại mang xiền ra đút lót, trong lúc lương xxx thì thấp mà lại nhìn thấy xiền tươi ai chả hoa mắt làm liều, từ đó sinh ra tiêu cực. Ngày trước ở Liên xô cảnh sát cũng nghiêm lắm, từ khi có người VN sang lao động nên cảnh sát Nga cũng tiêu cực như VN mình.

dongnat

Xe điện
Thực ra xxx tiêu cực là do ND mình cả thôi, họ làm đúng trách nhiệm, quyền hạn, ND mình mắc lỗi bị phạt thì lại mang xiền ra đút lót, trong lúc lương xxx thì thấp mà lại nhìn thấy xiền tươi ai chả hoa mắt làm liều, từ đó sinh ra tiêu cực. Ngày trước ở Liên xô cảnh sát cũng nghiêm lắm, từ khi có người VN sang lao động nên cảnh sát Nga cũng tiêu cực như VN mình.
Bác sai rồi, dân thì ô hợp, còn xxx thì được đào tạo dậy dỗ,
Bản lĩnh người chiến sỹ công an nhân dân để ở đâu
5 điều bác Hồ dậy ở đâu
Quận lệnh, điều lệ nghành ở đâu......
Làm nghề gì cũng phải xác định chứ, biết lương thấp, ko chịu nổi thì chạy chọt vào làm gì, hay từ đầu đã chạy chọt mọi cách vào, chấp nhận lương thấp để ăn đút lót là chính.
Cái bôi đậm đấy hoá ra xxx với trôm cướp như nhau à, hoa mắt làm liều ấy:'(:)):)):))

Cụ này nói như cụ Bí HN ấy nhỉ :102:
Em dịch lại cho xxxx thế này nhá: chúng tôi có muốn lấy tiền làm luật đâu, tại chúng nó (nhân dân hư) cứ dúi tiền vào tay đấy chứ :)) :)) :))

Tran Thanh Hai

Xe buýt
Bác sai rồi, dân thì ô hợp, còn xxx thì được đào tạo dậy dỗ,
Bản lĩnh người chiến sỹ công an nhân dân để ở đâu
5 điều bác Hồ dậy ở đâu
Quận lệnh, điều lệ nghành ở đâu......
Làm nghề gì cũng phải xác định chứ, biết lương thấp, ko chịu nổi thì chạy chọt vào làm gì, hay từ đầu đã chạy chọt mọi cách vào, chấp nhận lương thấp để ăn đút lót là chính.
Cái bôi đậm đấy hoá ra xxx với trôm cướp như nhau à, hoa mắt làm liều ấy:'(:)):)):))

6 điều bác hồ dạy CAND, không phải 5 điều bác nhé!

Trạng thái
Thớt đang đóng