[CCCĐ] Đường lên Tây Tạng, hành trình tìm kiếm cảm giác sốc độ cao.

proac

Xe đạp
Đang phiêu phong cảnh con người Tạng... cụ phanh quá gấp lao vào cái ổ cắm...he he..hóng cụ tiếp nào...!!

Bắp cải

[Tịch thu bằng lái]
Ảnh của cụ xebo đẹp bình thường so vs thớt khác rưng mà thực tế xã hội lại cao hơn ;))

xebo

Xe bò ! ©
Đang phiêu phong cảnh con người Tạng... cụ phanh quá gấp lao vào cái ổ cắm...he he..hóng cụ tiếp nào...!!
Phiêu mãi thì cũng phải nghỉ tí chứ cụ, về cái ks ở Shigatse thấy cái bộ này hay hay nên tính mua mấy cái về lắp ở nhà.

Ảnh của cụ xebo đẹp bình thường so vs thớt khác rưng mà thực tế xã hội lại cao hơn ;))
Cụ nói ccmnl, ảnh thì cứ giơ máy lên là bấm về dùng phần mềm có sẵn trong máy resize lại post lên là xong. Đang xin theo học mợ Chuột Ngố lớp chụp choạch mà ko biết có đc ko đây.

Chuot_ngo

Xe tải
Phiêu mãi thì cũng phải nghỉ tí chứ cụ, về cái ks ở Shigatse thấy cái bộ này hay hay nên tính mua mấy cái về lắp ở nhà.

Cụ nói ccmnl, ảnh thì cứ giơ máy lên là bấm về dùng phần mềm có sẵn trong máy resize lại post lên là xong. Đang xin theo học mợ Chuột Ngố lớp chụp choạch mà ko biết có đc ko đây.
Em thấy bác Bắp cải đá em hay sao í ạ
Em đã bảo bác xebo rồi căn bản bác muốn học hay không chứ tư duy về ảnh của em đơn giản lắm: khẩu độ, tốc độ và iso.

AlphaTroay

Xe tăng
Đã mời cụ 1ly cho thêm phần phấn khởi..chuyến đi hay thật e đánh dấu đọc tiếp

Chuột bạch

Xe container
Em đã bảo bác xebo rồi căn bản bác muốn học hay không chứ tư duy về ảnh của em đơn giản lắm: khẩu độ, tốc độ và iso.
Hehe, bác xebo chuẩn đới cụ Chuot_ngo ah, e cũng muốn học, tất nhiên là not lão chuotlang :D

Inox75

Xe tăng
Đã đọc mấy phần ở FB của anh, nhưng coi ở đây vẫn khoái hơn. Tiếp đê, mà văn của a hay tóa

zhiqiang

Xe hơi
Đánh răng rửa mặt, vệ sinh cá nhân với một chút nước trong cái thùng đặt trước cửa. Mở nắp ra thì thấy lều phều một bọc nylong trong đó, chả biết là cái gì nhưng hãi không dám dùng nước ở đấy nữa. Bẩn một hôm chưa chết ai, lấy chai nước uống xúc miệng một cái thế là xong.
Nước sinh hoạt ở đó được lấy ở nguồn nào hả cụ chủ?

chuotlang

Xe lừa
Về khách sạn ngủ thấy cái bộ phát wifi này hay hay, không biết ở nhà có chỗ nào bán không các cụ ?

Lại định đục tường chạy dây mạng lại à ;)

Thực ra bên này nó có rất nhiều loại như Airport Expess giá rẻ, phát Wifi cho từng Zone qua Lan chạy nhờ dây điện, cứ miễn trong nhà cùng công tơ điện vs là đc, nó chỉ thua Express là ko truyền được Media chất lượng cao như Lossless thôi vì nó sinh ra là để phát wifi đơn thuần ;)

Ổ cắm đời mới cũng có tích hợp cổng USB hết, mấy cái dòng kiểu này mà nhìn thời trang đẹp mắt hơn anh có thể dùng sản phẩm của Remax

Chuot_ngo

Xe tải
Hehe, bác xebo chuẩn đới cụ Chuot_ngo ah, e cũng muốn học, tất nhiên là not lão chuotlang :D
Dạ em nghĩ bác chuotlang bác í không cần học đâu vì bác í chụp đẹp rồi ạ
Còn bác chuột_bạch thì nên học của bác abc đi cùng thêm chút thôi vì em thấy bác cũng chụp được rồi ạ :D
Và không nên tập trung tất cả các bạn chuột vào một chỗ vì đội gặm nhấm nguy hiểm lắm ạ

xebo

Xe bò ! ©
Thật sự nhìn ảnh mợ xong về xem lại cái của em mà thất vọng tràn trề. Mợ hứa chỉ dẫn rồi đấy nhá.

Đã mời cụ 1ly cho thêm phần phấn khởi..chuyến đi hay thật e đánh dấu đọc tiếp
Cảm ơn cụ chờ em tí nhá.

Theo cu Chuột Làng này thì tốn xiền thiết bị lắm.

Đã đọc mấy phần ở FB của anh, nhưng coi ở đây vẫn khoái hơn. Tiếp đê, mà văn của a hay tóa
Đợi a mấy hôm nhá.

Nước sinh hoạt ở đó được lấy ở nguồn nào hả cụ chủ?
Nước lấy ở khe suối cụ ơi.

Thực ra bên này nó có rất nhiều loại như Airport Expess giá rẻ, phát Wifi cho từng Zone qua Lan chạy nhờ dây điện, cứ miễn trong nhà cùng công tơ điện vs là đc, nó chỉ thua Express là ko truyền được Media chất lượng cao như Lossless thôi vì nó sinh ra là để phát wifi đơn thuần ;)

Ổ cắm đời mới cũng có tích hợp cổng USB hết, mấy cái dòng kiểu này mà nhìn thời trang đẹp mắt hơn anh có thể dùng sản phẩm của Remax
Anh đang sửa cái nhà, thấy cái này hay hay nên nếu tìm đc ở VN thì tốt.

Dạ em nghĩ bác chuotlang bác í không cần học đâu vì bác í chụp đẹp rồi ạ
Còn bác chuột_bạch thì nên học của bác abc đi cùng thêm chút thôi vì em thấy bác cũng chụp được rồi ạ :D
Và không nên tập trung tất cả các bạn chuột vào một chỗ vì đội gặm nhấm nguy hiểm lắm ạ
Ý cụ Chuột bạch cũng muốn theo mợ Chuột ngố cơ mà.

Mer_S66_AMG

Xe tăng

Em cũng thấy cái này hay hay, cụ Chuột cho em xin vài cái tên thương hiệu được ko ạ. Em search Airport Ẽxpress thì toàn ra của Apple

Chuột bạch

Xe container
Tiếp đi cụ xebo : Tây tạng quá đẹp

Còn ảnh ọt thì vui thui ah, nhiều khi đt chụp đẹp hơn dsrl, chứ chả theo lão chuotlang làm giề, thay lens như thay xi..p ý mà, kkk

chuotlang

Xe lừa
Em cũng thấy cái này hay hay, cụ Chuột cho em xin vài cái tên thương hiệu được ko ạ. Em search Airport Ẽxpress thì toàn ra của Apple
Em có thiết bị này từ lúc Airport Express còn chưa ra đời, hiệu Zinwell của Taiwan
Dĩ nhiên nó ra đời sớm hơn EXpress nên công nghệ cũ hơn, chỉ đc chuẩn G max 54mpb thôi.

Express thì chuẩn N nên tốc độ wifi lên hơn 100mbs ko thành vấn đề và chơi đc lossless

Vấn đề là nhu cầu bác dùng đến đâu thôi, tát cả những thằng chạy qua dây điện này có thể support đc cho 10 máy kết nối wifi thôi

Bã có thể qua các dịch vụ ship hàng taobao đặt mua, giá em nó tầm 40$

chuotlang

Xe lừa

chuotlang

Xe lừa
Thật sự nhìn ảnh mợ xong về xem lại cái của em mà thất vọng tràn trề. Mợ hứa chỉ dẫn rồi đấy nhá.

Cảm ơn cụ chờ em tí nhá.

Theo cu Chuột Làng này thì tốn xiền thiết bị lắm.

Đợi a mấy hôm nhá.

Nước lấy ở khe suối cụ ơi.

Anh đang sửa cái nhà, thấy cái này hay hay nên nếu tìm đc ở VN thì tốt.

Ý cụ Chuột bạch cũng muốn theo mợ Chuột ngố cơ mà.
Có đấy anh ạ
Nhưng em biết thì là đồ xịn hihi, sản phẩm Simon của TBN ngon vật

Anh liên lạc vs Mạnh Hùng Simon trong FB em mà mua, em hỏi qua cho anh rồi, lát họ gửi hình cho

pkhcsht

Xe điện
Cụ đi Tây Tạng bắt buộc phải mua tour của bên đó, và họ sẽ có trách nhiệm lo giấy phép cho cụ. Kinh phí tất cả cho chuyến đi khoảng 3K Obama là ok.
Nếu đặt từ VN? họ có gói tuor từ VN đi ko? Nếu có, cụ thông tin cho ae biết với. Tks cụ.

sayxeoto

Xe máy
Trời bắt đầu hửng lên, mặt hồ với làn nước trong xanh như ngọc bích đã hiện ra rõ nét hơn. Bụt vẫn phù hộ đấy chứ !

Hồ đẹp quá, lại sạch nữa, bên họ bảo tồn thật tốt, ý thức của người dân thật tốt. Các cụ ra bờ sông Hồng mà xem, biết ngay ý mà . Hic hic

chuotlang

Xe lừa
Nếu đặt từ VN? họ có gói tuor từ VN đi ko? Nếu có, cụ thông tin cho ae biết với. Tks cụ.
Để em trả lời thay cụ chủ nhé:

Tibet Tour cụ có thể thông qua các Cty của Tibet hoặc Thành Đô, 2 nơi này thì Tibet nhiều Cty hơn, nếu cụ ko rành về Thành Đô, Tứ Xuyên thì cụ mua của các Cty Thành Đô để họ Support tốt hơn nếu cụ muốn chơi ở TX trc, nếu cụ mua của Cty Tibet thì họn chỉ đón cụ tại Lhasa hoặc Chi Lâm qua đường máy bay hoặc tàu hoả.

Thường là các Cty sẽ chọn đường bay đến Lhasa để tiện cho họ nhưng thiệt cho du khách vì Lhasa là ở giữa nên cụ đi đông đi tây đủ bộ là mua đường, như vậy tour sẽ bị đắt hơn

sayxeoto

Xe máy
Gần về đến Shigatse, dân cư bắt đầu tập trung hơn. Những cánh đồng lúa mì thay thế cho những đồi núi khô cằn sỏi đá.
Chị em không thể phấn khích hơn được nữa.

Nhìn chị em nhà mình duyên dáng chán so với gái Tạng nhỉ, không biết em đánh giá có đúng hông hả các cụ