[Thảo luận] em bị xxx vịn vì không dán tem kiểm định

dragonkul88

Xe tải
e thấy xong họ toàn dán tem cho mình mà.chưa đầy 1 phút :D

acc_75

Xe điện
Nếu chuyện này mà có thật thì cụ chắc cũng quan hệ khá tốt với đăng kiểm, và cái thằng đăng kiểm làm cũng bố náo luôn vì nó phải tự tay bóc và dán tem mới lên kính xe cho người đến đăng kiểm. Vụ này chắc là xe của cụ được kiểm định tại gia rồi.??? Đấy là một chuyện, còn chuyện thứ 2 nữa là cụ thẳng tay chi 300k một cách phi pháp mà đã là Ofer lại càng không nên, chuyện thứ ba là đã phi pháp lại còn phá giá nữa :).

Hai Long

Xe tải
Nếu cùn ra thì cụ đừng cãi,cứ lẳng lặng chui vào xe bóc cái cũ ra,dán cái mới lên rồi bảo...chắc đồng chí nhìn nhầm :))
Đấy là cùn thôi,còn kể ra thì cụ sai đấy,tem phải dán theo quy định mà.
Quy định tem đăng kiểm phải dán lên kính hả cụ?

buicongchuc

Xì hơi lốp
Làm gì có quy định nào phải dán tem đâu nhỉ. Có sổ đăng kiểm còn thời hạn là hợp pháp thôi chứ.
Em cũng thấy thế. Hơn nữa một xxx là "bồ câu đi lạc" éo dừng.

AlexAltis

Xe hơi
Chỗ cụ đăng kiểm quá dễ đó. Chỗ em nó tự bóc, tự dán. Em cũng chẳng được cầm xem cái tem nó dầy hay mỏng nữa. Chỉ biết nó dán lên cho mình thôi.
Cụ cũng sai rồi, xxx dựa vào tem để biết. Nếu như cụ thì xe nào cũng không dán, xxx xe cũng dừng lại à? Gây phiền nhiễu cho dân.
Nhưng em không hiểu làm sao xe 80B không phải dán, k phải mua phí đường bộ hay sao ấy

tthp80

Xe đạp
-cụ minhphong(cụ thật là...lúc đó có rồi bảo chờ 1 p xong chui vào xe dán lên là xong. Ra cụ chưởi thẳng vào mẹt no cho nhanh. K kể nó đi 1 m là sai quy định ngành nữa...
Pó tay cụ.)
- sau đó nghĩ lãi cũng thấy em hơi dại, chỉ cần chui vào dán lên là xong. nhưng lúc đấy em nghĩ là đưa ra là dc vì em k biết là có quy định bắt buộc phải dán DK lên kính. em cũng quên k nói rõ với các cụ là thằng xxx này sau khi cãi nhau và cầm dc giấy tờ của em nó bắt em đi ngược trở lại bốt của nó ở ngã tư chợ MƠ ( có 1xxx nữa đứng đấy) làm biên bản.

-cụ hoathanhtao (Nhưng tem đăng kiểm mà Cụ cũng cầm về dán lấy à?Chưa bao giờ đ/k họ đưa tem cho em cả:-??)
-cu atbp( Xe đi đăng kiểm xong bao giờ cũng có 1 nhân viên đăng kiểm ra bóc cái cũ và dán cái mới lên ...câu chuyện của cụ kể có vẻ không thật lắm)
- vâng, báo cáo cụ là em ở HP, sống và làm việc ở HN và quê em vẫn dc cầm DK ra tự dán lấy ạ.

-cụ thanhtungTB ( Vớ vẩn trẻ trâu chém gió ....)
- em nói thực với cụ chứ đây là diễn đàn, anh em lên đây để chia sẻ và học hỏi, còn ngoài đời em và cụ chưa ai biết ai ntn nên cụ đừng phát biểu linh tinh như vậy.

Tribute

Xe container
3. Tem kiểm định được dán tại góc trên bên phải, mặt trong kính chắn gió phía trước xe cơ giới. Trường hợp xe cơ giới không có kính chắn gió phía trước, Tem kiểm định được dán phía sau thùng xe cùng phía với biển số đăng ký.
Hoàng Thùy Linh

Đã có thông tư và quy định rồi mà không thực hiện thì chúng nó phạt thôi cụ ợ.
Cái Thùy linh của cụ là nó quy định về thủ tục đăng kiểm, trong TT 22/2009/TT-BGTVT cũng có nói trách nhiệm của Chủ xe hoặc Lái xe là:"7. Mang theo Giấy chứng nhận và Sổ kiểm định khi tham gia giao thông và xuất trình khi có yêu cầu của người thi hành công vụ có thẩm quyền." chứ ko nói phải có trách nhiệm dán tem hay mang theo tem đăng kiểm. Trong Nghị định 34 và NĐ71 cũng không có điều khoản nào xử phạt lỗi ko dán tem đăng kiểm.

buidinhphuoc

Xe điện
Xe đi đăng kiểm xong bao giờ cũng có 1 nhân viên đăng kiểm ra bóc cái cũ và dán cái mới lên ...câu chuyện của cụ kể có vẻ không thật lắm !
Trước giờ nhà cháu đi ĐK vẫn do chúng bóc dán , kèm với lí nhí xin 1-200k, hôm nọ ĐK ở Qui Nhơn, nó bẩu bóc tem đưa nó xong nó câu giờ cái tem của em đến cuối cùng (mất khoảng 1 h) , ai dè ở đấy bóc tem nộp cùng 1- 200k. Mất toi 1h nhưng lợi 100k, rốt cục nó phát tem đem về dán :)

anhtho

Xe ngựa
Em nghĩ xe có tem kiểm định là phải dán, các cụ không dán, xxx biết đằng nào mà kiểm tra, không lẽ chặn xe lại hỏi. Việc này cũng tương tự như xe có đăng ký, có biển số, nhưng cất biển số vào cốp cho nó mới, em dự lỗi cũng không nhẹ đâu.

Xe cu_Lai moi

Xe buýt
Phường Mai Dịch, Quận Cầu Giấy, TP Hà Nội
Nếu cùn ra thì cụ đừng cãi,cứ lẳng lặng chui vào xe bóc cái cũ ra,dán cái mới lên rồi bảo...chắc đồng chí nhìn nhầm :))
Đấy là cùn thôi,còn kể ra thì cụ sai đấy,tem phải dán theo quy định mà.
Kể ra cái quái gì nữa! Cụ chủ sai lè ra còn kêu ca cái nỗi gì! Cũng giống như cụ chủ, giờ bị phạt vì lỗi ko đi đúng theo biển báo. Cụ hỏi XXX là biển đâu thì XXX trả nhời "bây giờ mới cắm"! Liệu các cụ có chấp nhận đc ko?

INFOCO VN

Xe máy
nói đến em mới nhớ, hôm rồi đăng kiểm ở Nguyễn Tuân, đông quá không có người dán kịp họ phát cho tự về dán, cụ nào quyên thì về dán vào đi đỡ phiền phức

NotTube

Xe buýt
Việc dán tem là việc của đăng kiểm đâu phải việc của chủ xe. Trừ khi xe ko có tem, chứ có tem không dán thì đâu phải lỗi cụ :)) cụ lại mất tiền việc đâu đâu

xe_thung0201

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Mức phạt vụ này là bao nhiêu nhỉ? Đáng nhẽ cụ phải xin cái biên bản cho đúng tinh thần ofer chứ. Mà sau đó cụ vào 3 ra 7 vậy vẫn lái xe về nhà ah ka ka

Chị Cũ

Xe tải
Em nghĩ xe có tem kiểm định là phải dán, các cụ không dán, xxx biết đằng nào mà kiểm tra, không lẽ chặn xe lại hỏi. Việc này cũng tương tự như xe có đăng ký, có biển số, nhưng cất biển số vào cốp cho nó mới, em dự lỗi cũng không nhẹ đâu.
Thế thì phải dán cả bằng lái, Bảo hiểm TNDS lên kính lái nữa cho đủ bộ giấy tờ, xxx khỏi yêu cầu xuất trình **** tờ luôn. :D

longvu

Xe tăng
Em tưởng cụ không có chứ?Có mà còn bị phạt thì cũng chán.Có biên bản không cụ?Em cũng không rõ cái quy định này lắm.
Em.nghĩ dán tem và việc của mấy ông đăng kiểm.
c) Xe cơ giới kiểm định đạt tiêu chuẩn, Đơn vị đăng kiểm thu lệ phí cấp Giấy chứng nhận. Trả Giấy chứng nhận; Hóa đơn thu phí đăng kiểm, lệ phí cấp Giấy chứng nhận cho chủ xe và dán Tem kiểm định cho phương tiện.

Nếu xe cơ giới chỉ có Giấy hẹn cấp giấy đăng ký xe, Đơn vị đăng kiểm thực hiện kiểm định, nếu đạt thì chỉ dán Tem kiểm định và cấp Giấy hẹn trả Giấy chứng nhận cho chủ xe theo mẫu quy định tại Phụ lục II của Thông tư này. Khi chủ xe xuất trình giấy đăng ký xe thì Đơn vị đăng kiểm trả Giấy chứng nhận.
Nguồn đây ạ.
Cụ chủ có thể lên đăng kiểm để đòi lại 300k, hé hé

doghate

Xe hơi
Điều 13. Trách nhiệm của chủ xe
Ngoài việc thực hiện các nội dung trong Thông tư này chủ xe còn có trách nhiệm thực hiện các quy định sau đây:
1. Không được thay đổi tổng thành, linh kiện, phụ kiện xe cơ giới để đạt tiêu chuẩn kỹ thuật khi đi kiểm định hoặc làm giả, tự bóc, dán, tẩy xóa, sửa đổi các nội dung của chứng chỉ kiểm định.
2. Cung cấp chính xác các thông tin cần thiết có liên quan tới nội dung kiểm định, nội dung quản lý hành chính, quản lý thông số kỹ thuật của xe cơ giới kể cả việc cung cấp các hồ sơ, tài liệu có liên quan cho các Đơn vị đăng kiểm.
3. Nộp lại Giấy chứng nhận và Tem kiểm định khi có thông báo thu hồi của Đơn vị đăng kiểm.

blackpaint

Xe container
- Thứ nhất cái này nó có số nên dán vào thì dễ kiểm soát hơn, không dán cũng chả sao vì việc kiểm tra là việc của xxx, mình chỉ cần có giấy đăng kiểm và tem đăng kiểm là đủ.
- Thứ hai: cụ show cho em xem cái lỗi không dán tem đăng kiểm nó nằm ở chỗ nào, nhẹ nặng ra sao để em còn biết.
- Thứ 3: Xe em đủ giấy, tem, nếu em không dán tem vì một lý do nào đó mà xxx nào phạt em thì em khẳng định là xxx sai.
- Thứ 4: Có khi em phải đi làm cái tem chứng minh thư dán vào trán cho việc kiểm tra được dễ dàng. Trên thực tế cái gì nếu dễ mà ít ảnh hưởng thì ng ta mới bảo làm như việc dán tem chẳng hạn. Còn cái quan trọng là xe đó đủ điều kiện lưu hành là ok.

tranbinhdinh

Xe hơi
xe ông anh ở Hòa bình đi còn không dán tem, em bảo ổng mới dán, không hiểu có quy định nào không?

Jupiter93

Xe tải
vãi cụ. cãi đến cùng chứ, chả có tinh thần ofj ofj gì