Em xin tư vấn về gắn công tắc chống trộm xe ô tô.

wasabi

Xe tăng
dùng cái khóa volant kia cũng được, mỗi tội mất thẩm mỹ, hàng khựa bán đầy. Ưu điểm là trộm hay nghẹo nó ngó thấy cái này là nó bỏ đi sang mần con xe bên cạnh :D
Còn kín đáo lịch sự, đi nhẹ nói khẽ thì làm món bơm xăng của cụ. cách làm là trích dây mát ( - ) của bơm xăng ra cái công tắc ngầm. tắt máy thì off, đặt ít lên ghế thì on.
Nhớ là dây mát nhé, khó cái là cụ có xác định được dây mát của bơm không thôi, việc còn lại thì đơn giản.
Cẩn thận hơn nữa thì công tắc ngầm để trên taplo, dưới có dòng chữ " nhớ bật tắt khi sử dụng, kẻo trộm nó lấy xe " :)):)):))

duyhoan

Xe hơi
cái khóa volang to quá, chả biết để vào đâu các cụ nhỉ ?

nguyenxuanphuc

Xe tải
Cai ngat dây xăng em làm lâu rùi em làm chủ yếu cho anh em taxi đối phó với xxx và khách sấu theo các ang em phản ảnh là rất tót và hiệu quả với xxx về tội dừng đỗ chi phí rẻ cụ nào máu làm quả từ xa khoảng 400k

Kiabuoisang

Xe container
dùng cái khóa volant kia cũng được, mỗi tội mất thẩm mỹ, hàng khựa bán đầy. Ưu điểm là trộm hay nghẹo nó ngó thấy cái này là nó bỏ đi sang mần con xe bên cạnh :D
Còn kín đáo lịch sự, đi nhẹ nói khẽ thì làm món bơm xăng của cụ. cách làm là trích dây mát ( - ) của bơm xăng ra cái công tắc ngầm. tắt máy thì off, đặt ít lên ghế thì on.
Nhớ là dây mát nhé, khó cái là cụ có xác định được dây mát của bơm không thôi, việc còn lại thì đơn giản.
Cẩn thận hơn nữa thì công tắc ngầm để trên taplo, dưới có dòng chữ " nhớ bật tắt khi sử dụng, kẻo trộm nó lấy xe " :)):)):))
Khiếp em mù tịt về điện đóm nhưng cụ yên tâm là em xác định dây - và dây dương cực chuẩn cụ ná. Chủ nhật em sẽ thi công cái món này. Giờ đang lựa chọn loại công tắc cho nó phù hợp. Bí quá thì chơi sino dân dụng vậy hề hề

Kiabuoisang

Xe container
Cai ngat dây xăng em làm lâu rùi em làm chủ yếu cho anh em taxi đối phó với xxx và khách sấu theo các ang em phản ảnh là rất tót và hiệu quả với xxx về tội dừng đỗ chi phí rẻ cụ nào máu làm quả từ xa khoảng 400k
400K cơ cụ á. thôi em chả cần remote đâu ạ, cứ chơi loại 50K cho nó lành, chịu khó tốn cơm 1 tẹo vậy cụ nhỉ.

Kiabuoisang

Xe container
Em đã rót đầy các chén ồi, các cụ uống nhanh để em còn rót chén nữa chứ.

wasabi

Xe tăng
Khiếp em mù tịt về điện đóm nhưng cụ yên tâm là em xác định dây - và dây dương cực chuẩn cụ ná. Chủ nhật em sẽ thi công cái món này. Giờ đang lựa chọn loại công tắc cho nó phù hợp. Bí quá thì chơi sino dân dụng vậy hề hề
Nhà này quê lúa vãi, thời buổi này ai lại chơi công tắc sino. Nghe em nè, làm cái cầu dao gạt cơm cần sứ to đoành cỡ 250A, lắp ngay bệ tỳ tay chỗ cần số ý, khi bật thì đẩy lên giống cần F15 - F16 ý :)) đảm bảo phê

nguyenxuanphuc

Xe tải
Dạ em dùng tù xa là điều khiển từ xa ấy chú

Kiabuoisang

Xe container
Nhà này quê lúa vãi, thời buổi này ai lại chơi công tắc sino. Nghe em nè, làm cái cầu dao gạt cơm cần sứ to đoành cỡ 250A, lắp ngay bệ tỳ tay chỗ cần số ý, khi bật thì đẩy lên giống cần F15 - F16 ý :)) đảm bảo phê
hj hj cái món ấy đúng là rất chuẩn cụ nhỉ. Trước khi lái lại có cảm giác ta sẽ chuẩn bị cất cánh như phim Mẽo. Dưng mà xe nó bay mất rồi còn đâu.

Kiabuoisang

Xe container
Em vẫn chưa tìm đc cái dây nào khác ngoài bơm xăng. Chưa thỏa mãn. Tiêu chuẩn vẫn là điện đóm đủ cả, đề phe phé, ko báo lỗi các đèn,...

RAV4 6628

Xe hơi
E cũng đang ngâm cứu vụ này,theo e thì lắp thêm cái role khi mở bằng điều khiển nó mới đóng rơle mới đề được,không thì chỉ nghe nhạc được.bộ báo động của trung quốc có chế độ này.hay là để số ở vị trí D rồi tháo cần số mang về cụ nhỉ.he...he

Kiabuoisang

Xe container
E cũng đang ngâm cứu vụ này,theo e thì lắp thêm cái role khi mở bằng điều khiển nó mới đóng rơle mới đề được,không thì chỉ nghe nhạc được.bộ báo động của trung quốc có chế độ này.hay là để số ở vị trí D rồi tháo cần số mang về cụ nhỉ.he...he
Cụ ơi cái remote của em nó chỉ có tác dụng là mở cửa, mở cốp, tìm xe thôi ạ. Chả có bảo mật gì hết ạ. Và em cũng ko có ý thay bằng hệ thống bảo vệ Tung cẩu đâu ạ. Cái em muốn tìm thêm phương án 2 là cắt cái dây nào ( hay đúng hơn là cái dây khác ngoài cái dây bơm để có thêm lựa chọn ) để điện đóm vấn ngon, đề phe phé, xe ko nổ, ko báo lỗi.

Chỉnh sửa cuối:

wasabi

Xe tăng
oh cái nhà này còn không đi mua cầu dao về mà làm đi lại còn khóc lóc gì nữa, trích dây bơm xăng thì mọi thứ vẫn hoạt động bình thường, bật khóa điện lên ko báo một lỗi gì cả, đề phe phé, đèn còi nhạc nhẽo ..... nói chung mọi option dùng bình thường mỗi tội ko nổ được máy thế thôi.

Cứ cắt đại đi, cắt dây bơm xăng chứ có phải cắt dây chun quần đâu mà phải xoắn

RAV4 6628

Xe hơi
Cụ ơi cái remote của em nó chỉ có tác dụng là mở cửa, mở cốp, tìm xe thôi ạ. Chả có bảo mật gì hết ạ. Và em cũng ko có ý thay bằng hệ thống bảo vệ Tung cẩu đâu ạ. Cái em muốn tìm thêm phương án 2 là cắt cái dây nào ( hay đúng hơn là cái dây khác ngoài cái dây bơm để có thêm lựa chọn ) để điện đóm vấn ngon, đề phe phé, xe ko nổ, ko báo lỗi.
Cụ hiểu sai ý e rồi ạ!ý e nôm na là ntn,cụ cắt dây (-) của rơle đề và cụ đấu thêm 1role khi phải mở bằng điều khiển (theo xe) thì mới đóng mạch,còn mở bằng chìa 20k thì k đóng mạch thì chỉ điện đóm đầy đủ,k báo lỗi gì,nhưng đề thì không phe phé thôi ạ.

HAICON

Xe điện
Em chưa hình dung ra nó dùng dư nào
Nó có thể kéo dài ngắn tùy mình mà cụ. Đầu đen bọc nhựa thì cài vào vô lăng, đầu inox thì móc vào chân côn hoặc ga sau đó rút cho nó căng trục khóa lại là xong. Cái này khi khóa thì ko thể đánh vô lăng và đạp chân côn hoặc ga được, trộm có mở đc khóa điện thì cũng chịu. Với lại nó còn thêm công dụng nữa là làm công cụ hỗ trợ, thích là nhích luôn :)). 2 in 1.

bientrangt610

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Theo em ngon nhất là cụ làm một cái dư lày lắp vô xe là ngon nhứt:
http://giamsat.org/huongdan.htm
Cái tiện lợi hơn cả chống trộm là quản lý luôn được xe khi cho mượn hoặc để ngoài đường bị xxx kéo đi mất.

Kiabuoisang

Xe container
oh cái nhà này còn không đi mua cầu dao về mà làm đi lại còn khóc lóc gì nữa, trích dây bơm xăng thì mọi thứ vẫn hoạt động bình thường, bật khóa điện lên ko báo một lỗi gì cả, đề phe phé, đèn còi nhạc nhẽo ..... nói chung mọi option dùng bình thường mỗi tội ko nổ được máy thế thôi.

Cứ cắt đại đi, cắt dây bơm xăng chứ có phải cắt dây chun quần đâu mà phải xoắn
Ý cụ là làm cái này cho giống boing 777 phải không ạ <:-P