[Funland] Em thấy em bị ngu, kém thông minh

Jack Bauer

[Tịch thu bằng lái]
Kiểu quen làm giả ăn thật tối ngày đầy công, h nó ko cho 1 chỗ nữa luân chuyển cán bộ công chức thế là toi:)) cụ đi học lại từ đâu hoặc hưu mẹ đi cho sướng.

Mka2017

Xe buýt
Tự nhận thấy mình bị ngu vậy là còn nhẹ, chứ xin được giấy tâm thần là người xuất chúng rồi.

Wave cùi bắp

Xe điện
Tháng 4-5 lần, nhẽ hàng tồn nhiều quá nên bí bức ko thông thoáng đầu óc :)

thanh040506

Xe trâu
Có cụ già đến mức đi không vững, lên bục cũng chẳng có số liệu gì sất chỉ cần hô "dấu hiệu, dấu hiệu" là cả đống ở dưới người thì mồm há hốc, người thì tái mặt người thì thấy tương lai tươi sáng... đủ hỉ nộ ái ố :)
Thế mới là thông hiểu
Nhưng cụ ý nói khỏe lắm. Cả vài tiếng cũng vẫn ok nhá☺

duongkhaithach

Xe tải
Kiểu quen làm giả ăn thật tối ngày đầy công, h nó ko cho 1 chỗ nữa luân chuyển cán bộ công chức thế là toi:)) cụ đi học lại từ đâu hoặc hưu mẹ đi cho sướng.
Cụ nhầm rồi, e lên chỗ ngon hơn chỗ cũ cụ nhé

caisua

Xe lăn
Thôi xong, mới 38 mà tháng có 4-5 lần tính ra tuần dc có 1 lần. Hỏng nặng rồi.
Em cũng giật mình, cụ ấy kém chục tuổi mà chỉ 1/4 thì ko ổn tẹo nào

nguoiquantu

Xe buýt
Cụ như sắp đến tuổi hưu rồi.

phamhung126

Xe tải
E còn kém hơn cụ thớt, toàn nhờ ae nhớ hộ. Môn kia thì 2 tuần/lần

77665508

Xe điện
Do tuổi tác thôi, em làm công việc liên quan đến hồ sơ, giờ lười xem, viết và sửa cực, toàn bỏ tiền ra thuê người khác làm.

thngaylangthang

Xe ngựa

Xe nội lước

Xe container
Em chán quá các cụ ạ, kể chuyện ra đây xem có cụ nào giống kiểu như em mà tìm được cách khắc phục không ạ thì bảo e với, chứ e đang buồn chán lắm ạ. Em năm nay 38, đang làm ở 1 cơ quan liên quan đến tài chính, trước kia công việc của em thì không phải động não hay suy nghĩ, tính toán nhiều nên em không để ý, nhưng dạo gần đây e chuyển sang công việc mới, phải suy nghĩ và tìm hiểu tài liệu nhiều, và em rất chịu khó đọc tài liệu trên mạng nhưng đọc em không hiểu mấy, kiểu đầu óc không nhanh nhạy, đọc trước quên sau, thậm chí có những đề tài, những vấn đề mà e tưởng chừng em nắm về nó rất tốt nhưng khi nghe người khác nói về nó, hoặc trao đổi về nó dài dài và sâu hơn 1 chút là em Ko hiểu gì, đầu óc cứ lùng bùng, Ko đọng lại được tí gì người khác trao đổi, e đang rất buồn, vì sang cv mới hứa hẹn đầy nhiệt huyết, đầy quyết tâm phát triển mà e lại thấy mình bị nvay, các cụ giúp em với ạ
Tìm hu gồ xem thiếu chất gì hay vì sao ..ta ăn ngủ bổ xung là ok ngay.
Cụ khả năng thiếu máu chăng..mà cụ biết nhận mình kém tm là cụ đang tm hơn khối cụ trên này đấy

kienvinh

Tháo bánh
Vì cụ đọc và tìm hiểu tài liệu ở thế bị động nên học không vào cụ ạ. Cái quan trọng không phải là đọc được bao nhiêu, mà cụ có thấy cái cụ đang tìm hiểu nó quan trọng đối với cụ không, và còn bên cạnh là nắm được bao nhiêu và diễn đạt lại cho người khác được bao nhiêu (nếu công việc mang tính truyền đạt) hoặc làm được bao nhiêu (công việc mang tính thực hành). Đừng vì những con số chém gió người nhớ người không mà nhụt chí cụ ơi.
Em thấy chỉ có mấy ông trẻ trẻ mới khoái lấy mấy số liệu, dẫn chứng này nọ ra lòe người. Bên em hồi còn đi học mấy ông giáo sư càng già càng nổi tiếng thì đi dạy diễn đạt cực kỳ thấm mà dễ hiểu, bài giảng chả có con số nào.
Câu mà hồi đó ông thầy vật lý cấp 3 em nói giờ em vẫn thấy rất đúng : "Học là để biết cách quên hết hết những gì mình không cần nhớ và nhớ hết những gì mình không được phép quên"
Có những ông có thể chém gió phần phật: độ ngắn của váy mà phụ nữ mặc ra đường tỷ lệ thuận với sự tích cực của nền kinh tế...

Lại là những người rất giỏi về số liệu (toán) đấy cụ. Có thể có tuổi rồi người ta không tý toáy làm mấy mô hình hồi quy nữa thôi (thì giao sinh viên, cộng sự làm) nhưng những kỹ năng "số liệu" của họ như kỹ năng lái xe vậy thôi.

lathuroi

Xe tải
Em đây U50 rồi, em vẫn luôn chủ động tìm hiểu nghiệp vụ mới. Em nghĩ cụ chủ đang vào giai đoạn khủng hoảng trung niên rồi.

thanhvinhckgtcc

Xe điện
Em chán quá các cụ ạ, kể chuyện ra đây xem có cụ nào giống kiểu như em mà tìm được cách khắc phục không ạ thì bảo e với, chứ e đang buồn chán lắm ạ. Em năm nay 38, đang làm ở 1 cơ quan liên quan đến tài chính, trước kia công việc của em thì không phải động não hay suy nghĩ, tính toán nhiều nên em không để ý, nhưng dạo gần đây e chuyển sang công việc mới, phải suy nghĩ và tìm hiểu tài liệu nhiều, và em rất chịu khó đọc tài liệu trên mạng nhưng đọc em không hiểu mấy, kiểu đầu óc không nhanh nhạy, đọc trước quên sau, thậm chí có những đề tài, những vấn đề mà e tưởng chừng em nắm về nó rất tốt nhưng khi nghe người khác nói về nó, hoặc trao đổi về nó dài dài và sâu hơn 1 chút là em Ko hiểu gì, đầu óc cứ lùng bùng, Ko đọng lại được tí gì người khác trao đổi, e đang rất buồn, vì sang cv mới hứa hẹn đầy nhiệt huyết, đầy quyết tâm phát triển mà e lại thấy mình bị nvay, các cụ giúp em với ạ
ngu là lợi thế.quan trọng cụ biết sử dụng lợi thế k thôi