Em đang cực kỳ phân vân giữa ecosport và kia k3

merseyside

Xe máy
Em cám ơn các cụ đã tư vấn nhiệt tình cho em ợ. Có cụ nào cho em xin cái giá với km của cả 2 em nó được không ợ.
cụ chủ cuối cùng đã quyết định quất em nào chưa ?
mà các cụ sâu đâu rồi, cho giá cụ chủ đi chứ

vietdungqh

Xe đạp
Cụ lấy bản nào e báo giá cho cụ nào
chênh nhau chẳng đáng mấy. Nếu mà có lấy cứ bản titanium mà phang thôi cụ ah. em nhìn màu trắng có cảm giác trường dáng hơn, màu đỏ nhìn nổi bật quá nên nhìn xe ngắn củn. :D

Website
fordfocus.com.vn
chênh nhau chẳng đáng mấy. Nếu mà có lấy cứ bản titanium mà phang thôi cụ ah. em nhìn màu trắng có cảm giác trường dáng hơn, màu đỏ nhìn nổi bật quá nên nhìn xe ngắn củn. :D
Thế thì xúc thôi cụ, lúc nào cụ lấy cụ ới e , rất mong được hợp tác với cụ :D

ReventonV12

Xe máy
Mình mới mua xe lần đầu , chưa lái thử con nào - Lúc đầu phân vân 3 con Cruze LTZ , K3 1.6AT , Mazda 3 1.5 All-new … Ra xem thực tế xong chốt hạ K3 2.0AT luôn cụ ạ :D ! Vote K3 1 vé cụ nhá … Cơ mà khuyên cụ cứ đi theo tiếng gọi con tim , mua cho cụ chạy mà :D

kiralyhung

Đi bộ
K3 nhìn sang hơn bác ạ.Ecosport nhìn dáng ko được đẹp bằng K3

Redchilli

Xe máy
Sau một thời gian lúa gạo được bình ổn giá. em gom thóc bán gạo được khoảng 650 củ (±100 nếu máu em có thể bán luôn cả thóc giống). Thóc coi như đã xong em chuyển sang giai đoạn ngắm để nhắm. 1 time tương đối ngắm các em sunny, city, mazda 3. Hiện giờ em đang rất rất phân vân giữa em kia k3 và em ecosport (em quyết không chờ mazda cx3 nữa vì đến giờ vẫn chưa thấy tin tức gì từ em nó). em muốn mua xe chỉ để phục vụ gia đình đi chơi, quê quán, năm nữa ông cụ về hưu để ông cụ đi loanh quanh thành phố thăm bạn thăm bè chứ cơ quan cách nhà em chưa được 1km em đi ab. em mới chỉ đi qua kia forte, chưa thử ford nhưng rất khoái em nó, thầy em thì hơi nghiêng về k3 vì đã khoái forte. Đi lễ đầu năm em lỡ để lọt tai lời lão thầy bói là mua bán lớn phải sang tháng 6. Xin các cụ nhiều exp cho em xin chút lời khuyên để em chốt luôn. Em cám ơn các cụ.
em cũng giống cụ này, sau một thời gian tìm hiểu nâng lên đặt xuống chạy thử các kiểu và cuối cùng em đã cưới em Ecosport mầu đen, mấy hôm nữa em lấy về show lên kính mời các cụ xem và cho ít gạch ạ.=))

Chỉnh sửa cuối:

khachuy225

Xe tải
cụ mua xe ecosport , chiếc xe đó sẽ không làm cho cụ thất vọng đâu

Tuanhang9193

Xe buýt
Thích dáng thì k3 , thích thực dụng thì ecosport ! Em vừa chén ecosport ! Còn tùy cụ chủ thớt

hoang chinh

Xe điện
Thích dáng thì k3 , thích thực dụng thì ecosport ! Em vừa chén ecosport ! Còn tùy cụ chủ thớt
Eco sport máy thoáng gầm cao ghế ngồi khá thỏa mái. Chúc mùng cụ cưới được Vk2 như ý

Mazspeed

Xe container
Nếu đó là chiếc xe đầu tiên, bác định dùng chung cho cả gia đình thì nên chọn sedan K3. EcoSport chỉ nên là chiếc xe thứ 2 hoặc thứ 3, khi mà bác đã có 1 chiếc khác rồi VD như Camry, CRV or SantaFe. Lúc đó mấy chiếc kia bạn đi là chính, EcoSport là xe nhỏ, nên để cho vợ đi chợ, đồng thời bác dùng đi nhậu nhoẹt, cafe cafao. Khi đó thì bác lại phải lựa chọn giữa EcoSport hay là Morning, i20, Yaris, Fiesta.

Em vừa đặt cọc EcoSport, nên com của em là khách quan nhé.

manu4ever87

Xe đạp
Nếu đó là chiếc xe đầu tiên, bác định dùng chung cho cả gia đình thì nên chọn sedan K3. EcoSport chỉ nên là chiếc xe thứ 2 hoặc thứ 3, khi mà bác đã có 1 chiếc khác rồi VD như Camry, CRV or SantaFe. Lúc đó mấy chiếc kia bạn đi là chính, EcoSport là xe nhỏ, nên để cho vợ đi chợ, đồng thời bác dùng đi nhậu nhoẹt, cafe cafao. Khi đó thì bác lại phải lựa chọn giữa EcoSport hay là Morning, i20, Yaris, Fiesta.

Em vừa đặt cọc EcoSport, nên com của em là khách quan nhé.
Em thấy lý lẽ của bác nó cứ thế nào ấy. Nếu đã có những chiếc SUV kia rồi thì người ta mua sedan luôn chứ đắn đo Eco, một chiếc mini SUV khác làm gì nữa. Như khu chung cư của em có khoảng 5 chiếc, toàn mua oto lần đầu không. Và cuối cùng chọn xe theo nhu cầu sử dụng của mình thôi, như nhiều bác đã tư vấn.

Chỉnh sửa cuối:

Mazspeed

Xe container
Em thấy lý lẽ của bác nó cứ thế nào ấy. Nếu đã có những chiếc SUV kia rồi thì người ta mua sedan luôn chứ đắn đo Eco, một chiếc mini SUV khác làm gì nữa. Như khu chung cư của em có khoảng 5 chiếc, toàn mua oto lần đầu không. Và cuối cùng chọn xe theo nhu cầu sử dụng của mình thôi, như nhiều bác đã tư vấn.
Đấy là suy nghĩ và nhu cầu của em thôi. Có Suv to rồi thì sẽ chọn xe bé, nhưng lại không thích gầm thấp, vẫn thích gầm cao nên chọn Eco. Còn nếu là chiếc xe đầu tiên cho gia đình, Eco chắc chắn là bé, do đó nên chọn K3. Em mua và sử dụng qua khá nhiều xe rồi, nên chắc là khác với khu chung cư của bác. Tuy nhiên cũng vẫn chỉ là suy nghĩ của em thôi, bác nghe được thì nghe, không nghe được thì theo trào lưu chung cư cũng tốt.

chienfiesta

Xe đạp
Chào anh . Thấy anh phân vân giữa 2 dòng xe như vậy thì mình cũng có một chút kiến giải về 2 sản phẩm là k3 và ecosport như sau:
eco : suv, titalium 750tr xuống đường
k3 : sedan, 800 tr xuống đường
mỗi loại xe có một ưu nhược điểm khác nhau. nhưng optiom gần tương đương nhau. ford thì nổi tiếng hơn về chất lượng khung gầm và chất lượng máy móc, kia thì hình thức bóng bẩy và hào nhoáng hơn. nhưng về dài lâu ford sẽ bền bỉ hơn. Cách tốt nhất là anh lên đi thử cả 2 để cảm nhận cho rõ. theo mình thì chọn 2 con đó con nào cũng rất ok. chúc anh cọn được vợ bé ưng ý.

vietdungqh

Xe đạp
Xin cám ơn các cụ rất nhiều vì đã tư vấn nhiệt tình giúp em. Nhờ các cụ em đã chốt em ecosport rồi ợ. Giờ chỉ đợi đến thời điểm thích hợp alo các bác sâu để lên cảm nhận lần chót và rinh em nó về thôi. Em chỉ có không ưng em nó lắm ở cái điểm nhìn bề ngoài ngắn cũn cỡn, còn lại những phần khác của xe cơ bản là phù hợp với nhu cầu sử dụng của em. Em sẽ khoe vợ 2 của em với các cụ trong một ngày gần nhất ợ. Một lần nữa cám ơn các cụ nhiều nhiều.

HNmember

Xe tăng
Chúc mừng chủ thớt. Vì nó là gầm cao nên trông ko đẹp lắm. Tất nhiên đi nhanh thì cũng không chắc như Fiesta được- nhưng về quê thoải mái ko lo sập gầm.
Mình đành phải hài lòng thôi vì vừa túi tiền, lại nhỏ gọn, chắc chắn. Xe Hàn đi được mấy năm thì xuống cấp nhanh hơn xe Ford, xăng ăn khi đó cũng tốn hơn, tuy nhiên nhìn lại dễ vào mắt.
Chúc chủ thớt gặp nhiều may mắn.

FujiS5200

Xe điện
Eco sport là chiếc xe nhỏ, như người ta gọi nó là Urban SUV, tức là chiếc xe dành SUV dành cho đô thị. Thế nên có lẽ nó dùng để chạy loanh quanh trong phố là thích hợp với công năng của nó hơn.

MiLens

Xe máy
K3 đi cụ ơi, eco trông nửa mùa lắm