Dùng smartphone làm camera hành trình.

turnviet

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
carcam.vn

chenchunsong

Xe hơi
em cũng đang dùng một em ss để làm cam hành trình luôn. cảm nhận là khá tốt, em cắm cố định trên xe luôn vì máy cũ bán thì chả cụ nào mua ..tiết kiệm đc kha khá:D..đầu tư một chân đế kiểu thanh cứng. uốn xoắn quây mấy vòng tăng cứng, không là cái ss của em nó nặng và rơi luôn. Thêm một dây sạc loại 3m, một cốc sạc.tổng chi phí của dụng cụ là 400k.

hiepctu

Xe đạp
Em còn con máy bán chả ai mua cho ko ai lấy. Nhưng làm cam chắc ổn. Các cụ có máy cũ ko dùng thì thử xem. Em là em định tháo luôn pin dùng nguồn trực tiếp hoặc nguồn từ cục dự phòng nhét trong cốp chả lo nổ pin. Em phải thử phát mới được. Chỉ chưa biết mua đế ở đâu thôi

hiepctu

Xe đạp
em cũng đang dùng một em ss để làm cam hành trình luôn. cảm nhận là khá tốt, em cắm cố định trên xe luôn vì máy cũ bán thì chả cụ nào mua ..tiết kiệm đc kha khá:D..đầu tư một chân đế kiểu thanh cứng. uốn xoắn quây mấy vòng tăng cứng, không là cái ss của em nó nặng và rơi luôn. Thêm một dây sạc loại 3m, một cốc sạc.tổng chi phí của dụng cụ là 400k.
Cụ mua ở đâu và dùng phần mềm gì đấy ạ

xmen59

Xe hơi
E cài thử cái dashcam vào mi4 thì camera chạy đc tý đứt luôn lại phải reboot máy. Thấy cái autocam có vẻ đc. Em nghịch tý xem sao vì trong xe có vietmap X9 rồi. Nhìn qua thì quay trên phone góc hẹp lắm các cụ ạ và khởi động bằng cơm

nguyenthong301

Xe tăng
Kính các cụ.
Trước em có mua 1 cái camera hành trình, tuy nhiên sau 1 thời gian phơi nắng trên xe nên nó đã toi rồi - Mà các cụ cũng biết đấy, năm 2013 cả dân tộc Việt nam chìm trong khó khăn, và em cũng không ngoại lệ - Mua mới thì không có tiền, sửa thì không đâu nhận nên em nảy ra sáng kiến (dù rằng đã có khối người làm trước): Dùng smartphone làm camera hành trình. Sau 1 thời gian thử nghiệm em xin báo cáo kết quả:
Ưu điểm:
1-Không tốn tiền mua camera hành trình.
2-Phần hồn (software) của smartphone hơn đứt phần hồn của camera hành trình (nhiều tùy biến hơn) - Em dùng phần mềm miến phí Dailyroads voyager.
3-Phần xác: Cá nhân em thấy với 1 smartphone chạy android tầm 2 triệu sẽ có phần cứng cao cấp hơn phần cứng của camera hành trình cùng mức giá (độ phân giải, màu sắc màn hình, chip xử lý hình ảnh GPU .v.v.).
4-Độ bền: Cái này em còn đang theo dõi.
5-Cần thi lôi ra trình bày với xxx luôn, gọn nhẹ và nhanh chóng.
Khuyết điểm:
1-Góc quay hẹp hơn - Tuy nhiên do góc quay hẹp hơn nên ít bị hiện tượng méo hình.
2-Mỗi lần ngồi lên xe lại mất 5 giây để cắm smartphone vào đế.
3-Gấu nhà sẽ biết các cụ đi đâu khi check phone của các cụ.
Video test:
[video=youtube;hE7EfEE7xds]
Năm ngoái E phi lên đèo Pha đin, E dùng IP 4s làm Cam hành trình nét ra phết cụ ạh, dưng mà quay đc 20 phút thì nó nóng ran và tắt phụt, E chả dùng phần mềm nào khác cả nên cũng chả bít vì sao, từ đó em ko dùng nữa cụ ạh

manhhung1901

Xe điện
Em vào học các Cụ mà chả xem đc hình ảnh :(

leefastlink

Xe đạp
Nhưng nó không ghi được tốc độ ạ!

taychoitapsu

Xe buýt
Google Maps Navigation Voice Việt đã tái xuất giang hồ
Với bản đồ chi tiết hơn rất nhiều với khu vực lớn, và quan trọng là dựa trên bản đồ offline được navi. Chỉ là khi không có mạng thì tính năng thông báo mật độ giao thông sẽ không hoạt động (dĩ nhiên). iOS gần đây đã được dùng giống Android.
Nói chung là có google map navi thì chả quan tâm tới các phần mềm dẫn đường nào nữa dù đi nước ngoài.

Kết hợp là camera hành trình nữa là các cụ bán camera hành trình giải tán

AutoGuard Dash Cam - Blackbox: https://play.google.com/store/apps/details?id=com.hovans.autoguard

TOẢN CAMERA

Đi bộ
Dùng smartphone nhược điểm pin yếu thì giải quyết sao ah

nhattinhminh

Xe tải
Kính các cụ.
Trước em có mua 1 cái camera hành trình, tuy nhiên sau 1 thời gian phơi nắng trên xe nên nó đã toi rồi - Mà các cụ cũng biết đấy, năm 2013 cả dân tộc Việt nam chìm trong khó khăn, và em cũng không ngoại lệ - Mua mới thì không có tiền, sửa thì không đâu nhận nên em nảy ra sáng kiến (dù rằng đã có khối người làm trước): Dùng smartphone làm camera hành trình. Sau 1 thời gian thử nghiệm em xin báo cáo kết quả:
Ưu điểm:
1-Không tốn tiền mua camera hành trình.
2-Phần hồn (software) của smartphone hơn đứt phần hồn của camera hành trình (nhiều tùy biến hơn) - Em dùng phần mềm miến phí Dailyroads voyager.
3-Phần xác: Cá nhân em thấy với 1 smartphone chạy android tầm 2 triệu sẽ có phần cứng cao cấp hơn phần cứng của camera hành trình cùng mức giá (độ phân giải, màu sắc màn hình, chip xử lý hình ảnh GPU .v.v.).
4-Độ bền: Cái này em còn đang theo dõi.
5-Cần thi lôi ra trình bày với xxx luôn, gọn nhẹ và nhanh chóng.
Khuyết điểm:
1-Góc quay hẹp hơn - Tuy nhiên do góc quay hẹp hơn nên ít bị hiện tượng méo hình.
2-Mỗi lần ngồi lên xe lại mất 5 giây để cắm smartphone vào đế.
3-Gấu nhà sẽ biết các cụ đi đâu khi check phone của các cụ.
Video test:
[video=youtube;hE7EfEE7xds]
Cụ cho e hỏi ? Sao e tìm Dailyroads voyager trên app ip k có ? Các cụ dow ở đâu về đấy ạ ?

nhattinhminh

Xe tải
Dailyroads voyager Cái pm này chỉ chạy trên androi thôi hả các cụ ? Trên ip e tìm k có .

kienttnbpc

Xe hơi
Dùng smart phone cắm sạc liên tục vậy chắc nhanh die ic nguồn lắm.

VTK-54

Xe máy
Em cũng đang dùng con Galaxy s5 dư làm cmr hành trình rất ok, nguồn có 3 cách: lấy từ tẩu (dây hơi lòng thòng) hoặc pin dự phòng gài trên tấm che nắng (gọn hơn) hoặc lấy nguồn từ đèn soi gương hoặc đèn trần; chân đế hiện giờ có bán loại dính nam châm rất gọn gắn trên kính lái bám cũng rất chắc và ko bị rung, hình ảnh video rất nét và đẹp cực ! Các cụ thử dùng cho các loại smatphon đều ok !

oliver twist

Xe hơi
Em cũng đang dùng con Galaxy s5 dư làm cmr hành trình rất ok, nguồn có 3 cách: lấy từ tẩu (dây hơi lòng thòng) hoặc pin dự phòng gài trên tấm che nắng (gọn hơn) hoặc lấy nguồn từ đèn soi gương hoặc đèn trần; chân đế hiện giờ có bán loại dính nam châm rất gọn gắn trên kính lái bám cũng rất chắc và ko bị rung, hình ảnh video rất nét và đẹp cực ! Các cụ thử dùng cho các loại smatphon đều ok !
Cụ có dùng phần mềm gì không ạ.