[Funland] Đôi lòng tâm sự của em

CuongNguyenPhuc71

Xe container
À còn 1 cách nữa là cụ ấy dùng nguyên thu nhập của cụ ấy để lo sh gd, còn tiền vợ làm ra chỉ để đầu tư. Thế là giải quyết được tâm lý của vợ, còn câu hỏi tiền tiền nó sẽ đổ thẳng lên đầu cụ ấy =))

Thực ra thu nhập 50tr mà xác định không phấn đấu thì tiêu 20tr thôi, đây tiêu lắm thế chả sốt ruột :)

Lý tưởng mà nói thì vợ chỉ nên yêu cầu chồng đóng góp một nửa thôi. Nhưng mà em góp ý trên tinh thần với vợ/ chồng mình luôn luôn nhường nhịn, quá phải một tí thì gd vui vẻ ạ.
Cháu cùng quan điểm với mợ cho gấu tự kinh doanh. 1 tỏi 1 cũng cho gấu luôn 6 lít cho khỏi lăn tăn... Hạ hồi phân giải sau khi kinh doanh thật không phải kinh doanh mồm. Nếu phá sản lướt chưa muộn. Nếu thành công thì cụ cao thêm 5cm sẽ thành sự thực và kụ cũng rộng cửa...

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Nếu gấu kụ vỡ nợ thì may quá tên 2 bds vẫn là tên của ôbn nên không bị xhd nó lấy nhà!

wave thái xịn

[Tịch thu bằng lái]
Đến mấy trang cuối em cũng đồng cảm với cụ thớt, tuy ít nhắc đến con cái nhưng chắc cũng hiểu phần nào cách lo của cụ ý.

Cá nhân em cũng vậy, 2 vc cũng đồng thuận trong định huớng tuơng lai, mình ko có lực ko nên quá cố vì gì cũng có giá của nó cả, mục tiêu của nhà em chỉ đơn giản con cái khoẻ mạnh, chúng có đầy đủ những thứ mà phần lớn những đứa trẻ khác có, tiếp theo là hệ số an toàn, buôn tầu bán bè mà tháng đuợc trăm tháng mất đôi trăm là dẹp cái đó thời giai trẻ chả thử cmn hết rồi. :))
May vợ em nó ít quan tâm nguời khác nghĩ gì, em nói nó còn ngang thì thiên hạ có gì nó cũng kệ luôn, miễn là con nó đầy đủ, ko kém đứa khác. :D

Cũng do tính cách nguời phụ nữ đấy cụ thớt, chị em buơn trải chắc phần làm chủ gia đình chiếm 90 %, phụ nữ sinh ra để đuợc yêu thuơng, họ ko có thiên phú làm chủ gia đình. :)) Rồi ai nói gì cũng tin cũng nghe về hục hoặc chồng, con là em dẹp loạn ngay, a lê hấp là biến mất. :))

XSim

Xe container
Em nghĩ không cần đến mức đưa nguyên 1/2 tk, chỉ cần bảo, để anh lo gd, em lo tk. Thế là ít ra 1 năm cũng phải dư ra 300tr + lãi ngân hàng rồi (gấp 3 con số hiện tại của cụ ý). Nếu đầu tư xem thắng thua ra sao.
Vợ gì khôn thế, đã không lo việc nhà thì cũng phải góp nửa chi phí sinh hoạt chứ.

XSim

Xe container
Ý kiến cá nhân em thôi nhé; nếu cụ k muốn vợ mình nó nghĩ là mình hèn nữa thì cụ ngồi lại với gấu bỏ hết tiền của 2vc kiếm đc chục năm ra chia làm đôi đưa gấu 1/2 bảo em đi kinh doanh hay làm ăn gì đi nhưng phải chủ động và chịu trách nhiệm quản lý tiền bạc vì kiếm đc xiền nó k phải dễ thời buổi này. Xác định trc là mất luôn phần đó đi. Sau đúng 1 năm nữa review lại, nếu gấu cụ cầm vd 1tỏi mà lại có thành 1.3-1.5tỏi hay hơn nữa thì có khi cụ lại sai nên khi đó thì cụ cầm lại phần lãi để vui chơi chăm sóc F1; phần vốn 1/2 của cụ thì lại chuyển nốt cho Gấu để gấu đầu tư làm ăn. Làm đc vậy em tin Gấu nhà cụ nó sẽ k coi cụ là hèn hay loser gì đâu em thật.
Hiện vk đang nắm tất tiền trong nhà rồi nên hoàn toàn có thể tự đi đầu tư theo ý thích. Giải pháp của cụ chả có tác dụng gì đâu.

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Bài toán KD thì k hề đơn giản nếu cụ giải đc thì cụ đã là người thành công rồi. Em chỉ thấy cụ hơi mâu thuẫn trong các còm thôi vì cụ chấp nhận là mình k giỏi kd và thua lỗ nhưng k có nghĩa là người nào làm kd cũng thua lỗ như hội bạn của Gấu nhà cụ em nghĩ thế. Nếu cụ rành hơn mấy Doanh nhân đó sao cụ k bảo Gấu đi theo hội doanh nhân mà cụ biết hay đi theo lối mà cụ tin là sẽ thành công hơn? Ở đây theo em hiểu hướng của gấu cụ đang hướng đi cụ thấy k ổn và hướng đi kd của cụ cũng k ổn nên cụ hài lòng với hiện tại?

Em thấy còm của cụ đây:
Cụ ko đọc kĩ rồi cụ ơi, Em đã từng ra biển , ra hẳn 2 lần và còn vài lần nhỏ nữa. Mà e Kinh Doanh đúng ngành nghề em làm nhé.Khách hàng em ko dưới 200 khách đâu mà vỡ tan vỡ tác.
Sau vài lần ngã đấy em nhận ra mình quá non và xanh mà nói thẳng ra là Dốt.
Giờ còn 2 cái nhà ông bà để lại cho con chui ra chui vào mình đem đốt nốt vào cái Dốt của mình thì theo cụ hợp lý ko
Đàn ông ai chả muốn Danh ,muốn Tiền nhưng em tự nhận mình Dốt lên cứ làm công ăn lương thôi .Quan điểm của em chí ít phải giữ nhà cho con cho cái sau này
Sao không theo cụ Nhimtiu chơi chứng khoán thì phất mấy hồi:))

xukthal.

Xe lăn
Hàng hịn đới cụ k có bơm thổi hay trung đại tu gì đâu nhé, thôi các cụ về ôm gấu xin lỗi đê. Thấy có tí Ái cái là lại…rối tinh hết cả lên bây giờ. =))
Sao biết? Hay do mỏng dính thì bao zin :))

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Đại ka minh chủ chứng khoáng Thắng Sơn Tây đã hiển linh. Kụ thớt mau kêu gấu bái sư kìa

XSim

Xe container
Khôn gì cụ, đầu tư là của chung chứ có phải của riêng đâu. Chuyên môn hoá nhiệm vụ cho tập trung thôi. Nói rõ thế kia rồi mà cụ vẫn vặn vẹo được.
Phân công theo nghĩa vợ lo ra ngoài kiếm tiền còn chồng ở nhà lo nội trợ, cái này thì ok nhưng khi đó vợ phải đóng góp sinh hoạt phí. Thực ra cách này về tài chính không khác trước vì chi tiêu vẫn vậy, tiền dư vẫn là vợ quản, chỉ khác là chồng sẽ gánh thêm phần nội trợ để vợ lo kiếm tiền bên ngoài.

Nhimtiu

Xe container
Chắc cháy khét lẹt do follow nhầm đối tượng thôi:D
Cụ nói khe khẽ thôi k có lộ hết hàng, em giờ chuyển sang ngạch hàng mới là buôn sgbb bán cho các cụ Lái buôn. Tuần mỗi cháu chỉ tiêu nộp về 20-30củ cuối tháng em cộng sổ mà k có quà là em phạt chúng nó đấy cụ. Vớ vẫn em tống ra đường ngay khỏi cơm nuôi cho tốn thóc. =))

XSim

Xe container
Các gd bt vẫn vợ lo tiền sh, chồng lo đầu tư mới có dư. Giàu hẳn mới khác.

Khác ở chỗ chỉ có thế thì phải thu vén lại, thì mới đưa được nhiều ra.
Lo tiền sh không có nghĩa là tất cả trong lương của người vợ ở nhà, ngược lại chồng ra ngoài làm phải có trách nhiệm góp tiền nhiều hơn vào chi phí sinh hoạt. Ở đây cũng nên vậy, chỉ là đảo ngược vai trò thôi.

Nhimtiu

Xe container
Hiện vk đang nắm tất tiền trong nhà rồi nên hoàn toàn có thể tự đi đầu tư theo ý thích. Giải pháp của cụ chả có tác dụng gì đâu.
Đọc qua còm của chủ thớt thì em k nghĩ là gấu cụ ý cầm hết tiền của gđ, có chăng thì là các khoản đóng góp hàng tháng còn tiền và ts hiện có khoản lớn thì cụ chủ vẫn nắm đằng chuôi nên mới có chuyện như vậy. Cuối tuần thì vào thớt giải trí vui với cccm thôi chứ em cũng k muốn tọc mạch vào việc riêng hay việc kd của gđ chủ thớt mợ ạ.

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Cụ nói khe khẽ thôi k có lộ hết hàng, em giờ chuyển sang ngạch hàng mới là buôn sgbb bán cho các cụ Lái buôn. Tuần mỗi cháu chỉ tiêu nộp về 20-30củ cuối tháng em cộng sổ mà k có quà là em phạt chúng nó đấy cụ. Vớ vẫn em tống ra đường ngay khỏi cơm nuôi cho tốn thóc. =))
Cháu SGBB nhà bác Dương ta tiễn đi hợp lý quá cụ nhỉ. Lỗ liên tục thế thì cửa lên trong thời gian gần kể cũng khó.

Nhimtiu

Xe container
Cháu SGBB nhà bác Dương ta tiễn đi hợp lý quá cụ nhỉ. Lỗ liên tục thế thì cửa lên trong thời gian gần kể cũng khó.
Em nào cũng có chu kỳ hết cụ ạ, các cháu nó son trẻ hừng hực thì cao giá nên các cụ gả đc giá cao còn hết đát rồi thì xuống giá cũng nhanh cụ ạ. Sang năm nay thay đổi pp gd tí xem sao, biết đâu ngoan các anh lại thương muốn làm người bt cũng khó cụ ạ. :))

XSim

Xe container
Đọc qua còm của chủ thớt thì em k nghĩ là gấu cụ ý cầm hết tiền của gđ, có chăng thì là các khoản đóng góp hàng tháng còn tiền và ts hiện có khoản lớn thì cụ chủ vẫn nắm đằng chuôi nên mới có chuyện như vậy. Cuối tuần thì vào thớt giải trí vui với cccm thôi chứ em cũng k muốn tọc mạch vào việc riêng hay việc kd của gđ chủ thớt mợ ạ.
Cụ thớt nói đưa hết vợ mà, hiện tiền có hơn 1tỷ chắc trong tk vợ, chủ thớt cho vợ chủ động đầu tư. Còn 2 nhà thì đương nhiên của riêng chủ thớt rồi.

Cụ ơi , tất cả lương lậu của em cả tiền thuê nhà vợ em cầm tất mà.