[Funland] Em đi mổ thoát vị đĩa đệm.

Trạng thái
Thớt đang đóng

maymo

Xe tải
Lâu lắm mới vào thớt này. Các cụ thế nào ạ. Trời lạnh như này có đau lưng ko?
Năm mới chúc các cụ luôn khỏe mạnh!

tuanma

Xe hơi
Nói chung là mổ có được không cụ. Em có thằng em cũng bị, giờ thấy nói mang vác cái gì đó nặng là có vấn đề ngay.

Già Manly

Đi bộ
chú Higuain của đội real madrid bị TVDD mổ xong sang Napoli vẫn nhả đạn đều đặn. không biết bên đấy nó mổ thế nào hay nhỉ

shiva9988

Xe tải
chú Higuain của đội real madrid bị TVDD mổ xong sang Napoli vẫn nhả đạn đều đặn. không biết bên đấy nó mổ thế nào hay nhỉ
Nó mổ thay đĩa đệm nhân tạo, cái này nghe bảo đặt hàng riêng cực xịn. Ngon lành từ 3-5 năm r thay cái mới cứ đều đặn thế cụ ạ

silu

Đi bộ
em có chổ không hiểu sao bác Hai Vu lúc đầu là phồng l5s1 mà sau này lại thoát vị l4l5 nhỉ...???

shiva9988

Xe tải
em có chổ không hiểu sao bác Hai Vu lúc đầu là phồng l5s1 mà sau này lại thoát vị l4l5 nhỉ...???
Nó như kiểu domino ấy cụ ạ, bị đốt này nếu k điều trị kịp thời nó sẽ lan lên đốt trên

silu

Đi bộ
nhưng theo em nghỉ thì nó bị phồng trước nó phải thoát vị nhiều trước mới phải...mà cụ thớt chỉ mổ l4l5 thôi...hihi

quattrungbi89

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng bị đây các cụ ơi! em bị thoát vi L4-5 các cụ ạ! Đọc bài của cụ em thấy ảo quá, em nói luôn là nếu như cụ viết thì việc bác sĩ chỉ định cho cụ phẫu thuật như thế là quá vội vàng. Vì phẫu thuật với bệnh nhân thoát vị địa đệm chỉ phưong án cuối cùng...

shiva9988

Xe tải
Em cũng bị đây các cụ ơi! em bị thoát vi L4-5 các cụ ạ! Đọc bài của cụ em thấy ảo quá, em nói luôn là nếu như cụ viết thì việc bác sĩ chỉ định cho cụ phẫu thuật như thế là quá vội vàng. Vì phẫu thuật với bệnh nhân thoát vị địa đệm chỉ phưong án cuối cùng...
Cái này hoàn toàn là quyết định của bệnh nhân. Khi đã bị thoát vị thì hầu hết đều chỉ định mổ, còn mổ hay không thì phụ thuộc vào hoàn cảnh kinh tế và điều kiện của từng bệnh nhân. Nếu không thì họ sẽ chọn điều trị bảo tồn. Bây giờ pp mổ kiểu mới, rủi ro và khả năng tái phat cũng giảm khá nhiều so với hồi trước rồi, cụ không nên xếp ngoại khoa vào phương án bất đắc dĩ, nó chỉ là 1 pp như các pp khác . Chưa chắc bảo tồn đã tốt hơn là mổ đâu ạ.

phamhung357

Xe máy
Số 10 Đường Thanh Niên Tổ 3 F.Tô Hiệu TP.Sơn La T.
em cũng xin chia sẻ cùng các bác. cách đây hơn 7 năm ngày đó em đang học lớp 12 trong giờ ra chơi vô tình đùa nghịch ngã một cú rơi mông xuống đất ro cân nặng cơ thể cũng cao nên nằm im ko thở dc cứ ngáp ngáp. may có cậu bạn ra vuốt lưng và đập ngực như cứu chữa cho mấy ông sốc thuốc ngoài công viên. ngã xong rất đau nhưng sau một tuần là khỏi em cũng rất chủ quan nên ko đi kiểm tra gì hết. chỉ đến khi đi học chuyên nghiệp là sau đó hơn một năm bắt đầu có hiện tượng đau khi trở giời và đau từ vùng thắt lưng chạy dài hết mé ngoài của chân trái. các bác bị đau thì biết cảm giám nó đau ntn ạ. em vẫn nghĩ do ngã nên ảnh hưởng vẫn chủ quan không đi khám. cho đến năm thứ ba đại học bắt đầu ngồi oto nhiều thì cơn đau thật sự làm em vất vả trông đi lại và ngồi lái. đi lại thì lúc bt ko sao lúc đau như cà nhắc ko muốn nhấc chân lên rất khổ. còn ngồi xe oto với thời gian lâu nhất là xe số tự động thì thật là một cực hình. lúc xuống xe phải dùng tay nhấc chân ra ngoài rồi xuống. điều này rất bất tiện và các bác bị có lẽ sẽ hiểu ạ. lúc ở nhà hay đi massager chỉ thích dc ấn vào chỗ trên thắt lưng đoạn bị đau. dù đau nhưng thật sự cảm thấy rất dễ chịu ạ. nên đành phải đi khám ạ. em đi khám bác sĩ bảo chụp chiếu xem đi xem lại rồi kết luận bị lệch đĩa đệm. bác sĩ bảo phải điều trị và nặng thì phải mổ không thì hỏng chân trái và máu ko lưu thông ko nuôi dc nữa sẽ có nguy cơ gây teo chân. hx em nghe mà choáng váng sợ nhất lên thớt nên tìm mọi cách trên mạng và tham khảo những người đã bị. người thì bảo làm nọ làm kia nhưng em rò la một lượt và tìm hiểu quyết định đi châm cứu. vốn sợ tiêm từ bé nên nhìn kim châm cứu là khiếp nhưng vẫn pgair châm. công nhận là đỡ nhưng nó như liều thuốc giảm đau cực mạnh hết ngày là lại đau. vậy là hai tuần trời em châm cứu. ko thấy chuyến biến hx thấy nản quá và nghĩ tới phải lên thớt để sử lý cái đĩa đệm R6 và R8 đó. hxhx thật căng thẳng. vậy là về hn để quyết tâm đi khám lại và có biện pgaps sử lý cũng như nói với bố mẹ để chuẩn bị gạo lên thớt. nhưng thật may mắn cho em. vào một buổi chiều đi hn để khám. thì rẽ vào nhà bạn học chuyên nghiệp chơi. mẹ nó thấy em đi cà nhắc nên bảo mày nằm lên giường nằm úp lại và duỗi thẳng chân tao xem. bác bảo mày thọt à mà chân ngắn chân dài tn. em bảo bác cứ đùa chân cháu đau nên vậy chứ ko đã duỗi thẳng rùi. bác bảo thôi tốt nhất mày qua Bà Ngọ chỗ chùa bộc đi. Bà ấy làm dc vì mày bị về xương khớp. em cám ơn và cùng thằng bạn ra đó. trước khi đi có hẹn trước và hẹn bà lúc 3h vì hôm đó bà đi dưa cháu đi thi đại học về. em đến và chờ đến 3h30 thì bà về và chờ đến hơn 4h thì đến lượt em nói qua tình hình và Bà bảo em ngồi vào ghế ôm lấy tựa lưng và cởi áo quay lưng lại phía bà. bà vuốt từ trên cổ dọc sống lưng đến xương cụt bà bảo lệch hai đốt R6 và R8 bà bảo ngồi yên và chịu đau nhé. bà có cái rùi rồi bà cứ ri cái rùi xung quanh cái đốt đó lúc rùi vừa buồn vừa đau hxhx khó tả nhưng đau ạ. rùi dc một lúc bà bảo chịu đau nhé bà ấn một phát rùi ray ray chỗ vừa làm hxhx đau điếng người em chẩy cả nước mắt. cái thứ hai cũng vậy ạ. rồi hai bà con ngồi nc bà bảo cháu quá may khi để lâu như vậy mà chưa bị vôi hóa hay hóa sừng hxhx. em cũng thấy may và giờ là hết và ngồi khoanh chân và đi lại thoải mái. kể cả duỗi chân và ngồi oto cũng vậy ạ. đấy là chính em bị và em chia sẻ cùng các bác để m.n biết và có những cách điều trị riêng khi chưa đến lúc mổ thì có một địa chỉ để chưa ạ ạ. em ko quảng cáo hay ntn cho bà nhé. các cụ cứ đến ngõ 110 chùa bộc hỏi từ hàng nước chè đến nhà dân ai cũng biết ạ. em ko nhớ số nhà cụ thể ạ. các bác cần cứ qua hỏi ạ. bà làm việc thiện nên tiền nong rất hợp lý ạ. kể cả bị sai khớp hay ngã trẹo tay ạ. em nghe m.n nói bà còn đứng ra bảo hộ cho 50 em bị chất độc mầu da cam và nuôi ở dưới chùa chỗ cầu vượt đồng văn hà nam ạ. em xin chia sẻ chính câu chuyện của em với m.n ạ.
cảm ơn m.n do em viết bằng di động nên dấu chấm và cách bố trí văn bản ko dc đẹp. m.n thông cảm ạ!

AroNguyen

Đi bộ
Em bị thoát vị đĩa đệm

- Thường thì hở ra lúc nào nta đắp lúc đấy nhưng mình ban ngày thì bận nên chỉ đắp từ 11h đêm -7h sáng. Một miếng này dùng trong 2 ngày 50k/1m còn thuốc mua 1 túi 50k về pha dùng khoảng 2 tháng mới hết. Như mình đã nói mình đắp > 10 ngày bắt đầu thấy tác dụng rõ rệt, 1 tháng thấy đỡ > 90% nhưng bây giờ vẫn đắp cho nó yên tâm. Về vấn đề lấy thuốc nếu bạn có người nhà ngoài Bắc này có thể nhờ nta lấy giúp được thì tốt bởi thuốc này nhà thuốc k bán nhiều chỉ 5 miếng một bởi liên quan tới vấn đề bảo quản. Đây là thuốc tươi nên ko để được lâu. Có gì cần giúp thêm nếu có thể cứ hỏi, giúp đc gì mình sẽ giúp.
Chào cụ, em là Nghĩa 22 tuổi ở Hải Phòng. Cho em hỏi thăm tình hình bệnh tình cụ hiện tại, giờ cụ thấy trong người thế nào rùi, em cũng bị thoát vị đĩa đệm L5-S1 và em ở Hải Phòng. Nghe nói cụ có biết phương thuốc hay điều trị nên em rất quan tâm, mong cụ chia sẻ giúp em và những anh em khác. Em muốn biết địa chỉ và thông tin của thầy thuốc ở vĩnh bảo hải phòng mà cụ đã nhắc đến . Thanks cụ rất nhiều

AroNguyen

Đi bộ
cụ cứu em với

cách đắp thuoc của bạn có giong voi cach mà mình sưu tầm ko? tức là kê lưng cho cao đó ?nếu bạn có địa chỉ nhà thuốc đó thì cho minh xin để mình hỏi cho kĩ
Em ở ngay Hải Phòng. Thoát vị L5-S1 đang rất đau. Xin cụ chia sẻ thông tin cụ dùng thấy tác dụng thế nào và nếu dc cho em xin số fone thầy thuốc. hu hu . Em mấy tháng nay rồi ngày nào cũng đau, cũng âu lo :((

shiva9988

Xe tải
Em ở ngay Hải Phòng. Thoát vị L5-S1 đang rất đau. Xin cụ chia sẻ thông tin cụ dùng thấy tác dụng thế nào và nếu dc cho em xin số fone thầy thuốc. hu hu . Em mấy tháng nay rồi ngày nào cũng đau, cũng âu lo :((
Xin chia sẻ với cụ là em cũng l5-s1. Mấy tháng chứ 1 năm vẫn còn đau cụ nhé, bệnh này không nhanh mà đỡ được. Cụ phải quyết tâm kiên trì tập luyện, kiêng cữ thay đổi chế độ sống cho lành mạnh. Em bị từ t4 2013 và h e chơi lại được bóng rổ rồi. Không nhờ thuốc thang gì cả, cũng chẳng nhờ lang y này. Chỉ nhờ ý chí quyết tâm tập luyện của em thôi. Cụ vào fb search:Hội những người bị thoát vị đĩa đệm- bệnh cột sống, trong đó có review chi tiết về bệnh của em cũng như quá trình tập luyện của em đó. Tin vào bản thân mình ấy cụ, hãy tự mình cứu mình.

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
Trạng thái
Thớt đang đóng