Em pó tay và chán toàn tập với những con sâu của hãng Ford này...

Kia DVD 5.1

Xe tăng
Quả thực là E kết xe Kia Soul bản full hơn nhiều, nhưng vì giáp tết nên hết màu như ý nên E đành quay sang lấy em Ford focus 5 cửa (vì E cũng thích kiểu dáng xe này và quan trọng Ford Long Biên còn đúng màu xe em thích). Tưởng lấy được xe đi trước tết ai ngờ vì cái thủ tục hành chính chết tiệt mà ra tết E mới lấy được xe và cũng từ đó thì cuộc hành hạ từ cái xe của E bắt đầu.
Chẳng biết cái hãng xe nổi tiếng USA sản xuất và lắp ráp ở Vịt mình kiểu gì mà ngay từ khi nhận xe E luôn bị hành hạ bởi tiếng kêu cọt cọt như con mối.. tiếng kêu đó nó xuất hiện bất kể lúc nào.. em đã từng bật to nhạc lên để át tiếng kêu đó nhưng vẫn không được. Và từ đó cho đến nay em vẫn bị ám ảnh bởi tiếng kêu đó. x-(
E đã đưa xe qua Ford Long Biên để kiểm tra rất nhiều lần, để xe ở đó từ sáng tới tối và thợ ở đấy cũng đốt của em mấy bình xăng .. sau đó nói là hết kêu rồi nhưng rồi vẫn đâu vào đấy..
E cũng đưa xe qua Ford Hà Nội, mấy bác thợ cả già ở đó đi thử xe cùng E, đi hết nửa bình xăng mới phát hiện ra tiêng kêu (cho dù tiếng kêu vẫn đều đều) nhưng rồi ngoài mấy động tác, xiết lại ốc ghế, gầm, máy.. thì vẫn không khá hơn là bao..
Vì E mua xe ở Long Biên Ford nên thỉnh thoảng được mấy cô marketing ở đó gọi điện chăm sóc thế này, thế khác và em cũng phản ảnh thực trạng khó chịu vô cùng do chiếc xe đem lại cho em nhưng rồi cũng chẳng khá hơn là bao...
Cậu Hợp phụ trách cố vấn dịch vụ đã lấy sổ BH của E để báo cáo với Mr.Tiến phụ trách bảo hành của nhà máy Ford Việt Nam về trường hợp xe của em. Nhưng mà đã hơn 1 tháng nay cũng chẳng thấy hồi âm gì cả.. Trong khi E vẫn hàng ngày bị tra tấn bởi tiếng kêu đó trên xe, nó trở thành nỗi ám ảnh của E mất rồi... 8-|
Theo các bác thì em phải làm sao với thái độ vô cùng thiếu trách nhiệm của mấy ông Ford này và cái kiểu làm việc thiếu trách nhiệm của mấy ông này thì làm sao Ford VN phát triển được cơ chứ???
và E có một lời khuyên cực kỳ chân thành với các kụ là: hãy tránh xa xe lắp ráp trong nước ra (trước đây E đi xe Kia morning nhập còn cảm thấy ổn hơn nhiều)...

HamLong3.0V

Xe điện
Em đồng cảm với bác chủ thớt. Em mới lấy FC 1.8AT được hơn tháng. Cứ đi vào đường nào k0 đẹp y rằng có tiếng rung rè rè rất khẽ bên cửa lái. Em đã ghé tai rất sát để nghe ngóng mà vưỡn chưa biết tại sao và cụ thể ở chỗ nào :-??( vì nó kêu bé quá nhưng vẫn khó chịu ). Em định hôm tới đi bảo dưỡng hỏi thử xem có trị được không. Hy vọng em k0 đau khổ như bác chủ thớt :-<

nguyenducduy

Xe điện
chia buồn cùng cụ, Cụ không may cưới phải vợ dở hơi rồi, chứ em cũng đi ford lắp ráp trong nước từ 2004 đến giờ mà chẳng hề hấn gì, ngoài thay lọc dầu, lọc gió và Giây cam ợ
Cụ chiến đầu ác liệt vào để đòi quyền lợi cho mình, chứ của đống tiền vậy mà mang cục tức vào mình thì giảm tuổi thọ mât.

nguyen huu linh

Xe tải
trước em cũng chạy focus 5 của, vì cách phục nên em chuyển sang dùng huyndai rồi.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

luklak

Xe điện
Bệnh này của bác khá giống xe iêm, kêu cút kít kiểu như xúc xắc khi vào gờ, chỗ xóc.
Đưa ra F TL cũng đi vài vòng chả phán được bệnh gì, chán lại đi về. Hôm rồi phát hiện được chính xác tiếng kêu từ phía sau ( cánh cửa sau) khả năng cao là bản lề hơi có vấn đề vì nhờ cậu em ngồi ghế sau giữ thì thấy hết kêu khi đi qua xóc.
Bác nên khoanh vùng và mang đến hãng để kiểm tra lại, kg nên phó mặc thợ hãng vì thợ hãng nhiều khi còn chưa đọc hết quyển manual, bệnh này khả năng sẽ được BH là cao, có thông tin gì mới bác cho a e biết nhé.

drive_w_care

Xe máy
Em đang tăm tia một em ford. Mới vào diễn dàn để ngâm kíu...ai dè gặp ngay bài nay. Chán lây với Ford thật.

thanhy5

Xe đạp
hix, thêm 1 bác giống iem. (focus 5 cửa mua được 3 tháng ở TL ford) . Em bị tiếng kêu ở cánh cửa bên phụ như kiểu có gì bị lòng, đi cứ lạch cạch rất khó chịu nhưng tạm thời đang bận nên sống chung hòa bình (mở to nhạc lên 1 nấc vậy). Định bụng hôm nào vác vào hãng nhưng chắc như bác này thì cũng không khá khẩm hơn.

Taxi25

Xe buýt
Xe của em cũng bị kêu thế nhưng trôm vía được 3 hôm thì nó hết kêu rồi mà chẳng hiểu tại sao. Ford liên doanh với Diesel Sông Công nên chất lượng nó cũng chỉ như công nông đầu ngang thôi b-)

Kia DVD 5.1

Xe tăng
Bệnh này của bác khá giống xe iêm, kêu cút kít kiểu như xúc xắc khi vào gờ, chỗ xóc.
Đưa ra F TL cũng đi vài vòng chả phán được bệnh gì, chán lại đi về. Hôm rồi phát hiện được chính xác tiếng kêu từ phía sau ( cánh cửa sau) khả năng cao là bản lề hơi có vấn đề vì nhờ cậu em ngồi ghế sau giữ thì thấy hết kêu khi đi qua xóc.
Bác nên khoanh vùng và mang đến hãng để kiểm tra lại, kg nên phó mặc thợ hãng vì thợ hãng nhiều khi còn chưa đọc hết quyển manual, bệnh này khả năng sẽ được BH là cao, có thông tin gì mới bác cho a e biết nhé.
Thưa với bác, chẳng là em cũng trong nghề xe nên từ lớn đến bé trong Ford em đều biết hết nên xe của E chẳng bao giờ để cho mấy chú thợ lon ton động vào mà toàn thợ cả và Cố vấn kỹ thuật xịn đấy chứ... nhưng mà em tốn với mấy chú đó vài bình xăng rồi mà vẫn chẳng sửa được cái bệnh quái lạ đó..
Qua đây em cũng lưu ý các bác khi đi sửa xe ở Long Biên Ford phải rào đón ngay từ đâu luôn chứ không thì: Ở đó họ quản lý thợ cực kém, nên xe của mình để đấy mấy chú thợ cứ chui vào bật điều hòa nghe nhạc, mở đĩa ra xem, tự do lôi xạc điện thoại ra xạc và chân tay thì bẩn thỉu ... Xe của em khi vào còn nửa bình xăng và đồng hồ điện tử xăng đang báo: 10,6l/km khi nhận xe thì kim xăng báo gần hết và đồng hồ điện tử xăng báo: 28,5l/100km (Chắc mấy chú thợ bố láo đó chui vào xe em bật điều hòa, xem phim cả buổi luôn).. Em cũng đã phản ánh và cũng nhận được lời hứa sẽ xử lý nhưng mà cuối cùng vẫn pó tay toàn tập với Ford Long Biên ... ^:)^

mercurate

Xe tăng
OF có nhiều gara nổi tiếng mà, sao bac k thử vào đó nhỉ?

xe365vn

Xe container
tốt nhất là tự khoanh vùng rồi tự sửa :(

miutrang

Xe tải
Ford Long Biên thì em nghỉ chơi lâu rồi. Ngày trước em mang con Ranger của công ty đến bảo hành cái đèn hậu, cũng bị mấy chú thợ học việc nghiện vô lăng mang ra offroad. May không có điều gì đáng tiếc xảy ra. Vào đọc thớt này thấy hai năm nay FLB cũng chả tiến bộ được tí nào nhỉ?

again

Xe hơi
Nhà em đặt chìa FF ở Ford Hà Nội,em chỉ cần đặt phần điều khiển bị hỏng (nước vào) chú phụ trách dịch vu (xin phép ko nói tên) nói không thể đặt riêng và bắt làm cả chìa và điều khiển,hẹn em từ 1-2 tháng,đúng 2 tháng em ra lấy thì đc trả lời hàng chưa về vì phải đặt nhà máy :-L em ra ngoài đặt,đúng 2 ngày có luôn...chán ông Fò này quá mặc dù cái xe nó khá hay,chả có tội tình gì.

mtkien1202

Xe tăng
Chia buồn với bác chứ bác đã làm đủ mọi cách rồi còn gì. hay bác bán rẻ cho em đi:))

tuxedo_hmt24

Xe tăng
Ford có vẻ nhiều vấn đề nhỉ, đây cũng là 1 phần câu trả lời vì sao dân mình thích Toy!

goldsmith

Xe buýt
Ford có vẻ nhiều vấn đề nhỉ, đây cũng là 1 phần câu trả lời vì sao dân mình thích Toy!
Nhà e đằng sau 2 chú toy và ford này,đã qua chơi cả 2 chỗ,đúng là bước vào cửa Toy cảm giác như thượng đế,trà nước,cafe đầy đủ,còn ông ford thì cứ đứng ngơ ngơ như thằng đơ 1 lúc mới có sâu ra tiếp.

thestranger

Xe máy
Em đồng cảm với bác chủ thớt. Em mới lấy FC 1.8AT được hơn tháng. Cứ đi vào đường nào k0 đẹp y rằng có tiếng rung rè rè rất khẽ bên cửa lái. Em đã ghé tai rất sát để nghe ngóng mà vưỡn chưa biết tại sao và cụ thể ở chỗ nào :-??( vì nó kêu bé quá nhưng vẫn khó chịu ). Em định hôm tới đi bảo dưỡng hỏi thử xem có trị được không. Hy vọng em k0 đau khổ như bác chủ thớt :-<
Tiếng này theo em là do ghế phụ cụ ah, cụ thử chỉnh lại ghế phụ xem sao. Xe em cũng bị thế nhưng em chỉnh lại ghế phụ thì không nghe thấy nữa.