E mở thớt tư vấn về sàn gỗ.

Trạng thái
Thớt đang đóng

avid_liquid

Xe buýt
Website
promedia.vn
Các công trình sàn gỗ ban công bên e thi công bằng vật liệu gỗ nhựa ngoài trời Tecwood cho các nhà chung cư Hà Nội. Vật liệu là thanh đặc mỏng và vỉ gỗ nhựa dễ dàng lắp đặt, có đế nhựa để nhấc lên đặt xuống vệ sinh.

Cái này chi phí thế nào cụ ơi ? Cháu quan tâm cái này với cái khung gỗ dàn leo nữa.

Bùi Mạnh

[Tịch thu bằng lái]
Website
sango.us
Cái này chi phí thế nào cụ ơi ? Cháu quan tâm cái này với cái khung gỗ dàn leo nữa.
Bên e bán vỉ gỗ nhựa kích thước mỗi vỉ 30*30 có đế nhựa cụ mua về tự lắp đặt được. Giàn treo hoa thì cụ mua thanh đặc mỏng bên e về lấy cưa tay cắt rồi bắn vít lên tường là được ( để tiết kiệm chi phí). Cơ bản thì ban công chỉ cần dốc để thoát nước khi mưa thôi ( chắc nhà nào cũng làm dốc) còn vệ sinh sàn thì cụ nhấc vỉ ra rồi vệ sinh xong lại sập các vỉ gỗ nhựa lại là xong. Bên e hàng nhập nên ko bị nứt vỡ, phai màu cụ ạ.

Bùi Mạnh

[Tịch thu bằng lái]
Website
sango.us
bá cáo cụ: sàn nhà em lắp loại như trên đc 5,6 năm rồi
nay bị co ngót lung tung có sửa đc không cụ ??
tầng 3 bị nặng hơn, tầng 2 bị 2, 3 chỗ ạ
thank cụ
Cụ dùng sàn 8 ly hay 12 ly mà xuống cấp vậy. Sàn có bị ngập nước ko cụ. Sửa thì sửa được nhưng co ngót lung tung thì những tấm hỏng bỏ đi hoặc đổi vị trí thôi. Thường thì sàn cũ mà loại 8 ly tháo lên lắp lại nó khó vì cạnh hèm nó cong vênh 1 phần nào rồi. Nếu cụ còn hợp đồng thì gọi bên lắp đặt xem họ đến xử lý cho.

2 tai 8 banh

Xe container
Cụ dùng sàn 8 ly hay 12 ly mà xuống cấp vậy. Sàn có bị ngập nước ko cụ. Sửa thì sửa được nhưng co ngót lung tung thì những tấm hỏng bỏ đi hoặc đổi vị trí thôi. Thường thì sàn cũ mà loại 8 ly tháo lên lắp lại nó khó vì cạnh hèm nó cong vênh 1 phần nào rồi. Nếu cụ còn hợp đồng thì gọi bên lắp đặt xem họ đến xử lý cho.
em bị tràn nước vào 1 lần vì máy giặt nhẩy gãy ống đúng hôm e đi vắng ạ :(( :((
em dùng loại 12ly - hợp đồng thì em không rõ bỏ đâu mất roài, cụ cho em phương án xử lý ạ
thank cụ trước ạ

Bùi Mạnh

[Tịch thu bằng lái]
Website
sango.us
em bị tràn nước vào 1 lần vì máy giặt nhẩy gãy ống đúng hôm e đi vắng ạ :(( :((
em dùng loại 12ly - hợp đồng thì em không rõ bỏ đâu mất roài, cụ cho em phương án xử lý ạ
thank cụ trước ạ
Tràn nước thế thì hỏng là đúng rồi cụ ạ vì nước nó ngấm qua cạnh hèm xuống đáy. Giữ lại ở lớp xốp lót khó thoát hơi đc. Lâu nó ngấm dần nên gỗ làm hỏng cốt gỗ. Cụ gọi thợ họ kiểm tra tình hình rồi có biện pháp xử lý thôi.

tunglv92

Đi bộ
Hi bác Mạnh
Nhà em cần làm sàn gỗ 2 tầng tổng khoảng 60 đến 70m2
Nền đã lát đá hoa rồi. Bác tư vấn giúp em có cần thiết dùng loại 12mm ko hay 8mm là ổn rồi.
Tiện thể bác báo giá em chi phí(bao gồm cả lót + phào + công làm + lột sàn gồ cũ) của các loại sau:
janmi 8mm
janmi 12mm bản to
janmi 12mm bản nhỏ

Thank bác trước

Bùi Mạnh

[Tịch thu bằng lái]
Website
sango.us
Hi bác Mạnh
Nhà em cần làm sàn gỗ 2 tầng tổng khoảng 60 đến 70m2
Nền đã lát đá hoa rồi. Bác tư vấn giúp em có cần thiết dùng loại 12mm ko hay 8mm là ổn rồi.
Tiện thể bác báo giá em chi phí(bao gồm cả lót + phào + công làm + lột sàn gồ cũ) của các loại sau:
janmi 8mm
janmi 12mm bản to
janmi 12mm bản nhỏ

Thank bác trước
e ib cụ rồi nhé

bear in car

Xe buýt
Sàn nhà e bị thế này thì khắc phục thế nào ạ ~X(? Chẳng nhẽ dỡ ra lát lại :((. Sàn kronoswiss đấy ạ, rõ đắt mà nhiều vđ :(

Bùi Mạnh

[Tịch thu bằng lái]
Website
sango.us
Sàn nhà e bị thế này thì khắc phục thế nào ạ ~X(? Chẳng nhẽ dỡ ra lát lại :((. Sàn kronoswiss đấy ạ, rõ đắt mà nhiều vđ :(

do lắp đặt thôi cụ ạ. Có thể do thợ để khoảng cách giãn nở lớn quá đên khi di chuyển có thể làm trượt thanh gỗ thôi hoặc thanh đó bị cắt ngắn hơn vẫn cố lắp vào rồi nẹp nó che đi đoạn thiếu chứ cụ nhìn hèm khóa vẫn ok mà. Cụ gọi bảo hành đến họ xử lý cho ạ. Không nhỡ nước vào lại hỏng hết cả sàn.

Fyai

Xe tăng
Website
thietbimina.vn
do lắp đặt thôi cụ ạ. Có thể do thợ để khoảng cách giãn nở lớn quá đên khi di chuyển có thể làm trượt thanh gỗ thôi hoặc thanh đó bị cắt ngắn hơn vẫn cố lắp vào rồi nẹp nó che đi đoạn thiếu chứ cụ nhìn hèm khóa vẫn ok mà. Cụ gọi bảo hành đến họ xử lý cho ạ. Không nhỡ nước vào lại hỏng hết cả sàn.
Mình đang có nhu cầu lắp đặt sàn Kronoswiss loại 12mm cho phòng khách và bếp, 8mm bản nhỏ cho 3 phòng ngủ (diện tích mỗi phòng khoảng 30m). Cụ báo giá tốt giúp mình nhé.

Thanks.

Bùi Mạnh

[Tịch thu bằng lái]
Website
sango.us
Mình đang có nhu cầu lắp đặt sàn Kronoswiss loại 12mm cho phòng khách và bếp, 8mm bản nhỏ cho 3 phòng ngủ (diện tích mỗi phòng khoảng 30m). Cụ báo giá tốt giúp mình nhé.

Thanks.
cụ check ib e ạ.

Bùi Mạnh

[Tịch thu bằng lái]
Website
sango.us
Bên e làm cả mặt bậc cầu thang gỗ công nghiệp. Các cụ có nhu cầu làm ới bên e báo giá ạ

Bùi Mạnh

[Tịch thu bằng lái]
Website
sango.us

Nhà mợ chủ ở Hồ Tây sử dụng vật liệu gỗ nhựa composite bên e để ốp tường, làm giàn hoa trên sân thượng ạ. Vật liệu bên e phân phối bề, chắc, khó nứt vỡ, bền màu.

hunglawyer

Xe buýt

pbtuan

Xe buýt

Nhà mợ chủ ở Hồ Tây sử dụng vật liệu gỗ nhựa composite bên e để ốp tường, làm giàn hoa trên sân thượng ạ. Vật liệu bên e phân phối bề, chắc, khó nứt vỡ, bền màu.
Em cũng đang muốn ốp đáy ban công như ảnh. Cụ inbox em giá hoàn thiện với nhé.

anhptymvn

Xe hơi
E đang làm nhà, chắc tầm hơn 1 tháng nữa đến giai đoạn hoàn thiện. Đang muốn các cụ tư vấn cho về vấn đề sàn gỗ. Tổng dt khoảng 150m2 sàn, sàn gỗ công nghiệp. Các cụ tư vấn giúp nên dùng sàn hãng nào? giá cả phải vừa phải? chất lượng tốt. Địa chỉ thi công phường Đức Thắng- Bắc Từ Liêm ( gần Học Viện Tài Chính Kế Toán )

Bùi Mạnh

[Tịch thu bằng lái]
Website
sango.us

Bùi Mạnh

[Tịch thu bằng lái]
Website
sango.us
E đang làm nhà, chắc tầm hơn 1 tháng nữa đến giai đoạn hoàn thiện. Đang muốn các cụ tư vấn cho về vấn đề sàn gỗ. Tổng dt khoảng 150m2 sàn, sàn gỗ công nghiệp. Các cụ tư vấn giúp nên dùng sàn hãng nào? giá cả phải vừa phải? chất lượng tốt. Địa chỉ thi công phường Đức Thắng- Bắc Từ Liêm ( gần Học Viện Tài Chính Kế Toán )
Sàn gỗ cn thì ko nên lắp tầng 1 cụ ạ. Tầng 1 cụ dùng đá xịn là hợp lý. Từ tầng 2 trở lên xụ dùng đc sàn cn. Loại chịu nước mà giá tb thì cụ cứ dùng Thaixin. Cao cấp hơn chút thì hàng Malay. 2 lại này là tốt rồi ko cần đến hàng Châu Âu đâu cụ ạ. Hàng Vn bg chịu nuóc cũng tốt mà giá lại rẻ. Bg cụ làm cụ lh bên e báo giá cụ nhé.

anhptymvn

Xe hơi
Sàn gỗ cn thì ko nên lắp tầng 1 cụ ạ. Tầng 1 cụ dùng đá xịn là hợp lý. Từ tầng 2 trở lên xụ dùng đc sàn cn. Loại chịu nước mà giá tb thì cụ cứ dùng Thaixin. Cao cấp hơn chút thì hàng Malay. 2 lại này là tốt rồi ko cần đến hàng Châu Âu đâu cụ ạ. Hàng Vn bg chịu nuóc cũng tốt mà giá lại rẻ. Bg cụ làm cụ lh bên e báo giá cụ nhé.
Cảm ơn cụ. E cũng chỉ làm tầng 2.3.4 thôi. Cụ cho xin báo giá từng loại vào inbox dc ko?

Trạng thái
Thớt đang đóng