[Funland] Dự án BRG Lê Văn Lương

Lafuture

Xe máy
Giá dự án BRG ở chỗ Lê Văn Lương này loanh quanh tầm 60tr/m2 ạ. Sang tháng là bắt đầu cho đặt chỗ rùi ạ. Cụ nào qtam inbox e số ĐT, e gửi thông tin và mặt bằng để các cụ tham khảo ạ
Giá vậy có cao quá không cụ nhỉ. Ngôi sao sáng nhất trên LVL là BRG rồi?

alceste

Xe điện
60M/m thì hơi chát nhỉ, nếu thế Sun Láng Hạ có khi giá còn mềm hơn hoặc cũng chỉ tầm đó. Nhà cất nóc thì chỉ tiện cho những ai chưa có chỗ ở đang cần ở gấp. Mà số người có đủ 6 - 10 tỉ thì thường lại đang có nhà (tốt) rồi. Mình chưa hiểu bạn nói tại sao dự án đã cất nóc rồi thì giá lại cao đến vậy.

DuyHieu1807

Xe hơi
60M/m thì hơi chát nhỉ, nếu thế Sun Láng Hạ có khi giá còn mềm hơn hoặc cũng chỉ tầm đó. Nhà cất nóc thì chỉ tiện cho những ai chưa có chỗ ở đang cần ở gấp. Mà số người có đủ 6 - 10 tỉ thì thường lại đang có nhà (tốt) rồi. Mình chưa hiểu bạn nói tại sao dự án đã cất nóc rồi thì giá lại cao đến vậy.
Cụ thấy có cđt nào mà cất nóc rùi mới bán ko ạ? BRG thì ko thiếu tiền cho nên họ mới làm như vậy ạ. Cụ thấy mua nhà chung cư hầu như toàn mua từ thời bdau làm móng đúng ko ạ? xong rùi mỗi đợt xây thêm được ít tầng thì lại tăng thêm ít giá đúng ko nào
Còn riêng thằng Sun Láng Hạ nó mà mở bán thì giá cũng fai ít nhất tầm 70tr/m2 cụ ạ, trước cái dự án 16 Láng Hạ cũng của BRG trước giá cũng khoảng 70-80tr/m2 rùi cụ ạ

Lafuture

Xe máy
Cụ thấy có cđt nào mà cất nóc rùi mới bán ko ạ? BRG thì ko thiếu tiền cho nên họ mới làm như vậy ạ. Cụ thấy mua nhà chung cư hầu như toàn mua từ thời bdau làm móng đúng ko ạ? xong rùi mỗi đợt xây thêm được ít tầng thì lại tăng thêm ít giá đúng ko nào
Còn riêng thằng Sun Láng Hạ nó mà mở bán thì giá cũng fai ít nhất tầm 70tr/m2 cụ ạ, trước cái dự án 16 Láng Hạ cũng của BRG trước giá cũng khoảng 70-80tr/m2 rùi cụ ạ
Cái gì làm nên giá 60tr không phải là cất nóc xong bán, mà là gì? Dự án khác cũng cất nóc xong bán được giá 60 không? Chắc dự án này phải xịn xò lắm cụ nhỉ.

DuyHieu1807

Xe hơi
Cái gì làm nên giá 60tr không phải là cất nóc xong bán, mà là gì? Dự án khác cũng cất nóc xong bán được giá 60 không? Chắc dự án này phải xịn xò lắm cụ nhỉ.
thực ra cụ thấy đấy, dọc đường trục lê văn lương làm gì còn dự án chung cư nào đâu ạ, giá quanh đấy nhưng chung cư khác nó lên tầm hơn 40tr/m2 rùi ạ. Giá như vậy họ dựa vào vị trí và chủ đầu tư ạ sau đó mới đến thiết kế nội thất và cảnh quan cụ ạ
Dự án này mà rơi vào tay của Vin thì chắc chắn giá sẽ cao hơn giá 60tr/m2 ạ :D

DuyHieu1807

Xe hơi
thực ra cụ thấy đấy, dọc đường trục lê văn lương làm gì còn dự án chung cư nào đâu ạ, giá quanh đấy nhưng chung cư khác nó lên tầm hơn 40tr/m2 rùi ạ. Giá như vậy họ dựa vào vị trí và chủ đầu tư ạ sau đó mới đến thiết kế nội thất và cảnh quan cụ ạ
Dự án này mà rơi vào tay của Vin thì chắc chắn giá sẽ cao hơn giá 60tr/m2 ạ :D
E cập nhật thêm thông tin cho cụ là dự án này có 5.5 tầng hầm và 5 tầng thương mại cụ nhé. Diện tích từ 61-275m2 ạ

tuanrs

Xe tải
Các cụ thông não cho e quả BRG xây dựng rầm rộ nhưng ko bàn hàng, xây xông thô lại để đấy cho ae thèm.
- Brg lại vừa mới ra mắt dự án cao cấp ở Hải Phòng.
- Vốn mạnh các cụ nhỉ!
Chị Nga Seabank mà lị

tuanrs

Xe tải
Cất nóc thì đáng bao nhiêu tiền đâu. Chủ yếu là các gói thầu hoàn thiện với thi công hầm là đắt tiền thôi. Đừng nói 1 nửa sự thật như thế chứ

alceste

Xe điện
BRG thì ko thiếu tiền, cái này tôi biết. Cả cái Seabank kéo tiền cho nó. Mua nhà chugn cư từ thời làm móng cũng lâu rồi bác ạ vì h thì xong móng mới được bán, mà vài ngày 1 tầng thì cũng nhanh lắm. Tiền xây thô đến cất nóc sao bằng tiền hoàn thiện với làm hầm được.
Sun mình biết giá dự kiến của nó rồi bác ạ :), nó ko cao như bác bảo đâu ạ.
Còn nói thật để cân nhắc thì cái Park này vẫn có 1 điểm là cảnh quanh ở dưới thì ko có gì, và vẫn phải vượt qua biển người để đi lên cầu vượt Láng Hạ cũng dã man phết. Thiết kế thì đẹp rồi, nhưng các căn nhỏ thì thk lại bình thường.

Chỉnh sửa cuối:

namhaihomes

Xe đạp
Website
namhai.net
BRG thì ko thiếu tiền, cái này tôi biết. Cả cái Seabank kéo tiền cho nó. Mua nhà chugn cư từ thời làm móng cũng lâu rồi bác ạ vì h thì xong móng mới được bán, mà vài ngày 1 tầng thì cũng nhanh lắm. Tiền xây thô đến cất nóc sao bằng tiền hoàn thiện với làm hầm được.
Còn nói thật để cân nhắc thì cái Park này vẫn có 1 điểm là cảnh quanh ở dưới thì ko có gì, và vẫn phải vượt qua biển người để đi lên cầu vượt Láng Hạ cũng dã man phết. Thiết kế thì đẹp rồi, nhưng các căn nhỏ thì thk lại bình thường.
Em xin bổ xung ý kiến với cụ ạ! Chung cư là phải mua trong phố mới sướng. Ra ngoại ô thì mua nhà đất còn hơn. Có điều, Mua chung cư trong phố thì đương nhiên là phố phải đông, phải ở trung tâm... thì mới có khẳ năng giữ giá, tăng giá. Nhưng phố đông thì các cụ lại lo tắc đường. Giờ cho các cụ mua chung cư ở cái phố nào vắng người đi lại thì các cụ lại chê không có tính thanh khoản. Đến khổ! => Tóm lại, ý em là có ĐƯỜNG ĐÔNG PHỐ VUI, thì mới có NHÀ ĐẸP GIÁ TĂNG. Cơ hội và thách thức luôn song hành!

DuyHieu1807

Xe hơi
Dạ cụ có phần đúng ạ nhưng thật ra bọn e là sale thôi cho nên cũng chỉ dám truyền đạt những cái mình thấy và dự kiến như vậy thôi cụ ạ
E có nói gì sai thì mong cụ thông cảm ạ :D :D

doquanghuy

Xe đạp
E đang quan tâm đến căn 2 ngủ dự án này. Không biết cụ nào có thông tin về dự án này không vậy? E có tìm hiểu qua mà không thấy có nhiều thông tin cho lắm.
Em đang có căn hộ 73m2 - 2PN bên The Legend - Nội thất Full gồm ( Tử bếp - tủ âm - điều hòa âm trần - thiết bị vệ sinh v..v) bán cắt lỗ sâu. Bác quan tâm khu này alo em nhé. SĐT: 0904282686

TreeBoo

Xe buýt
chịu, cái BRG hồ Thành Công xây từ đời nào vẫn ko hoàn thiện cho xong dc, đắp chiếu cả năm nay rồi. Nên riêng BRG em nghĩ cất nóc xong cũng chưa chắc yên tâm dc.

doquanghuy

Xe đạp
Quanh khu đó có rất nhiều sản phẩm để các bác lựa chọn ở phân khúc cao cấp và có thể dọn đến ở ngay, ví du như The Leged 109 Nguyễn Tuân giá khoảng 42tr/m2 - full nội thất gắn tường ( Sàn gỗ - trần thạch cao, tủ bếp, bếp, hút mùi, điều hòa âm v..v)

huylinht

Xe buýt
Quanh khu đó có rất nhiều sản phẩm để các bác lựa chọn ở phân khúc cao cấp và có thể dọn đến ở ngay, ví du như The Leged 109 Nguyễn Tuân giá khoảng 42tr/m2 - full nội thất gắn tường ( Sàn gỗ - trần thạch cao, tủ bếp, bếp, hút mùi, điều hòa âm v..v)
có view nghĩa trang không cụ

Pogba

Xe đạp
Thông tin em nó cho cc thẩm đây
Địa chỉ: Số 25, đường Lê Văn Lương, phường Nhân Chính, quận Thanh Xuân, TP. Hà Nội
Đơn thị thiết kế: Công ty P&T Group International Ltd (Singapore)
Đơn thị thi công: Công ty cổ phần xây dựng địa ốc Hoà Bình (HOA BINH CORPORATION)
Giấy phép xây dựng: Số 16/GPXD-SXD do Sở xây dựng Hà Nội cấp ngày 16/03/2016

Tổng diện tích đất dự án:
8004m2
Tổng diện tích đất: 7.817m2
Diện tích xây dựng: Khối đế ~4.447m2, Khối tháp ~3.616m2
Mật độ xây dựng %: Khối đế: ~57%; Khối tháp: ~46%
Tổng diện tích sàn xây dựng: 128.800m2 (Không kể các tầng hầm và tầng kỹ thuật)
Tầng nổi: 35 tầng (5 tầng khối đế + 30 tầng khối tháp căn hộ) + 01 tầng kỹ thuật
Tầng hầm: 5 tầng hầm và 1 tầm hầm lửng
Số chỗ đỗ xe của dự án: 750 chỗ đỗ oto và 1155 chỗ đỗ xe máy
Hiện trạng dự án: Đã cất nóc Quý III/2020
Thời gian bàn giao: Dự kiến Quý IV/2021
Tổng số căn hộ: 662 căn,
  • Tầng 6 tới 33: 23 căn/tầng, với các loại căn hộ từ 2PN tới 4PN+1, diện tích từ 61m2 tới 200m2
  • Tầng 34-35: 9 căn/tầng với tầng 34 và 35. Các căn SkyVillas với diện tích từ 200m2 tới 275m2
Chiều cao sàn căn hộ: tầng 6-33: 3.6m (sàn tới sàn) và tầng 34-35 4.5m
Pháp lý căn hộ: Sở hữu lâu dài với Người Việt Nam và 50 năm với Người nước ngoài