[Thảo luận] Em đỗ xe như này đúng hay sai

goldfiat76

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Các cụ phải đọc kỹ lỗi nhé: " Đỗ xe không đúng nơi quy định" là chuẩn! Nơi bác chủ thớt đỗ không phải là nơi quy định vì không có biển Parking.
Phường cũng không bắt cụ lỗi đỗ xe trái phép hay sai luật nhé! Ngẫm ra thì lỗi bị vịn là đúng 100%!!!

Bắc Âu

Xe điện
Đây chỉ bàn về Luật thôi. Còn về văn hóa giao thông em thấy nhiều bãi đỗ xe dưới lòng đường của Sở GTVT cấp cũng gây cản trở bỏ xừ.
Về Luật thì cụ hoàn toàn đúng, nếu xxx cố tình lập Biên bản thì cụ cho cái Đơn khiếu nại là sợ ngay
Cụ tuxedo cần tư vấn thì nhờ cụ này ạ.:D

ngày giữa đêm

[Tịch thu bằng lái]
E vừa mới "nướt" qua ý kiến của các cụ.
E có ngu ý thế lày.
1. Hôm trước, e đang tham gia GT - Xấu hổ quá, e nói thật, thận của e, dạo này "nó" yếu quá. Đành phải tìm cái gốc cây to to-khuất khuất, kê "súng" giải quyết - mà cũng có sung sướng ghề đâu? mắt trước mắt sau, chỉ sợ có "anh" xe cẩu or xe máy 113 đi dạo, tóm được thì cũng dầy dà phết - Tình ngay-lý gian mà!.
Nhưng cũng có phương án trong đầu rùi- Nếu lỡ điều đó xảy ra, thì đành bẩu: nếu các đồng chí ko tin thì vào đấy mà điều tra đi - ko khéo kiến & ruồi bu đầy rồi (E hay ăn mặn & có tí tiểu đường mờ).
Cũng đã thoát đâu, có 1 bác ra mắng vốn: ng đâu mà lịch sự thế.....................
E đành lói: bác thông cảm, cháu đã quan sát kỹ mà ko thấy có chỗ nào khả thi cả, nên đành.......................... . Cháu mà xin phép vào "nhờ" mấy nhà mặt phố, có khi còn bị chưởi nữa!!!!!!
2. Có cu lói: biết đâu Phường đó có cái "thông tư" riêng, của cái Phường đó!!!!!!!!!!!!!!!
Cái này nguy to đấy - Về sau e dự các cu đi đến đâu, phải xuống đó trước 3 ngày, để xem địa phương đó, có cái "lệnh" cấm mới ghề ko? để còn cập nhật thông tin

dongkijote

Xe điện
Không có lỗi"Đỗ xe không đúng nơi qui định" cụ ạ, xxx tự bịa ra lỗi.

tuanphuongduong

Xe tăng
Chẳng có gì sai cụ ợ

Qua Cơn Mê

Xe tải
Cụ chủ thớt đỗ không hề sai , người sai chính là CSGT và công an phường .

Bongbin2009

Xe tăng
E vừa mới "nướt" qua ý kiến của các cụ.
E có ngu ý thế lày.
1. Hôm trước, e đang tham gia GT - Xấu hổ quá, e nói thật, thận của e, dạo này "nó" yếu quá. Đành phải tìm cái gốc cây to to-khuất khuất, kê "súng" giải quyết - mà cũng có sung sướng ghề đâu? mắt trước mắt sau, chỉ sợ có "anh" xe cẩu or xe máy 113 đi dạo, tóm được thì cũng dầy dà phết - Tình ngay-lý gian mà!.
Nhưng cũng có phương án trong đầu rùi- Nếu lỡ điều đó xảy ra, thì đành bẩu: nếu các đồng chí ko tin thì vào đấy mà điều tra đi - ko khéo kiến & ruồi bu đầy rồi (E hay ăn mặn & có tí tiểu đường mờ).
Cũng đã thoát đâu, có 1 bác ra mắng vốn: ng đâu mà lịch sự thế.....................
E đành lói: bác thông cảm, cháu đã quan sát kỹ mà ko thấy có chỗ nào khả thi cả, nên đành.......................... . Cháu mà xin phép vào "nhờ" mấy nhà mặt phố, có khi còn bị chưởi nữa!!!!!!
2. Có cu lói: biết đâu Phường đó có cái "thông tư" riêng, của cái Phường đó!!!!!!!!!!!!!!!
Cái này nguy to đấy - Về sau e dự các cu đi đến đâu, phải xuống đó trước 3 ngày, để xem địa phương đó, có cái "lệnh" cấm mới ghề ko? để còn cập nhật thông tin
Em tưởng cụ có cao kiến gì, hóa ra cụ kể chuyện *** bậy.
Cụ đừng sang SENEGAN nhá, luật bên đấy là thò ra cắt luôn, chưa cần phun nước cụ ợ...^:)^^:)^^:)^

thia.nh

Đi bộ
Giang hồ hiểm ác - Mất mát khó lường!!!!!!!!!!!!!!!!1

tranngochai1979

Xe tải
Các cụ quên mất quy định đỗ tại các điểm giao đồng mức phải cách tối thiểu 5m tính từ mép giao cắt. Điều 8, mục 2, khoản g nghị định 34/2010/NĐ-CP :
[FONT=&quot]Điều 8. Xử phạt người điều khiển, người ngồi trên xe ô tô và các loại xe tương tự ô tô vi phạm quy tắc giao thông đường bộ[/FONT]
[FONT=&quot]g) Dừng xe, đỗ xe tại các vị trí: bên trái đường một chiều; trên đoạn đường cong hoặc gần đầu dốc nơi tầm nhìn bị che khuất; trên cầu, gầm cầu vượt, song song với một xe khác đang dừng, đỗ; nơi đường bộ giao nhau hoặc trong phạm vi 05 mét tính từ mép đường giao nhau; điểm dừng đón, trả khách của xe buýt; trước cổng hoặc trong phạm vi 05 mét hai bên cổng trụ sở cơ quan, tổ chức có bố trí đường cho xe ô tô ra vào; nơi phần đường có bề rộng chỉ đủ cho một làn xe; che khuất biển báo hiệu đường bộ;

Chú Taxi kia dính "Chưởng" là đúng rồi, kêu ca gì nữa.
[/FONT]

Chỉnh sửa cuối:

pupil

Xe điện
Thằng gánh tội to nhất là thằng thông qua qui hoạch khu dân cư không có chỗ đỗ xe. Thằng tội to thứ nhì là thằng để chó sổng chuồng cắn bậy. Thằng dân không có lỗi !

Matizcoi

Xe cút kít
Luật quy định là vi phạm ở "đường", thế trong ngõ hay ngách to có được coi là "đường" ko?
Em hỏi thế cho chắc vì 1 cái lối đi to to giao nhau với 1 đường khác còn ko phải là ngã 3 cơ các cụ ạ.

FC MU

Xe tải
dạo này bọn chó đang đói nên phải tìm cái j đó để ăn bẩn cụ ạ.nhìn anh thì em trả thấy cụ sai cái j cả.

everest_mblack

Xe tăng
Tôi không làm điều pháp luật cấm, kụ đỗ ngon lành cành đào trong ngõ khá rộng lại không biển cấm.
Kụ đúng.

FujiS5200

Xe điện
Cái này phải xem kĩ quy định trên phường nữa, nhỡ đâu nó có cái quyết định dẹp hè thông đường thoáng thì cũng mệt đấy.
Phường lại bắt chước thành phố ra cái nghị quyết "Tuyến ngõ văn minh" thì cụ chết trăm phần trăm rồi :))
Còn chuyện đỗ xe trong ngõ thì em nghĩ thế này, dù là không có biển cấm đỗ dừng: Chỉ đỗ xe khi ngõ đủ rộng, không làm cản trở giao thông qua lại. Không cản trở có nghĩa là không gây ùn tắc cho các xe qua lại chứ thực tình là cứ bê cái xe ra đường là đã "cản trở" thằng khác rồi.

ngày giữa đêm

[Tịch thu bằng lái]
Cái ngã nọ- ngã kia, e ko dám bàn - vì cái lày nó là "chuyên đề" của cụ Sốt - lớ dớ "động" vào, cụ ấy lại mắng cho - dại mẹt.
Cái chuyện "lái" bậy - Đố cụ nào, ko có trên 1 lần, kê "súng" làm bừa 1 phát.
"nó" cũng xêm-xêm như đi tìm cái biển màu xanh, có chữ P to tướng, để kê "xe" làm 1 phát - Có mà chạy đi mua "bỉm" còn nhanh hơn.
Nếu ở sê-nê-gan, e cứ làm làm cái chai "LAVI", kê "súng" làm 1 phát - Đố bố con thằng nào phát hiện đc - Phải cái làm như thế, cũng "Bức xúc" & "gò bó" lắm - Ko 'sướng" như ở cánh đồng quê ta

ranger211

Xe tăng
xxx đói quá cắn càn thôi mà. Kiểu này là DÊ LÀM KHỔ BÒ.

giacmoxe4

Xe điện
Càng ngày càng đói,xe đỗ trong ngõ cũng vợt.Bó tay.^:)^

HuyPhongMSC

Xe máy
Cung chẳng sai gì cả, nhưng cần đỗ hợp lý để mọi người cùng tham gia giao thông

panda007

Xe tải
XXX nó bảo đấy là tuyến " Ngõ" văn minh thì sao nhỉ