[Thảo luận] Em hỏi đường mùng 2/9 này đi Ninh Bình

cuongba

Xe buýt
Các Cụ cho em hỏi đường đi Ninh Bình giờ ra sao. Cả năm nay em k đi đường bộ qua đó. Hè vừa rồi đi nghỉ mát thì đi xe khách lên xe nằm ngủ chả ngó nghiêng gì cả. Thấy bảo cầu Gián Khẩu gì đó sửa chữa giờ chả biết xong chưa. Tkiu các Cụ nhé.

HUNGSMUN

Xe container
Các Cụ cho em hỏi đường đi Ninh Bình giờ ra sao. Cả năm nay em k đi đường bộ qua đó. Hè vừa rồi đi nghỉ mát thì đi xe khách lên xe nằm ngủ chả ngó nghiêng gì cả. Thấy bảo cầu Gián Khẩu gì đó sửa chữa giờ chả biết xong chưa. Tkiu các Cụ nhé.
Cụ xuất phát từ đâu ạ?

H.T

Xe hơi
Website
www.htecom.vn
Nghe tin thì cầu Gián Khẩu sửa xong rồi cụ ạ

HUNGSMUN

Xe container
Cụ đi Khuất Duy Tiến lên Pháp Vân- Cầu Giẽ rối cứ thế mà thẳng tiến, quy định tốc độ bao nhiêu thì cứ thế mà chạy. Cầu Gián Khẩu sửa xong lâu roài, không phải lo đâu cụ ạ. Cần kiên trì khi đi trên đoạn đường Thành Phố Phủ Lý vì nó tương đối dài và hay bắn tốc độ (đặc biệt là chiều về); Đến Đồng Văn nên chạy đúng tốc độ vì ở đây thường xuyên bắn kể cả sáng sớm tinh mơ. Trên tuyến này có rất nhiều xe chạy tuyến Thanh Hoá, Nghệ An, Hà Tĩnh; gặp đội này trên tránh từ xa hoặc cho nó vượt vì nó chạy láo lắm. Chúc cụ lái xe an toàn và có một chuyến đi vui vẻ.

ThienRacer

Xe buýt
Gián Khẩu xửa xog gần 1 tháng rồi, nhưng vẫn khó đi lắm bác ah?
nếu xăng bác dư thì đi về hướng Phủ Giầy - Nam Định rồi ngoặt lên nhé!!

cuongba

Xe buýt
Sửa xong mà vẫn khó đi nghĩa là làm sao cụ nhỉ? Tắc đường hay do đường xấu.

ThienRacer

Xe buýt
Sửa xong mà vẫn khó đi nghĩa là làm sao cụ nhỉ? Tắc đường hay do đường xấu.
tức là chỉ sửa cầu thui
còn đường thì vẫn đang làm dở mà
.. chúc cụ đi an toàn nhé!

_ChevyCamaro_

Xe tải
Đường Ninh Bình về cơ bản đã được nâng cấp và làm mới rất nhiều đoạn. Chào mừng cụ đến với cố đô quê em! :D

hihodu

Xe tăng
Cụ đi Khuất Duy Tiến lên Pháp Vân- Cầu Giẽ rối cứ thế mà thẳng tiến, quy định tốc độ bao nhiêu thì cứ thế mà chạy. Cầu Gián Khẩu sửa xong lâu roài, không phải lo đâu cụ ạ. Cần kiên trì khi đi trên đoạn đường Thành Phố Phủ Lý vì nó tương đối dài và hay bắn tốc độ (đặc biệt là chiều về); Đến Đồng Văn nên chạy đúng tốc độ vì ở đây thường xuyên bắn kể cả sáng sớm tinh mơ. Trên tuyến này có rất nhiều xe chạy tuyến Thanh Hoá, Nghệ An, Hà Tĩnh; gặp đội này trên tránh từ xa hoặc cho nó vượt vì nó chạy láo lắm. Chúc cụ lái xe an toàn và có một chuyến đi vui vẻ.
Cụ nói hết phần mọi người rồi. Cụ chủ cứ thế mà đi nhé,chúc cụ lái xe an toàn.

cuongba

Xe buýt
Cảm ơn các Cụ đã tư vấn. Cụ nào biết cho em hỏi nốt đường Pháp Vân Cầu Giẽ tốc độ tối đa là bao nhiêu, tối thiểu là bao nhiêu? Nếu đi tốc độ thấp đi làn thứ 2 từ trái sang có bị bắt sai làn không? Đoạn qua Phủ Lý thì phải đi dưới 50Km/h hay 40Km/h. Đuơng nhiên trên đường nó sẽ cắm biển, nhưng các cụ tư vấn trước đến nơi em chả cần phải nhìn biển cứ đúng tốc độ quy định mà chạy:)

streetwalker

Xe tải
Đường Ninh Bình về cơ bản đã được nâng cấp và làm mới rất nhiều đoạn. Chào mừng cụ đến với cố đô quê em! :D
Cụ này cứ thích dùng văn phong :D. Em thì nghĩ là kinh đô bị người ta bỏ đi :))

Furious

Xe điện
Có công việc thì cứ đi thôi, so với năm ngoái thì chả có đột biến gì nhiều đâu, nếu cụ sợ tắc thì đi theo cụ này cũng được.

Furious

Xe điện
Cảm ơn các Cụ đã tư vấn. Cụ nào biết cho em hỏi nốt đường Pháp Vân Cầu Giẽ tốc độ tối đa là bao nhiêu, tối thiểu là bao nhiêu? Nếu đi tốc độ thấp đi làn thứ 2 từ trái sang có bị bắt sai làn không? Đoạn qua Phủ Lý thì phải đi dưới 50Km/h hay 40Km/h. Đuơng nhiên trên đường nó sẽ cắm biển, nhưng các cụ tư vấn trước đến nơi em chả cần phải nhìn biển cứ đúng tốc độ quy định mà chạy:)
Em hóng chuyện với mấy tài già xe khách nói qua đoạn Phủ Lý có một gia đình chuyên bắn tốc độ, bắn tại nhà - ven đường (2 bố con thằng này là thường dân nhé, chuyên bắn cho Trương Tuần để ăn % ^:)^)

onglao_danhca

Xe buýt
Đường PV-CG :
Làn trái : Max =100; Min = 80
Làn giữa : Mã =80 ; Min = 60
Nhưng hiện nay chưa thấy bắt lỗi tốc độ < Min.
Đoạn này có Camera tự động , có ghi hình online . Đến Trạm soát vé Trương tuần sẽ làm việc với các xe V > Max với ảnh cầm sẵn trên tay.
Việc chuyển làn thì cụ cứ xi-nhan chuẩn và đảm bảo tốc độ là được.

be beo

Xe tăng
Đường PV-CG :
Làn trái : Max =100; Min = 80
Làn giữa : Mã =80 ; Min = 60
Nhưng hiện nay chưa thấy bắt lỗi tốc độ < Min.
Đoạn này có Camera tự động , có ghi hình online . Đến Trạm soát vé Trương tuần sẽ làm việc với các xe V > Max với ảnh cầm sẵn trên tay.
Việc chuyển làn thì cụ cứ xi-nhan chuẩn và đảm bảo tốc độ là được.
Cụ cho em hỏi tý: cái camera tự động nó nằm ở đâu, em tò mò quá...?

Taihoatu

Xe lăn
2-9 Em cũng về Ninh Bình, Em xuất phát sớm hơn cụ một tý ạ. Cứ đi đúng tốc độ thì chẳng sao đâu cụ ơi. Em thấy nhiều cụ ở Ninh Bình quá, hay 2-9 này về Ninh Bình chúng ta họp hội đồng hương of các cụ nhỉ.