Chi hội Đôi lời về đặt cọc xe CR-V 2018

cusao

Xe lăn
Theo em bác chủ cứ xin sales cái thư đã, nói chuyện sau. Đừng có nói suông, cãi xóa nhanh lắm

Mr Zino

Xe đạp
-E cũng đặt xe bản L rồi, giao xe trong quý 2/2018. Hôm t7 3/3 đến hỏi thì chú sale nói giảm 10 củ nhưng để trong hđ giá tạm tính là 1.080 tr nhưng nói đến t2 thì mới có giá chính thức nên e chờ, đến hôm t2 5/3 khi có giá mới là 1.068 tr thì lại nói là Hãng giảm 1% rồi nên bỏ cái km 10 củ kia đi? Nói chung là lươn khươn lắm, e đặt cho xong chứ để lâu càng thêm tức!
Quan điểm của en là phải rõ ràng cụ.
Mập mờ mà ký hd thì không ổn. Bút sa gà chết cụ ơi

Mr Zino

Xe đạp
Theo em bác chủ cứ xin sales cái thư đã, nói chuyện sau. Đừng có nói suông, cãi xóa nhanh lắm
Hnay e quyết rút cọc rồi.
Cứ qua lại như thế này thì đến bao giờ.
Mua con xe mà tự mình làm khổ.
Chưa kể chế độ hậu đãi này nọ nữa mà

cusao

Xe lăn
Hnay e quyết rút cọc rồi.
Cứ qua lại như thế này thì đến bao giờ.
Mua con xe mà tự mình làm khổ.
Chưa kể chế độ hậu đãi này nọ nữa mà
Hoan hô bác
Hô hào nhau trở thành người tiêu dùng thông thái nghe hơi xáo rỗng và vô bổ. Theo em, mình có ít tiền mình cứ lựa chọn chỗ mình vừa ý nhất. Thích thì rất thích nhưng cũng phải đúng mực và hợp lý

blackmx

Xe hơi
Những cái m nc vs nó ko ghi vào hđ hôm trc thì ok ok hsau nó quên ngay hoặc ae mình đã nói j đâu. E thề bắt e mua 1 đồng pkien là e rút ngay.

shenlong66

Xe hơi

Sao lại có CRV và Jazz vận chuyển trên đường nhỉ

RAVA

Xe ba gác

Sao lại có CRV và Jazz vận chuyển trên đường nhỉ
-Trên web chả nói là Honda đã nộp thuế lô hàng này xong và vận chuyển xe từ cảng về kho của mình để bảo quản mà! À mà bác đang trên đg nào và hướng về đâu vậy?

daugauhnvn

Đi bộ
Đúng rồi e cũng thế cno hẹn trong thg 6 mà ko có xe giao thì thoả thuận mà m ko lấy xe hoặc gia hạn thì nó thu tiền cọc có nghĩa là m chỉ có cửa hoà hoặc mất còn cno nếu ko có xe giao đúng hẹn chả mất j, ycau thì ko bh nó sửa nhất là trong thời điểm m đặt nhiều cno càng chảnh.
Bởi vì sao, bởi vì mình không đặt thì ông khác nhảy vào đặt cọc nên thằng bán nó vẫn kiếm được tiền, ở vietnam người ta không quan tâm đến cộng đồng. Các cá nhân khác họ làm thế nào để được việc cho họ là xong, họ đặt cọc để được việc trong khi mình muốn tất cả cùng chung tay đập lại bọn bán hàng đểu giả kia, ở vn thì các cá nhân ko quan tâm vì người ta chỉ cần được việc của người ta thôi. Bạn nên nhớ ở nước ngoài cá nhân bị thiệt rất ít trong khi thằng doanh nghiệp bị thiệt gấp nhiều lần nếu nó ko làm đúng. Bản thân các bác khi vào làm việc với bọn bán cũng chỉ là làm với những thằng chả biết gì, hỏi cái gì cũng không biết, toàn đùn đẩy trách nhiệm là hãng bảo thế này, sếp em bảo thế này blah blah, bọn nó không pro, mình xem xe thực ra đâu cần hỏi nó đâu, cần mượn mỗi cái chìa khoá để mở cửa xe thôi, còn lại nó ko giúp được mình đâu. giờ bác thử tưởng tượng tất cả mọi người bảo nhau không làm việc với bọn nó nữa trong vài tháng xem xem bọn nó có chết đói không, không bán được cái xe nào là bọn nó chết chứ còn gì, toàn bọn làm ăn chộp giật lưu manh. Nhưng mọi người phải chung tay lại cơ, cái này ở vn hơi khó lol.

daugauhnvn

Đi bộ
Bữa em có tranh luận là hợp đồng là gì. Là sự thỏa thuận giữa 2 bên mới tạo ra được biên bản.
Nhưng cụ sâu cứ bảo là mẫu của hãng hondavn. Không sửa được.
Thế là em bảo ghi thêm 1 biên bản ngoài nữa nhưng không được đó cụ.
Cảm giác như là trò hề của hãng cho mấy đại lý đứng mũi chiụ sào vậy.
tại sao mẫu của hãng không sửa được, cái gì sai đều phải sửa hết. Cái kiểu hợp đồng lưu manh bịp bợm này đâu phải là hợp đồng

Mr Zino

Xe đạp
tại sao mẫu của hãng không sửa được, cái gì sai đều phải sửa hết. Cái kiểu hợp đồng lưu manh bịp bợm này đâu phải là hợp đồng
Cái này em chịu cụ ạ.
Em cũng là người hay làm giấy tờ nên khi đọc vào là dị ứng rồi cụ.

Mr Zino

Xe đạp
Hoan hô bác
Hô hào nhau trở thành người tiêu dùng thông thái nghe hơi xáo rỗng và vô bổ. Theo em, mình có ít tiền mình cứ lựa chọn chỗ mình vừa ý nhất. Thích thì rất thích nhưng cũng phải đúng mực và hợp lý
Cám ơn bác.
Cả nửa năm theo rồi chứ ít gì đâu mà vậy đó

Valentine Trắng

Xe đạp
Bởi vì sao, bởi vì mình không đặt thì ông khác nhảy vào đặt cọc nên thằng bán nó vẫn kiếm được tiền, ở vietnam người ta không quan tâm đến cộng đồng. Các cá nhân khác họ làm thế nào để được việc cho họ là xong, họ đặt cọc để được việc trong khi mình muốn tất cả cùng chung tay đập lại bọn bán hàng đểu giả kia, ở vn thì các cá nhân ko quan tâm vì người ta chỉ cần được việc của người ta thôi. Bạn nên nhớ ở nước ngoài cá nhân bị thiệt rất ít trong khi thằng doanh nghiệp bị thiệt gấp nhiều lần nếu nó ko làm đúng. Bản thân các bác khi vào làm việc với bọn bán cũng chỉ là làm với những thằng chả biết gì, hỏi cái gì cũng không biết, toàn đùn đẩy trách nhiệm là hãng bảo thế này, sếp em bảo thế này blah blah, bọn nó không pro, mình xem xe thực ra đâu cần hỏi nó đâu, cần mượn mỗi cái chìa khoá để mở cửa xe thôi, còn lại nó ko giúp được mình đâu. giờ bác thử tưởng tượng tất cả mọi người bảo nhau không làm việc với bọn nó nữa trong vài tháng xem xem bọn nó có chết đói không, không bán được cái xe nào là bọn nó chết chứ còn gì, toàn bọn làm ăn chộp giật lưu manh. Nhưng mọi người phải chung tay lại cơ, cái này ở vn hơi khó lol.
Cay nhất là lũ vô dụng Hiệp hội bảo vệ người tiêu dùng, nuôi chỉ để làm phưn ^:)^

hadiephp

Xe máy
Hài thật, có xem qua cái hợp đồng đặt cọc, cảm giác như kiểu trẻ con viết ra, không phải dân pro, đúng là kiểu làm ăn chộp giật ở vietnam. Cái kiểu hợp đồng như thế này mà cũng gọi là hợp đồng được à. Các bác nộp tiền cho nó nhưng thiệt thì chỉ có mình chịu, trong khi nó ko bị gì, không có xe nó ko bị gì. Tại sao mọi người vẫn nộp cả đống tiền cho bọn hãng xe ở vn nhỉ. Hãy tẩy chay bọn nó 1 thời gian cho bọn nó biết thế nào là thua lỗ do làm ăn bịp bợm. 1 kiểu chiếm dụng vốn.
Tài thật cụ nhỉ . Kiểu như fan cuồng ấy nhỉ

Dân Chủ Viên

Xe đạp
Hài thật, có xem qua cái hợp đồng đặt cọc, cảm giác như kiểu trẻ con viết ra, không phải dân pro, đúng là kiểu làm ăn chộp giật ở vietnam. Cái kiểu hợp đồng như thế này mà cũng gọi là hợp đồng được à. Các bác nộp tiền cho nó nhưng thiệt thì chỉ có mình chịu, trong khi nó ko bị gì, không có xe nó ko bị gì. Tại sao mọi người vẫn nộp cả đống tiền cho bọn hãng xe ở vn nhỉ. Hãy tẩy chay bọn nó 1 thời gian cho bọn nó biết thế nào là thua lỗ do làm ăn bịp bợm. 1 kiểu chiếm dụng vốn.
Kiểu ban ơn cho khách, may thì mày được mua không thì nghỉ :))

anhkhoi

Xe hơi
Có tiền sao phải khổ thế các cụ, xe cũng chỉ là phương tiện đi lại. Cùng số tiền đấy các cụ thích CR-V thì mua, nhưng mình bỏ tiền ra mua luôn phải chờ đợi chạy theo. Trong khi đó thiếu gì xe cùng phân khúc thì ko mua, chất lượng nó cũng xêm xêm như nhau. Mà có xe đi luôn ko phải bị nắng mưa mất vài tháng trời. Nó cũng chỉ là cái xe thôi mà :))

Thưa các cụ e cũng mới đặt xe hôm 21/3. hnay sale báo là muốn lấy xe bản L sớm thì mua thêm 30 tr tiền phụ kiện. Thêm 1% ưu đãi nữa là khoảng 40 tr phụ kiện :/ Giữa t4 nhận xe. chứ trong HĐ của e ghi là trong t5-t6 cơ.

Mr Zino

Xe đạp
Thưa các cụ e cũng mới đặt xe hôm 21/3. hnay sale báo là muốn lấy xe bản L sớm thì mua thêm 30 tr tiền phụ kiện. Thêm 1% ưu đãi nữa là khoảng 40 tr phụ kiện :/ Giữa t4 nhận xe. chứ trong HĐ của e ghi là trong t5-t6 cơ.
Ôi. Dạo này toàn thấy những trường hợp ntn.
Đag hot nên nó cứ cài mấy cái phụ kiện vào không. Nếu cụ cần gấp thì bụp. Không thì đợi thôi cụ ạ

long khuat vinh

Đi bộ
b
Bẩm các cụ.
Nhà e là khách hàng đặt cọc CR-V bản L từ tháng 11/2017 và vẫn giữ cọc cho tới ngày hôm nay.
Tính giữa tuần lên hợp đồng vì đang còn vướng mắc vài điều. Ấy vậy mà hôm nay sale lại báo nhà em là hết xe (bản L).
Nếu muốn bản L thì lại phải đợi sang quí 3 - 2018.
Theo các cụ thì việc này xử lý thế nào nhỉ.
E đang hoang mang về uy tín của đại lý quá.
bản L quá hot luôn cụ ạ. Đợt này mỗi đại lý có khoảng 30 con crv thôi. E đi đặt từ tuần đầu tháng 3 sale đã báo hết sạch L. Muốn lấy phải chờ sang t6 t7 rồi. Nên em quyết G. Hôm qua sale đã gọi có xe rồi nhưng quá bựa là lấy ngay thì thêm 10 củ...em thấy chối ko tả được. Rất bực mình nhưng bảo thôi a chờ đợt sau vì đã lỡ kết rồi nên ko rút hd

AlloHN

Xe máy
Sale nói hợp đồng t5-6 mà chịu bỏ tiền ra thì giữa t4 nhận. Đồng nghĩa với việc 1 cụ đã kí trước đó hợp đồng ghi t4 sẽ bị sale cho chờ sang đợt sau.
Bao nhiêu cũng kí hết, biết không giao được cũng kí, rồi ép phụ kiện kiếm tí =))
Em lên hợp đồng bản L với hd giai phong tuần đầu t3, ghi giao t6. Để xem làm ăn thế nào :-w

long khuat vinh

Đi bộ
Sale nói hợp đồng t5-6 mà chịu bỏ tiền ra thì giữa t4 nhận. Đồng nghĩa với việc 1 cụ đã kí trước đó hợp đồng ghi t4 sẽ bị sale cho chờ sang đợt sau.
Bao nhiêu cũng kí hết, biết không giao được cũng kí, rồi ép phụ kiện kiếm tí =))
Em lên hợp đồng bản L với hd giai phong tuần đầu t3, ghi giao t6. Để xem làm ăn thế nào :-w
Em cũng kí bên HDGP đây cụ ơi, nhưng em sale của em cũng tử tế. Như vậy là cụ với em chắc đi kí hợp đồng trong cùng 1 tuần. Nhưng em sale của em nói luôn là L khó giao ngay từ đầu rồi nên em chuyển qua G. Hôm kia em có nói chuyện với sale. Đợt 1 này về có gần chục xe CRV ở HDGP thôi nhưng mà là các suất thân quen mút hết rồi. Ko đến lượt khách bình thường như mình kkkk. Đầu t4 xe sẽ về tiếp nên khả năng cao cụ sẽ nhận trước t6 thôi. Hợp đồng của em t5 mà sale báo có xe từ hôm qua rồi nhưng thêm 10tr thì thôi, em từ chối và chờ. Nhưng công nhận phong cách bán hàng của các đại lý HD quá đáng yêu và bất ngờ luôn, ko tưởng tượng được