[Thảo luận] Em bị cướp ở Phan Xich Long (SG) ; phang luôn cướp

truong duc hai

Xe tải
Hello cụ Ong .. vô tình gặp cụ ở đây

Sài Gòn... đúng là SG, thấy chuyện bất bình giữa đường là ra tay luôn, ở hà nội thì hầu hết mọi người đều ngại va chạm.

Cụ chủ thớt có vẻ là người hà nội sống & làm việc tại SG?
kụ là người hn hay sg? ,mà có vẻ coi thường hn vậy?nếu mai có đứa cướp của gấu nhà kụ,kụ đứng xem hay làm như kụ ấy.h hn 90% là ngoại tỉnh.kụ nên nói rõ người ở hn hay người hn nhé.em vào sg cũng bị cướp dt lúc đi xe máy.sau ban bè em dặn,đi 2b trong sg chớ nghe dt bằng tay trái,vì bọn cướp dễ giật của mình.muốn alo,thì tấp xe vào vỉa hè dùng tay phải mà alo.hn nhìn chung ít có băng cướp nào tồn tại lâu.còn cướp ở hn hay sg thì trước sau cũng ăn đập và đi tù thôi.

Lustigbee

Xe tải
Mỗi người trong chúng ta đều bị sự sợ hãi khống chế, nhưng chỉ cần vượt qua được cái ngưỡng ấy (kiểu như vượt qua chính mình ấy mà) thì chúng ta có thể làm được nhiều việc mà sau đó nghĩ lại cũng ko hiểu mình đã làm điều ấy như thế nào :P

Lúc depart đuổi theo bọn cướp em cũng run lắm, nhưng em trấn áp ngay sự sợ hãi đấy bằng 1 ý nghĩ khác : ko thể để cho bọn nó cướp đồ vợ mình và cũng ko thể đúng cho chúng nó cướp đồ dân thường mãi được
Còn lúc xông vào tay bo thì nghe nó hù "đù má mày" còn tay thì nhấp nhấp trong bụng kiểu như rút dao ..... em cũng run lắm chứ . Nhưng em suy nghĩ rất nhanh , mình mà có việc gì thì dân xung quanh sẽ vào hỗ trợ . Còn không cậu nằm xuống thì phải có ít nhất 1 thằng nằm theo . Y như rằng sau khi hù không xong , bị oánh thì 2 thằng cướp bỏ chạy mất dép , không kịp nhặt cả biển số o:-)

Chúc các cụ luôn vững tâm trước cái ác
p/s : em cũng gốc HN ạ , vào SG lâu rồi

Chỉnh sửa cuối:

chèo bẻo

Xe tải
Em thì không có nhưng em sợt cụ gúc thì ra cả rổ. Em sợ đưa Thùy Linh thì ăn chém nên thui. Ngoài HN có đại lý đấy ạ, 3 track là 500k còn 4 track là 750k, loại inox xịn. Em là em mê gun lắm, trông khẩu gun COLT BERRETA 1911 bắn bằng gas , sử dụng đạn cao su , đạn đồng ( 6mm ) , tầm bắn 25m , Giá : 8.000.000 ( chưa tính tiền đạn ) hoặc khẩu Khẩu Colt Siggsaver : Sử dụng đạn 9mm , độ chính xác cao , mạnh , hoạt động ở phạm vi 30m là phê lòi tù và. Nhưng lại phạm luật đấy, tốt nhất là cứ track mà dùng thôi ợ..........
Cụ pm cho em cái địa chỉ ngoài HN - thanks cụ trước (b)

duytrong

Xe lăn
đường trong đó cũng thoáng,hợac hôm đó cũng thoáng cụ nhỉ,chứ em nghĩ ô tô đuổi xe máy trong phố rất khó đấy cụ ạ.mà em vẫn thấy số xe cụ nhé.

SPL

Xe container
Cụ chủ hành động y như trong phim vậy, giống hành động của bác tài Danh này, cũng dân SG. Bác ấy được lên báo mặc dù đi Ỉn còn cụ chủ đi BIM mà lại không được lên là sao???

November Man

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.chelseafc.com.vn
Cháu cảm kích vì lòng dũng cảm của cụ!

hungbm

Xe điện
Cụ chủ thớt làm bon trộm cướp phụ tùng ô tô chờn mặt tại đất SG rồi, hoành nghênh tinh thần chiến đấu của cụ. Mời cụ 1 ly

BALTIC

Xe container
Kụ đúng là hiệp sĩ Sài Gòn em nể kụ quá, kụ đâm mạnh thế mà bọn nó còng đứng dậy chạy tiếp được cũng tài.

cowboyhn

Xe buýt
hoan nghênh

super_street8x

Xe đạp
đọc xong bài của cụ mà cười suýt bể miệng :)) công nhận cụ là số 1

photothienvc

Xe tăng
Vợ em đứng mua đồ , cầm bóp trên tay . Em thì ngồi trên xe nổ máy ngồi chờ
E nhìn thấy 2 thằng nghẹo đi xe máy tấp sát vào nên em cảnh giác , thả phanh tay ra trước . Y như rằng 2 thằng cu giật bóp vợ em rồi bỏ chạy

Em đạp lút ga gí theo . Mẹ nó đúng là xe tự động đề pa chậm thật .
Chạy 100m thì em gí kịp , em tông thẳng vào 2 thằng cu luôn . 2 thằng cu văng xa 10m . Em ngồi trong xe mà còn nghe cái Rầm , còn dân 2 bên đường thì hét lên vì tưởng đụng xe

Em phanh kít lại nhảy, rút cái dùi cui inox thủ sẵn bên cửa xe rồi mở cửa gí theo

Thằng cầm lái lồm cồm dựng xe chạy , thằng ngồi sau chạy theo . Em gí gần tới nơi thì thằng sau quay lại doạ em : đù má mày , đù má mày

(đây là sự thật ko phải em nổ nha) : em cầm cây dùi cui bay lên lao thẳng đập bốp xuống đầu nó "mày đú má tao hả"
Em nóng mờ cả mắt nên ko nhìn thấy , nhưng em nghĩ thằng đó bể đầu .
Do bay lên đập xuống nên em hơi mất thăng bằng , lúc em loạng choạng đứng dậy định gí tiếp thì nó leo lên xe bỏ chạy rồi

Em lấy lại được bóp của vợ và lượm được biển số xe nó luôn ; em bàn giao hết cho CA F7 Phú Nhuận
Hiện trạng xe em : bể cản trước , bể két nước , móp capo . Chắc là hỏng trợ lực tay lái vì em đánh xe vào lề nặng lắm .
em đang ngồi cafe ở Phan Xích Long chờ cứu hộ kéo xe về , tranh thủ dùng laptop update ; chắc là phải đi bộ 2-3 tuần , hix

Em gọi Liberty rồi , bác nào có kinh nghiệm vụ này hướng dẫn em vụ thủ tục nhé . Giờ em định nhờ bạn bè check xem mấy bệnh viện xung quanh có thằng nào vào băng bó đầu ko . Nếu nó đi xe thật của nó thì CA sẽ truy ra vì em tông vào nó văng biển số ra luôn mà

Không biết gia đình nó tìm cụ hay cụ tìm nó? Cụ đâm vào Đ.í.t nó, rồi lại thủ sẵn dùi cui inox trong xe; Không may nó đi được một đoạn nữa mới chảy máu trong mà die thì không biết nó cướp của vợ cụ như thế nào, nhưng cảnh sát có thể vịn cụ đới ạ! Cụ nhanh mà tìm Luật sư hoặc là rút kinh nghiệm, em chân thành khuyên cụ! Xin đừng ném đá em!

Tookies

Xe điện
Vừa vodka cụ một phát, cụ chủ viết vui đáo để. Lâu lắm mới đọc thấy có cụ dám xả xe vì nghĩa như cụ chủ. Em làm việc ở SGN 6 năm thấy cướp giựt ghê lắm. Chắc phải nhân rộng mô hình kẹt xe của Hà Nội vào SGN để giảm nạn cướp giật.

astoreviola

Xe tăng
em vote cụ 1 phiếu ạ
bọn khốn nạn đấy cần phải bị trừng trị
giờ dân toàn sợ cướp, ai cũng bàng quan dửng dưng nên nó càng lộng hành

chilli

Xe tải
Kính cụ 1 ly, tiếc là cụ không đập cho nó 1 cái nằm yên luôn để dân đc nhờ.

buikhai06

Xe đạp
Em rất nể và phục cụ, nhưng dân minh thì thờ ơ quá nếu nhanh tay thì đã bắt được hai thằng đấy rùi.

benghe

Xe điện
BMW mà yếu nhỉ, va vào xe máy cái đã bể hết cả các thứ :D

Đùa tý chứ cụ có bản lãnh đấy nhưng may mà không cán qua 2 thằng đấy, chứ nó die thì cũng rách việc to