Em xin tư vấn về gắn công tắc chống trộm xe ô tô.

smat

Xe tải
Trước e cũng áp dụng kiểu này vào xe máy ( viva năm 1996 ), e làm cái công tắc nhỏ cắt mát ở dưới nút đề bật khoá còi thoải mái đề đạp ko nổ .

Chỉnh sửa cuối:

Kiabuoisang

Xe container
Dạ em đã cắt dây - của bơm xăng và chế xong rồi các cụ ạ. Ngon lành cành đào, chi phí hết có 20K thôi ạ.

ninhcd

Xe tăng
Theo em, cụ làm tý C4 lót dưới mông lái, chỉ cần mất xe cụ dùng đt kích hoạt nó là xong, phần còn lại Bảo hiểm đền, đơn giản, ko đắt, mà an toàn tuyệt đối *-:)

Kiabuoisang

Xe container
Sản phẩm của em đây ợ. Em gắn vào tappi ghế. Kín đáo và lịch sự he he . Hoạt động tốt ợ.

Chỉnh sửa cuối:

Indiana Jones

Xe hơi
:)) :)) :)) chẳng may cụ chủ lên xe bấm nhầm công tắc thì ... cách của làm em liên tưởng mấy bác nhà ta dùng điện chống trộm toàn bị điện giật trước khi bắt được trộm.
nhìn cái bàn chông hãi qía, em cũng giống cụ này, uông bia vào lên xe dễ bị thủng mông lắm

Phuphale

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Sản phẩm GOSU G5000 là một hệ thống khóa thông minh chống bẻ vam xe máy được nghiên cứu, phát triển tại GPS TRACK Việt Nam và sản xuất bởi công ty cổ phẩn công nghệ mới NEXT (trực thuộc tổng công ty điện tử Hà Nội – HANEL) bằng công nghệ Hàn Quốc trên dây chuyền lắp ráp hiện đại. GOSU G5000 sử dụng công nghệ mã hóa 128 bits nền RFID tương tự như hệ thống khóa của các xe hơi đời mới nhất nhằm đảm bảo chỉ có duy nhất chủ xe mới có thể kích nổ được phương tiện.
Cái lo của cụ có thể giải quyết triệt để bằng cái này đấy ạ
GOSU G5000 HOẠT ĐỘNG NHƯ THẾ NÀO?

Sau khi lắp ráp và kích hoạt, một module thu nhỏ gọi là Smart Chip (Chip thông minh) đi kèm với hệ thống được nạp dữ liệu chương trình. Những dữ liệu này sẽ được lưu trong bộ nhớ của Smart Chip và thay đổ i liên tục trong quá trình hoạt động với hệ số trung lặp là 1/2128, mã này chính là chiêc chìa khóa của chủ nhân dùng để kích hoạt xe. Điểm đặc biệt là Smart Chip không dùng nguồn điện đảm bảo chịu được điều kiện va đập cao và thời tiết khắc nghiệt

kenzozo- F1

Xe hơi
cái này cụ nhặt ở sông Bạch Đằng quê em ạ. hay của hồi môn của cụ Yết Kiêu để lại đến đời cụ?

Dienld

Xe tải
Cái vụ này mình cũng đang nẩy ra ý chơi.
Bay giờ phòng chóng trộm, cướp nên nhập làm 1. Giả dụ đang dừng ngã ba hoặc .... ở đâu đó bị cướp thì có cách nào để tắt máy khi cướp đã lấy xe đi không ?
Minhf nghĩ nên kết hợp 2 việc này làm 1 đi. Dùng mạch điều khiển bằng điện thoại di động tắt công tắc bơm xăng ???

Em nghĩ ngắt dây nguồn bơm xăng vẫn ổn hơn cụ ạ. Khi xuống xe ta chỉ cần tắt công tắc đi. Khi cần sử dụng ta lại bật nó lên, sẽ không tạo cho kẻ trộm sự nghi ngờ gì hết vì toàn bộ hệ thống điện của xe vẫn bình thường. Đề vẫn phe phé, không hiển thị đèn báo lỗi ở bất cứ đâu. Việc đó thì em có thể làm được ạ, em muốn xin ý kiến các cao nhân xem có phương án nào lợi hại hơn việc ngắt dây bơm xăng không. Nếu duyệt phương án này thì nên gắn công tắc vào dây dương hay vào dây âm để tránh việc phát sinh tia lửa điện khi bật công tắc ( em nghĩ bật công tắc trước khi bật chìa khóa thì chắc cũng chẳng có tia lửa điện đâu ).
Ở xe máy thì em vẫn ngắt dây điện từ cụm động cơ. Ở ô tua thì em chịu vì nó quá nhiều dây, với lại cũng sợ bốc khói nữa.
B
Dạ bơm xăng được cấp điện từ ắc quy cụ ạ. Khi bật chìa khóa thì bơm xăng sẽ hoạt động để sẵn sàng cho việc khởi động vì xăng phải được bơm đủ áp suất phục vụ cho việc sẵn sàng phun khi hệ thống béc điện tử hoạt động khi đề nổ ạ. Khi bơm xăng bị ngắt thì xe không thể nổ máy nên việc di chuyển xe là không thể ạ.
Xin các anh cho e hỏi cái dây nguồn bơm xăng nó nằm ở đâu ạ. Mình nên cắt dây màu gì để đấu công tắc. Xe em là innova. Mong các anh chỉ giúp.e xin cảm ơn

Kiabuoisang

Xe container
B
Xin các anh cho e hỏi cái dây nguồn bơm xăng nó nằm ở đâu ạ. Mình nên cắt dây màu gì để đấu công tắc. Xe em là innova. Mong các anh chỉ giúp.e xin cảm ơn
Cụ mần từ cụm bơm xăng để tìm sẽ thấy ợ; xưa em còn vọc vạch thì mới hay cắt này cắt kia. Giờ chơi OF đến 12 năm rồi, có tuổi rồi nên cũng ko để ý nữa:)).

Kiabuoisang

Xe container
Em áp dụng trò này với con cerato đời 2010; Cũng là chơi cho vui; cắt dây bơm xăng và đấu qua 1 công tắc để dưới gầm ghế lái, bựt thì xe chạy được, tắt thì ko thể chạy được, điện đóm vẫn lên và mọi thứ vẫn bình thường. Trò này có thể áp dụng cho xe máy đời mới (xe có bơm phun nhiên liệu) bây giờ khá hiệu quả và an toàn; đêm đến để xe trong nhà hoặc ngoài sân yên tâm tuyệt đối.