Em chán quá. Thi trượt lái 4 lần rồi.

Trạng thái
Thớt đang đóng

Mẹ Mướp

Xe tải
Em thì thi phát đỗ luôn.
Dưng mà chả có xe để chạy.
Bách nhục.

Thi em thích nhất quả đề pa với tăng tốc, nó mà cho drift chắc em cũng chơi luôn.
Em giống cụ ở chỗ thích màn tăng tốc. Cái cảm giác đang phải ghìm chân ga đi thật chậm giờ được "bung lụa" đạp lút ga lướt vèo một phát thật là sung sướng hehe :))

pqt1979

Xe điện
Website
www2.badamgia.com
Em giống cụ ở chỗ thích màn tăng tốc. Cái cảm giác đang phải ghìm chân ga đi thật chậm giờ được "bung lụa" đạp lút ga lướt vèo một phát thật là sung sướng hehe :))
Vâng. Cái cảm giác ngồi lên xe chả phải của mình thả côn đạp lút ga vòng tour máy nó lên mấy nghìn dán lưng vào ghế thật là youfmost.
Hôm em thi có cụ tăng tốc xong chắc sướng quá ko phanh ủi phát vô cột thế là cả nhà đều vui [-(

HanhScoopy

Xe hơi
Website
www.apzon.com
Thán phục kiên trì cụ chủ! :D. Nhà cháu cả cái đời đi học thì ngán nhất học lái, không phải do khó mà do thái độ các vị "Thầy" dậy cháu. Phải nói rất thiếu kỹ năng sự phạm và tâm lý dậy lái thậm chí văn tục, nói đểu học viên.... tóm lại là cực bức xúc với thái độ(xin lỗi các cụ dậy lái có văn hoá ạ).
Dậy gì cũng là dậy, cần nhất nắm bắt từng học viên xem tâm lý thiếu gì? dùng biện pháp thúc đẩy, lái xe khó thật nhưng là khó xử lý khi thực lái ngoài đường chứ học lái như mấy trung tâm vẫn dậy thì không có gì ko học được và thi qua được. Quát mắng, làm học viên cuống hơn khi lần đầu tiên ôm vô lăng. :D. Cuối cùng chúc cụ chủ tìm được người thầy tốt để thúc đẩy tốt tâm lý tự tin của mình và vượt qua kỳ thi.

Tú TYT

Xe tải
Hi. Đi thi quan trọng tâm lý tốtt là ok mà .
Em mới có bằng xong muốn bổ túc tay lái , cccm giúp em với ạ

Dinhmenh82sg

Xe đạp
Cho mình hỏi nếu thi trượt thực hành và lý thuyết thì bao lâu mình thi lại,hình như một năm chỉ tổ chức thi một lần,ko lẻ thi trượt cũng phải đợi năm sau thi lai hả mọi người

Laoba

Xe điện
Cho mình hỏi nếu thi trượt thực hành và lý thuyết thì bao lâu mình thi lại,hình như một năm chỉ tổ chức thi một lần,ko lẻ thi trượt cũng phải đợi năm sau thi lai hả mọi người
Một tháng sau nhé cụ, giờ người người học lái tháng nào chả tổ chức thi.

kimthanlahan

Xe tăng
Em cảm ơn các anh, chú, bác ạ. Em đã tập lái xe chip rất nhiếu. Phải cỡ 20 tiếng. Mấy ông dạy chip qune mặt luôn. Có lẽ đúng thật là do tâm lý của em. Làm sao để vững lòng tin tay lái bây h. 4 lần rồi tâm lý quá.
Tâm lý thi đấu là vấn đề muôn thủa. Người ta cứ hay đổ cho là học tài thi phận, kiểu như số phận nhưng thực chất là do tâm lý thi đấu. Háo thắng quá chết, lo sợ quá chết.. từ sĩ tử, võ sĩ, binh sĩ, ca sĩ ... đến tướng soái, kiện tướng cờ, vận động viên... đến lâm trận phòng the. Hi hi... có mỗi mấy ông chính trị gia diễn cái này thì giỏi hơn người thường. Lịch sử vài ngàn năm loài người vưỡn vậy. Cụ chủ cố rèn luyện bản lĩnh thi đấu đi, nó không chỉ giúp cụ đỗ lái xe mà còn nhiều việc khác quan trọng hơn trong cuộc đời.

kimthanlahan

Xe tăng
Ai cũng bảo lúc thi phải giữ tâm lý cho tốt. Em thì chính vì tâm lý tốt mà hỏng thi đây, thi xong lý thuyết 30/30, bắt đầu lên xe cực kỳ bình tĩnh, chạy rất nắn nót. Nào ngờ chính vì nắn nót quá nên vừa hạ phanh tay để xe bò lên dốc thì cũng là lúc nghe báo thi trượt vì quá thời gian cho bài thi khởi hành ngang dốc. Em choáng váng không thể tin vào sự thật vì trong suốt quá trình học, luyện thi em chưa hỏng đoạn dốc bao giờ, mà không hiểu em đạp ga nhả côn trơn tru như bình thường mặc dù có hơi chậm rãi nhưng thế quái nào lại hết thời gian được? Thi trượt một cách nhục nhã ngay trên dốc, cảm giác oan ức vô cùng vì gần như chưa kịp làm gì thì đã trượt =((
Lần thi thứ 2 thì em không bình tĩnh nổi nữa, mất ngay 5 điểm ở vạch người đi bộ, mất tiếp 5 điểm đỗ non ở dốc, từ đó về sau mỗi lúc càng thêm căng thẳng, may không mất thêm điểm nào cho đến khi về đích. Ơn trời X_X
Hi hi, như cụ không gọi là tâm lý tốt ạ. Tâm lý của cụ diễn biến từ quá cẩn trọng, lo sợ rồi đến nôn nóng, bản thân còn thích cả driff nữa. Thi cử là có mẹo mực, tiểu xảo.

HoangAHM

Xe đạp
Cụ đi thi ăn mặc ngon vào, chải chuốt các kiểu con đà điểu để quên là mình đi thi lái xe--> tâm lý thoải con gà mái luôn. Đặc biệt là cụ nên hạ hết kính xuống khi cần ngoái cả đầu ra ngoài mà nhìn vạch và mặc xác các thằng xe sau. Mà cụ cứ xác định là qua được bài nào ăn bài đấy đừng có nghĩ đến các bài sau làm gì kẻo nghĩ nhiều quên cả bài mình đang đi. Chúc cụ thi đỗ.

RONGDEN1008

Xe hơi
Tất cả chỉ là do tâm lý thôi, lấy vợ khó thế còn làm được thì lái cái xe thì có gì khó. E hôm học thì học 1 xe, đi thi thì xe đó hỏng, lái xe khác vẫn nhẹ nhàng 100 điểm.

DoanNguyen95

Xe máy
em đi thi bài lùi chuồng lùi sát bên trái quá đè vạch lại còn chết máy rồi quá thời gian làm 1 phát 15 điểm :v

huy.pq

Xe đạp
Hồi em sát hạch tay lái ông thầy đưa cho chai rượi bảo làm mấy ngụm cho hết run. Em làm một hơi hết 1/4 chai,lên chả run mịa giề, lái , lùi lụa như Thầy 95 điểm ( Mất 5 điểm đỗ non, khởi hành ngang dốc cho chắc ăn)
Thế lúc lái ra đường cụ có uống như thế không? Có thì bảo để em còn tránh. =))

pqt1979

Xe điện
Website
www2.badamgia.com
Cá nhân cháu thấy cái việc đáng sợ nhất trên đời ~X( là lấy vợ mà các Cụ còn có gan dám làm và làm được thì thi cái B2 này nó có cái gì đâu nhỉ.
Cháu đủn đít cho cụ chủ lấy động lực.

Mẹ Mướp

Xe tải
Hi hi, như cụ không gọi là tâm lý tốt ạ. Tâm lý của cụ diễn biến từ quá cẩn trọng, lo sợ rồi đến nôn nóng, bản thân còn thích cả driff nữa. Thi cử là có mẹo mực, tiểu xảo.
Dạ không, tâm lý thi lần đầu của em là hoàn toàn tốt mà cụ, tốt đến mức quá bình tĩnh nhẩn nha nên trượt. Đến khi thi lần 2 mới chuyển thành lo sợ.
Nhưng em đồng ý với cụ là thi cái bằng lx này hầu như toàn bằng mẹo mực và tiểu xảo, chứ không thực sự phản ánh trình độ, kỹ năng lái xe.

Hoa shop Toys

Xe đạp
Thi xe chíp nó khác với đi thực tế trên đường mà. Nhiều bạn lái tốt trên dường rồi mà thi thực hành xe chíp vẫn toạch như thường.

mpark

Xe máy
chung khoá em có 1 anh tài đang lái chui bên ngoài vô thi vì tự tin quá mà rớt,em bò chậm mà lại đậu.

Amazzar

Xe hơi
Cá nhân cháu thấy cái việc đáng sợ nhất trên đời ~X( là lấy vợ mà các Cụ còn có gan dám làm và làm được thì thi cái B2 này nó có cái gì đâu nhỉ.
Cháu đủn đít cho cụ chủ lấy động lực.
Cụ nói chuẩn. Em thi bằng lái xe xong mấy năm sau mới dám lấy vợ :))

Trạng thái
Thớt đang đóng