[Funland] Đôi lời về MUtd sau trận mở màn

Okaido

Xe tải
Conte đang lòng đau như cắt nước mắt đầm đìa, ngày quên ăn đêm quên ngủ, hịu đến nơi :D

dungkps

Xe tải
Lukaku thi đấu 57 trận, ghi 15 bàn và có được 9 chiến thắng khi đối đầu với 6 đội bóng hàng đầu Premier League.
Hãy kể tên những tiền đạo nào làm tốt hơn Lukaku khi đối đầu top6 và hãy nhìn xem Everton là ai, có khả năng chen chân vào top6 không.

phuongchi3b

Xe hơi
Website
phuongchi3b.vn
Tổng cộng 1,075,000 VND cụ ạ bao gồm 500k đầu thu + 200k chi phí lắp đặt + 375k phí thuê bao 3 tháng. Nhà cháu vừa lắp hôm thứ 7 vừa rồi.
Cũng rẻ phết.
Ngại cái xem ở nhà không được hò hét. Cầm lon bia xem trong im lặng cũng chán. Thôi lại phương án cafe bóng đá là hợp lý :D

Bluesky123

Xe tải
Cũng rẻ phết.
Ngại cái xem ở nhà không được hò hét. Cầm lon bia xem trong im lặng cũng chán. Thôi lại phương án cafe bóng đá là hợp lý :D
Nhưng mà trận nào đêm khuya hoặc mưa gió, rét mướt thì ngồi nhà xem cũng ổn cụ ạ :)

Ổn nhất vẫn là D Gea, Bally và đương nhiên là Matic. Các vị trí khác còn một vài tình huống chưa ngọt. Hy vọng một mùa giải thành công, mang lại niềm tin cho fan

phuongchi3b

Xe hơi
Website
phuongchi3b.vn
Em thích Rooney, nhưng việc để Rooney dường như là quyết định đúng đắn cho cả hai bên. Các tiền đạo sẽ chơi tự tin hơn khi được trao niềm tin. Rashford chơi rất tốt, cần đáng được ghi nhận chứ không chỉ tung hô Lukaku (ông này thì cần chứng tỏ nhiều hơn- đặc biệt các trận đấu lớn).
Không nói trước được kết quả cuối, nhưng theo em năm nay MU sẽ đạt độ chín, làm tiền đề để lấy lại những gì đã thuộc về mình.
Nói rộng ra, NHA mùa này sẽ vô cùng hấp dẫn, cơ hội gần như chia đều cho 6 ứng viên: Chel, MU, MC, Liv, Ars, Tot. Đội dành thắng lợi sẽ là đội duy trì được tính ổn định, lực lượng dầy, kiếm nhiều điểm từ các đội yếu. Một mùa giải rất đáng chờ đợi.
Năm nay NHA cũng sẽ khẳng định lại vị thế của mình tại C1.
Rooney mấy mùa gần đây đá cứ thiếu thiếu nhiệt kiểu gì ấy. Dù sao em vẫn thích :)

Bluesky123

Xe tải
Chuẩn cụ. Em thích không khí ngoài càfe bóng đá. Nhiệt :)
Vâng cụ, xung quanh nhà cháu mấy quán cafe bóng đá mà toàn thấy fan MU là chủ yếu. Hôm nào có MU đá ngồi nhà xem cũng sốt ruột vì ở ngoài hò reo ầm ầm =)

huuhuy

Xe tăng
Năm ngoái đầu mùa còn thắng 3 trận thông mà, cũng lên đỉnh nhưng sau đó thế nào thì ai cũng rõ.
Thắng trận đầu chưa nói lên cái gì cả (đối thủ lại là Westham làng nhàng). Ông Lu9 tối qua làm 2 nháy nhưng cũng bỏ lỡ mấy quả ngon ăn, thêm nữa có mấy quả chạy chỗ chưa ngon.
Matic thì quá ổn, không hiểu sao Chel lại bán chú này.

Rx350.vn

Xe buýt
Mu vẫn thiếu 1 chú tạt chuẩn,đội hình toàn cao to đen hôi tì đè tốt mà ko có chú nào tạt cánh chuẩn hơi phí

MrTheAnhKia

Xe tải
Trời, mùa trước cụ có xem không thế. Đá như MC mà vô địch được thì tài quá =)).
Lukaku thì cụ phải xem đội Everton và đội Bỉ đều là hạng 2 ở trong giải mà họ tham gia. Nhiều ông cứ nói thống kê Lukaku găp top 6 là ít ghi bàn. thế là chuẩn rồi vì Everton là đội trung khá, nên gặp top thì họ đá thủ ít cơ hội là đúng. Same với bỉ.
Everton thì em ko nói nhưng Bỉ là tốp đầu thế giới đấy chứ cụ
??

Ni no Kuni

[Tịch thu bằng lái]
Everton thì em ko nói nhưng Bỉ là tốp đầu thế giới đấy chứ cụ
??
Bỉ top đầu thế giới khi nào thế cụ ơi. Có lứa này có vài chú hay nhưng top đầu thì còn xa quá là xa cụ ạ. Đội tuyển nó khác CLB, không phải có 1 vài chú hay rồi đổ 1 đống tiền ra trong vòng 2-3 năm là hóa rồng đâu.

lamthiendung

Xe hơi
Em nhớ mùa năm ngoái MU cũng khởi đầu tốt lắm, fan cũng nói về chức vô địch :-j

redhorse515

Đi bộ
em không hiểu sao Chel lại bán Matic, mùa trước Kante bùng nổ một phần cũng vì Matic đá trụ quá chắc chắn nên ông bẹn yên tâm chơi tự do, ngoài ra Chel chưa bao giờ thiếu tiền và NHA có truyền thống ko bán ngôi sao cho đối thủ. Chốt lại việc Matic có thể về với MU là thắng lợi lớn của Mou, chúc mừng MU bùng nổ trận ra quân :D
Matic mong muốn được ra đi do Chel mua được Bakayoko (trẻ + trâu hơn) và chủ tịch Abra đối xử với công thần rất tốt, cho ra đi theo ý nguyện (vd Czech về Asenal)

Mình thấy mấy trận gần đây Matic đá tốt, về thủ chưa bằng mùa 15 nhưng hổ trợ tấn công ngon hơn.

TOMBM

Xe buýt
kante và hazard quan trọng hơn matic và costa
Mu chỉ thiếu 1 vị trí cánh trái nữa là ổn
Kante đá kiểu box to box, giống vị trí của Herrera. Để tỏa sáng đc chắc chắn vẫn cần 1 mỏ neo như Matic, Drinkwater. Việc Chelsea mua Baka về đá cặp vs Kante e thấy ko ổn lắm. Baka đá khá giống Pogba, mà Pogba vs Kante ở tuyển Pháp cũng đã ko kết hợp đc rồi.

Hòa Sưu

Xe tải
Kante đá kiểu box to box, giống vị trí của Herrera. Để tỏa sáng đc chắc chắn vẫn cần 1 mỏ neo như Matic, Drinkwater. Việc Chelsea mua Baka về đá cặp vs Kante e thấy ko ổn lắm. Baka đá khá giống Pogba, mà Pogba vs Kante ở tuyển Pháp cũng đã ko kết hợp đc rồi.
bóng đá là môn thể thao tập thể cụ ag? chel vô địch do nhiều cá nhân nhưng để chọn ra thì kante và hazard là 2 cái tên nổi bật nhất, matic thi đấu thầm lặng hơn

Xikar

Xe tăng
Hị hị, yêu là yêu chứ vì fan cuồng mà hết yêu chuyển ghét thì cụ yêu theo phong trào phải ko?.
Em thì đã yêu là trọn cmn đời luôn, xuống hạng vẫn yêu, vài mùa phọt phẹt ko danh hiệu vẫn yêu, lắm gan cuồng thì kệ cmn fan cuồng, chả ảnh hưởng gì đến đội mình thích cả. Cầu thủ ngôi sao đến rồi đi, mình vẫn yêu, yêu đội bóng, truyền thống hào hùng, lịch sử hào hùng chứ ko vì ngôi sao hoặc cá nhân nào cả.
Vâng, em hi vọng năm nay MU vẫn nằm dc trong top 6 !!!

mai.thanh10

Xe container
Hai ông Pogba và Kante ở tuyển Pháp bị chồng chân hả cụ? Em không có nhiều thông tin về 2 ông này ở tuyển.

TOMBM

Xe buýt
Trời, mùa trước cụ có xem không thế. Đá như MC mà vô địch được thì tài quá =)).
Lukaku thì cụ phải xem đội Everton và đội Bỉ đều là hạng 2 ở trong giải mà họ tham gia. Nhiều ông cứ nói thống kê Lukaku găp top 6 là ít ghi bàn. thế là chuẩn rồi vì Everton là đội trung khá, nên gặp top thì họ đá thủ ít cơ hội là đúng. Same với bỉ.
Em thấy cái thiếu của MU năm ngoái chính là cầu thủ ghi bàn vào lưới đội nhỏ. Cứ phải chắc 3d khi gặp bọn cửa dưới đã, năm ngoái mất rất nhiều điểm vs những trận hòa trên cơ nhưng ko tận dụng đc cơ hội.
Kể cả đá Cup thì để vào đc Bán kết, Chung kết thì cần vượt qua vòng bảng trc.