[Camera] Em bị bắt lỗi vượt phải các cụ ạ

ubisapro

Xe trâu
Tiện thớt này, e cảnh báo luôn đỡ chiếm tài nguyên ốp:D. E thấy biển cấm vượt mới đoạn 2 chiều đầu thị trấn Gia Lộc hướng về đường 5 cũ (đoạn này cụ nào đi cao tốc rồi vòng ra 5 cũ hay đi). Các cụ đi cẩn thận ợ, biển cũng ko phải khó nhìn nhưng đi buổi tối cẩn thận ăn đòn. Ông chú e đi sau e 3 tiếng (lúc 7h30) ko thấy biển (về đến quê e hỏi mới biết).

Trong ảnh, màu đỏ là đoạn cấm vượt cả 2 chiều (e ang áng thôi), đại loại là đoạn 2 chiều chỗ này. Các cụ đi cẩn thận ko ăn vợt ợ:D. Hwa chú e đi đoạn này may ko vượt ai, nhưng được mời vào thổi ợ ;))

Chỉnh sửa cuối:

cuong1903

Xe tăng
Em thấy nhiều cụ cũng hay. Lỗi vượt phải rõ ràng, cho dù vì lí do gì thì cũng là đã hoàn thành lỗi vượt phải. Đằng này cứ loay hoay đổ tại bên giao thông chưa kẻ vạch....
Sống ở VN, không riêng gì giao thông trên đường, mà mọi lĩnh vực đều đang như một cái bẫy: tiêu dùng, y tế, giáo dục, đất đai, hành chính... Nên nhận ra là mình đen (vì sinh & sống ở VN) và rèn kỹ năng, tìm hiểu luật thì hơn là loay hoay đổ tại.

pbvhp

Xe buýt
Cụ chủ oan quá.
Tình huống thế này chả ai nói mạnh là sẽ không mắc bẫy. Cãi thì cũng mệt. Xe nơi khác đến mà bị lập BB, giữ giấy tờ các kiểu thì cũng hết hơi.
Cảm ơn cụ đã chia sẻ.

Oan thì có thể thanh minh.
Nhưng mà nhiều khi thanh minh với bọn c.hó vừa mất thời gian, vừa ức chế, vừa kinh nữa, vì bọn c.hó nhiều khi nó có tính côn đồ, cậy đông hiếp yếu, và dùng cả côn đồ thật nữa.
Em cũng không cho rằng tất cả xxx vàng đều tệ, nhưng nhiều thằng đúng là như c.hó - rình rập, sồ ra và đớp.

redTop

Xe điện
Em thấy nhiều cụ cũng hay. Lỗi vượt phải rõ ràng, cho dù vì lí do gì thì cũng là đã hoàn thành lỗi vượt phải. Đằng này cứ loay hoay đổ tại bên giao thông chưa kẻ vạch....
Sống ở VN, không riêng gì giao thông trên đường, mà mọi lĩnh vực đều đang như một cái bẫy: tiêu dùng, y tế, giáo dục, đất đai, hành chính... Nên nhận ra là mình đen (vì sinh & sống ở VN) và rèn kỹ năng, tìm hiểu luật thì hơn là loay hoay đổ tại.
Cụ nói "Lỗi vượt phải rõ ràng" thì thử chỉ ra đường đó có một làn rõ ràng xem.

cafeduy

Xe hơi
Cái này em nghĩ GTCC và xxx bắt tay nhau để lừa lx. Lần đầu em thấy kẻ mũi tên trước khi kẻ vạch phân chia phần đường làn đường. Nếu là em, chắc cũng dính chưởng.
Đúng thế, thắc mắc ở chổ đó, cái cần thiết hơn là làn đường rõ ràng sao không làm trước. Vậy bây giờ em chạy phía phải làn đường (từ trước) rồi vượt xe tải có vi phạm không cc?

namhen

Xe buýt
Mie mấy thằng GTCC kẻ vạch như mứt, bọn XXX thì nhăm nhe đặt bẫy, bảo sao mở mồm là dân chửi chúng nó.

mai.thanh10

Xe container
Đúng thế, thắc mắc ở chổ đó, cái cần thiết hơn là làn đường rõ ràng sao không làm trước. Vậy bây giờ em chạy phía phải làn đường (từ trước) rồi vượt xe tải có vi phạm không cc?
Vẫn bị như thường cụ nhé. Nếu có cái vạch 2.1 hoặc 2.2 thì cụ cứ vô mà vượt, miễn là đừng quá tốc độ. Nhớ xi nhan đầy đủ

Khổ thân cụ ạ! Nhưng cụ không bị oan đâu ạ, ôi cái vạch định mệnh :((

TSTA

Xe container
Không oan.
Số đen gặp lúc đường chưa kẻ vạch nhé.
Thằng xe tải vừa là chim mồi vừa quay video luôn
đường ko có vạch nhưng em thấy bên group Luật GT bẩu: phân cách cứng là mặc định 2 làn rồi cụ à

Chỉnh sửa cuối:

redTop

Xe điện
đường ko có vạch nhưng em thấy bên group Luật GT bẩu: phân cách cứng là mặc định 2 làn rồi cụ à
Điều kiện đó không bắt buộc.
"85.4. Điều kiện đặt dải phân cách cố định và di động:
85.4.1. Dải phân cách cố định nên sử dụng khi đường có từ 4 làn xe trở lên để phân làn đường đi theo hai hướng riêng biệt.
..."

Bổ sung thêm ý nghĩa của vạch mũi tên:
"c) Vạch 9.3: Vạch mũi tên chỉ hướng trên mặt đường
Áp dụng: Vạch mũi tên chỉ hướng trên mặt đường được sử dụng để chỉ hướng xe phải đi. Mũi tên chỉ hướng chủ yếu sử dụng ở các nút giao có tách nhập làn và trên đường có nhiều làn xe. Mũi tên cũng có thể được sử dụng cho các phần đường xe chạy một chiều để xác nhận hướng giao thông.

Chỉnh sửa cuối:

TSTA

Xe container
Điều kiện đó không bắt buộc.
"85.4. Điều kiện đặt dải phân cách cố định và di động:
85.4.1. Dải phân cách cố định nên sử dụng khi đường có từ 4 làn xe trở lên để phân làn đường đi theo hai hướng riêng biệt.
..."

Bổ sung thêm ý nghĩa của vạch mũi tên:
"c) Vạch 9.3: Vạch mũi tên chỉ hướng trên mặt đường
Áp dụng: Vạch mũi tên chỉ hướng trên mặt đường được sử dụng để chỉ hướng xe phải đi. Mũi tên chỉ hướng chủ yếu sử dụng ở các nút giao có tách nhập làn và trên đường có nhiều làn xe. Mũi tên cũng có thể được sử dụng cho các phần đường xe chạy một chiều để xác nhận hướng giao thông.
Các cụ lần sau cứ ghi vào ý kiến biên bản: bắt lỗi vượt phải ở đoạn đường có:
- "giải phân cách cứng"
- có "2 mũi tên chỉ hướng trên 1 chiều đường",
- "lòng ngang đường rộng hơn 4m".

Để làm gì em cũng chẳng biết :))

QAZ

Xe container
Trong một số tình huống khác, khi vạch kẻ đường bị mờ, thì các cụ cãi là vạch hay không có vạch

tu_nguyenprotnt

Xe hơi
Cụ không có lỗi, xxx cũng không có lỗi, lỗi ở thằng kẻ vạch và thằng xe tải ạ, hai thằng này nó bắt tay lừa cụ. Theo em là cụ nên bắt đền hai thằng đó.

crownchip

[Tịch thu bằng lái]
Bên giao thông chưa kẻ vạch thì cũng giống như câu từ bị thiếu dấu ấy mà, với kỹ năng và hiểu biết của cụ thì từ “long lon” có nghĩa gì? Đừng loay hoay đổ tại nhé, hãy cố gắng trả lời đúng ;))

Matizcoi

Xe cút kít
Đường rộng mênh mông (hơn 4m là chắc luôn), có mũi tên đẹp như thế mà ko cãi được thì kể ra cũng buồn nhể :D
Phải em thì được cho đi trong vài phút :P

Matizcoi

Xe cút kít
Bên giao thông chưa kẻ vạch thì cũng giống như câu từ bị thiếu dấu ấy mà, với kỹ năng và hiểu biết của cụ thì từ “long lon” có nghĩa gì? Đừng loay hoay đổ tại nhé, hãy cố gắng trả lời đúng ;))
Thanh niên đấy quân xanh cho ae trong ngành cụ ạ, chấp làm giề :D

cuong1903

Xe tăng
Cụ tổ lái khiếp.
Kẻ vạch hay phân làn thế nào là việc của bên giao thông. Người tham gia giao thông có nghĩa vụ tuân thủ quy định, báo hiệu "ngay tại thời điểm đang tham gia giao thông". Không phải quá khứ, cũng không phải tương lai.
Về so sánh của cụ, em thấy chả có tí tương đồng nào cả.

crownchip

[Tịch thu bằng lái]
Cụ tổ lái khiếp.
Kẻ vạch hay phân làn thế nào là việc của bên giao thông. Người tham gia giao thông có nghĩa vụ tuân thủ quy định, báo hiệu "ngay tại thời điểm đang tham gia giao thông". Không phải quá khứ, cũng không phải tương lai.
Về so sánh của cụ, em thấy chả có tí tương đồng nào cả.
Thì cụ cứ chỉ ra cho em 1 làn đường nào mà báo hiệu bằng 2 vạch kẻ mũi tên khác nhau và song song với nhau ở đâu trong quy định, chấp hết các loại sách vở giao thông và QC41 nhé, ăn nói phải theo luật chứ :))