Em vui quá các bác ơi

NAM VŨ

Xe container
Website
www.namvu.com.vn
Hàng rửa xe Hiếu Béo này em biết rồi :21::21:, nhưng tuần này mưa gió đi uống bia ko hợp lắm. Tuần sau hết bão đi rửa xe cho hoành tráng nhỉ (b)(b)(b)

viper2007

Xe điện
Lỗi to.
Nguyên là cái giống VIT này sơn hơi bị kém, mua về trong vòng 1 tuần mà không nhúng beer là hay bị bị cọ quẹt xước sơn lắm, mua lại cũng vẫn phái nhúng.

Chỗ Kim Liên nối dài có hàng Hiếu Béo chuyên làm dịch vụ này :^):^):^)
Cái lỗi này là truyền thống của VIT, trong HDSD có ghi rồi :21:
Bác NamVu thu xếp tổ chức giúp e vụ này nhé (b)(b)
xe nhà em đang ở gara sơn tút, chiêu thứ 7 mới dc vè

viper2007

Xe điện
Chúc mừng Bác đã tìm đc VIT, giá cả đó cũng ổn. Nhưng chwa thấy Bác giới thiệu nội ngoại thất, máy móc, cảm nhận ban đầu khi cưỡi VIT nhỉ...:41::41:
Ngon hơn suy nghĩ của em trước đó vể VIT, một phần do xe trước của em là CD5 nên em có chút cảm nhận như sau
- Tầm nhìn tốt, làm quen nhanh với việc căn chỉnh. Thanh trục A hơi to + cái vè mưa của cửa lái làm khuất đáng kể tầm nhìn, chắc lâu rồi sẽ quen.
- Vô lăng nặng vừa tầm, chạy 80-100 thây chắc tay
- Nghe đồn là côn nặng nhưng mà cũng bt như mấy xe côn dây khác
- Tay số nặng, thao tác chuyển số ko nhanh được (em đã tập cả buổi nhưng ko cải thiện dc tốc độ chuyển số)
- Cách âm buồng máy khá được, trời mưa to thì đúng là rất ồn từ nóc.

Viking

Xe điện
Ngon hơn suy nghĩ của em trước đó vể VIT, một phần do xe trước của em là CD5 nên em có chút cảm nhận như sau
- Tầm nhìn tốt, làm quen nhanh với việc căn chỉnh. Thanh trục A hơi to + cái vè mưa của cửa lái làm khuất đáng kể tầm nhìn, chắc lâu rồi sẽ quen.
- Tay số nặng, thao tác chuyển số ko nhanh được (em đã tập cả buổi nhưng ko cải thiện dc tốc độ chuyển số)
Dán đi
Dản ồi sẽ thấy ồn từ kính :D:D:D:D

kar

Xe điện
Chịp, giá ngon quá! Chúc mừng bác (b)

hungvan

Xe tải
Cái lỗi này là truyền thống của VIT, trong HDSD có ghi rồi :21:
Bác NamVu thu xếp tổ chức giúp e vụ này nhé (b)(b)
xe nhà em đang ở gara sơn tút, chiêu thứ 7 mới dc vè
Bác có đọ thêm âm thanh, dàn đèn hay bọc lại ghế da chưa?(b)

EZdong

Xe điện
[quote=viper2007;2369347]Hơ hơ thế cũng nhiều bác chuyển từ CD5 lên Vit nhỉ, em nhớ ko nhầm thì bác Toanco cũng như vậy, vui ghê :21:[/quote]

Re-Chúc mừng bác viper nhá, xe đẹp quá. Theo em, biển đẹp thế thì nên đi ép mica chống nước cho nó bến.
Viper đã biết bác Toanco_k32 rồi thì mong bác gia nhập hội VIT sớm. Nắng lại lên rồi (13h38' 04/10/2009), tuần này nhờ nhà Đèn thu xếp mấy new VIT (cả em nữa) ra mắt một thể. Chỉ đề nghị không vào chiều thứ Bảy 10/10/2009 vì em chạy hash - nhân dịp ngày nước Đức thống nhất (Unification Hash) - các bác ạ.:21::21::21:

Chỉnh sửa cuối:

viper2007

Xe điện
@EZdong
Em hay vào box Su nên biết bác Toanco_k32 đã từng đi CD5 chứ đâu đã dc biết bác ý. E thì giao lưu với hội Vit cũng lâu rồi
Nhiều ng mong bac NV quá (b)
Dán đi

Dản ồi sẽ thấy ồn từ kính
Hôm tới cho em tét xem thế nào đã

@Hungvan. Trước tiên e sẽ độ thanh cân bằng

Đợi mãi chưa tới kỳ đại hội để đưa câu hỏi, em đành hỏi luôn
1-Cái phun nước rửa kính sau nó có bình đựng nước riêng ko ah, xe em rửa kính trước vẫn có nước mà ở kính sau ấn 4-5 lần mà ko thấy phọt ra tý nào. Lúc ấn vẫn nghe tiếng bơm, sau e ko dám ấn nữa sợ hỏng bơm.
2-kính bấm 2 cửa trước lên rất kém so với 2 cửa sau, xuống thì ok nhưng khi lên dc 2/3 thì ì ạch, có bác nào từng bị như vậy chưa và cách khác phục thế nào chỉ e với.

Chỉnh sửa cuối:

bussyman

Xe tải
@EZdong
Em hay vào box Su nên biết bác Toanco_k32 đã từng đi CD5 chứ đâu đã dc biết bác ý. E thì giao lưu với hội Vit cũng lâu rồi

1-Cái phun nước rửa kính sau nó có bình đựng nước riêng ko ah, xe em rửa kính trước vẫn có nước mà ở kính sau ấn 4-5 lần mà ko thấy phọt ra tý nào. Lúc ấn vẫn nghe tiếng bơm, sau e ko dám ấn nữa sợ hỏng bơm.
2-kính bấm 2 cửa trước lên rất kém so với 2 cửa sau, xuống thì ok nhưng khi lên dc 2/3 thì ì ạch, có bác nào từng bị như vậy chưa và cách khác phục thế nào chỉ e với.
1- Cháu chắc chắn là không có bình nước riêng cho gạt nước phía sau. Vì nếu có thì cháu đã phải đổ thường xuyên rồi. Lỗi của xe cụ chắc là do tắc đường dây hoặc bơm của cụ "già" quá rồi. Giống như hồi trẻ 2x, cụ có thể bắn xa vài m, giờ già rồi thì đạn chỉ rơi ngay đầu nòng súng thôi :21::21:.
2- Lúc xuống thì có thêm lực trọng trường nên nó nhanh hơn ạ. Cái này cũn là bệnh của tuổi già hoặc là lâu không được duy tu bảo dưỡng.

toanco_k32

Xe tăng
@EZdong

Em đây ạ. Hy vọng hôm nào được gặp bác và ngắm em Vit 2007 của bác ạ

1. Bác chờ lâu lâu một tẹo, nước nó mới lên đến vòi phun ra kính sau. Vì đường ống nó dài hơn hẳn so với đường rửa kính lái. Trên này có bác nào đã phổ biến kinh nghiệm là lắp thêm 2 cái van 1 chiều vào 2 đầu ống, nháy công tắc phát là có nước rửa luôn. Em chỉ gạt kính sau hôm nào mưa to, kính ướt sẵn thôi.
2. Kính trước bên phụ bị kẹt là bệnh di truyền của Vịt thì phải, xe nào cũng bị. Xe em thì tùy thời tiết. Nắng đẹp thì đỡ kẹt, mưa bụi ẩm ướt thì phải lùi 1 bước/tiến 2 bước đến vài lần mới lên hết kính. Kính trước bên lái thì không vấn đề gì. Bác tìm đọc bài trên OF có bác khuyên bôi mấy thứ vào nẹp kính, cũng đỡ được 1 phần.

tptitoe

Xe tăng
2. Kính trước bên phụ bị kẹt là bệnh di truyền của Vịt thì phải, xe nào cũng bị. Xe em thì tùy thời tiết. Nắng đẹp thì đỡ kẹt, mưa bụi ẩm ướt thì phải lùi 1 bước/tiến 2 bước đến vài lần mới lên hết kính. Kính trước bên lái thì không vấn đề gì. Bác tìm đọc bài trên OF có bác khuyên bôi mấy thứ vào nẹp kính, cũng đỡ được 1 phần.
Xe nhà cháu đôi khi bị kẹt kính khi khóa điện mới bật ở vị trí start, còn đã nổ máy rồi thì vô tư.
Chắc những lúc đó do ac quy yếu.

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
Đi xe này nhớ để ý cái vụ nhét chân vào ăn vạ nhá, :P
vịt thì vịt chứ vật lên rồi là chén tuốt :21::21::21:

phuong_doc

Xe tải
số bác may thật, hum nay e và bác Nam đi xem một con màu đỏ, lỗi hệ thống lái đòi 292 triệu kèm 4 cái lốp mòn vẹt (chắc mới đổi để bán):102:

EZdong

Xe điện
số bác may thật, hum nay e và bác Nam đi xem một con màu đỏ, lỗi hệ thống lái đòi 292 triệu kèm 4 cái lốp mòn vẹt (chắc mới đổi để bán):102:
Em mà bán VIT chắc nhiều đ/c khoái, sáng nay rỗi rãi lại đánh VIT ra thay nốt cặp giò sau rồi, hết 4.1 ml VND (tuần trước thay 1 cặp rồi - Gấu phê bình sao không thay cả thể), trong khi lốp BS được mấy bác thợ (gara bác Việt Hải) nói là còn đi chán. Cũng thêm tự tin theo bác thần Đèn đợt offroad sắp tới - nghe nói là tháng Mười này. :69::69::69::69:

phuong_doc

Xe tải
em có may mắn mua đc xe thì cũng phải chí ít là 1 năm nữa em mới dám theo còn h thì xin ngồi cùng xe là ok roài:77:

EZdong

Xe điện
Xe nhà cháu đôi khi bị kẹt kính khi khóa điện mới bật ở vị trí start, còn đã nổ máy rồi thì vô tư.
Chắc những lúc đó do ac quy yếu.
Bác nên kiểm tra xem acquy thay từ lúc nào - có ghi khi thay vì liên quan đến bảo hành - mấy bác tài già ở cơ quan em nói chỉ nên sử dụng acquy trong khoảng 1 năm đến 1 năm rưỡi thôi bác ợ :21::21::21::))

viper2007

Xe điện
@stinger
Em đăng ký gửi xe tháng rồi, ko bắt em nó đứng gác ngoài đường cả đêm đâu.

@phuong_doc
Em thực sự may bác ơi, em cũng có đi thử đâu, hôm qua lấy xe nhờ 1 ông anh đi cùng, ông ý nhảy lên tiến lùi, làm một hai đường cong queo ở bãi gửi xe (chết máy 2 lần). Trả tiền xong em mới nhảy lên lái lần đâu, cảm giác "ôi sao vịt lại ngon vậy", mà mình chả bị chết máy phát nào - duyên thế :21:

@EZdong
Xe em 2 kính sau lên xuống ầm ầm, nếu acquy yếu thì 4 cửa chắc phải kém như nhau cơ bác, em nghĩ vậy :^)

Chỉnh sửa cuối:

phuong_doc

Xe tải
@phuong_doc
Em thực sự may bác ơi, em cũng có đi thử đâu, hôm qua lấy xe nhờ 1 ông anh đi cùng, ông ý nhảy lên tiến lùi, làm một hai đường cong queo ở bãi gửi xe (chết máy 2 lần). Trả tiền xong em mới nhảy lên lái lần đâu, cảm giác "ôi sao vịt lại ngon vậy", mà mình chả bị chết máy phát nào - duyên thế :21:
có phải ông Nam Vũ ko? ông ấy cũng đang khốn khổ với em, ngày nào cũng alo ý ới bắt đi xem xe cùng đấy ạh.

viper2007

Xe điện
có phải ông Nam Vũ ko? ông ấy cũng đang khốn khổ với em, ngày nào cũng alo ý ới bắt đi xem xe cùng đấy ạh.
Là ông anh họ nhà em bác ạ, ông ý đi cùng em hôm lấy xe.
Chứ hôm em nhờ bác NV đi cùng, bác ý phán là xe này còn mới lắm nên côn số ko có vấn đề gì đâu, ko cần phải đi thử và chỉ cần làm giá thôi. Kết quả đúng như bác ý nói, xe ngon đến giật mình.