[Thảo luận] Đôi lời về CSGT-XXX theo cách gọi của các bác.

Trạng thái
Thớt đang đóng

dongnat

Xe điện
6 điều bác hồ dạy CAND, không phải 5 điều bác nhé!
5 còn chả thuộc huống hồ là 6, em chỉ cần các chú ấy thuộc 5 đìều bác Hồ dậy nhi đồng thôi là tốt lắm rồi mà còn chả thuộc.
Ý giữa những dòng chữ bác ôi:)):)):))

......................
Các ông ấy cứ dình dình tìm chỗ sơ hở của dân để bẳt đây.Như đơn cử chuyện vượt đèn đỏ các ông cứ cho 1 ông đứng ở ngã tư xem ,em bảo đảm chẳng có ai vượt đèn đỏ cả,mà các ông ấy cứ túm tụm 3,4 ông ở một góc khuất dình người nào vượt đèn đỏ lao ra bắt
Còn bác nói đến việc công sức của xxx bỏ ra nhiêu,em kô biết ngoài công việc ra đứng đường ra thì xxx còn nhiệm vụ gì nữa.Nhưng em thấy mỗi bác xxx nhà ta chỉ đứng đường một ngày có 1 buổi sáng hoặc một buổi chiều .Còn như làm ở chỗ khác em nói như giáo viên họ đi dậy cả ngày mà lương họ cũng chỉ bằng lương xxx thôi bác ah.
Em đồng tình với bác
Em cũng từng được nghe người ta nói về ngành xxx: ông X ông Y mới lên trưởng phòng A, phó phòng B sẽ "có lương" của trạm Z đó...
Thật giả chưa dám bàn tùy các bác suy xét.

Nhưng cái sự lừa dân của mấy bác xxx GT thì quá rõ. Đáng lý phải phòng ngừa và ngăn chặn tai những nguy cơ gây tai nạn giao thông là ưu tiên số 1 thì xxx lại thành Anh Hùng Núp. Cứ đợi, rình cho dân vi phạm mới đổ xô ra bắt và phạt tiền.
Em tin rằng cái tiền phạt đó vào Kho bạc ít lắm, mà trước khi bác nộp phạt bao giờ các anh xxx cũng cộng cho bác cả tá lỗi và doạ tiền phạt lên đến cả nhiều triệu. Bác sợ nên sẽ tìm cách giảm thiệt hại và cuối cùng 2 bên cùng tìm ra cái cách đôi bên cùng có lợi nhưng vi phạm Pháp luật: Dân hối lộ còn xxx nhận hối lộ.
Lỗi do ai, ai nặng ai nhẹ cũng tùy các bác phán xét.

Các bác nào không tin, cứ thử đứng ở các chốt giao thông xem em nói đúng hay sai.

Chỉnh sửa cuối:

Fiat_tempra

Xe buýt
Em đồng tình với bác
Em cũng từng được nghe người ta nói về ngành xxx: ông X ông Y mới lên trưởng phòng A, phó phòng B sẽ "có lương" của trạm Z đó...
Thật giả chưa dám bàn tùy các bác suy xét.

Nhưng cái sự lừa dân của mấy bác xxx GT thì quá rõ. Đáng lý phải phòng ngừa phòng ngăn chặn giao thông là ưu tiên số 1 thì xxx lại thành Anh Hùng Núp. Cứ đợi, rình cho dân vi phạm mới đổ xô ra bắt và phạt tiền.
Em tin rằng cái tiền phạt đó vào Kho bạc ít lắm, mà trước khi bác nộp phạt bao giờ các anh xxx cũng cộng cho bác cả tá lỗi và doạ tiền phạt lên đến cả nhiều triệu. Bác sợ nên sẽ tìm cách giảm thiệt hại và cuối cùng 2 bên cùng tìm ra cái cách đôi bên cùng có lợi nhưng vi phạm Pháp luật: Dân hối lộ còn xxx nhận hối lộ.
Lỗi do ai, ai nặng ai nhẹ cũng tùy các bác phán xét.

Các bác nào không tin, cứ thử đứng ở các chốt giao thông xem em nói đúng hay sai.
he he vậy sao các bác dân cứ cố tình phạm lỗi làm gì ???:)) Có xx thì nghiêm chỉnh, xx quay đi là a lê hấp vượt đèn đỏ luôn. các bác đi 4 bánh có thấy khó chịu khi một bác 2 bánh vượt đèn đỏ cắt ngang mũi mình ko ? cái mặt chúng nó lại còn nghênh nghênh lên ra chiều vượt đèn đỏ là tài giỏi lắm ấy . Đã có gan phạm lỗi thì có gan nộp phạt đi việc đếch gì phải cho tiền xx, nộp kho bạc cho tăng ngân sách nhà nước :21:. Hơi một tý thì các bác xùy xiền ra rồi lại chửi chúng nó ăn bẩn. Ở xẵ hội Vn 100 bác công chức thì 100 bác kiếm 100 kiểu khác nhau thôi, bác nào ở vị trí ko xơ múi được xiền của gì thì ăn cắp cái dễ lấy nhất là thời gian. Nên khi xem tay thì chưa chắc tay ai sạch hơn tay ai đâu ạ.

Pedicab

Xe đạp
Fiat_tempra nói:
he he vậy sao các bác dân cứ cố tình phạm lỗi làm gì ???:)) Có xx thì nghiêm chỉnh, xx quay đi là a lê hấp vượt đèn đỏ luôn. các bác đi 4 bánh có thấy khó chịu khi một bác 2 bánh vượt đèn đỏ cắt ngang mũi mình ko ? cái mặt chúng nó lại còn nghênh nghênh lên ra chiều vượt đèn đỏ là tài giỏi lắm ấy . Đã có gan phạm lỗi thì có gan nộp phạt đi việc đếch gì phải cho tiền xx, nộp kho bạc cho tăng ngân sách nhà nước :21:. Hơi một tý thì các bác xùy xiền ra rồi lại chửi chúng nó ăn bẩn. Ở xẵ hội Vn 100 bác công chức thì 100 bác kiếm 100 kiểu khác nhau thôi, bác nào ở vị trí ko xơ múi được xiền của gì thì ăn cắp cái dễ lấy nhất là thời gian. Nên khi xem tay thì chưa chắc tay ai sạch hơn tay ai đâu ạ.
Thế cụ đã bao giờ đi nộp thuế hay cái khoản gì gì chưa ạ. Mình nộp tiền mà chúng nó cũng hành chứ nói gì là nộp phạt :mad:, nếu mà thủ tục nộp nhanh gọn thì chắc là em sẽ không bao giờ cho chúng nó xơ múi tì rì đâu ợ.

@hungalpha: em nhất trí với cụ, pháp luật dùng hình phạt để tạo nên tính răn đe chứ không phải là chỉ để trừng phạt. Các xxx cứ anh hùng núp thì lấy đâu ra tính răn đe cụ nhể :77:

Sư Thầy

Xe hơi
Vấn đề ở đây là "Nồi sâu làm rầu cọng rau" thôi các Cụ ạ.......:77::77::77::77:

Fiat_tempra

Xe buýt
Thế cụ đã bao giờ đi nộp thuế hay cái khoản gì gì chưa ạ. Mình nộp tiền mà chúng nó cũng hành chứ nói gì là nộp phạt :mad:, nếu mà thủ tục nộp nhanh gọn thì chắc là em sẽ không bao giờ cho chúng nó xơ múi tì rì đâu ợ.

@hungalpha: em nhất trí với cụ, pháp luật dùng hình phạt để tạo nên tính răn đe chứ không phải là chỉ để trừng phạt. Các xxx cứ anh hùng núp thì lấy đâu ra tính răn đe cụ nhể :77:
Dạ em đi nhiều rồi ạ, nộp phạt kho bạc rất nhanh ạ. Còn cái việc hành như cụ nói là hậu quả một thời bao cấp, hậu quả cơ chế xin cho đấy ạ. Cụ vào bất kể cơ quan hành chính nào đều thế chứ ko riêng về thuế và kho bạc.
Bác quan niệm thế nào là răn đe ? thế nào là trừng phạt ?

ghetcongaixau

Xe tăng
Ở đâu cũng có đủ kiểu người, ở đây cũng vậy - mỗi người một ý, và đều khư khư giữ ý của mình thì buôn đến mùng thất cũng vậy thôi.
Tuy nhiên điều gì mà số đông trong xã hội công nhận thì cũng cần suy nghĩ, bác chủ thớt ạ (tất nhiên không phải lúc nào số đông cũng đúng, nhưng xem chừng trong vấn đề này, bác chưa nghĩ cẩn thận đâu).
Đóng thớt được rồi đó Mod ơi.
Dạ, vì cái tâm lý bầy đàn này nên xã hội mới loạn như thế này ạ. NHiều lúc dừng đèn đỏ, số đông vượt đèn đỏ ầm ầm, lại còn có người chửi mình ngu. Nhiều lúc đường đông nên ùn, số đông thông minh nhanh nhẹn nên mới phi sang phần đường ngược chiều, gây tắc đường không thể cứu vãn nếu không có "XXX" phân luồng. Em dám chắc 100% là nếu bác lái 4B ở phần đường bị xe ngược chiều lấn, em đảm bảo 100% bác sẽ chửi số đông" đó là đồ vô ý thức.
Nhiều bác nên án em phết, nhưng cũng vui vì nhiều bác ủng hộ(em say vodka của các bác rồi nhưng chưa mò ra cách..bún chả, các bác thông cảm). Em chẳng bênh gì những sai trái của CS, chẳng có quan hệ gì khác thường với CS, em thấy các bác hơi tý thì chửi họ ghê quá nên mới viết cái này mong các bác đi đường có ý thức tôn trọng luật vừa an toàn, vừa mất thời gian, đỡ mất tiền, lại đỡ phải ức chế, mình đi đút lót mà về chửi người ta ăn hối lộ(trong khi lúc đó rất mong người ta nhận) em thấy làm thế nó hèn hèn thế nào ấy. Đã dám vi phạm thì dám chịu, đã chấp nhận mất tiền thì đừng chửi người nhận, lèm bèm lắm.

Vấn đề ở đây là "Nồi sâu làm rầu cọng rau" thôi các Cụ ạ.......:77::77::77::77:
Ai Cũng thấy sâu nhiều hơn rau.

Cái vụ mà xxx quay đi là vượt đèn đỏ hay thấy sai dúi tiền cho xxx thì dứt khoát không có tên nhà cháu cụ chủ thớt và cụ Fiat ợ.
Cái nhà cháu nói ở đây là cái phần cháu bôi đỏ đấy và xxx không chịu phòng ngừa ngăn chặn nguy cơ gây tai nạn mà LỢI DUNG sự vi phạm của người tham gia giao thông để kiếm chác.
Có khác gì thằng cướp đi cướp của thằng trộm

Blackberry

Xe buýt
Cụ này nói như cụ Bí HN ấy nhỉ :102:
Em dịch lại cho xxxx thế này nhá: chúng tôi có muốn lấy tiền làm luật đâu, tại chúng nó (nhân dân hư) cứ dúi tiền vào tay đấy chứ :)) :)) :))
Cái kiểu Bản chất tốt nhưng xã hội đưa đẩy hả cụ :)):)):))

Mazsha

Xe hơi
Em đã định không tham gia rồi nhưng lại ngứa mồm không chịu được.
Một luận điểm mà xxx và hội thân xxx rất hay dùng là " do lương bổng thấp quá ( nên phải ăn cướp)".
Cụ thể thì em không biết nhưng trong xã hội hiện nay nếu khoảng 35 tuổi đeo thiếu tá ( là bình thường) lĩnh khoảng gần 4 triệu/tháng hoàn toàn là mức trung bình thậm chí còn cao hơn khá nhiều doanh nghiệp. Đặc biệt về các tỉnh sống còn là loại khá nữa. Trong mấy năm gần đây thôi lương của xxx tăng chóng mặt ( do yêu cầu của tình hình nhiệm vụ mới) và có khả năng còn tăng nhiều nữa, làm càng lâu lương càng cao.

Shinta

Xe tăng
em xác nhận là toàn bộ những lần em bị giữ xe, toàn là do em sai... ko có quả nào ko sai mà bị giữ cả :(

pmhunghero

Xe buýt
Bác chủ thớt nói đúng 1 phần thôi vì

Thứ 1: đúng là có 1 số xxx (nói thật là không lớn, nhưng cũng chẳng nhỏ) không đáng được khen.
Thư 2: mình đi sai thì phải chấp nhận nộp phạt, nhưng cái sự nộp phạt của mình rất rườm rà, mất thời gian.
Thứ 3: Một sô xxx còn biết sử dụng bẫy, và sử dụng võ mồm.

* cái đặc biệt quan trọng là đã lái xe không ai nói tài được, không ai tự vỗ ngực bảo mình không bao giờ phạm luật.
Như em hôm bị dính bắn tốc độ ở VĨnh Yên, nói thật muốn làm nhanh mà không được, đành bị tạm giữ bằng 10 ngày + 800k, báo hại 10 ngày sau đi xe buýt lên lấy bằng.
Mà cụ biết không xxx bảo cầm giấy đi lên kho bạc nộp phạt xong về đây lấy bằng, thôi đành thêm 50k để xxx đi nộp hộ.

Các cụ biết rồi, thời gian là vàng là bạc, nên cứ mất vàng mất bạc như thế ai chỏ xót :21:
Nên đành lựa chọn cách giải quyết nhanh thôi, đôi bên cùng có lợi

hongson1812

Xe đạp
cả xxx xấu lẫn tốt em đều gặp cả. Nói chung là xã hội mà.

tu.autoparts

Xe hơi
Có ai ép buộc bác vi phạm để rồi phải qua cái đám thủ tục phiền hà đấy không nhỉ?
CHỖ NGÃ TƯ ĐÈN ĐỎ, THEO CHIỀU BÁC ĐI THẲNG! đường vắng Bác quẹo phải đi luôn chẳng ảnh hưởng đến ai! Gặp xxx có mà nó cướp ngay của Bác ít nhất cũng mất toi với nó 50k!

sv_ngheo

Xe điện
Em thấy riêng cái kiểu hành nhau khi đi nộp phạt cũng hay đấy chứ, rất hay là đằng khác :))

Em đầy tiền nhá, phạt dăm trăm dăm triệu chả là cái gì so với túi tiền của em cả, kể cả là đi 100m bị phạt một lần thì đi 100km vẫn đủ tiền nộp. Cái hay là ở chỗ với kiểu đi nộp phạt lằng tằng nhằng thế này thì không ai đủ "tỉ phú thời gian" mà chịu nổi cả. Vì thế phạt một lần kiểu này là tởn tới già luôn, thích nhờn với pháp luật nữa không :21::21:

Khung phạt thấp quá ko đủ sức răn đe thì sẽ có hình thức "củ hành" thích hợp, mày lách được tao mà tao lại không chơi lại được bọn mày à, hơ hơ đúng không ợ !?!

Còn không muốn đi nộp phạt chứ gì, hoặc là đừng có vi phạm rồi đổ lỗi tại thời tiết, hoặc tự nguyện xì tiền ra rồi có người nộp hộ cho mà tiếp tục vi phạm tiếp, tốt quá rồi còn kêu cái mẹ gì nữa :)) sướng chả biết đường sướng :21:

3 gac

Xe tải
em thấy chuyện hối lộ ở ta là chuyện bình thường, mà quan chức chứ không riêng gì CA vẫn nhận hối lộ đầy đó thôi, xã hội chưa phát triển luật còn nhiều chỗ khập khiễng nên cũng khó mà nhận xét này kia cụ ah, Nhưng trường hợp mà cố tình trốn trách nhiệm cứu người hay quay mầu lái xe là chuyện bình thường, Cứ hỏi mấy chú tài sơ mi rơ moóc mà xem, hay mấy chú 4 chân, 3 chân thì hiểu ngay tại sao lại là xxx.

ghetcongaixau

Xe tăng
CHỖ NGÃ TƯ ĐÈN ĐỎ, THEO CHIỀU BÁC ĐI THẲNG! đường vắng Bác quẹo phải đi luôn chẳng ảnh hưởng đến ai! Gặp xxx có mà nó cướp ngay của Bác ít nhất cũng mất toi với nó 50k!
Nhiều vụ tai nạn vì cái bôi đỏ của bác rồi đấy ạ. Em chẳng hiểu tại sao dân VN mình lại không tự giác chờ đèn đỏ nhỉ??

xe lôi

Xe tăng
có cái nghề nào lắm thằng ko phải sếp mà bụng vẫn béo như xxx GT ko?hay đấy là cái mốt cạp trễ bắt chước teen,tôi thường xuyên tránh mọi trường hợp gặp xxx ,chẳng may sơ ý bị vịn thì cũng ** thèm xin nửa câu,chấp nhận nộp,ko phải vì thừa thời gian mà là ** muốn nói nửa câu với xxx GT.Họ hàng làm xxx GT cũng ** thèm nói chuyện,sắp sửa có thằng nữa nhập họ cũng là xxx GT chắc chắn cũng ** nói chuyện.Tóm lại là money money money,ko cần phí nhiều lời.
có động chạm bác nào thông cảm:21::21:

vutranuy

Xe đạp
Nhiều vụ tai nạn vì cái bôi đỏ của bác rồi đấy ạ. Em chẳng hiểu tại sao dân VN mình lại không tự giác chờ đèn đỏ nhỉ??
Cụ tưởng tượng xem nếu một mình cụ "tự giác" trong một rừng "đè giác" thì ra sao ạ? Em cũng tự giác dừng đèn đỏ một lần lúc 9h tối ở Sài Thành, 1 teen 9x chạy dì lan ngang mặt vọt cho 1 câu : Đồ điên! Vừa nghe xong thì thêm 1 tiếng bộp.....vợ hai em bị lỏm 1 phát ngay mông..thêm câu thứ 2: đèn đỏ ban đêm mà...dừng!:77:

Chừng nào các bác XXX nhà mình hết "kinh doanh" máy sấy tóc nữa thì may ra...

Thượng bất chính, hạ tất loạn thôi cụ ạ! Đừng nghĩ nữa cho đầu óc nó thanh thản!

Shebeen

Xe tải
Em cũng đồng tình vs bác, con sâu làm rầu nồi canh mà bác, chứ XXX cũng là những người thực thi pháp luật, đem đến bình yên cho nhân dân, cũng đáng đc tôn trọng lắm chứ,còn những XXX kia, có lẽ bản chất họ ko xấu, nhưng miếng cơm manh áo đã thôi thúc họ làm những điều trái vs lương tâm, bởi thực chất, lương XXX cũng chẳng bõ bèn gì vs thời buổi này. Nhưng còn những XXX đã tha hoá hoàn toàn thì chẳng đáng nói đến làm gì, đáng khinh bỉ, làm xấu cả 1 bộ mặt của những người thực thì pháp luật!
Em nghĩ là trong nồi sâu có một ít canh bác ạ.
Thành cơ chế rồi. Không thế không được!
Em phải đi giải quyết một việc va chạm nên thấm thía lắm!

Trạng thái
Thớt đang đóng