[Funland] F1 khóc đêm 10 ngày rồi. Làm ơn giúp em

kimcuong_bvh

Xe tải
Tối về em tẩy luôn. Cơ mà dưới 2 tuổi. Cụ đảm bảo là ok tẩy được chứ ah.
Tẩy giun dưới 2 tuổi ko đảm bảo đâu, cụ phải xem phản ứng của trẻ, có ôm bụng không, có kêu đau không, ngủ có chổng mông lên không, có quờ tay gãi mông không, và đặc biệt là khi giun chui ra quấy thì lỗ hậu môn trắng toát toàn trứng giun. Đừng uống thuốc khi không có chỉ dẫn rõ ràng.

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
Sách đảm bảo kụ ạ.
Pyratel: Có biệt dược là hemilltox hàm lượng 125mg và 250mg: tác dụng bằng cách phong bế thần kinh – cơ của giun, khiến chúng bị tê liệt và nhu động ruột sẽ đẩy giun ra ngoài. Pyrantel tác động lên cả dạng chưa trưởng thành nhưng không có tác dụnng trên dạng ấu trùng. Thuốc này có thể dùng để tẩy giun kim, giun đũa, giun móc cho trẻ từ 1 tuổi trở lên với liều 10mg/kg cân nặng. Nếu trẻ nhiễm giun kim nhiều có thể nhắc lại sau 1 tuần cũng với liều lượng như trên

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
Tẩy giun dưới 2 tuổi ko đảm bảo đâu, cụ phải xem phản ứng của trẻ, có ôm bụng không, có kêu đau không, ngủ có chổng mông lên không, có quờ tay gãi mông không, và đặc biệt là khi giun chui ra quấy thì lỗ hậu môn trắng toát toàn trứng giun. Đừng uống thuốc khi không có chỉ dẫn rõ ràng.
- Uống vẫn đảm bảo bình thường.
- Chổng mông thì đi cấp cứu lâu rồi kụ ạ.
- Trứng giun ở lỗ đít thì chỉ là giun kim thôi, trong khi đó có rất nhều loại giun có thể ký sinh trên người.

Alexakira

Xe tải
Tất cả đều ko có triệu chứng gì ah. :)

nhabaxe

[Tịch thu bằng lái]
Cụ ngâm cứu cho kỹ nhé, f nhà cụ 22t các bản năng cũng tuong đối hoàn thiện rùi, e nghĩ khả năng giun là thấp, nhưng cungz có thể vì giun nó bò lung tung trong ruột, còn giun nó ra ngoài hậu môn thì nó theo chu kỳ sinh sản nhé, cái này cụ tham khảo về chu kỳ sinh sản của giun đối với trẻ em trên google nhé. cCỤ NÊN NHỚ DÙNG THUỐC CHO TRẺ DUÓI 5 TUỔI KO ĐC CHỦ QUAN, tham khảo chỉ để nânh cao kiến thức mà thôi cụ ọ. Thân ái

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
Cụ ngâm cứu cho kỹ nhé, f nhà cụ 22t các bản năng cũng tuong đối hoàn thiện rùi, e nghĩ khả năng giun là thấp, nhưng cungz có thể vì giun nó bò lung tung trong ruột, còn giun nó ra ngoài hậu môn thì nó theo chu kỳ sinh sản nhé, cái này cụ tham khảo về chu kỳ sinh sản của giun đối với trẻ em trên google nhé. cCỤ NÊN NHỚ DÙNG THUỐC CHO TRẺ DUÓI 5 TUỔI KO ĐC CHỦ QUAN, tham khảo chỉ để nânh cao kiến thức mà thôi cụ ọ. Thân ái
Chỉ có giun kim chui ra lỗ tít để đẻ thôi kụ ạ.

hongminhphat

Xe điện
em thấy gấu em bảo nếu đi khám ko bị sao ,thì có thể cháu bị đầy hơi ,người ta có bán sữa cho cháu hay khóc đêm ,như các cụ nhà ta hay gọi là khóc dạ đề ,cụ chủ thử tìm hiểu xem

Alexakira

Xe tải
Ra quầy thuốc mấy em sinh tươi kêu là bé bao tháng tuổi em bảo 22. Vậy là họ nói không nên tẩy em lại phân vân. Thế là ra về. 4h con lại khóc vậy là sáng nay e đã hạ quyết tâm chiều nay sẽ mua bằng được và tẩy ah. Cho em xin hỏi thêm chút là tẩy giun mua loại nào thì tốt ah?

nhabaxe

[Tịch thu bằng lái]
Chỉ có giun kim chui ra lỗ tít để đẻ thôi kụ ạ.
Cái đó thì ai cũng biết cụ oi, phản xạ của bé là nó trằn trọc cựa quậy, cho tay gãi thui chứ nó ko khóc thét lên như vậy.

Trần Bù

Xe hơi
Cụ chủ ở đâu, con nít khóc đêm chỉ tìm thầy bà thôi, nói thì mê tín chứ thật ra nó là vậy, con nít tâm hồn trẻ thơ dễ bị thế giới âm lắm. k thầy bà thì tìm nhà sư, chùa nào đó giúp bé.

Bigisbest

Xe container
Vâng ah. con dao cái đũa củ tỏi em để đầu giường hết rồi mà đêm qua bé con vẫn khóc. Không giật mình mà chỉ khóc thôi. :(
Đừng lo lắng quá, rất có thể thể trạng cháu mệt mỏi, do chuyển mùa...Bọn Tây lông nói trẻ con có những giai đoạn chuyển đổi phát triển thể trạng nên vậy. Hình như con gái yếu hơn con trai thì phải. Cô gái nhà cháu cũng mất một thời gian, thỉnh thoảng đêm giật mình khóc ré. Trường hợp này là nhà cháu cứ bật đèn, gọi hẳn con dậy cho tỉnh hẳn, cho chơi một tí rồi lại ngủ tiếp. Kiểu như người lớn ngủ mà gặp ác mộng ấy, ko gọi dậy cho dứt thì cứ ấm ớ mãi, mệt lắm.

nhabaxe

[Tịch thu bằng lái]
Bi
Ra quầy thuốc mấy em sinh tươi kêu là bé bao tháng tuổi em bảo 22. Vậy là họ nói không nên tẩy em lại phân vân. Thế là ra về. 4h con lại khóc vậy là sáng nay e đã hạ quyết tâm chiều nay sẽ mua bằng được và tẩy ah. Cho em xin hỏi thêm chút là tẩy giun mua loại nào thì tốt ah?
Bó tay với cụ, cụ thử đưa f lên khoa nhi Việt Hàn của viện XP khám xem, xưa e hay khám cho f ỏ đấy vì nhanh và chu đáo lắm. Cụ yên tâm, khám cho trẻ duói 2t đc ưu tiên ko phải chờ đâu. E ko phải BS nhưng u vợ e làm BS ỏ ttyt dự phòng quận 2bà, nên e cũng so so hiểu.

Alexakira

Xe tải
Bi

Bó tay với cụ, cụ thử đưa f lên khoa nhi Việt Hàn của viện XP khám xem, xưa e hay khám cho f ỏ đấy vì nhanh và chu đáo lắm. Cụ yên tâm, khám cho trẻ duói 2t đc ưu tiên ko phải chờ đâu. E ko phải BS nhưng u vợ e làm BS ỏ ttyt dự phòng quận 2bà, nên e cũng so so hiểu.
Em cũng thấy potay với em mà. :( Rối quá rồi cụ ah. Chắc em cho khám lại tổng thể lần nữa. Rồi cả tâm linh xem sao. Chứ cứ đúng 4h hơn kém chút là khóc vậy cả nhà e sót và cả hàng xóm cũng sót lây rồi ah

Alexakira

Xe tải
Em chân thành cảm ơn tất cả các cụ/mợ đã nhiệt tình giúp đỡ, tư vấn cho con bé nhà em ah.

giahuy156

Xe buýt
fi nhà e ngày trước đêm cứ khoảng 1h đêm là bật dậy khóc. e toàn đốt ít bồ kết vs quế + hương trầm cho ấm phòng lên là lại ngủ ngon. hôm trước về quê ở nhà cụ ngoại nửa đêm cứ tí là bật dậy khóc xong lại nằm xg, 15p sau lại bật dậy khóc tiếp cứ như là có ai trêu. e lên ban thờ thắp hương báo cáo các cụ có chắt của các cụ về chơi các cụ đừng trêu cháu. thắp hương xong đi xuống f1 ngủ ngon lành đến sáng luôn.

nhabaxe

[Tịch thu bằng lái]
Đừng lo lắng quá, rất có thể thể trạng cháu mệt mỏi, do chuyển mùa...Bọn Tây lông nói trẻ con có những giai đoạn chuyển đổi phát triển thể trạng nên vậy. Hình như con gái yếu hơn con trai thì phải. Cô gái nhà cháu cũng mất một thời gian, thỉnh thoảng đêm giật mình khóc ré. Trường hợp này là nhà cháu cứ bật đèn, gọi hẳn con dậy cho tỉnh hẳn, cho chơi một tí rồi lại ngủ tiếp. Kiểu như người lớn ngủ mà gặp ác mộng ấy, ko gọi dậy cho dứt thì cứ ấm ớ mãi, mệt lắm.
Cái đó là do thể trạng của bé mệt mỏi, cho trẻ ăn, ngủ, choi, điều độ, truớc khi ngủ ko nên cho trẻ măm no quá, nên măm truớc khi ngủ khoảng 3h đhồ nhằm tránh ffầy bụng khó tiêu. Tre hay bị đầy bụng khó tiêu thì buổi sáng truớc khi măm pha 1thìa mặt ong với nuớc ấm cho uống ngày nào cũng vậy quanh năm lun, e e đảm bảo bé đi ị chuẩn.

nhabaxe

[Tịch thu bằng lái]
fi nhà e ngày trước đêm cứ khoảng 1h đêm là bật dậy khóc. e toàn đốt ít bồ kết vs quế + hương trầm cho ấm phòng lên là lại ngủ ngon. hôm trước về quê ở nhà cụ ngoại nửa đêm cứ tí là bật dậy khóc xong lại nằm xg, 15p sau lại bật dậy khóc tiếp cứ như là có ai trêu. e lên ban thờ thắp hương báo cáo các cụ có chắt của các cụ về chơi các cụ đừng trêu cháu. thắp hương xong đi xuống f1 ngủ ngon lành đến sáng luôn.
E cũng công nhận cái vụ bồ kết nó xua hoi lạnh tốt thật, mùa đông mà có hoi bồ kết trong phòng cảm thấy dễ chịu thật, còn cái vụ trầm thì các cụ cẩn thận ko mua phải trầm giả làm bằng hóa chất thì còn nguy haị hon.

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
Cái đó thì ai cũng biết cụ oi, phản xạ của bé là nó trằn trọc cựa quậy, cho tay gãi thui chứ nó ko khóc thét lên như vậy.
Giun thường "quậy" có giờ bác ạ. Và nếu là giun đũa thì nó gây cho trẻ cực kỳ khó chịu, bực bội. Thậm chí gây đau ở vùng tá-tuỵ (chưa kể nguy cơ chui lên ống mật)
Ý kiến của e là nên tẩy giun, và tẩy sớm để tránh các biến chứng khác chưa xảy ra. Nếu như cháu không hết khóc thì cũng loại trừ 1 nguyên nhân.