Khoe xe Em khoe vợ 2 - Merc GLC 300

tranviethung14

Xe máy
Em cũng đang chạy Sò Limited biển 30U chắc cùng đời bán WIns, đang lăn tăn Glc 250. Bác Wins cho em cảm nhận thay đổi thế nào khi đổi từ Sò lên Glc. Cái em ngại nhất là xe bé đi và ghế lái chật chội hơn. Tks bác

Winstorm07

Xe container
Em cũng đang chạy Sò Limited biển 30U chắc cùng đời bán WIns, đang lăn tăn Glc 250. Bác Wins cho em cảm nhận thay đổi thế nào khi đổi từ Sò lên Glc. Cái em ngại nhất là xe bé đi và ghế lái chật chội hơn. Tks bác
Về chất lượng, cách âm, độ bốc, tính năng cấu hình thì ko so sánh được rồi phải ko bác??!! :D
Có cảm giác chật chội hơn so với So, ngay từ lần đầu bước lên xe bác sẽ thấy ghế ngồi gò bó hơn do kiểu ghế ôm vào người, trần xe thấp hơn nên khi vào sẽ có cảm giác bị chạm đầu nếu ko nghiêng đầu.
Gương chiếu hậu bé hơn nên quan sát hẹp hơn, em đến giờ vẫn chưa quen và chưa tự tin khi lùi :D
Có thể do đã quá quen với Sỏ sau hơn 6 năm gắn bó rồi nên mới vậy.

Aziz Nesin

Xe tăng
Nếu cả tháng kiêng khem + rửa tay bằng 1kg OMO mà ra đc biển xe cụ chủ thì em cũng đành! Dưng mà ông cụ đã bảo "thiếu tao là không có được đâu" dồi nên chả bao giờ em cố!
Klq nhưng mà xe cụ đẹp tóa! Xin chúc cụ chủ luôn đủ sức khỏe để chiều chuộng vợ cả và chinh chiến cùng vợ hai!

tranviethung14

Xe máy
Về chất lượng, cách âm, độ bốc, tính năng cấu hình thì ko so sánh được rồi phải ko bác??!! :D
Có cảm giác chật chội hơn so với So, ngay từ lần đầu bước lên xe bác sẽ thấy ghế ngồi gò bó hơn do kiểu ghế ôm vào người, trần xe thấp hơn nên khi vào sẽ có cảm giác bị chạm đầu nếu ko nghiêng đầu.
Gương chiếu hậu bé hơn nên quan sát hẹp hơn, em đến giờ vẫn chưa quen và chưa tự tin khi lùi :D
Có thể do đã quá quen với Sỏ sau hơn 6 năm gắn bó rồi nên mới vậy.
Có chật lắm ko bác vì em cũng cao 1.75m nặng khoảng 71kg. Cho em hỏi hàng ghế sau thì sao ạ ? Cốp xe nữa có để đc 2 bộ golf ko ? Tks bác

Winstorm07

Xe container
Có chật lắm ko bác vì em cũng cao 1.75m nặng khoảng 71kg. Cho em hỏi hàng ghế sau thì sao ạ ? Cốp xe nữa có để đc 2 bộ golf ko ? Tks bác
Em nghĩ đơn giản nó thiết kế cho cả Tây lông đi rồi nên chui được vào trong xe thì ngồi được tuốt :D
Nó sẽ chỉ mang lại cảm giác cho bác về sự chật chội 1 chút mà thôi, bác hạ thấp ghế xuống, kéo lùi ra sau 1 chút thì cũng ok thôi.
Ghế sau ngồi cho 2 người cũng ko đem lại cảm giác gì quá bất tiện,
Cốp sau theo em nếu để 2 bộ góp sẽ hơi chật, để 1 bộ sẽ phải để chéo.

corollaJ

Xe buýt
Em nghĩ đơn giản nó thiết kế cho cả Tây lông đi rồi nên chui được vào trong xe thì ngồi được tuốt :D
Nó sẽ chỉ mang lại cảm giác cho bác về sự chật chội 1 chút mà thôi, bác hạ thấp ghế xuống, kéo lùi ra sau 1 chút thì cũng ok thôi.
Ghế sau ngồi cho 2 người cũng ko đem lại cảm giác gì quá bất tiện,
Cốp sau theo em nếu để 2 bộ góp sẽ hơi chật, để 1 bộ sẽ phải để chéo.
Để được 2 bộ cụ ạ (để chéo và chồng lên nhau nếu bộ túi gậy dài, nếu ngắn thì để song song) em đã thử rồi vô tư nhé, 3 bộ thì phải gập ghế và để dọc theo thân xe.

Lovestory1008

Xe tăng
Cụ Ông Cò cho E hỏi.
Vụ đèn pha bị Hơi nước đã có phương án xử lý chưa ạ ???
Mang vào Hãng bắt đền hay ntn cụ ?

Ông Cò

Xe buýt
Người OF
Cụ Ông Cò cho E hỏi.
Vụ đèn pha bị Hơi nước đã có phương án xử lý chưa ạ ???
Mang vào Hãng bắt đền hay ntn cụ ?
Vụ này chắc ko thể xử lý được cụ ợ. Em nghĩ có vài lý do dẫn tới việc hấp hơi nước ở đèn pha trên GLC: Có thể là do chất liệu nhựa và vỏ bề mặt ngoài của đèn làm quá mỏng, phần chuôi pha toả nhiệt chậm sinh ra chênh lệch nhiệt độ, áp suất giữa bên trong và bên ngoài đèn.

Nếu hiện tượng này thường xuyên và kéo dài sẽ dẫn tới việc choá đèn nhanh bị hoen ố và chắc chắn độ sáng sẽ giảm. Có 2 cách giải quyết chắc chắn hết: 1 là lấy cái khoan rồi khoan lấy vài lỗ đằng sau choá đèn (mũi khoan to hay bé tuỳ cụ), lấy keo phết xung quanh viền đèn. 2 là hãng Mer sớm triệu hồi GLC VN để thay đèn khác cho các cụ :D

Chỉnh sửa cuối:

Ông Cò

Xe buýt
Người OF
Còm này e chém ró nhưng không nhất thiết phải khác sự thật :D

Phải nói chính xác rằng hãng Mer rất khinh thường mấy ông tiêu dùng VN, đối với các hãng xe tại Việt Nam như Porsche, Audi, Lexus...khách hàng hoàn toàn có thể lựa chọn được các option riêng trong cùng 1 phân khúc, nhưng riêng đối với Mer đặc biệt là dòng GLC mới ra mắt tại Việt Nam thì Mer chửi thằng người tiêu dùng Việt rằng chúng mày éo biết hưởng thụ cái hay cái đẹp, từ dân tới lờ đờ chúng mày ngơ nên tao chỉ bán cho chúng mày loại rẻ tiền nhất thôi. Thực tế GLC bán tại Mẽo với rất nhiều option, AMG độ đẽo linh tinh cũng chỉ vào khoảng 55k $, tại Vn Mer bán cho các cụ khoảng 95k $ với bản base. Ofer nhà ta có nhiều xèng dám bỏ ra nhiều hơn để có những trang bị cho xe hiện đại hơn, phong cách hơn, đẹp mắt hơn cũng không có sự lựa chọn nào khác, đơn giản thôi vì chúng ta đang ở thiên đường nên mới có cái giá cắt cổ như vậy.

Ở đây em đơn cử so sánh 1 vài chi tiết của riêng dòng GLC tại Đức, Úc...

1. Nói có sách mách có chứng, đầu tiên phải nói đến cái bộ lazang xe GLC, rất nhiều cụ phàn nàn là tại sao cái lazang của GLC250 nó xấu tệ đến như thế? Xin thưa với các cụ rằng hãng Mer nó toàn lắp đồ rẻ tiền nhất trong cùng phân khúc rồi bán cho các cụ tại Việt Nam thôi. Bộ lazang 20inch có giá 4.799€ được lắp cho xe GLC tại Đức, Úc:
http://www.kunzmann.de/shop/de/reifen-und-raeder-mercedes-benz-glc-x253-komplettraeder-amg-20-zoll-sommer-komplettraeder-vielspeichen-original.htm?udef[orderby]=relevanz+DESC&caid=81
'

Bộ lazang hãng Mer lắp cho GLC250 rồi bán cho các cụ tại Việt Nam có giá 1199€, các cụ hãy yên tâm rằng không còn loại mâm nào của Mer xấu tệ và rẻ tièn hơn loại các cụ đang sở hữu đâu:
http://www.kunzmann.de/shop/de/fahrzeugveredelung-mercedes-benz-glc-x253-exterieur-18-zoll-felgensatz-5-speichen-rad-original-mercedes-benz.htm?udef[orderby]=relevanz+DESC&caid=81

2. Tiếp theo là một trang thiết bị quá đỗi bình thường và rẻ tiền nhưng rất tiện ích cho người sử dụng xe đó là cái tấm chắn khoang hành lý thì Mer cắt bỏ đối với dòng GLC tại Việt Nam. Khi các cụ chạy xe nếu có cái tấm chắn hành lý này sẽ giảm được vùng làm mát khoảng 25% của máy lạnh, nếu để đồ ở khoang hành lý thì tấm này sẽ chắn để có thẩm mỹ hơn đối với khoang hàng khách. Mer nghĩ quá đơn giản, mấy ông Việt Nam thì cần éo gì thẩm mỹ nên cắt bỏ.

Hiện nay chưa thấy ông nào bán cái cái này trên ebay, chắc ông nào cũng thấy cần thiết cho xe của mình chứ không hề nghĩ đơn giản như Mer.

(Còn nhiều)

corollaJ

Xe buýt
Em thì nghĩ nếu nó cho thêm đủ mấy cái option vào như cụ nói thì chắc giá bán có lẽ phải lên tới 3 tỷ mất ( đơn cử là mới nâng cấp giảm sóc và vài thứ linh tinh là glc 300 đội giá lên 120 triệu ngay). Lúc đó thì GLC chắc cũng chẳng hot như thế này, các cụ chắc cũng chẳng thèm bình luận ấy chứ :)).Tuy nhiên đến tấm chắn khoang hành lý mà cũng cắt, buộc thượng đế phải mua thì đúng là khó chấp nhận. Còn vụ đèn hấp hơi sao em không thấy xe em bị nhỉ?

crv.vt

Xe hơi
Em cũng tâm tư cái màn hình này lắm ạ.
Ko hiểu lý do gì mà đến giờ Merc vẫn để cái viền to thế?!! Trong khi làm mỏng đi thì có thể tăng diện tích màn hình lên bao nhiêu :(
bác ơi, hoa hậu còn chưa thạo tiếng Anh mà, bác sung sướng hưởng thụ em nó đi. em THÈM!

Winstorm07

Xe container
Cụ Ông Cò nói vậy thôi nhưng mỗi thứ cộng thêm tý vào rồi thuế chồng thuế là giá lên cao ngất ngưởng ngay ạ.
Túm lại là lỗi tại Định mệnh cụ ạ :D

khactuyen

Xe tăng
E nghĩ thoải mái cụ ạ, em đang đi Focus 2015 thấp bé hơn GLC mà còn vừa và ngồi rất bó (do ghế ôm lưng)
e cáo 1.8m nặng 71kg.