[Funland] Dừng xe giữa đường cao tốc để thay lốp

troinongthang6

Xe máy

joyride

Xe điện
Các cụ OFERS cãi nhao ghê quá!

Nhà em chia sẻ vụ nổ lốp trên cao tốc Nội Bài- Lao Cay:
- Đang đi thì lạng tay lái, xác định có lốp xịt rồi.
- Bật ngay đèn cảnh báo khẩn cấp và tấp lề, kể cả đi không hơi sẽ đi toi con lốp.
- Để nguyên đèn cảnh báo, đem tam giác cảnh báo sự cố để cách xa xe cỡ 100m-150m. Phân công 1 người cầm đèn pin đứng gần chỗ đặt tam giác nhấp nháy đèn pin liên tục. (Trường hợp của nhà em là F1 lớn, dặn nó đứng sau hộ lan).
- Thao tác nhanh nhất có thể để thay lốp dự phòng.

(Mà tổ sư bọn bán xe lắp ráp tại VN không bao giờ để cái tam giác cảnh báo theo xe, xe nhập thì luôn có sẵn!)

troinongthang6

Xe máy
Thế trong lúc chạy bộ đến đồn để trình báo mà lại có thằng nó đâm vào thì lúc đó có được tính là hết trách nhiệm không cụ ơi?
Thanh niên tk21 thế này bảo sao đông lào lâu phát triển,khó đào tạo!
Cụ ấy viết gọi CS = call CS mà cụ sáng tạo thành .... "chạy bộ đến đồn" thì cũng đến chịu! Đã thế còn cắt cúp hết cả các điều kiện, hành động cần thiết trước khi gọi CS:

vuronaldo03 nói
Theo thông lệ quốc tế thì khi xe chết máy giữa đường, mà tài xế không thể di chuyển xe được, thì tài xế mở đèn khẩn cấp, rời khỏi xe, và gọi CS. Hết trách nhiệm của tài xe con, còn sau đó đó thằng nào đụng vô thì là lỗi của nó

thinhtd

Xe container
Cụ ấy viết gọi CS = call CS mà cụ sáng tạo thành .... "chạy bộ đến đồn" thì cũng đến chịu! Đã thế còn cắt cúp hết cả các điều kiện, hành động cần thiết trước khi gọi CS:

vuronaldo03 nói
Theo thông lệ quốc tế thì khi xe chết máy giữa đường, mà tài xế không thể di chuyển xe được, thì tài xế mở đèn khẩn cấp, rời khỏi xe, và gọi CS. Hết trách nhiệm của tài xe con, còn sau đó đó thằng nào đụng vô thì là lỗi của nó
Em đang hỏi cái ý gọi cảnh sát ấy cụ. Coi như xong hết các bước kia đi. Xe cụ đang đi nó hỏng thì cũng không tránh được việc điện thoại cụ nó hết pin. Thì lúc đó chẳng chạy bộ đi mà gọi cảnh sát à? Nếu không thì cụ gọi bằng cách nào? Không gọi được thì làm thế nào để xử lý tiếp để hết trách nhiệm của mình?
Em thấy cụ ấy có nói thông lệ là quy tắc được số đông chấp nhận chứ không phải là trong luật được nhiều nước quy định.

troinongthang6

Xe máy
Em đang hỏi cái ý gọi cảnh sát ấy cụ. Coi như xong hết các bước kia đi. Xe cụ đang đi nó hỏng thì không tránh được việc điện thoại cụ nó hết pin. Thì lúc đó chẳng chạy bộ đi mà gọi cảnh sát à?
Xe hỏng thì pin nó cũng phải auto hết theo à ;))
Phàm đi cao tốc xác định là đi xa thì ai cũng xạc đầy pin cả đêm, lên xe thì auto cắm đt vào sạc, hết pin vào mắt à.
Còn thích giả thiết thì sao ko thêm luôn đang đi đến đấy chết máy, điện thoại hết pin, thêm vào đó lại nổi cơn đau bụng buồn ị, vậy phải đi kiếm giấy toilet (vừa hết hôm qua) để ị xong rồi chùi, chùi sạch sẽ xong nhẹ bụng mới có sức mà chạy bộ trên cao tốc đi gọi CS, chạy đến tp xong vào đồn CS vừa đúng lúc các đ/c ấy đi họp, vậy trong lúc chờ đợi thì chạy tìm cửa hàng pin thay con mới để gọi cho kíu hộ, v.v... cứ thế tiếp tục ....cho đủ quy trình các giả thiết của cụ=))

thinhtd

Xe container
Xe hỏng thì pin nó cũng phải hỏng theo à ;))
Phàm đi cao tốc tức là đi xa thì ai cũng xạc đầy pin cả đêm, lên xe thì auto cắm đt vào sạc, hết pin vào mắt à.
Còn thích giả thiết thì sao ko thêm luôn đang đi đến đấy chết máy, điện thoại hết pin, thêm vào đó lại nổi cơn đau bụng buồn ị, vậy phải đi kiếm giấy toilet (vừa hết hôm qua) để ị xong rồi chùi, chùi sạch sẽ xong nhẹ bụng mới có sức mà chạy bộ trên cao tốc đi gọi CS, chạy đến tp xong vào đồn CS vừa đúng lúc các đ/c ấy đi họp, vậy trong lúc chờ đợi thì chạy tìm cửa hàng pin thay con mới để gọi cho kíu hộ, v.v... cứ thế tiếp tục ....cho đủ quy trình các giả thiết của cụ=))
Đời biết trước thế nào được hả cụ? Vậy em hỏi luôn là nếu trong tình huống không liên lạc được thì làm thế nào cho nó rõ chữ nhé.
Cụ 38 tuổi mà bắt bẻ câu chữ ghê quá. :))

Chốt lại câu hỏi là: Nếu cụ không báo được cho cảnh sát, thì cụ sẽ làm gì tiếp để hết trách nhiệm?

Hai_75

Xe điện
Các cụ cho em hỏi nếu nổ banh lốp giữa cao tốc không đi được nữa thì biết làm thế nào a?
Trường hợp như thế là bất khả kháng. Em nghĩ cụ phải bật báo hiệu xe sự cố cùng với làm các biện pháp để báo hiệu như đặt cảnh báo phía sau cách vị trí xe khoảng 200m rồi 100m rồi 50m.

Stephenchow

Xe tăng
Các cụ cho em hỏi nếu nổ banh lốp giữa cao tốc không đi được nữa thì biết làm thế nào a?
E thì ko biết các cụ khác như nào.. e thì có phải đi bằng vành thì cũng cố mà nép vào vệ đường

thinhtd

Xe container
Tự động não đi, hoặc thích chạy bộ đi gọi thì cứ việc!
Cụ khôn cụ dạy cho em cái. Em không biết thì em hỏi thật. Ít ra thì sau cái tai nạn này em cũng học được là không nên thay lốp giữa đường rồi. Hoặc là như các cụ khác thì em cũng đẩy cái xe vào vệ đường. Nhưng có vẻ không hợp ý cụ lắm nên cụ cũng quote còm các cụ ấy ghê phết.

troinongthang6

Xe máy
Cụ khôn cụ dạy cho em cái. Em không biết thì em hỏi thật. Ít ra thì sau cái tai nạn này em cũng học được là không nên thay lốp giữa đường rồi. Hoặc là như các cụ khác thì em cũng đẩy cái xe vào vệ đường. Nhưng có vẻ không hợp ý cụ lắm nên cụ cũng quote còm các cụ ấy ghê phết.
Có sức thì cứ đẩy, não đỡ p làm việc!