[Funland] F1 bị sao, nhờ các Cụ tư vấn giúp!

comay8x

[Tịch thu bằng lái]
F1 nhà em từ hôm qua bị đỏ đỏ hôm nay vết đỏ đó loang rất rộng gần như hơn gấp đôi hôm qua, em nghĩ và phỏng đoán bị Zona (giời leo) hay kiến 3 khoang đốt.

Các Cụ có chuyên môn, nhất là các Cụ Bác sĩ OF tư vấn giúp em nên đi khám hay dùng thuốc gì thì khỏi ạ, nếu khám thì khám bác sĩ da liễu nào tốt, ngoài giờ để em đưa F1 đi khám luôn vì từ hôm qua đến hôm nay mà nó lan rộng quá rồi ạ!

Em nhờ Min/Mod để giúp em theard này ở đây chứ chuyển qua bệnh xá OF ít Cụ đi qua tư vấn đc lắm ạ! Cảm ơn các Cụ nhiều!!!

Kiến Ba khoang mất rồi, F1 nhà e đc kê thuốc đây. Cái lọ màu xanh là bôi khi loét rồi (như ảnh bé nhà cụ) e thấy hiệu nghiệm luôn, 2 ngày là xong.

Maus

Xe điện
Nhiều cụ khẳng định kiến 3 khoang rồi, nhưng em phải trả lời tiếp để khẳng định thêm lần nữa cho cụ tin tưởng mà chữa trị đúng cách. Em thương con thế nào thì cụ thương như thế thôi. Một góp ý chẳng bao giờ là thừa trong trường hợp thế này cả.

Kiến 3 khoang, con em nó bị các vết y như thế mà còn khắp người kia, em chả bao giờ quên được những vết đó.

Xe bọ xít

Xe container
F1 nhà cụ bị kiến 3 khoang đốt rồi. F1 nhà e cũng vừa khỏi. Đi da liễu khám bác sỹ cho 2 loại thuốc sau, bôi 3 ngày khỏi. Giờ cụ rửa cho cháu nước muối pha loãng cho sạch nọc của kiến 3 khoang đi ạ.

Kiến Ba khoang mất rồi, F1 nhà e đc kê thuốc đây. Cái lọ màu xanh là bôi khi loét rồi (như ảnh bé nhà cụ) e thấy hiệu nghiệm luôn, 2 ngày là xong.

Cảm ơn 2 Cụ! Ko biết 2 đơn này, em sẽ lấy đơn nào để mua thuốc cho F1 đây, đơn nào cũng tốt ạ!!!!

Buki

Xe điện
F1 nhà em từ hôm qua bị đỏ đỏ hôm nay vết đỏ đó loang rất rộng gần như hơn gấp đôi hôm qua, em nghĩ và phỏng đoán bị Zona (giời leo) hay kiến 3 khoang đốt.

Các Cụ có chuyên môn, nhất là các Cụ Bác sĩ OF tư vấn giúp em nên đi khám hay dùng thuốc gì thì khỏi ạ, nếu khám thì khám bác sĩ da liễu nào tốt, ngoài giờ để em đưa F1 đi khám luôn vì từ hôm qua đến hôm nay mà nó lan rộng quá rồi ạ!
Ps: đây ko phải kiến ba khoang cắn. Nhìn vết chạy theo 1 dải vậy thì chắc luôn giời leo

Em nhờ Min/Mod để giúp em theard này ở đây chứ chuyển qua bệnh xá OF ít Cụ đi qua tư vấn đc lắm ạ! Cảm ơn các Cụ nhiều!!!

Nhìn vết này em khẳng định 100% rona thần kinh hay giời leo cụ ạh. Vết mọc từ trong ra và khi sức đề kháng yếu nó sẽ phát ngay. Cực đau và ngày càng đau nếu ko bôi thuốc. Cụ hơi ít kinh nghiệm nên để con nặng thế này. Cụ đưa đi khám nhé. Còn kinh nghiệm em thấy dùng thuốc như ảnh khỏi ngay và giảm đau luôn.

Chu An

Xe điện
Em thì cho rằng cụ không nên chủ quan. Chính vì chủ quan nghĩ rằng do kiến ba khoang đốt mà bố em đã bị biến chứng nặng nề của bệnh zona: bảy năm rồi mà chỗ vết thương cũ vẫn đau khi chạm vào, nghiện Efferalgan vì bây giờ không uống đêm sẽ đau, mất trí nhớ do dùng nhiều thuốc giảm đau và dạ dày, gan tổn thương nghiêm trọng.

Tham khảo tư vấn là một chuyện như đưa f1 đi khám là chuyện cần thiết hơn. Thậm chí khám hai nơi là điều chẳng thừa.

Xe bọ xít

Xe container
Nhìn vết này em khẳng định 100% rona thần kinh hay giời leo cụ ạh. Vết mọc từ trong ra và khi sức đề kháng yếu nó sẽ phát ngay. Cực đau và ngày càng đau nếu ko bôi thuốc. Cụ hơi ít kinh nghiệm nên để con nặng thế này. Cụ đưa đi khám nhé. Còn kinh nghiệm em thấy dùng thuốc như ảnh khỏi ngay và giảm đau luôn.
Em thì cho rằng cụ không nên chủ quan. Chính vì chủ quan nghĩ rằng do kiến ba khoang đốt mà bố em đã bị biến chứng nặng nề của bệnh zona: bảy năm rồi mà chỗ vết thương cũ vẫn đau khi chạm vào, nghiện Efferalgan vì bây giờ không uống đêm sẽ đau, mất trí nhớ do dùng nhiều thuốc giảm đau và dạ dày, gan tổn thương nghiêm trọng.

Tham khảo tư vấn là một chuyện như đưa f1 đi khám là chuyện cần thiết hơn. Thậm chí khám hai nơi là điều chẳng thừa.
Vâng! Cảm ơn Cụ! đúng là hôm qua em về nhìn thấy mà nó bé cũng nghĩ giời leo, xong tối mải việc quên mất, hôm nay đi làm về thấy loang rộng quá! Đúng là sơ xuất quá, em sẽ đi mua thuốc như các Cụ tư vấn bôi ngay cho F1 xem ntn, ko sáng mai em đưa F1 ra bệnh viện da liễu TW khám ạ!

comay8x

[Tịch thu bằng lái]
Cảm ơn 2 Cụ! Ko biết 2 đơn này, em sẽ lấy đơn nào để mua thuốc cho F1 đây, đơn nào cũng tốt ạ!!!!
Bé nhà em 5t và khám thuốc đc kê vậy. Hồ nc mát, ko hại bôi để dịu trước. Cẩn thận nhất là mai cụ cho bé đi khám ạ.

ZynZyn

Xe lăn
Nếu cụ quanh mạn phố cổ, cụ qua nhà e lấy thuốc về bôi cho f1. Thuốc f1 nhà e bôi hầu như còn nguyên lọ luôn.

VIỆT ANH

Xe điện
Cảm ơn Cụ nhiều! Nếu đúng kiến 3 khoang đốt, có lẽ em cũng mua thuốc như Cụ để bôi cho F1 ạ!
Đúng kiến 3 khoang rồi cụ ơi.

Mua cái này bôi ngay nhé,em bị loang hết cổ,bôi cái này sáng hôm sau tịt ngắc luôn.

.

Xe bọ xít

Xe container
Bé nhà em 5t và khám thuốc đc kê vậy. Hồ nc mát, ko hại bôi để dịu trước. Cẩn thận nhất là mai cụ cho bé đi khám ạ.
Cụ ơi, bôi hồ nước trước rồi bôi tuýp thuốc kia ạ! Để em bôi cho F1 luôn

Xe bọ xít

Xe container
Nếu cụ quanh mạn phố cổ, cụ qua nhà e lấy thuốc về bôi cho f1. Thuốc f1 nhà e bôi hầu như còn nguyên lọ luôn.
Cảm ơn Cụ, em vừa mua tuýp thuốc như đơn của Cụ rồi, Cụ bôi F1 khỏi chứ ạ

VIỆT ANH

Xe điện
Cảm ơn các Cụ! vấn đề em cũng ko biết bác sĩ da liễu nào khám ngoài giờ HC, Cụ nào biết giúp em địa chỉ khám, ko có thì em phải chờ sáng mai đưa F1 ra bệnh viện da liễu TW trên đường Phương Mai ạ!
BS Hưng 207 Phố Huế.

suzu37

Xe container
Khám tối: nếu ở mạn Cầu giấy có Bs Khoát, C3 Nghĩa Tân.

ZynZyn

Xe lăn
Vâng. F1 nhà e bôi 3 ngày là khỏi luôn cụ à.
Đơn thuốc cụ bôi như sau: thuốc kẽm bôi 1 lần buổi sáng, tuýp FucidinH bôi 2 lần vào chiều tối.
Chúc F1 nhà cụ mau lành.

Cảm ơn Cụ, em vừa mua tuýp thuốc như đơn của Cụ rồi, Cụ bôi F1 khỏi chứ ạ

6V4 PRADO

Xe điện
Người OF
Em không có chuyên môn,nhưng mong con sẽ sớm khỏi bệnh!

Xe bọ xít

Xe container
Vâng. F1 nhà e bôi 3 ngày là khỏi luôn cụ à.
Đơn thuốc cụ bôi như sau: thuốc kẽm bôi 1 lần buổi sáng, tuýp FucidinH bôi 2 lần vào chiều tối.
Chúc F1 nhà cụ mau lành.
Cảm ơn Cụ! Em bôi như Cụ chỉ dẫn rồi ạ, hy vọng F1 sớm khỏi như F1 nhà Cụ ạ!

Tit_mu_tap

Xe tăng
mỗi cụ tư véo 1 đơn, luyện công này tẩu hoả bỏ mẹ :))

Colorful

[Tịch thu bằng lái]
Vào viện Nhi, Khoa khám bệnh (xuống dốc Đê La Thành, ngay bên phải chứ không vào cổng viện) khám 24/7. Nên đi sau 7h tối và trước 7h sáng thì sẽ đỡ đông hơn rất nhiều. Nếu cụ muốn chắc chắn thì đưa con vào viện ạ.

ZynZyn

Xe lăn
Cùng 1 bv cùng 1 loại dị ứng nhưng mỗi bác sĩ khám lại cho đơn khác nhau. Dù có thuốc j thì nó cũng vẫn là thuốc chữa viêm, chữa dị ứng do côn trùng. Tên thuốc khác nhau nhưng thành phần giống nhau cụ ạ.
mỗi cụ tư véo 1 đơn, luyện công này tẩu hoả bỏ mẹ :))