Chi hội Đôi lời về đặt cọc xe CR-V 2018

shenlong66

Xe hơi
Em ở HN, khoảng 10 ngày nữa lấy xe. CRV bản L màu đen. Cụ sale nào đi qua đây Inbox em xin cái (giá)

Lucky

Xe tăng
À đấy là cụ thích độ! E thì cọc lâu r.sale báo dc 10tr km, k mất tiền pkien vẫn lấy xe lô đầu.sale bảo là nếu dc thi e ủng hộ chi thêm 5-10tr mua thêm pkien đê chị có nói lại vs sếp là đã có tư vấn cho khách ( cái này tuỳ ý k bắt) .e đồng ý luôn coi như la ra lộc vì sale làm an đàng hoàng..sang tuần e nhận xe
Cụ nhận xe chưa? Cho e số sales tử tế cái, mấy a honda từ xe máy đên ô tô đều có tật giống nhau là yêu vnd

Bởi vì sao, bởi vì mình không đặt thì ông khác nhảy vào đặt cọc nên thằng bán nó vẫn kiếm được tiền, ở vietnam người ta không quan tâm đến cộng đồng. Các cá nhân khác họ làm thế nào để được việc cho họ là xong, họ đặt cọc để được việc trong khi mình muốn tất cả cùng chung tay đập lại bọn bán hàng đểu giả kia, ở vn thì các cá nhân ko quan tâm vì người ta chỉ cần được việc của người ta thôi. Bạn nên nhớ ở nước ngoài cá nhân bị thiệt rất ít trong khi thằng doanh nghiệp bị thiệt gấp nhiều lần nếu nó ko làm đúng. Bản thân các bác khi vào làm việc với bọn bán cũng chỉ là làm với những thằng chả biết gì, hỏi cái gì cũng không biết, toàn đùn đẩy trách nhiệm là hãng bảo thế này, sếp em bảo thế này blah blah, bọn nó không pro, mình xem xe thực ra đâu cần hỏi nó đâu, cần mượn mỗi cái chìa khoá để mở cửa xe thôi, còn lại nó ko giúp được mình đâu. giờ bác thử tưởng tượng tất cả mọi người bảo nhau không làm việc với bọn nó nữa trong vài tháng xem xem bọn nó có chết đói không, không bán được cái xe nào là bọn nó chết chứ còn gì, toàn bọn làm ăn chộp giật lưu manh. Nhưng mọi người phải chung tay lại cơ, cái này ở vn hơi khó lol.
Ủng hộ các cụ rút cọc, gí cái đầu bờ vào mua CRV, nhìn có khác *** gì mấy cái khác, máy 1.5 turbo đi nội thành thì có cảm giác gì đâu mà các cụ bồ kết nó quá, tự làm khổ mình vậy. Các cụ cứ giữ quan điểm có xe giao ngay thì mua, không thì thôi, để xem bọn sâu nó không van lạy các cụ mua ấy chứ.

Mr Zino

Xe đạp
Ủng hộ các cụ rút cọc, gí cái đầu bờ vào mua CRV, nhìn có khác *** gì mấy cái khác, máy 1.5 turbo đi nội thành thì có cảm giác gì đâu mà các cụ bồ kết nó quá, tự làm khổ mình vậy. Các cụ cứ giữ quan điểm có xe giao ngay thì mua, không thì thôi, để xem bọn sâu nó không van lạy các cụ mua ấy chứ.
Ngàn like cho cụ

Nguyễn Anh CDY

Xe tải
Hài thật, có xem qua cái hợp đồng đặt cọc, cảm giác như kiểu trẻ con viết ra, không phải dân pro, đúng là kiểu làm ăn chộp giật ở vietnam. Cái kiểu hợp đồng như thế này mà cũng gọi là hợp đồng được à. Các bác nộp tiền cho nó nhưng thiệt thì chỉ có mình chịu, trong khi nó ko bị gì, không có xe nó ko bị gì. Tại sao mọi người vẫn nộp cả đống tiền cho bọn hãng xe ở vn nhỉ. Hãy tẩy chay bọn nó 1 thời gian cho bọn nó biết thế nào là thua lỗ do làm ăn bịp bợm. 1 kiểu chiếm dụng vốn.
Cái này gọi là biên lai nhận tiền đúng hơn chứ em thấy k có cái nào gọi là tiền cọc cả. Kiểu như tội nhận của anh 1 số tiền. A k mua nữa thì tôi lấy tiền mà tôi k bán nữa thì tôi dả tiền cho anh. Đơn giản thế thôi

Nguyễn Anh CDY

Xe tải
Em cũng kí bên HDGP đây cụ ơi, nhưng em sale của em cũng tử tế. Như vậy là cụ với em chắc đi kí hợp đồng trong cùng 1 tuần. Nhưng em sale của em nói luôn là L khó giao ngay từ đầu rồi nên em chuyển qua G. Hôm kia em có nói chuyện với sale. Đợt 1 này về có gần chục xe CRV ở HDGP thôi nhưng mà là các suất thân quen mút hết rồi. Ko đến lượt khách bình thường như mình kkkk. Đầu t4 xe sẽ về tiếp nên khả năng cao cụ sẽ nhận trước t6 thôi. Hợp đồng của em t5 mà sale báo có xe từ hôm qua rồi nhưng thêm 10tr thì thôi, em từ chối và chờ. Nhưng công nhận phong cách bán hàng của các đại lý HD quá đáng yêu và bất ngờ luôn, ko tưởng tượng được
Vãi quá cụ ơi. Mua xe mà phải có quan hệ cả tiền mua lạc mới thua được. Cái dân ta đúng là hết lời luôn ấy :))

haomeo

Xe tăng
Cụ Vàng Anh nói đúng, con xe 7 chỗ to xác thế này mà nó lại cho cái động cơ 1.5 kể cả turbo cũng éo khoái. Mec c200 1.8 có Kom đi còn chả khoái chả là 1.5. E vẫn thích bản 2.4 2017 hơn :D (CRV 2.0 thì khỏi có rẻ e cũng chả đi).

Tran The Huan

Xe hơi
Dear các cụ, hôm nay Sale HD gọi cho em ( em đặt xe 29/03) cuộc thương thuyết diễn ra như sau:
- Sale: Hi anh, em thông báo với anh có 1 xe do khách đặt xe mà không lấy lại đúng bản anh đặt :v có xe ngay anh có muốn lấy luôn không ạ :3
- Em: lấy luôn à em, may thế :)) (giả vờ)
- Sale: Do chính sách bên em ấy anh... nên là nếu anh lấy ngay phụ cho bên em 20tr anh nhé :O
- Em: ơ thế anh phụ 20tr mà không được gì à,em nc lại với giám đốc đi, nếu không có gì thay đổi mai anh qua rút cọc mua Santafe :3
- Sale: anh chờ em tý, em trao đổi lại với sếp..tút tút dập máy...
...2 phút sau...( trao đổi nhanh thế :v)
- Sale: Alo anh à, em có trao đổi với sếp thì chuyển 20tr ấy thành phụ kiện, em xem có lấy được không ahihi :3
- Em: Thôi có gì mai mình qua nc hoặc rút cọc nhé ahehe
Kết luận:
+ Không hề có chuyện khan xe mà phải đợi vài tháng để lấy xe các cụ nhé nên cụ nào định lấy thì đừng để tiền rơi
+ Các cụ các mợ thông thái, tinh anh trên này cho em 1 cao kiến ở thời điểm hiện tại là nên rút cọc lấy Stf hay là thương thảo tiếp để lấy xe ngay ạ,cam kết với HD là tháng 7 em lấy xe nhưng chắc em không đợi đến lúc đấy đâu.
Mua xe mà gian nan thế này chắc chỉ ở Thiên đường chúng ta thôi, kính các cụ các mợ ạ.
Cụ cọc bản gì vậy?

beden

Xe đạp
e mua góp - mới ký cái hộp đồng bản G tháng 5 cái rẹt cuối tháng 3- qua tuần sale báo chuyển khoản có xe luôn -:) - e thì chạy tiền không ra kịp đành lỡ hẹn chuyến sau .

Mr Zino

Xe đạp
Đợt này bản g về nhiều thì phải.
Ôi làm ăn kiểu này chả biết nói sao các cụ nhỉ.
Hèn gí hợp đồng nó úp mở đề chơi chiêu này. Đến ạ các cụ nhỉ

VuTuanBao

Xe đạp
Bản G là sẵn hàng nhất các bác ạ. Em đặt bản G ở ĐL Vũng tàu đã có xe, cuối tuần này nhận. ĐL không bắt mua phụ kiện.

VuTuanBao

Xe đạp
Em đặt hồi giữa tháng 3, có KM 10 tr bác ạ. ĐL giải thích là ở tỉnh có lợi thế hơn ở Hà Nội và HCM do SL người đặt ít hơn mà Honda quy định hộ khẩu chỗ nào thì mua xe chỗ đó.