Du xuân ở Phú Quốc (Tết 2013)

Albert

Xe hơi
Phê thì làm tiếp chuyến nữa năm 2015 đi cụ, năm nay có thêm Vinpearl nên phê càng phê =))
E vừa làm cuốc Đà nẵng về đầu tuần xong, trước đó thì Nha Trang. Thêm cuốc Phú Quốc nữa chắc phê ko tỉnh lại nổi luôn cụ ạ =))

apgroup

Xe tải
do la Famiana cu dung ko cu
cu cho em cai gia Off a
con daisy thi tren doi a cu
Vâng, trong ngày hôm nay e sẽ gửi cụ giá OFer :D
Daisy thì em xong việc bên đó và bàn giao lại hoàn toàn cho chủ đầu tư rồi nên chỉ còn quan hệ tình càm chứ không còn quan hệ về kinh tế, giá cả nữa ạ :)
sorry cụ Bóng vì em bàn việc KD trong nhà cụ nhé :)

Bóng Chày

Xe lừa
Vâng, trong ngày hôm nay e sẽ gửi cụ giá OFer :D
Daisy thì em xong việc bên đó và bàn giao lại hoàn toàn cho chủ đầu tư rồi nên chỉ còn quan hệ tình càm chứ không còn quan hệ về kinh tế, giá cả nữa ạ :)
sorry cụ Bóng vì em bàn việc KD trong nhà cụ nhé :)
Thỏa mái đi cụ! Thớt này để phục vụ thông tin cho bà con OF mà. Chỉ có lợi chung thôi. Cụ bàn luận phòng phành với các dịch vụ càng nhiều càng tốt.
Em đi đã hơn 2 năm rồi. Hè quay lại thì lại chui vào Vinpearl để oánh gôn nên xa quá, chỉ cố thủ ở đó, chả đi đâu. Bây giờ Dương Đông chắc khác nhiều. Nghe nói rác nhiều, bà con cũng dữ tợn hơn :(

Song Min

Xe tải
Nhà em đi PQ đầu tháng 11. Các cụ cho em hỏi thời gian đấy thì biển phía nào tắm được ạ? Với ch em hỏi thêm cái Famiana/ langchia village đó cây cối nhiều có nhiều muỗi không ạ vì nhà em đi có 3 trẻ con nên đi đâu ngoài vụ ăn uống, phòng ốc, bể bơi thì cũng phải hỏi vụ ruồi muỗi. Sài gòn Phú quốc thì thế nào ạ, có cụ nào ở chưa cho em review với?
À, nhà em có 7 người lớn(có 3 ông bà), 3 trẻ em dưới 6 tuổi ạ.

Chỉnh sửa cuối:

Bóng Chày

Xe lừa
Nhà em đi PQ đầu tháng 11. Các cụ cho em hỏi thời gian đấy thì biển phía nào tắm được ạ? Với ch em hỏi thêm cái Famiana/ langchia village đó cây cối nhiều có nhiều muỗi không ạ vì nhà em đi có 3 trẻ con nên đi đâu ngoài vụ ăn uống, phòng ốc, bể bơi thì cũng phải hỏi vụ ruồi muỗi. Sài gòn Phú quốc thì thế nào ạ, có cụ nào ở chưa cho em review với?
À, nhà em có 7 người lớn(có 3 ông bà), 3 trẻ em dưới 6 tuổi ạ.
BIển nào cũng tắm được cụ ơi, nhưng chỉ có hôm đó khả năng sẽ mưa nhiều nên bơi nó chán.
Còn rì xọt đó có cây cối, mưa thì ẩm thấp, khả năng muỗi là cao. cụ mang thuốc đi bôi cho trẻ thôi

hoangduong501

Đi bộ
BIển nào cũng tắm được cụ ơi, nhưng chỉ có hôm đó khả năng sẽ mưa nhiều nên bơi nó chán.
Còn rì xọt đó có cây cối, mưa thì ẩm thấp, khả năng muỗi là cao. cụ mang thuốc đi bôi cho trẻ thôi
em tuong thang 11 la mùa khô Phú Quốc rồi ạ?
Bác Bóng chày ới?

Bóng Chày

Xe lừa
hoangduong501 nói:
em tuong thang 11 la mùa khô Phú Quốc rồi ạ? Bác Bóng chày ới?
Nếu em nhớ nhầm thì sorry :)
Biển thì ở Dương đông sẽ tắm bãi Dài ok.
Bãi Sao chỉ tắm đẹp, ít chỗ nghỉ, xa trung tâm

Sent from my iPhone using Forum Runner

Thiên nhiên đất nước con người đẹp thật Cám ơn cụ chủ Đã cho em mở mang tầm mắt

Em ước có một lần đc đi hết

hoangduong501

Đi bộ
Sáng hôm sau thì chúng cháu ko ra biển, mà lấy xe chạy loanh quanh. Có 1 quán bánh canh bột lọc chả cá ngay gần cầu cảng. Ăn khá ngon và nổi tiếng (dù lụp xụp), nhưng nghe bảo chủ quán PR tốt, nên các tour du lịch kéo đến nườm nượp. Nước lèo khá ngọt vì nấu từ xương và nước luộc cá. Giá cũng mềm : 35K/tô. Vợ chồng cháu oánh chén hết 2 tô mà no căng bụng.

Chén xong loanh quanh ra dinh Cậu và dinh Bà. Đứng dưới ngó lên thì thấy cũng âm u. Nhưng leo lên thì bẩn và bừa bãi. Thấy bảo dân biển trước khi đi oánh cá thường lên đó thắp hương cầu khấn dc che chở. Loanh quanh 2 cái dinh 1 hồi, chúng cháu chạy qua xưởng nước mắm. Xưởng khá lớn, ngay bên bờ sông. Có 3 khu : cafe bên sông, khu bán đồ lưu niệm và nước mắm, khu chế biến. Bỏ qua khu cafe, chúng cháu chui vào khu bán đồ lưu niệm và nước mắm. Nghe em bán hàng giới thiệu : nước mắm ko mang lên máy bay dc, các cụ mua bao nhiêu thì họ đóng gói, các cụ ký tên rồi họ chuyển thẳng ra địa chỉ ở HN cho. Cháu chả mặn mà lắm, nên nghe qua rồi ậm ừ. Ngoài nước mắm còn có các loại hải sản khô, cháu hỏi 1 loại cá cơm sữa (trắng và trong trong) giá là 250K/kg. Nghe bảo phải 2 năm rưỡi mới có 1 mùa cá này. Nhìn con cá và giá chắc là ngon hơn cá cơm thường. Cháu vốn chả tin bố con thằng lào, nên cũng ậm ừ ko mua. Hôm sau ra chợ, vợ cháu mua 150k/kg - 180k/kg (tùy chất lượng), cái con cá bán trong xưởng nước mắm cũng ngang với loại 180k/kg ở ngoài chợ. Tí nữa thì bị các bạn í thịt mất 70K/kg, hé hé.

Về hỏi thăm mẹ cụ chủ KS, bà cụ bảo : ra ngoài này mà đi mua ngọc trai thì nên đi 2 người. 1 người mua, 1 người nhận người mua là khách của mình. Ví dụ mình mua xong 10tr, thì người nhận là dắt mối quay lại lấy 2tr tiền cò (tương đương 20%???). Đi mua hải sản cũng thế. (cháu nghĩ cái vụ cắt tiền cò 20% này chỉ áp dụng cho các cửa hàng lưu niệm, bán hải sản cho khách du lịch, chứ ra chợ mà giảm giá thế họ oánh bỏ mẹ) hé hé.

Cũng chụp vài tấm ở xưởng nước mắm hầu các cụ xem chơi :

Trưa hôm đó lại dc ăn cơm nhà. Cháu rút kinh nghiệm, đi đâu cũng vào nhà dân xin ăn cùng họ. Họ ăn gì thì mình ăn nấy, đảm bảo luôn dc ăn đặc sản tươi ngon. Các món trưa hôm đó đây :

Cá ba thú kho nước dừa

Cá nhồng chiên giòn

Mắm me + rau sống

Oánh chén xong lại lăn quay ra ngủ. Trưa ở PQ mùa này ko có sóng, thiếu tiếng biển rì rào, cơ mà gió lùa qua hàng dừa và phi lao vi vu cũng bình yên lắm. Trời nắng, nhưng cứ mở cửa sổ thì trong phòng mát rượi
Bác ơi mua đồ khô ở chợ nào của phú quốc ạ? Em định gần ngày đi alo nhờ mợ dims vụ dong goi hai san tươi
Nhung hai san khô mua ở chợ nào ạ
Kính cụ 1 ly

Bóng Chày

Xe lừa
hoangduong501 nói:
Bác ơi mua đồ khô ở chợ nào của phú quốc ạ? Em định gần ngày đi alo nhờ mợ dims vụ dong goi hai san tươi Nhung hai san khô mua ở chợ nào ạ Kính cụ 1 ly
Cụ nói KS nó chỉ cho. Đồ khô họ bán ở mấy khu du lịch : nhà tù phú quốc chả hạn

Sent from my iPhone using Forum Runner

thaomotobay

Xe tải
nhìn hình của cụ mà em muốn đi quá

ares1990

Xe hơi
cám ơn bức ảnh và chia sẻ của cụ

SirTuan

Xe hơi
cảm ơn cụ đã share ảnh và kinh nghiệm, noen này e cũng vào đấy đú các cụ 1 tí cho biết PQ đây :)

Bóng Chày

Xe lừa