[Thảo luận] em và gấu và F1 tý nũa thì về với các cụ

anhldit

Xe tải
nếu bác tông vào nó chủ động thì phải là thằng kia tý toi chứ, còn nhà bác mà ngồi trên xe thắt seatbelt rồi thì cùng lắm là hỏng xe thôi, không vấn đề j lớn về người...
Bác này còn xui tông chủ động nữa chứ:77: Lái xe trên đường mà ai cũng nghĩ vậy thì thiên hạ đại loạn mất:mad:. Va chạm với tốc độ 80km/h (nếu phanh cách 20m cũng phải 60km/h) thì không nhẹ đâu.
Nói chung thì ngoài đường, ngoài chợ mọi người cũng nên nhường nhịn một tý, nó không nhường mình thì mình nhường. Tránh voi, hổ, báo, ruồi muỗi..., chẳng xấu mặt nào. Nó sai kệ cha nhà nó. Đường mình mình đi, an toàn cho mình và gia đình là trên hết:69:

TuyetKy

Xe máy
Hôm qua em cũng bị quả giống thế nhưng là do xe máy tạt đầu. Em đang đi 80km/h trên đường 5 thì cái xe máy trước có 3m nó đột nhiên rẽ sang trái (tay trái nó cầm 1 cái thùng, tay phải lái xe) ko xi nhan hay liếc gương gì cả. Em đứng cả người lên phanh, nó nghe tiếng phanh thì cũng đánh tay lái sang phải, xe em húc vào đít nó nó thì đứng được lại, còn nó lảo đảo lại đi tiếp được:6:. Em xem xe em thì xước 1 ít cản trước thui, tật may mắn quá vì nó ngã ra thì chắc chắn bánh trước em sẽ đè vào. *** hiểu đang đi đường 5 mà tự nhiên rẽ sang bên phải làm gì nữa, phía trước có trạm xxx nên thằng đó chuồn lẹ, em cũng chuồn lẹ luôn nhưng vẫn bị xxx lườm thấy tuýt lại. Nhưng mà thằng cu kia nó mất dạng rùi nên xxx chả phạt em cái gì

Tigerwood

Xe tăng
Website
donghai-tvtk.com
Em cũng chạy đường 5 nhiều, ngán nhất là tự nhiên có 1 khuôn mặt rất dễ ... thương thò ra từ mấy cái bụi trúc anh đào.

wahackvn

Xe tải
chúc mừng cụ tai qua nạn khỏi.
Đi trên đường 5 thỉnh thoảnh có quả xe máy sang đường cũng hãi :102:
Hôm trước cháu đi HPG - HAN lúc chạng vạng tối còn thấy cả 1 bánh xe đạp thò ra hàng rào rồi thụt vào cơ, cách xe mình có hơn 10m. Hãi hùng.

Hắc Ín

Xe tăng
Mừng cụ ko để xảy ra va chạm nhé! (b) cụ nào hay đi đường cao tốc Bắc Ninh - Nội Bài còn hay bị quả đang đi tự dưng thấy lù lù xe đạp, xe máy, cả ô tô nữa nó chạy ngược chiều với mình lại cùng làn mới kinh chứ!:77::77::77: Lúc đấy em chỉ ước đang được lái xe tăng thời chiến tranh mà chúng nó là địch thôi:102::102::102:

bigredone

Xe buýt
Kụ là may đới, chúc mừng. Chả gì đường 5 bây giờ đi trên đường các kụ cẩn thận đến gần chốt xxx bắn tốc độ nhiều ông xe 15 chỗ biết bị bắn ko thèm xi nhan quay đầu chạy trốn luôn. Em bị một vố ở chốt gần Sao Đỏ CAM đang đóng 100km gặp thằng dở hơi ý phanh dúi dụi. Đi thêm 200m bị xxx chặn lại còn hỏi đểu phanh ăn nhỉ. Bó tay với mấy ông tài xế ẩu

anhnta

Xe hơi
nếu bác tông vào nó chủ động thì phải là thằng kia tý toi chứ, còn nhà bác mà ngồi trên xe thắt seatbelt rồi thì cùng lắm là hỏng xe thôi, không vấn đề j lớn về người...
xin cụ ợ, hôm nào em up mấy cái clip về thử nghiệm đâm xe lên cho cụ xem xem cụ có nói thế nữa ko nhá. mới chỉ đâm ở tốc độ 30-40km/h thôi mà người trong xe đã bay tứ tung rồi đới cụ ạ.

trend

Xe đạp
Em kể lại với các cụ quả em và gia đình tý toi ở Hải Dưong hôm thứ sáu tuần trứoc.

Em đang chạy khoảng 80, chiều HN- HP để đi Đồ Sơn đổi gió, tự nhiên có 1 thằng chạy Joly chiều HP- Hn tự nhiên vòng quay đầu lại hứong HP, nó vòng luôn, không dừng lại quan sát. Xe em lúc ấy chỉ cách chỗ vòng sang khoảng 20m, em phanh dúi dụi. DKM thàng đi Joly ấy, cũng may là nó vòng xong, liền chạy thẳng vào làn bên trong dành cho xe đạp, chứ nếu quả ấy, nó lại khong chạy thẳng vào trong mà lại loàng ngoằng ở đừong bên ngoài thì chắc em đâm thẳng vào nó, chắc chắn cả nhà nhẹ thì đi viện, nặng thì lên nóc tủ. Lúc ấy em và nó đi xong xong, em làn ngoài cho oto, xe máy, nó làn trong cho xe đạp, em nhìn sang thì thấy nó nhìn lại, thằng ấy khoảng 50 tuổi. Nói thật với các cụ chứ, hôm ấy em mà đi với anh em nào đó dứt khoát phải chặn đầu nó lại, đập cho nó một trận cho đỡ tức, hôm ấy em đi vơi gấu và 2 F1 nên tức quá mà không dám chặn đầu nó lại.

Qua vụ này em có kinh nghiệm nhỏ cho các cụ là đi đừong 5 phải rất cẩn thận, vì một số chỗ vòng sang rất khuất, bị hàng trúc đào ở giữa đừong che khuất, ý thức dân qua dừong rất kém, toàn đục, xẻ hàng rào giữa 2 làn đừong để đi qua. Từ lúc bị phanh gấp xong, em toàn chạy 60, không dám chạy nhanh nữa. Đên hôm nay, typing vẫn còn run.

Chúc các cụ đi đường an toàn.
Cái này mới goi là kinh dị :102:

Website
maytinhthudo.vn
Đúng. Jolie bác ah, em vẫn khôg hiểu sao thằng đấy nó lại đi như thế, em nghĩ, hôm ấy mà nó gặp phải mấy chú lái xe Container thì:77::77::77:, em dám chác thàng Jolie ấy tan xác pháo
lần sau đi HP làm con 15 tấn chạy cho nó an toàn :6:

luonghuuduong

Xe tải
nói chung là đường 5 em đi nhiều, cứ nhìn dải phân cách, cây, hoặc sắt , bị ngắt quảng chút ít là đã phải buông ga rà phanh rồi....chúc cụ lạn qua, tai còn, (sư cha cái thằng jolie:mad:)

dungcarnival

Xe tăng
Em:77::77::77:bác.
Quả ấy nếu đâm nhau thì chắc chắn là toàn bộ người trong cả 2 xe đều phải gọi 115 cả.

Em đi nhiều, thấy đừong 5 đi là khá nguy hiểm, đi Bắc Ninh Lạng Sơn không nguy hiểm bằng

Gõ kiến

Xe buýt
Mừng bác thoát hiểm trong gang tấc! em đi đường 5 đoạn nào ko có hàng cây ở giữ thì chạy đươc nhanh. Có cây em chỉ chạy 60-70km thôi và hơi lấn làn trong 1 tý cụ ợ.Nói túm lại là đi đường bây giờ phải rất tập trung các cụ ạ.

sakuraluu

Xe buýt
Em ghét nhất cái Đường 5 ở chỗ này, sang đường không quan sát, mà đi xe ô tô mới ngu chứ.
Cơ khổ mà bác nào phải quay đầu mới thấy hết cái hạn chế của đường 5, đường hẹp, trồng cây cao, khó quan sát phía đối diện, có lần em từ Như Quỳnh quay về mà phải đỗ xe ở giữa đường mãi mới qua được bên kia vì không thể quan sát xe đối diện được, bọn quản lý giao thông đường 5 cũng NGU thật, cố tạo ra các bẫy để bẫy con người ta nói sao mà đường 5 không lắm tai nạn