[Funland] Đôi lòng tâm sự của em

7vienngocrong

Xe tăng
Cụ bao nhiêu tuổi, gái bao nhiêu tuổi? Cụ tâm sự với bạn gái cảm giác tri kỉ là đúng vì cụ đang chán vợ. Vợ cụ chỉ có 1 chủ đề tiền, nên cụ chán. Gái kia bập vào cụ rồi cũng sẽ đến chủ đề tiền thôi, cụ tin e đi vì e là phụ nữ hehe. E thỉnh thoảng cũng đề cập đến tiền với chồng e. Ngoài ra e có rất nhiều bạn tri kỉ khác giới, e có thể nói đủ chuyện vui vẻ với bạn đủ mọi chủ đề nhưng k đề cập tiền vì họ là bạn chứ k phải là chồng. Bạn khác giới của e thì e vô tư, thân thiện k quá giới hạn k thể hiện tình yêu gì cả chỉ là bạn , đấy nếu e chủ động tán tỉnh sẽ như bạn gái cụ ,rồi nếu thành công e sẽ giống như vợ cụ vì đó là chồng e thì e sẽ thoải mái đề cập đến tiền. Cụ đừng nghĩ phụ nữ sẽ mãi tri kỷ như lúc yêu .

Mợ_Toét_2710

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Đọc tâm sự của cụ chủ, đến phần tự cho mình là rộng lượng như thế kia, thì cũng đủ hiểu tại sao cô vợ, cứ phải nghĩ đến tiền.
Vâng, hết đời ng vẫn đi ở trọ (ở nhà cha ông chồng để lại k dc chia nên k thể tính nhà mình), ra đi vẫn 2 bàn tay trắng, nhà k có mà ở (1ty thì về quê cũng khó mua dc nhà), trong khi chồng thì cảm nắng ng khác, vợ cụ ấy k kêu tiền mới lạ, tình chả có, tiền thì k, đáng thương cho mợ ấy, may còn chưa biết chồng đồng sàng dị mộng, k thì đau khổ tột cùng.

Chỉnh sửa cuối:

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Ý là các mợ bênh bạn gấu chó phá từ đường nhà người ta? Hương hỏa chả là từ đường là giè!

Kurumasuki

Xe container
Vâng, hết đời ng vẫn đi ở trọ, ra đi vẫn 2 bàn tay trắng, nhà k có mà ở (1ty thì về quê cũng khó mua dc nhà), trong khi chồng thì cảm nắng ng khác, vợ cụ ấy k kêu tiền mới lạ, tình chả có, tiền thì k, đáng thương cho mợ ấy, may còn chưa biết chồng đồng sàng dị mộng, k thì đau khổ tột cùng.
Ca này 96,69% vợ kiếm nhiều tiền hơn chồng.
Mợ đừng lo tay trắng ra đi.
Mà ra đi với 1 tỷ thì sao nhỉ, năng lực kiếm tiền của 2vc chỉ có vậy, mà thực ra là cũng hơn rất nhiều người rồi.
Tổng thể là vợ hơn chồng, coi thường chồng, cuối cùng là muốn lấy nhà thừa kế của chồng.

Mợ_Toét_2710

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Đen nhất gấu kụ tham vọng làm ăn nhớn ròi vỡ nợ. Xã hội thâm ló đuổi cả nhà kụ ra đê mà ở nhóe!

dzoro

Xe điện
Em xin sử dụng nick âm binh để vào tâm sự đôi dòng cùng các cụ .Câu like hay vào chợ thì e ko có nhu cầu vì e cũng ko bán gì đâu
Em xin chia sẻ 1 chút ntn cho nhẹ lòng ạ
Tính em thì ko thích bon chen cho lắm.Thu nhập cv chính giờ tầm 13 tr làm thêm lặt vặt cũng đc thêm khoảng 6tr/1 tháng. Nói chung thu nhập đó đủ sinh hoạt học hành cho 2 đứa nhóc.Còn nhu cầu của e thì ko nhiều vì cũng chỉ tốn đúng tiền thuốc lá , nhậu thì 1 tháng 2,3 lần thôi.
Nói về vợ em thì bản chất thì rất tốt, vun vén gia đình chăm sóc ck con tốt.Với gia đình Nội nói chung là cũng ổn.Tuy nhiên tính vợ em thì Tham Vọng vô cùng lớn.Chính cái tham vọng lớn lên tạo Áp lực vô cùng lớn cho em.Cs của vợ em dường như chỉ có Tiền & Tiền .Nhiều lúc em thấy sống trong gia đình mà áp lực khủng khiếp. Nhiều lúc còn ko muốn về nhà. Mà ở ngoài ko biết giải tỏa đi đâu .Thật sự em cũng đã cố gắng rồi nhưng chắc trình độ chỉ có hạn .Đỉnh điểm là năm ngoái đợt dịch là em bị trầm cảm luôn.
Cs gia đình vẫn cứ như vậy đến cách đây 1 tháng em gặp 1 bạn .Có thể nói bạn này rất hiểu em, tâm sự cùng em nhiều .Mà mỗi lần ngồi nc chuyện bạn ý là em thấy rất vui và cảm giác cs nó nhẹ nhàng lắm.
Và nói thật em bị cảm nắng bạn này .Nhưng chỉ là trò truyện chưa có những cử chỉ vượt ngoài ranh giới bạn bè .Và em luôn ý thức đc việc đó. Tối qua bạn đó nói thích em mặc dù biết em có gia đình.Em chỉ bảo em cũng thích bạn ý .Nhưng ko đến đc với nhau đâu .Lên tốt nhất hãy giữ những gì tốt đẹp về nhau.Và từ nay e sẽ ko gặp bạn ý nữa.Bạn đó khóc .... Rất nhiều .
Các cụ nào trong đây có gặp cs có giai đoạn ntn ko ạ. Thật sự giờ em thấy lòng em như mớ bòng bong
Không khéo lại tái bệnh trầm cảm mất.
Cụ viết hay copy ở đâu mà chấm phẩy, N/L loạn lên vậy?

just for fun

Xe lăn
Cụ bao nhiêu tuổi, gái bao nhiêu tuổi? Cụ tâm sự với bạn gái cảm giác tri kỉ là đúng vì cụ đang chán vợ. Vợ cụ chỉ có 1 chủ đề tiền, nên cụ chán. Gái kia bập vào cụ rồi cũng sẽ đến chủ đề tiền thôi, cụ tin e đi vì e là phụ nữ hehe. E thỉnh thoảng cũng đề cập đến tiền với chồng e. Ngoài ra e có rất nhiều bạn tri kỉ khác giới, e có thể nói đủ chuyện vui vẻ với bạn đủ mọi chủ đề nhưng k đề cập tiền vì họ là bạn chứ k phải là chồng. Bạn khác giới của e thì e vô tư, thân thiện k quá giới hạn k thể hiện tình yêu gì cả chỉ là bạn , đấy nếu e chủ động tán tỉnh sẽ như bạn gái cụ ,rồi nếu thành công e sẽ giống như vợ cụ vì đó là chồng e thì e sẽ thoải mái đề cập đến tiền. Cụ đừng nghĩ phụ nữ sẽ mãi tri kỷ như lúc yêu .
Ai rồi cũng phải nói chuyện tiền tiền thôi Hihi, chẳng qua 1 là các cô vợ lấy chồng rất giàu, lúc đó thì họ sống vì đam mê là chính chứ tiền ko quan trọng. Hoặc là đang giai đoạn tà lưa nhau thì ai
laij nói đến chuyện tiền.
Chứ suốt ngày phải thu vén chi tiêu sao cho đủ, lại còn dôi được ra tí để đề phòng đau ốm mà ko nghĩ đến tiền thì có mà thánh.
Trong hoàn cảnh này cụ chủ mà vớ được cô coi tiền bạc là phù du thì mới là thảm họa hihi. Nhà cháu có đứa em họ xa như này cháu biết. Chả biết cách quản lý vun vén gì, có bao nhiêu tiêu bấy nhiêu. Nhà hết gạo nhưng cũng phải mua hoa về cắm từ phòng khách ra toa lét. Được cái là nó cũng chả chê chồng nó kiếm được ít tiền vì nó cunhx chả có tham vọng gì. Có tiền thì mua hoa, hết tiền thì tha thẩn ra đường ngắt hoa về cắm. Có khi nó hợp với cụ chủ đấy he he.
Tổng thu nhập vợ chồng 50 triệu (tính cả tiền cho thuê nhà 10 triệu). Chi học cho hai đứa trường công 1 tháng khoảng 6 triệu. Tiền ăn uống lên tóp tóp học các idol bày cho cách chi tiêu tiết kiệm thì cũng phải 10 triệu/tháng. Xăng xe, điện thoại , điện, nước, quần áo… toàn thứ tối thiểu phải chi thì cứ cho 4 triệu nữa là 20 triệu. Ko đi học thêm, ko đi du lịch, ốm đau thì ra vườn vặt lá uống, ko sữa, ko biếu bố mẹ 2 bên, ko quan hệ xã hội.. thì một tháng tk được 30 triệu. 2 vợ chồng lấy nhau chắc mới khoảng 10 năm là vợ để dành được 1 tỷ thì cụ đang sở hữu trong tay báu vật đây

Chỉnh sửa cuối:

fanmu1234

Tháo bánh
Vợ em ko xấu. Em chưa bảo là vợ em xấu.Tính cách vợ em tham vọng thôi .Có lẽ ko phù hợp với em.Em thấy 2 cái nhà là đủ rồi.Tiền thu nhập 2 vc thu nhập tầm 40 tr/1 tháng.tối đi mà chạy bộ giữ sk chứ cầy cả ngày rồi lại cầy đêm nưaz thì em ko chịu đc
Vợ cụ tham quá. Làm chồng mệt mỏi

Tình cờ

Xe buýt
Các cụ bảo tổng 40tr là chi phí ổn cho 1 gđ 4ng. Ok nó ổn. Nhưng với hiện tại thôi. Đồng tiền nó mất giá ntn ai cũng biết. Con cái lớn thêm nhu cầu tăng thêm. Chưa kể biến cố ốm đau bệnh tật. Cần tích lũy chứ. Nói đâu xa, ở cái đất HN này, con ko đỗ cấp 3 công, bao gia đình khóc mếu vì ko đủ tài chính học tư. Kiểu kiểu như vậy. Phụ nữ hay có tâm lý lo xa. Vợ cụ muốn mua ô tô chả có gì sai. Người ta luôn có nhu cầu tiến lên. Đứng im là thụt lùi mà cụ chủ đang hài lòng và muốn đứng im. Nếu mình đã 60 mà hài lòng thì còn ok. Đấy là những góc nhìn để cụ chủ có thể hiểu hơn tâm lý vợ. Chứ cái mạng ảo này ai biết ai mà bảo khoe khoang. Nhiều cụ mợ nhạy cảm hầy.

Mesocsic

Xe điện
đấy, các mợ đọc dc còm này để minh mẫn, sáng suốt nhé :D
Em dịch lại đoạn trên như này:
Làm thóc, quay về bỏ vợ và tiếp tục làm thóc.
hai là: lại làm thóc cho gà mái khác sau khi gà mái cũ chán chả muốn ăn nữa. :)

oto.giacmoxa

Xe điện
Cụ nên tìm cách tăng thu nhập, nuôi 2 đứa con thế là hơi thấp. Dĩ nhiên phải có chí phấn đấu không hài lòng với thu nhập hiện tại.
Ví dụ: cụ dấn thân làm quả mà lỗ 1 tỏi chắc vợ còn thương hơn là an phận chả làm gì chấp nhận thực tại.
Nếu theo nghiệp làm văn phòng, cụ xem có nâng cao đc chuyên môn kỹ năng gì để đc thăng chức tăng lương,....
Cụ chủ nói đã cố gắng nhiều rồi mà chỉ được như vậy thôi, nhưng vợ cụ chủ tham vọng nhiều gây sức ép cho cụ chủ.

Trường hợp này cũng giống gia đình cậu em trai nhà cháu. Chú em làm công ăn lương, chi tiêu hợp lý thì cũng ổn như bao gia đình khác.

Nhưng cô vợ khao khát làm giàu dẫn đến 2 lần vỡ nợ được gia đình bên nội giúp, nhưng đến lần vỡ nợ thứ 3 trở thành tội lừa đảo đi tù 5 năm và bây giờ đã ly dị, cậu em rũ được cục nợ đeo bao nhiêu năm.

Cuộc sống kinh tế mỗi gia đình khác nhau nên đừng chỉ nhìn lên trên mà phải nhìn xuống dưới nữa, khi đó phải cảm ơn Trời Phật cho mình đủ ăn mà không phải nợ nần. Con người ta lòng tham vô đáy vì vậy cần phải biết thế nào là ĐỦ.

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Vụ thóc đậu gà này nguồn gốc thế lào ý nhở. Cháu thấy quan hệ trai gái gia đình hay nói về đỗ với gà giè ý mà cháu chỉ hiểu mang máng

hoviba

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chủ nói đã cố gắng nhiều rồi mà chỉ được như vậy thôi, nhưng vợ cụ chủ tham vọng nhiều gây sức ép cho cụ chủ.

Trường hợp này cũng giống gia đình cậu em trai nhà cháu. Chú em làm công ăn lương, chi tiêu hợp lý thì cũng ổn như bao gia đình khác.

Nhưng cô vợ khao khát làm giàu dẫn đến 2 lần vỡ nợ được gia đình bên nội giúp, nhưng đến lần vỡ nợ thứ 3 trở thành tội lừa đảo đi tù 5 năm và bây giờ đã ly dị, cậu em rũ được cục nợ đeo bao nhiêu năm.

Cuộc sống kinh tế mỗi gia đình khác nhau nên đừng chỉ nhìn lên trên mà phải nhìn xuống dưới nữa, khi đó phải cảm ơn Trời Phật cho mình đủ ăn mà không phải nợ nần. Con người ta lòng tham vô đáy vì vậy cần phải biết thế nào là ĐỦ.
Nếu em đọc không lầm thì cụ chủ thread chia sẻ là cụ ấy bị thất bại hai lần. Có lẽ vì vậy mà chị vợ mới cần thu vén tài chính để lo cho các con. Phụ nữ họ lo xa cũng có cái lý của họ, trong khi tài sản hiện có nhìn thấy được là 2 cái nhà, thì lại là thừa kế của riêng chồng. Mà chồng thì rõ ràng không coi đó là tài sản chung thì người vợ cũng ít nhiều chạnh lòng dù không có ý tham.

Chekmate

Xe điện
Chuẩn rồi mợ, nên phụ nữ chỉ để yêu chứ ko phải để cưới. Rất tiếc đa số đàn ông bọn em ko hiểu/biết quá muộn điều này.

just for fun

Xe lăn
Các cụ bảo tổng 40tr là chi phí ổn cho 1 gđ 4ng. Ok nó ổn. Nhưng với hiện tại thôi. Đồng tiền nó mất giá ntn ai cũng biết. Con cái lớn thêm nhu cầu tăng thêm. Chưa kể biến cố ốm đau bệnh tật. Cần tích lũy chứ. Nói đâu xa, ở cái đất HN này, con ko đỗ cấp 3 công, bao gia đình khóc mếu vì ko đủ tài chính học tư. Kiểu kiểu như vậy. Phụ nữ hay có tâm lý lo xa. Vợ cụ muốn mua ô tô chả có gì sai. Người ta luôn có nhu cầu tiến lên. Đứng im là thụt lùi mà cụ chủ đang hài lòng và muốn đứng im. Nếu mình đã 60 mà hài lòng thì còn ok. Đấy là những góc nhìn để cụ chủ có thể hiểu hơn tâm lý vợ. Chứ cái mạng ảo này ai biết ai mà bảo khoe khoang. Nhiều cụ mợ nhạy cảm hầy.
Các cụ bảo ổn vì thực ra các cụ ấy hàng ngày ko phải lo lắng chi tiêu thôi. Nhiều ông đưa vợ tháng 5 triệu, thấy hàng ngày vẫn có cơm ăn, con vẫn được đi học thế là nghĩ cs vẫn ổn. Có biết đâu rằng người cầm tiền chi tiêu lo liệu bạc cả tóc. Cứ để cho các cụ cầm 40 triệu tương cà mắm muối con cái học hành rồi đối nhân xử thế đủ kiểu xem còn nghĩ là thoải mái nữa ko :P