Em hỏi một chút về Cruze và Laceti CDX

ngocphandang

Xe tăng
Thực tình em đang bị thích dáng của 2 em này, nhưng chưa có đk, nhưng vì thích nên em tìm hiểu nó chút ạ. Cụ nào có thể phân tích hộ em 2 con này khác gì nhau không ạ, chứ bên ngoài em thấy y xì nhau, và con nào ngon hơn, con nào bổ hơn ạ (tư vấn MT thôi, em ko khoái AT nên ko quan tâm)

Emchaien

Xe buýt
Hồi trước cũng vì thích dáng của Lac mà em mua đấy cụ, em thì hay thích hình thức nên dù xe có thương hiệu mà xấu là e cũng không mua :D. Sau 1 thời gian sử dụng em thấy nó chả làm sao cả, cứ đổ xăng là đi thôi, mà còn nhiều tính năng nữa, đương nhiên thì tiền nào của nấy, tầm tiền này em chỉ hướng đến Lac.

ngocphandang

Xe tăng
Hồi trước cũng vì thích dáng của Lac mà em mua đấy cụ, em thì hay thích hình thức nên dù xe có thương hiệu mà xấu là e cũng không mua :D. Sau 1 thời gian sử dụng em thấy nó chả làm sao cả, cứ đổ xăng là đi thôi, mà còn nhiều tính năng nữa, đương nhiên thì tiền nào của nấy, tầm tiền này em chỉ hướng đến Lac.
Ặc ặc, cụ trả lời sai chủ đề rồi. EM cũng thích dáng con này nhưng mà em ko phân biệt được hai con này nó khác gì nhau ạ, hay chỉ khác một con nhập khẩu một con lắp ráp ạ

Emchaien

Xe buýt
Thế cụ tìm những thớt cũ đi, nhiều thớt bàn về vấn đề này rồi.
CDX và SE là 2 bản nhập từ Hàn nhưng bây giờ không nhập nữa
Cruze là bản trong nước, bây giờ thì toàn Cruze thôi nhưng có Cruze nhập không thì em cũng chưa tìm hiểu, hình như vẫn có 2 bản nhập và trong nước nhưng cái tên Lacetti thì không còn nữa

Gừng

Xe container
Ặc ặc, cụ trả lời sai chủ đề rồi. EM cũng thích dáng con này nhưng mà em ko phân biệt được hai con này nó khác gì nhau ạ, hay chỉ khác một con nhập khẩu một con lắp ráp ạ
cụ nhìn cái biển số sau

nếu lắp biển số mà còn thừa ra hai cái lỗ chờ vít nhỏ thì là Lac
Cruze thì ko có 2 cái lỗ đó

ngocphandang

Xe tăng
cụ nhìn cái biển số sau

nếu lắp biển số mà còn thừa ra hai cái lỗ chờ vít nhỏ thì là Lac
Cruze thì ko có 2 cái lỗ đó
Có phải em phân biệt 2 loại đâu cụ, nhìn logo là biết mà. Ý em là chất lượng về máy móc, thân vỏ í

Ronaldo_hq

Xe tải
Cruze cũng có nhập cụ ạ. Máy móc cruze và cdx hình như giống nhau

Truongcb86

Xe tải
Máy cruze ltz mới giống máy cdx cụ nhé, ngoài ra vỏ của cruze mỏng hơn khá rõ, cụ có thể ấn hoặc gõ vào là nhận ra sự khác biệt. :)

thanglq

Xe tải
Thực tình em đang bị thích dáng của 2 em này, nhưng chưa có đk, nhưng vì thích nên em tìm hiểu nó chút ạ. Cụ nào có thể phân tích hộ em 2 con này khác gì nhau không ạ, chứ bên ngoài em thấy y xì nhau, và con nào ngon hơn, con nào bổ hơn ạ (tư vấn MT thôi, em ko khoái AT nên ko quan tâm)
CDX là AT cụ nhé, SE mới là MT. còn CDX MT như cụ khoái thì chắc là nó chưa sản xuất.

trunggenius

Xe điện
Thứ nhất: Cụ không thích AT, CDX không nên tính vào so sánh vì rất hiếm gặp CDX MT. Cụ nên so sánh Cruze LS và Lacetti SE. 1 con là trong nước, 1 con nhập khẩu.
Thứ hai: Về logo, Daewoo khai tử nên Lacetti SE cũng không còn hàng mới... chỉ có hàng cũ còn Cruze LS có hàng mới. Cụ nói cụ chưa đủ điều kiện nên em sẽ xoay quanh 2 chiếc xe đã sử dụng.
Thứ ba: Option của Lacetti SE nhiều hơn Cruze LS, thêm ABS, lại là xe nhập khẩu nên nếu 2 con đời cũ thì giá Lacetti SE thường nhỉnh hơn Cruze LS dù không nhiều, khoảng 5-10 triệu.
Thứ 3: Lacetti SE thường là bánh sắt 15 inch, còn Cruze LS là bánh đúc 16 inch. Logo GM đương nhiên phổ thông và đẹp hơn logo Daewoo.
Cuối cùng: Nếu chỉ có 2 con để lựa chọn, cá nhân em sẽ chọn Lacetti SE.

Cần gì cụ trao đổi thêm nhé :)

Gentra hn

Xe buýt
cruze thì e chưa thử, nhưng lac se nhà e thì thấy tuyệt lắm cụ ợ...

chungnguyen5678

Xe tải
hàng nhập chắc chắn ngon hơn hàng nội cùng dòng rồi. đấy không chỉ là tâm lý mà là thực tế.
như em nắm được thì options của lac se hơn cruze ls. hai là xe nhập, tức là lắp ráp ở nước ngoài thì đồ đạc, dây chuyền lắp ráp, trình độ thợ chắc là ngon hơn trong nước (!)
nhưng xe mới giờ thì không còn lac se (hay lac sx) rồi, cụ nếu thik mới làm em cruze ls cũng được. độ lên tí nữa thì đẹp thôi rồi

chuvitpanpan

Xe tải
Thứ nhất: Cụ không thích AT, CDX không nên tính vào so sánh vì rất hiếm gặp CDX MT. Cụ nên so sánh Cruze LS và Lacetti SE. 1 con là trong nước, 1 con nhập khẩu.
Thứ hai: Về logo, Daewoo khai tử nên Lacetti SE cũng không còn hàng mới... chỉ có hàng cũ còn Cruze LS có hàng mới. Cụ nói cụ chưa đủ điều kiện nên em sẽ xoay quanh 2 chiếc xe đã sử dụng.
Thứ ba: Option của Lacetti SE nhiều hơn Cruze LS, thêm ABS, lại là xe nhập khẩu nên nếu 2 con đời cũ thì giá Lacetti SE thường nhỉnh hơn Cruze LS dù không nhiều, khoảng 5-10 triệu.
Thứ 3: Lacetti SE thường là bánh sắt 15 inch, còn Cruze LS là bánh đúc 16 inch. Logo GM đương nhiên phổ thông và đẹp hơn logo Daewoo.

Em là em ghét nhất cái vành sắt của SE, nếu chỉ có 2 lựa chọn thì em sẽ trọn Cruze =))

20m66595

Xe tăng

Cái cụ này chỉ đc cái nói chuận :))

20m66595

Xe tăng
Hai con này con nào cũng thua S Van của cụ :))
Em đang có ý định bán SE để nâng 1 số thứ đấy :)