[Funland] Đôi lòng tâm sự của em

glory4us

[Tịch thu bằng lái]
Vợ em ko xấu. Em chưa bảo là vợ em xấu.Tính cách vợ em tham vọng thôi .Có lẽ ko phù hợp với em.Em thấy 2 cái nhà là đủ rồi.Tiền thu nhập 2 vc thu nhập tầm 40 tr/1 tháng.tối đi mà chạy bộ giữ sk chứ cầy cả ngày rồi lại cầy đêm nưaz thì em ko chịu đc
Cái này em đồng ý. Tầm đó là thu xếp ok rồi. Em mắng vợ mấy lần vì thái độ đó rồi. Ko phải chim mà cứ đòi bay. Nhìn ng ta đi pọt chè là thèm cuồng lên. Em cầy net kha khá mà vẫn đi tổ ong đây.

MiTa

Xe lăn
Đọc bài này thì các lão ộp phơ lại tha hồ chép miệng phí của giời.

cdcn

Xe điện
Em xin sử dụng nick âm binh để vào tâm sự đôi dòng cùng các cụ .Câu like hay vào chợ thì e ko có nhu cầu vì e cũng ko bán gì đâu
Em xin chia sẻ 1 chút ntn cho nhẹ lòng ạ
Tính em thì ko thích bon chen cho lắm.Thu nhập cv chính giờ tầm 13 tr làm thêm lặt vặt cũng đc thêm khoảng 6tr/1 tháng. Nói chung thu nhập đó đủ sinh hoạt học hành cho 2 đứa nhóc.Còn nhu cầu của e thì ko nhiều vì cũng chỉ tốn đúng tiền thuốc lá , nhậu thì 1 tháng 2,3 lần thôi.
Nói về vợ em thì bản chất thì rất tốt, vun vén gia đình chăm sóc ck con tốt.Với gia đình Nội nói chung là cũng ổn.Tuy nhiên tính vợ em thì Tham Vọng vô cùng lớn.Chính cái tham vọng lớn lên tạo Áp lực vô cùng lớn cho em.Cs của vợ em dường như chỉ có Tiền & Tiền .Nhiều lúc em thấy sống trong gia đình mà áp lực khủng khiếp. Nhiều lúc còn ko muốn về nhà. Mà ở ngoài ko biết giải tỏa đi đâu .Thật sự em cũng đã cố gắng rồi nhưng chắc trình độ chỉ có hạn .Đỉnh điểm là năm ngoái đợt dịch là em bị trầm cảm luôn.
Cs gia đình vẫn cứ như vậy đến cách đây 1 tháng em gặp 1 bạn .Có thể nói bạn này rất hiểu em, tâm sự cùng em nhiều .Mà mỗi lần ngồi nc chuyện bạn ý là em thấy rất vui và cảm giác cs nó nhẹ nhàng lắm.
Và nói thật em bị cảm nắng bạn này .Nhưng chỉ là trò truyện chưa có những cử chỉ vượt ngoài ranh giới bạn bè .Và em luôn ý thức đc việc đó. Tối qua bạn đó nói thích em mặc dù biết em có gia đình.Em chỉ bảo em cũng thích bạn ý .Nhưng ko đến đc với nhau đâu .Lên tốt nhất hãy giữ những gì tốt đẹp về nhau.Và từ nay e sẽ ko gặp bạn ý nữa.Bạn đó khóc .... Rất nhiều .
Các cụ nào trong đây có gặp cs có giai đoạn ntn ko ạ. Thật sự giờ em thấy lòng em như mớ bòng bong
Không khéo lại tái bệnh trầm cảm mất.
Chắc đang rối bời nên chính tả sai lung tung hết cả. Chưa chén thì khả năng vẫn chưa dứt được!

Traisuonggio

Xe buýt
Cc đây đều xương máu qua và khuyên cụ đừng dính vào e nó nữa. Cụ nát nhà ngay.Cụ huyển số cho cc cứu cho mà cụ vẫn còn cửa ...đi lại

xukthal.

Xe lăn

Mesocsic

Xe điện
Cụ thớt cũng gần như ở vạch đích rồi, nhà có hai cái phụ huynh cho, chắc 1 cái ở + 1 cái cho thuê thế thì phấn đấu làm gì nữa, cứ tà tà qua ngày cũng ổn. Các cụ ở đây đa phần phải cày cuốc cố mua lấy cái nhà đặng còn bám trụ ở thổ đu nên cái sự phấn đấu nó cũng khác biệt hẳn. Phụ nữ nào chả mê tiền nhưng level nó đến đâu thôi nhé các cụ :D.
Về phần tình cảm chắc cụ cần người để chia sẻ cảm xúc hơn là một mối quan hệ nam - nữ đơn thuần, cái này mới khó. Còn cứ như các cụ ofer khuyên cụ thử dấn thân xong rồi tính tiếp thì đa phần mục đích của các cụ í cũng chỉ nhằm "xịch xịch", khác với nhu cầu của cụ. Cụ đã quyết định dừng với người bạn gái kia thì tốt nhất là dứt hẳn, thà đau 1 lần rồi thôi. Cụ thử một mình lang thang mấy hôm để cân bằng cảm xúc xem sao, tránh quanh quẩn ở nhà rồi sinh ra trầm cảm. Biết là sẽ khó khăn, vật vã nhưng đã để rơi vào tình trạng này thì phải cố thôi. Nói luôn dễ hơn làm, nhất là mấy chuyện tình cảm.
Hay rủ mợ mới đi cùng xem có hợp nhau ko r tính ạ :)

mega_fun

Xe điện
Cụ nên tìm cách tăng thu nhập, nuôi 2 đứa con thế là hơi thấp. Dĩ nhiên phải có chí phấn đấu không hài lòng với thu nhập hiện tại.
Ví dụ: cụ dấn thân làm quả mà lỗ 1 tỏi chắc vợ còn thương hơn là an phận chả làm gì chấp nhận thực tại.
Nếu theo nghiệp làm văn phòng, cụ xem có nâng cao đc chuyên môn kỹ năng gì để đc thăng chức tăng lương,....
Làm quả báo nhà 1 tỏi cho vợ nó sáng cmn mắt ra :)) , đùa chắc vợ cụ đấy thấy điểm gì ngon mà cụ đấy chưa biết nên tạo áp lực trực tiếp là tiền, như mấy ông HLV bị vợ dí nên mới thành danh, không cũng chỉ là ông giáo làng.

skuadi

Xe điện

Lái xe máy

Xe tăng
Dạo này đọc các thớt tâm sự của cụ of khiến mình hoang mang. Ai cũng kêu khổ vì nhà thì bố mẹ 15 tỉ, con dâu đòi 1,5 tỉ để về ở chung. Người thì 2 cái nhà thừa kế. ....
K biết vợ mình nó nghĩ mình thế nào

La già

Xe tăng
3 củ còn lại có đủ cho thuốc lá với bia hơi không?
1 ngày em chơi hết 10k thuốc lá, 1 tuần em chơi hết 400k tiền bia hơi có nghĩa là 1 tháng em tiêu hết gần 2tr và vẫn để dành được 1tr phòng khi vợ trái trời trở gió cắt phụ cấp. Lương em 20tr, vợ em 10tr, con thì 1 đang lớp 6, 1 thì đang lớp 2 toàn trường làng. Thế mà vẫn đủ tiền đi du lịch ợ.

Langthang_Mercedes

Xe container
1 ngày em chơi hết 10k thuốc lá, 1 tuần em chơi hết 400k tiền bia hơi có nghĩa là 1 tháng em tiêu hết gần 2tr và vẫn để dành được 1tr phòng khi vợ trái trời trở gió cắt phụ cấp. Lương em 20tr, vợ em 10tr, con thì 1 đang lớp 6, 1 thì đang lớp 2 toàn trường làng. Thế mà vẫn đủ tiền đi du lịch ợ.
Cụ nói lương, cụ Thớt nói thu nhập. Cán thì lương mấy triệu thôi dưng mờ vẫn ở biệt phủ đấy.

barca6996

Xe container
Khiếp thật, nhiều cụ mợ cứ phải thu nhập ngần này ngần kia mới đủ chi tiêu, toàn dăm bảy chục với trăm củ một tháng. Thông thường căn cứ vào thu nhập để chi tiêu chứ cứ theo yêu cầu chi tiêu để đòi hỏi thu nhập thì biết bao nhiêu cho đủ, rồi cứ thế lại kêu ca áp lực cuộc sống :P

pnan

Xe đạp
Góp ý nhỏ với cụ:

"Nên" chứ ko phải "Lên" cụ ơi.

Em xin sử dụng nick âm binh để vào tâm sự đôi dòng cùng các cụ .Câu like hay vào chợ thì e ko có nhu cầu vì e cũng ko bán gì đâu
Em xin chia sẻ 1 chút ntn cho nhẹ lòng ạ
Tính em thì ko thích bon chen cho lắm.Thu nhập cv chính giờ tầm 13 tr làm thêm lặt vặt cũng đc thêm khoảng 6tr/1 tháng. Nói chung thu nhập đó đủ sinh hoạt học hành cho 2 đứa nhóc.Còn nhu cầu của e thì ko nhiều vì cũng chỉ tốn đúng tiền thuốc lá , nhậu thì 1 tháng 2,3 lần thôi.
Nói về vợ em thì bản chất thì rất tốt, vun vén gia đình chăm sóc ck con tốt.Với gia đình Nội nói chung là cũng ổn.Tuy nhiên tính vợ em thì Tham Vọng vô cùng lớn.Chính cái tham vọng lớn lên tạo Áp lực vô cùng lớn cho em.Cs của vợ em dường như chỉ có Tiền & Tiền .Nhiều lúc em thấy sống trong gia đình mà áp lực khủng khiếp. Nhiều lúc còn ko muốn về nhà. Mà ở ngoài ko biết giải tỏa đi đâu .Thật sự em cũng đã cố gắng rồi nhưng chắc trình độ chỉ có hạn .Đỉnh điểm là năm ngoái đợt dịch là em bị trầm cảm luôn.
Cs gia đình vẫn cứ như vậy đến cách đây 1 tháng em gặp 1 bạn .Có thể nói bạn này rất hiểu em, tâm sự cùng em nhiều .Mà mỗi lần ngồi nc chuyện bạn ý là em thấy rất vui và cảm giác cs nó nhẹ nhàng lắm.
Và nói thật em bị cảm nắng bạn này .Nhưng chỉ là trò truyện chưa có những cử chỉ vượt ngoài ranh giới bạn bè .Và em luôn ý thức đc việc đó. Tối qua bạn đó nói thích em mặc dù biết em có gia đình.Em chỉ bảo em cũng thích bạn ý .Nhưng ko đến đc với nhau đâu .Lên tốt nhất hãy giữ những gì tốt đẹp về nhau.Và từ nay e sẽ ko gặp bạn ý nữa.Bạn đó khóc .... Rất nhiều .
Các cụ nào trong đây có gặp cs có giai đoạn ntn ko ạ. Thật sự giờ em thấy lòng em như mớ bòng bong
Không khéo lại tái bệnh trầm cảm mất.

Mợ_Toét_2710

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Chắc đang rối bời nên chính tả sai lung tung hết cả. Chưa chén thì khả năng vẫn chưa dứt được!
E thấy nhiều cụ nói như vậy, nhưng e k hiểu sao lại vậy, hay là chén là thất vọng về nhau cụ nhỉ? Tưởng phải quấn quýt nhau hơn chứ ạ?

FelizS

[Tịch thu bằng lái]
Những quả tâm sự dư lày mà cụ bót lên OF thì lại thành chủ đề cho mấy bố cợt nhả bậy bạ thôi.
Cafe OF nó khác gì cái chợ

Laziness

Xe buýt
Cụ cho e xin ảnh với sđt e gái kia nhé, bỏ phí quá. Còn việc nhà cụ e chẳng quan tâm, nhà nào chả có chuyện vợ chồng ko vừa lòng nhau.

Laziness

Xe buýt
E thấy nhiều cụ nói như vậy, nhưng e k hiểu sao lại vậy, hay là chén là thất vọng về nhau cụ nhỉ? Tưởng phải quấn quýt nhau hơn chứ ạ?
Toét gà vãi, ko biết nghìn năm trc các cụ đã đúc kết trai thèm lxx lạ gái nhớ bxxx xưa à? Chén rồi hết lạ thì phải đi tìm cái lạ khác chứ :))

Langthang_Mercedes

Xe container
Chén xong có hai dạng, một là về bỏ vợ cưới em (số này ít) và hai là tiếp tục đi kiếm em khác để chén và bỏ em này (đa số là thế)

La già

Xe tăng
Cụ nói lương, cụ Thớt nói thu nhập. Cán thì lương mấy triệu thôi dưng mờ vẫn ở biệt phủ đấy.
Nói thế thôi chứ em thấy vợ lão thớt cũng hơi thái quá, nhà có 2 đứa con, thu nhập cả cho thuê nhà cũng đã tầm 50tr rồi. Với số tiền đó ở đất HN cũng quá ổn trừ khi lại cho con cái học trường Cuốc tế thì em chịu. Còn chuyện đối tác của cụ chủ thớt thì em không đề cập, thích thì sinh hoạt để thỏa mãn cả 2 phía, không thích thì lượn cho nước nó trong chứ giữa vợ và bồ thì bồ nó nói ngọt ngào và tỏ ra rất hiểu đối tác muốn gì nên hay bị say nắng là như vậy.

hoangbaolong

Xe buýt
Số với má gì, 50 củ thì nuôi 2 đứa con ở HN với SG vẫn là dưới trung bình, cực chẳng đã mới phải chấp nhận thôi.
Gì mà dưới trung bình, gia đình Hà nội 2 con chi tiêu tầm 50tr là khá rồi.
Hỏi cụ chủ thớt cái:
Cụ tiền ko kiếm được nhưng món xxx có tốt không?
Em gái cảm nắng cụ có xẻng cỡ trên 100 tỷ để không phải nghĩ đến tiền nếu đến với cụ không? Nếu không phải có xiền thì tốt nhất cụ kiếm tiền nuôi con đi chứ thu nhập 20tr khi có 2 con là thấp đấy