Dùng chân không hút chỗ bẹp vỏ xe

18 Banh

Xe hơi
Ý em nói ở đây là những chỗ bị lõm vào không tạo thành những góc cạnh( em cảm tưởng nếu thò tay được ra mặt sau của chỗ lõm là có thể đẩy lên được như chưa lõm), chứ ko phải như những chỗ va chạm mà bị bẹp thì phải dùng que điện để lôi lên, cái này thì bó tay không hút chân không lên được, nhưng còn cái lõm kiêu kia có hút lên được ko các cụ nhể. Có chỗ lào làm được như vậy ko? bảo em với các cụ .

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
trên đời này không có chỗ nào làm được việc này đâu bác ạ, chỉ là giang hồ đồn thôi, bác đừng tìm mất công :D

November Man

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.chelseafc.com.vn
về lý thuyết là dùng phễu úp vào chỗ lõm, rồi hút. Tạo ra một lực lớn như thế thì dễ, nhưng mà em thấy bất khả thi lắm.

Babetta6868

Xe tăng
Ý tưởng của bác rất hay, chắc chắn không chỉ riêng bác mà rất nhiều người muốn có một cái máy làm được việc như vậy trong đó có cả em, tuy nhiên việc tạo ra chân ko -> yêu cầu độ kín tuyệt đối, em nghĩ là khó thực hiện với bề mặt vỏ xe ô tô. Tuy nhiên, có thiết bị làm được việc gần giống như thế đó là: Hàn chập một chi tiết vào vị trí lõm rồi dùng chi tiết đó kéo bề mặt lõm ra, tất nhiên sau khi kéo ra vẫn cần sơn lại.

Furious

Xe điện
Vụ này em mới nghe lần đầu, em cũng thấy ở Việt Nam là bất khả thi lắm. Nếu cụ có điều kiện thì cụ cứ thay từng module cho mới:)

HobbyDriver

Xe tăng
trên đời này không có chỗ nào làm được việc này đâu bác ạ, chỉ là giang hồ đồn thôi, bác đừng tìm mất công :D
Mà đơn giản hơn là gõ cho nó phồng lại, từ trong ra, cụ nhể. (đương nhiên là chỗ nào tháo lắp dễ thôi, như cửa xe chẳng hạn)

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
về lý thuyết là dùng phễu úp vào chỗ lõm, rồi hút. Tạo ra một lực lớn như thế thì dễ, nhưng mà em thấy bất khả thi lắm.
và . . . lớp sơn zin ở chỗ bị máy hút sẽ bong trước khi tôn được kéo lồi ra . . . và . . . đằng nào cũng phải sơn lại . . . :))

Lacet_ti

Xe container
Tưởng gì, cái lày công nghêk vịt ngan nhầ mình có roài
Hồi trước em bị đau lưng, toàn nhờ mấy bác vỉa hè chữa
Bác nào vợ 2 bị, thì cư nhờ mấy bác ấy nhé

Lacet_ti

Xe container
Hê hhe, bọn giác hơi ấy mà(b)

manh39kd4

Xe hơi
Ý em nói ở đây là những chỗ bị lõm vào không tạo thành những góc cạnh( em cảm tưởng nếu thò tay được ra mặt sau của chỗ lõm là có thể đẩy lên được như chưa lõm), chứ ko phải như những chỗ va chạm mà bị bẹp thì phải dùng que điện để lôi lên, cái này thì bó tay không hút chân không lên được, nhưng còn cái lõm kiêu kia có hút lên được ko các cụ nhể. Có chỗ lào làm được như vậy ko? bảo em với các cụ .
Cụ thử cách này xem.
Chuẩn bị một cái máy sấy tóc, một bình ga du lịch ( hoặc 1 viên đá khói - đá dùng để tạo khói của đám cưới hay dùng ).
Cách làm:
- Dùng máy sấy tóc hơ qua hơ lại chỗ bị lõm ( chú ý đừng hơ lâu ở một chỗ sẽ làm hỏng nước sơn mà phải tạt qua tạt lại)
- sau đó dùng bình ga du lịch xịt vào chỗ bị lõm vừa hơ nóng. Hoặc dùng viên đá khói áp vào chỗ lõm ( chú ý tránh tiếp xúc trực tiếp đá khói với da tay sẽ bị bỏng lạnh ).
Nguyên lý:
- Tôn bị hơ nóng, gặp lạnh đột ngột sẽ co lại. vết lõm sẽ phồng trở lại nguyên trạng ban đầu.
Chúc cụ may mắn (b)(b)(b)

November Man

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.chelseafc.com.vn
Cụ thử cách này xem.
Chuẩn bị một cái máy sấy tóc, một bình ga du lịch ( hoặc 1 viên đá khói - đá dùng để tạo khói của đám cưới hay dùng ).
Cách làm:
- Dùng máy sấy tóc hơ qua hơ lại chỗ bị lõm ( chú ý đừng hơ lâu ở một chỗ sẽ làm hỏng nước sơn mà phải tạt qua tạt lại)
- sau đó dùng bình ga du lịch xịt vào chỗ bị lõm vừa hơ nóng. Hoặc dùng viên đá khói áp vào chỗ lõm ( chú ý tránh tiếp xúc trực tiếp đá khói với da tay sẽ bị bỏng lạnh ).
Nguyên lý:
- Tôn bị hơ nóng, gặp lạnh đột ngột sẽ co lại. vết lõm sẽ phồng trở lại nguyên trạng ban đầu.
Cái này là thợ làm, chứ dân đen bọn em làm nó nổ cho phanh xác ạ!

18 Banh

Xe hơi
Cụ thử cách này xem.
Cách làm:
Nguyên lý:
Cảm ơn cụ ! nếu được thì có xiền bỏ lọ rồi cụ ợ. Ah cụ cho hỏi Đá Khói có phải là Đá Khô ko? thay bằng Đá tủ lạnh được ko cụ ? Ga du lịch có phải để thay đá ko cụ

manh39kd4

Xe hơi
Cảm ơn cụ ! nếu được thì có xiền bỏ lọ rồi cụ ợ. Ah cụ cho hỏi Đá Khói có phải là Đá Khô ko? thay bằng Đá tủ lạnh được ko cụ ? Ga du lịch có phải để thay đá ko cụ
Đá khói và đá khô là 1. Đá tủ lạnh không lạnh bằng đá khô nhanh chảy nước. Có thể dùng bình ga để thay cho đá.:)

chuotlang

Xe lừa
Chuyện này dễ ẹt thôi, em thấy làm qua rồi.
Trước kia năm ngoài có 1 bác OF sang bên em, cũng tài già vài năm trên QL1A rồi, chạy xe em, ko quen kiểu lái bên này thế là làm đến uỳnh 1 cái vào đít chú taxi. Thế là đầu con Odysey Honda móp phần nhựa nhìn to như cái nón, đến phát thuơng.
1 bác bên Châu Âu bạn em nói: Bảo nó thợ nó hút 1 cái xong ngay, ko xước sơn.
bác OF cầm lái cũng đồng thanh nói vậy. :102:
Hôm sau đi xuống nhà máy em bận việc, đưa xe cho đám TQ nó đi sửa giúp.
Nửa tiếng sau quay lại nhìn ko nhận ra, phải nhìn khi thì mới thấy có 1 vết sơn bị gập nên rạn ra màu đen tầm 0.5cm
Nói chung công nghệ này em nghĩ có lâu rồi, ở đâu cũng có, còn hút ntn em chưa đc xem