Em chán quá. Thi trượt lái 4 lần rồi.

Trạng thái
Thớt đang đóng

Cau_Ca

Xe buýt
Ngày vk em chuẩn bị thi em đầu tư tận 2 tiếng xe chíp mà chả lần nào quá 80. Cho tập lái đường trường thì đi như đi xe ga,không bao h` nhớ đến số mà làm gì cho đau đầu,em nhắc mỏi mồm. Hôm đi thi thì cứ nhơn nhơn lên,tung tăng như con cá cảnh xong bảo em câu " Học tài thi phận anh ạ,anh chuẩn bị cho em thi lại đi". Ấy thế mà 90/100. HẾT HỒN CHIM ÉN !!!

hackspeed

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Ngày vk em chuẩn bị thi em đầu tư tận 2 tiếng xe chíp mà chả lần nào quá 80. Cho tập lái đường trường thì đi như đi xe ga,không bao h` nhớ đến số mà làm gì cho đau đầu,em nhắc mỏi mồm. Hôm đi thi thì
cứ nhơn nhơn lên,tung tăng như con cá cảnh xong bảo em câu " Học tài thi phận anh ạ,anh chuẩn bị cho em thi lại đi". Ấy thế mà 90/100. HẾT HỒN CHIM ÉN !!!
Nghe cũng vãi mật chim én :))

cha biet chi

Xe điện
Quan trọng là thần thái lúc thi. Chúc cụ mợ bình tĩnh thi tốt

tuanduaxe

Xe máy
trượt từ đoạn nào thì học kỹ lại đoạn đó ạ

Hoang Tu Ech

Xe hơi
Nhà cháu thi ở sân Ngọc Hà gần đê ý, thi lần đầu được 99 điểm bị trừ 1 điểm vì phóng quá nhanh :(... hài nhất là lúc về đến bến rồi, xe chíp lại báo là chưa ghi lại được điểm nên không được điểm trong phần thi này. cháu khiếu nại ầm ầm, thế mà các cụ ban tổ chức vẫn bắt cháu thi lại, bố trí xe khác. Sau khi thi lại thì cháu cũng được 100... ko biết có cụ mợ nào bị như này ở sân Ngọc Hà không?

URAL CCCP

Xe ba gác
Cuối tuần này em thi rồi, thấy topic này nổi lên thì lại lo à. Mặc dù em đi xe chip cứ gọi ngọt xớt toàn 100 điểm nhưng sợ hôm đấy tim đập nhanh lại run quên điểm dừng thì xịt. Hay làm chén vodka trước cho khí thế được không các cụ
Hồi em sát hạch tay lái ông thầy đưa cho chai rượi bảo làm mấy ngụm cho hết run. Em làm một hơi hết 1/4 chai,lên chả run mịa giề, lái , lùi lụa như Thầy 95 điểm ( Mất 5 điểm đỗ non, khởi hành ngang dốc cho chắc ăn)

newland2909

Xe tải
Em trượt đoạn lên dốc cụ ạ. Chả hiểu sao mà em tập thì đoạn này lúc nào cũng ngon lành thầy còn khen kinh lắm. Thế mà hôm nay chết máy. Chết 1 phát mình càng lo thế là chết thêm phát nữa. Sau đó đi vào hàng đinh làm thêm 1 quả đè vạch vậy là Game Over luôn cụ ạ. Huhu

Tập thì em chuyên đi đè vạch ở hàng đinh, không hiểu sao căn mãi không chuẩn. Đi cùng thì thầy cứ hay kéo tay lái cho 1 tí. Ôi giờ em nghĩ đến việc thi lại mà em cũng thấy hãi :((
Đen thôi mợ à, đôi khi gặp cái xe chip lởm ;)

cusao

Xe lăn
Em có cô bạn đi học rất chăm nhưng lo thi lắm vì lúc tập toàn 70 đổ về. Chính vì lo nên cũng tốt lót; nào thầy canh góc này làm tiêu, kết nối giám thị kia để chọn xe ngon, quen....
- Khi thi thì lúc đến lượt, giám thị vẫy ra bảo lên xe này. Bạn ý lên xe đi 1 vòng đạt 100. Sướng quá, đang hý hửng thì thầy dạy xông vào nhăn nhó, nhầm số rồi. Bây giờ lên thi lại. Bạn ý mặt sưng vu, lên xe làm 1 vòng nữa lại đc 100. Cả hội đồng thi phục lăn .
- Chuyện này xảy ra 5 năm về trc. Đến nay bạn ý vẫn ko lx đc

luattrihung

Xe tải
Website
luattrihung.com
Em có cô bạn đi học rất chăm nhưng lo thi lắm vì lúc tập toàn 70 đổ về. Chính vì lo nên cũng tốt lót; nào thầy canh góc này làm tiêu, kết nối giám thị kia để chọn xe ngon, quen....
- Khi thi thì lúc đến lượt, giám thị vẫy ra bảo lên xe này. Bạn ý lên xe đi 1 vòng đạt 100. Sướng quá, đang hý hửng thì thầy dạy xông vào nhăn nhó, nhầm số rồi. Bây giờ lên thi lại. Bạn ý mặt sưng vu, lên xe làm 1 vòng nữa lại đc 100. Cả hội đồng thi phục lăn .
- Chuyện này xảy ra 5 năm về trc. Đến nay bạn ý vẫn ko lx đc
đúng là thi là 1 chuyện còn lái dc hay ko lại là chuyện khác cụ nhỉ :D

bigman95

Xe điện
4 lần trượt thì cụ không nên lấy bằng nữa! (lx cũng có phần năng khiếu).

Yamas66

Xe hơi
Em có bằng ở VN, qua Nhật phải thi lại vì nó ko tin cái bằng VN cấp. Thi đường đi thì đơn giản, nhg có nhiều động tác mình ko biết, kể từ khi lên xe đến khi rời khỏi xe mình phải tuân thủ, thiếu bất kỳ động tác nào là bị hai chú cảnh sát ngồi trong xe trừ điểm (trước khi lên xe phải ngó gầm xe, ngó trước sau rồi mới mở cửa; lên xe phải chỉnh ghế, chỉnh gương, kiểm tra cần số, phanh tay... xong xuôi mới báo cáo chú cảnh sát ngồi bên ghế phụ là đã chuẩn bị xong, được lệnh mới khởi động máy. Trước khi chuyển bánh phải xi nhan, không chỉ nhìn gương mà còn phải quay hẳn đầu lại nhìn phía sau để khẳng định không có xe, người đi tới. Khi chuyển làn chỉ được phép xi nhan trước khoảng 3-5 giây, cũng phải quan sát gương và quay đầu nhìn sang bên để khắc phục điểm mù...). Họ làm nghiêm nên số trượt khá nhiều, nhất là người nước ngoài. Giám sát thi là hai cảnh sát theo xe, chả có chíp chiếc gì hết. Ở VN thì chắc lại đút tiền cho cảnh sát là qua các cụ nhỉ :)

TONGIA

Tầu Hỏa
NGhe tựa.

Bỗng dưng em thấy tin vào sự nghiêm túc trong thi cử ở ta

minhtho88

Đi bộ
Tâm lý rồi bác ơi. E hên thi ngay lần đầu qua. Hôm thi dừng trên dốc, phanh tay kẹt giật 3 lần mới xuống. Toát hết mồ hôi

pqt1979

Xe điện
Website
www2.badamgia.com
Em thì thi phát đỗ luôn.
Dưng mà chả có xe để chạy.
Bách nhục.

Thi em thích nhất quả đề pa với tăng tốc, nó mà cho drift chắc em cũng chơi luôn.

seven_up

Xe hơi
Thi lại cũng có cái hay, tập được nhiều hơn!

Mẹ Mướp

Xe tải
Ai cũng bảo lúc thi phải giữ tâm lý cho tốt. Em thì chính vì tâm lý tốt mà hỏng thi đây, thi xong lý thuyết 30/30, bắt đầu lên xe cực kỳ bình tĩnh, chạy rất nắn nót. Nào ngờ chính vì nắn nót quá nên vừa hạ phanh tay để xe bò lên dốc thì cũng là lúc nghe báo thi trượt vì quá thời gian cho bài thi khởi hành ngang dốc. Em choáng váng không thể tin vào sự thật vì trong suốt quá trình học, luyện thi em chưa hỏng đoạn dốc bao giờ, mà không hiểu em đạp ga nhả côn trơn tru như bình thường mặc dù có hơi chậm rãi nhưng thế quái nào lại hết thời gian được? Thi trượt một cách nhục nhã ngay trên dốc, cảm giác oan ức vô cùng vì gần như chưa kịp làm gì thì đã trượt =((
Lần thi thứ 2 thì em không bình tĩnh nổi nữa, mất ngay 5 điểm ở vạch người đi bộ, mất tiếp 5 điểm đỗ non ở dốc, từ đó về sau mỗi lúc càng thêm căng thẳng, may không mất thêm điểm nào cho đến khi về đích. Ơn trời X_X

Trạng thái
Thớt đang đóng