Em hỏi về hình thức Condotel

konghai1209

Xe tải
Cấp lâu dài thì sai thôi chứ cấp 50 năm ai mà chả biết hở cụ
Dân ta mong cấp lâu dài cơ
Nếu được lâu dài thì mới có sóng được còn không vẫn nhạt nhòa như trước
theo như em đọc trong hướng dẫn mới của Bộ TNMT thì các dự án mới mới auto 50 hoặc 70 năm, còn các dự án đã thực hiện, tuy vào điều kiện được cấp có thể được áp dụng theo Điều 32 của Nghị định số 43/2014/NĐ-CP của Chính phủ quy định chi tiết thi hành một số điều của Luật Đất đai, Khoản 22 Điều 2 của Nghị định số 01/2017/NĐ-CP của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số nghị định quy định chi tiết thi hành Luật Đất đai

hanthach18

Xe máy
Vậy hả cụ, cụ cho em cái thùy link tham khảo xem cái luật thu hồi đó dư lào.
cái này cụ cập nhật thông tin truyền thông những dự án nghỉ dưỡng đã được thu hồi sổ đã cấp nha cụ

HiệpKan

Xe tải
tầm này phi ra biển là ăn sóng ướt người ngay các cụ à :))

linkkaka

Xe buýt
Con đò dịch đít sang sông
Sổ hồng chưa có, Em ngồi làm thơ :D

jojo_b

Xe tăng
Website
360.yahoo.com
Vừa có tin được cấp sổ rùi kìa các Bác, chúc mừng các bác nhé :)
Sổ thì trước sau gì chẳng cấp
Chưa có luật thì cố tình làm trước xong làm um lên khắc ra luật
Cái mọi người quan tâm là CĐT có trả cam kết lợi nhuận không kìa
Loại hình condotel thì em không ủng hộ cho lắm
1. Tất cả các cam kết đều có lợi cho CĐT
2. CĐT không làm đúng cam kết thì không ai làm gì đc
3. Mức giá để quá cao so với giá trị thực
4. Tính thanh khoản cực thấp
5. Mức lợi nhuận không tưởng!!
Tóm lại giống như một thằng xây khách sạn với nguồn vốn huy động đỡ phải vay ngân hàng, hoặc có vay nó cũng đẩy cho người khác vay!!! Chứ lợi nhuận ngon thì làm gì có chuyện ng ta đi chia sẻ với ai!!
Và có máu thì chọn thằng có tiền để mua thôi. Em không thích Vin nhưng riêng khoản trả lợi nhuận cho KH thì Vin chuẩn

hanthach18

Xe máy
Sổ thì trước sau gì chẳng cấp
Chưa có luật thì cố tình làm trước xong làm um lên khắc ra luật
Cái mọi người quan tâm là CĐT có trả cam kết lợi nhuận không kìa
Loại hình condotel thì em không ủng hộ cho lắm
1. Tất cả các cam kết đều có lợi cho CĐT
2. CĐT không làm đúng cam kết thì không ai làm gì đc
3. Mức giá để quá cao so với giá trị thực
4. Tính thanh khoản cực thấp
5. Mức lợi nhuận không tưởng!!
Tóm lại giống như một thằng xây khách sạn với nguồn vốn huy động đỡ phải vay ngân hàng, hoặc có vay nó cũng đẩy cho người khác vay!!! Chứ lợi nhuận ngon thì làm gì có chuyện ng ta đi chia sẻ với ai!!
Và có máu thì chọn thằng có tiền để mua thôi. Em không thích Vin nhưng riêng khoản trả lợi nhuận cho KH thì Vin chuẩn
cái này cũng là bài toán dòng tiền và phân khúc cho dòng tiền nhàn rỗi và có tính kế thừa nên mới đầu tư thôi, chứ chắc chắn là ko có lời rồi đó cụ, và có 1 điều quan trọng là hợp đồng hợp tác cho thuê chia lợi nhuận 80-20 hoặc 75 - 25, 85 -15... các cụ đọc kỹ 1 điều trong đó các cụ sẽ thấy KH thua ở 1 chỗ mà chưa chắc ai đã nhận thấy, nên khách hàng luôn là nắm đằng lưỡi, giờ cho có sổ hay ko sổ, có trả cam kết đúng hạn đi nữa KH cũng vẫn chết

linkkaka

Xe buýt
thơ hay quá cụ ơi kkk
đúng tâm trạng Em đó Cụ, Em có 2 con đò teo, 1 cái miền bắc 1 cái miền trung, 1 cái đã hoạt động được hơn năm mãi chưa thấy sổ đâu, 1 cái dự kiến tháng 9 này bắt đầu hoạt động mà cũng thấy hơi mông lung :D

hanthach18

Xe máy
đúng tâm trạng Em đó Cụ, Em có 2 con đò tel, 1 cái miền bắc 1 cái miền trung, 1 cái đã hoạt động được hơn năm mãi chưa thấy sổ đâu, 1 cái dự kiến tháng 9 này bắt đầu hoạt động mà cũng thấy hơi mông lung :D
kkk mông lung như 1 trò đùa thôi mà cụ kkk

diepnh81

Xe tăng
Các cụ chơi condotel quả là có lòng bao dung và nhân ái với CĐT, vd giá bán thực căn hộ bt chỉ 1,5 tỷ nó nâng giá lên bán cho các cụ 3 tỷ thế là thừa 1,5 tỷ thoải mái trả cho các cụ theo cam kết 10%/năm nhưng chưa trừ thuế, phí, trừ đi là nó lãi đơn lãi kép. Đó là chưa kể pháp lý, sổ sách còn ko có, chưa kể CĐT củ chuối như ô FLC nợ tiền cam kết của ng mua như chúa chổm, rồi ô ở ĐN huỷ bỏ cam kết luôn. Rủi ro hoàn toàn cho ng mua, sau mấy vụ lùm xum ai dám mua lại condotel của các cụ, thế là mất luôn tính thanh khoản hay nói đúng ra các cụ đang mất tiền của mình luôn

Nguyen Hoa DN

Xe tải
Đang nghĩ nhà nước chơi chiêu ra sổ để có thể lấy thuế của người dân. Ông nào muốn cấp sổ đóng thuế thì nhà nước lấy. Còn codotel cũng chỉ là codotel, không có được ở, không được vào kinh doanh, thì có sổ làm gì nhỉ?

tranchibang

Xe tải
Đang nghĩ nhà nước chơi chiêu ra sổ để có thể lấy thuế của người dân. Ông nào muốn cấp sổ đóng thuế thì nhà nước lấy. Còn codotel cũng chỉ là codotel, không có được ở, không được vào kinh doanh, thì có sổ làm gì nhỉ?
Cụ chuẩn. Vấn đề là có sổ để làm gì? Hầu như các csh ko ai ở, cho thuê thì ko có khách mấy

KhongTuoc17

Xe máy
E có chị gái mua ở Hội An, đến lúc cần tiền mà k ủn được, nản!

Dream30A

Xe hơi
Bao nhiêu tấm gương rồi mà cụ vẫn còn chưa tỉnh ngộ ạ? Bỏ tiền thật ra mua tiền ảo. Ngon thì ko đến lượt mình đâu.

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Bao nhiêu tấm gương rồi mà cụ vẫn còn chưa tỉnh ngộ ạ? Bỏ tiền thật ra mua tiền ảo. Ngon thì ko đến lượt mình đâu.
Cũng không hẳn như cụ nghĩ đâu. Nhưng tầm này em khuyên không dính vào condotel là chuẩn.
Trước đây từ thời đầu mà condotel chưa phổ biến đến mức ai ai cũng biết thì nó cũng rất ok đấy. Em có Condotel mà đến h này em đoán (đoán thôi) là nơi duy nhất không bị bắt buộc ký TIMESHARES với CĐT, của mình muốn làm gì thì làm. Sở hữu condotel đó cũng rất thích đấy cụ ạ.
Mấy cái biệt thự biển thì cũng chẳng khác gì về hình thức, vì nó không hình thành đơn vị ở mà chỉ làm để chủ đầu tư làm dịch vụ. Cơ bản là đưa tiền cho họ nấu cháo bán, và sẽ phát cho mình húp.

Mandarker

Xe tải
Cũng không hẳn như cụ nghĩ đâu. Nhưng tầm này em khuyên không dính vào condotel là chuẩn.
Trước đây từ thời đầu mà condotel chưa phổ biến đến mức ai ai cũng biết thì nó cũng rất ok đấy. Em có Condotel mà đến h này em đoán (đoán thôi) là nơi duy nhất không bị bắt buộc ký TIMESHARES với CĐT, của mình muốn làm gì thì làm. Sở hữu condotel đó cũng rất thích đấy cụ ạ.
Mấy cái biệt thự biển thì cũng chẳng khác gì về hình thức, vì nó không hình thành đơn vị ở mà chỉ làm để chủ đầu tư làm dịch vụ. Cơ bản là đưa tiền cho họ nấu cháo bán, và sẽ phát cho mình húp.
Có ven biển ko bác?
Phí dịch vụ CĐT thu như thế nào để vận hành như khách sạn, hay chỉ như chung cư bình thường?

hhnd

Tháo bánh
Condotel xác định cắt lỗ 50% thì may ra bán được lúc này

quanld

[Tịch thu bằng lái]
e chỉ băn khoăn là chi phí các kiểu ở tỉnh nó thấp hơn rất nhiều ở đô thị mà giá bán căn hộ cao gấp mấy lần nhưng các cụ vẫn mua. Tiếp đó là các cụ hỏi các chủ khách sạn xem vận hành bao lâu thì bắt đầu có lãi, e đồ rằng 3 năm đầu hòa vốn là may lắm rồi, ko thì lỗ là chuyện bình thường. Vậy tiền đâu mà vẫn trả lãi đều cho ae đc nhỉ?
Một vài ý kiến trái chiều để các cụ chiêm nghiệm, còn về tích cực thì condotel của cđt uy tín vẫn là sản phẩm đáng để đầu tư! :)

hhnd

Tháo bánh
e chỉ băn khoăn là chi phí các kiểu ở tỉnh nó thấp hơn rất nhiều ở đô thị mà giá bán căn hộ cao gấp mấy lần nhưng các cụ vẫn mua. Tiếp đó là các cụ hỏi các chủ khách sạn xem vận hành bao lâu thì bắt đầu có lãi, e đồ rằng 3 năm đầu hòa vốn là may lắm rồi, ko thì lỗ là chuyện bình thường. Vậy tiền đâu mà vẫn trả lãi đều cho ae đc nhỉ?
Một vài ý kiến trái chiều để các cụ chiêm nghiệm, còn về tích cực thì condotel của cđt uy tín vẫn là sản phẩm đáng để đầu tư! :)
trong vòng 2 năm tới thì Condotel đi bằng nạng hết, kể cả Vin, Sun

quanld

[Tịch thu bằng lái]