Em muốn mua hộp số MT nghĩa địa xe Daewoo Gentra 2007. Nhờ CC giúp

glai11.h

Xe tải
Xin chào các cụ. Em có con Gentra 2007, mà số 5 bị hỏng. Nay muốn mua hộp số nghĩa địa của xe nầy. Các cụ có bán, hoặc biết nơi nào bán chỉ giúp em với. Em xin cám ơn ạ.

Liuba

Xe buýt

nguyenminh15

Xe tải
Cụ qua keangnam em kiểm tra,em sẽ tìm đc cho cụ ạ

glai11.h

Xe tải
Xin cảm ơn 2 cụ Liuba và nguyenminh15ạ.
Cụ nguyenminh 15: Em đang ở 1 tỉnh tại Tây Nguyên nên không thể đến cụ được ạ.
Em xin kể sơ qua tình hình hỏng hộp số của xe em: Xe đang chạy bình thường, thời gian gần đây vào số và ra số hơi khó (nhiều khi đạp ly hợp 2 lần, hoặc có lúc phải dừng lại về số o mới chạy tiếp được). Đến gara thợ bảo rằng cần rả hộp số để kiểm tra. Khi rả hộp số thì thợ thấy rằng nhông đồng tốc số 5 bị mòn, tìm mua khoảng 10 ngày không có, Sau đó phải lắp vào chạy. Chạy được khoảng 100 km thì dính luôn số 5 (chỉ chạy được số 5 thôi, không vào được các số khác). Chạy về gara thì thợ tháo ra chổ dính số 5 và lắp vào chạy thử (vì mua không có nhông đồng tốc số 5). Chạy khoảng vài ngày thì bị kẹt số, về tháo ra thì bị gãy pe khóa nhông trên số 5 (pe lớn) – Nhớ là chỗ nầy có 2 pe: 1 pe lớn và 1 pe nhỏ (pe nhỏ khóa nhông dưới – lắp nhông đồng tốc số 5).
Tìm mua pe lớn không có (pe nầy đường kính 27mm, dày 2mm.
Lắp chồng 2 pe mua tại lạc xoong: mỗi pe đường kính 27mm, dày 0,8mm.
Chạy tiếp được vài ngày thì gãy tiếp 2 pe mua tại lạc xoong.
Gara bảo rằng do nhông đồng tốc số 5 bị mòn, nên đẩy nhông trên ra, pe không chịu được nên bị gãy.
Hiện tại thợ bảo rằng: - Phải mua nhông đồng tốc số 5 và pe lớn để thay thế (pe nầy tìm mua rất khó).
- Hoặc mua hộp số nghĩa địa.
Cho nên em lên đây nhờ các cụ giúp.
Đây là hình ảnh của pe lớn và nhông đồng số 5 mà em cần tìm mua.

Liuba

Xe buýt
Phe chỉ có tác dụng giữ, lực vừa phải. Phe mới thay đã bị gãy nghĩa là lực khá lớn. Nhiều khả năng trục bánh răng số 5 (bánh răng lớn) hoặc trục bánh răng lồng (bánh răng nhỏ) bị méo, ko đồng trục, gây rung lắc mạnh nên mới tạo ra lực lớn như vậy.
Không loại trừ khả năng như mình đã bị, là do lắp ko chuẩn chi tiết nào đó.

Chỉnh sửa cuối:

glai11.h

Xe tải
Đã nhiều ngày trôi qua, em cũng chưa mua được phụ tùng để thay thế. CC cho em hỏi thêm: Muốn mua hộp số còn mới của hãng thì hãng có bán không? và giá khoảng bao nhiêu? chứ xe chạy mà không có số 5 thì hao và chậm quá

Liuba

Xe buýt
Đã nhiều ngày trôi qua, em cũng chưa mua được phụ tùng để thay thế. CC cho em hỏi thêm: Muốn mua hộp số còn mới của hãng thì hãng có bán không? và giá khoảng bao nhiêu? chứ xe chạy mà không có số 5 thì hao và chậm quá
Bác alo bất kỳ hãng nào, hoặc bác sang bên khu vực các cửa hàng trên diễn đàn tìm số đt alo các bác chuyên bán phụ tùng xem có ko, phụ tùng GM Daewoo có bác MAST có nhiều đó bác. Trước bị vụ tuột số 5, mình ngâm cả năm, nhờ gara tìm mà họ ko tích cực, nên 1 năm quay lại cũng chả có. Sau phải dò tìm trên mạng, may gặp đc địa chỉ chuyên nhập hàng bãi, gỡ ra, đc mỗi 1 bộ.
Dưới đây là 1 địa chỉ có khá nhiều phụ tùng:
http://khophutung.vn/site/product?cat_alias=hop-so
http://sedanviet.vn/phu-tung-o-to-dong-xe-daewoo-gentra-59.html
Nếu bác có mã phụ tùng thì gõ vào đó tra xem có ko. Hoặc alo số hotline trên đó.
Mới tìm thấy link này, trúng ý bác chủ, ko biết còn hàng ko, và giá có còn vậy ko:
http://sieuthiphutung.net/phu-tung-theo-xe/phu-tung-xe-chevrolet--daewoo/daewoo--gentra/phu-tung-xe-chevrolet--daewoo-gentrahop-so-san-chevrolet--daewoo-gentra-id11511.htm?page=11

Chỉnh sửa cuối:

glai11.h

Xe tải
Em xin cảm ơn cụ Liuba nhiều.

nguyenkithanh

Xe hơi
Con gentra của em 2009. Bị vào số mắc và khó só 1 và số 2. Gra kêu vị mòn vòng đồng tốc. Bác nào có loại này ko ạh.