Đơn giản em là đèn hậu led

FOCUS-1

Xe tăng
Em show cái led hậu để các cụ thưởng lãm và gạch đá thoải mái:\m/

Khi chưa đạp phanh:

[FONT=&quot]
[/FONT]

Khi đạp phanh:

[FONT=&quot]
[/FONT]

Cận cảnh em nó tí:

Em nó nhìn về đêm:

[FONT=&quot]
[/FONT]

Bonus quả đèn led phản quang:

Xe em chưa kịp rửa nên hơi bẩn bẩn :D

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Công Nông

Xe điện
Đẹp wá đẹp wá cụ đã làm điều đó như thế nào? :)

quangzin

Xe tăng
Đẹp cụ ạh , nhưng e hỏi tý sao cụ ko làm quả đèn phản quang kia thêm giải led nữa để bật téc lên cũng sáng và dạp phanh cũng sáng ,cụ thi công = loại led dây hay loại led nào vậy ? cụ làm hay mang ra hàng ợ?

tethien

Xe tải
Em show cái led hậu để các cụ thưởng lãm và gạch đá thoải mái:\m/
Vâng, cụ có lòng thì em có gạch ợ.

Đèn của cụ bọc thép rồi hả ?

Em chuẩn bị đá, gạch đầy đủ rồi đây. Xe cụ đậu ở chỗ nào bẩu em biết với. :D :D :D :D :D :D

Chỉnh sửa cuối:

beesvuvu

Xe tải
Website
www.agritrade.com.vn
người ta xóa biển số rồi, cũng mục đích là không để các cụ ném đá xe. Chứ làm xong mà bị ném cho 2 cục đá thật thì led thành dead. Quả này của cụ làm ở đâu thế, chi phí bao nhiêu cụ ơi? em cũng cố 1 phen.

Becgie

Xe điện
Đẹp, đẹp đới cụ ơi!

Lethinh79_tn

Xe buýt
Có một thắc mắc cụ phọt lên cho E nghía tí: Cụ chỉ đạp phanh thôi chứ không bật đèn téc xem nó sáng thế nào ợ? E dự là thiếu một vòng ngoài cùng phải không ợ? E cũng đang nghiên kíu vụ này nhưng chưa khắc phục đc.

Civic TN

Xe lăn
Đẹp cụ ạ

nguyenduong109

Xe tải
Thấy cụ show cái đèn hậu led đẹp quá. Em cũng định làm cho con Morning của em.
Cụ hướng dẫn chi tiết em học theo cụ được không ạ. (Xe em cái chóa đèn và kính đèn không tháo rời ra được cụ ạ, Em nghiên cứu mãi mà chưa tìm ra cách). Thanks cụ nhiều !!!

minh0942461234

Xe tải
Website
baohiempro.vn
đẹp và rất có ích lúc trời tối ^^

wasabi

Xe tăng
làm bằng led 4 chân, cực kỳ đơn giản thôi. Cần em oánh xe qua cho cụ ngó, trình của cụ có lẽ em nói vài câu là cụ chiến thôi. Nhìn thấy xe gì đấy không ?????

Có một thắc mắc cụ phọt lên cho E nghía tí: Cụ chỉ đạp phanh thôi chứ không bật đèn téc xem nó sáng thế nào ợ? E dự là thiếu một vòng ngoài cùng phải không ợ? E cũng đang nghiên kíu vụ này nhưng chưa khắc phục đc.
Giời ah, ảnh người ta ghi rõ là khi chưa đạp phanh rồi đấy còn gì nữa.

FOCUS-1

Xe tăng
Mấy hôm rồi em bận quá chưa show quá trình thực hiện được. Quá trình đây cụ ạ. ;))

1. Quá trình khảo sát mặt bằng và đo đạc:
- Đầu tiên là phải mạnh tay trong công tác tách mặt kính của đèn hậu ra:
( Cái này dùng dao nhiệt siêu cao tần – một sản phẩm của cụ Wasabi )

- Đo đạc kích thước thực tế

1. Quá trình thiết kế, bố trí đèn led:
Bản vẽ thiết kế của led 4 chân:

Bố trí đèn led, bố trí chân đèn led để khoan trên bo mạch:

Sau khi có bản thiết kế vị trí 4 chân của led, em in ra tỷ lệ 1:1 rồi dán cái đó lên trên bo mạch ( bo mạch là loại phíp sừng ko lỗ và ko tráng đồng – cái này tìm hơn khoai, cũng có thể em chưa biết chỗ mua ). Rồi cứ thế lấy khoan mũi 2mm táng vào các vị trí đã đánh dấu rồi cắm led vào vừa khít.

Một bên: ( vẫn còn giấy dán ở trên em chưa bóc đi )

Hai bên:

1. Quá trình thi công:

Led 4 chân em dùng lần đầu nên cẩn thận vẫn phải test phát xem em nó hoạt động thế nào: [-O<

Sản phẩm hoàn thiện khi cắm đủ led ( mất 54 em led lận )

1. Kết quả như thế nào thì các cụ đã biết roài

Đẹp cụ ạh , nhưng e hỏi tý sao cụ ko làm quả đèn phản quang kia thêm giải led nữa để bật téc lên cũng sáng và dạp phanh cũng sáng ,cụ thi công = loại led dây hay loại led nào vậy ? cụ làm hay mang ra hàng ợ?
Cái vụ đèn phản quang thì nói thật là sau mông cũng nhiều đèn roài, thêm 2 chú nữa lúc nào cũng sáng thì hơi choáng nên thôi cụ ạ

Lúc đạp phanh thì các vòng lên hết ko kể đèn lăng téc tắt hay bật cụ ạ. Lúc nào rảnh em vẽ lại mạch cho cụ làm.

người ta xóa biển số rồi, cũng mục đích là không để các cụ ném đá xe. Chứ làm xong mà bị ném cho 2 cục đá thật thì led thành dead. Quả này của cụ làm ở đâu thế, chi phí bao nhiêu cụ ơi? em cũng cố 1 phen.
tổng chi phí cả 2 bên đèn này < 200k cụ ạ.

@all: em thấy cái bo mạch mình tự thiết kế thì tha hồ sáng tạo hình dáng đèn led, thế mới phê :))

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Lethinh79_tn

Xe buýt
Giời ah, ảnh người ta ghi rõ là khi chưa đạp phanh rồi đấy còn gì nữa.
Ý iem hỏi là tắt đèn tec đi để đạp phanh mà cụ? Ảnh nào E cũng thấy đang bật đèn téc mà! E đang hóng cái mạch cụ ấy vẽ lại cơ!
@Cụ Phò: Cụ cho E xin kích thước 2 miếng bánh cắn dở này của cụ với? Linh kiện E đã ship đủ nhưng lười nhất là tháo đèn để đo đạc, dự kiến chế xong mới tháo ra để lắp. (Cụ send luôn cho E cái file CAD cụ vẽ xong thì càng tốt ợ. Mail của E: lethinh79tn@gmail.com):

Chỉnh sửa cuối:

Công Nông

Xe điện
làm bằng led 4 chân, cực kỳ đơn giản thôi. Cần em oánh xe qua cho cụ ngó, trình của cụ có lẽ em nói vài câu là cụ chiến thôi. Nhìn thấy xe gì đấy không ?????
Thấy Maz6 độ Led là em đã nghi nghi thế nào cụ Mù tạt cũng dính tí đầu têu thủ phạm rồi hóa ra đúng thật:)) Quả dao cao tần của cụ đúng là thượng phương bảo kiếm:) Xe em còn mỗi cái nóc chưa có đèn để hôm nào em mượn dao cắt của cụ mổ nóc ra gắn nốt lên đấy vậy:))

mazda929

Xe tăng
chuẩn k cần chỉnh....xe đẹp dĩ nhiên đèn cũng phải đẹp roài...

Mobiado82

Xe máy
Nhìn xe cụ em thèm wa' đi =P~, cụ có đổi xe ko, e mượn xe cụ mấy ngày đi cua teen cái :19: