Focus hiện đại thật! Có đèn cảnh báo ... hết ắc-quy ! :))

GAT

Xe điện
C ụ check lại các Tipic bên KIA xem. Cách đây cỡ gần 1 năm, thấy có cụ KIA Forte quảng cáo tính năng xe Forte tự động k đề nổ được khi lốp xe bị non hơi

Thế thì cũng bất tiện nhể.

Giang Nam QN

Xe điện
Website
www.facebook.com
"Forte tự động k đề nổ được khi lốp xe bị non hơi" Vụ này cần kiểm tra lại, chưa nghe nói bao giờ.............. Cụ nào mà đi con này thì lúc nào cũng phải mang theo bơm hơi nhỉ

Chỉnh sửa cuối:

bobom

Xe tải
[/B]
Thế thì cũng bất tiện nhể.
Em nghĩ các cụ ý nhầm nhọt sao ấy chứ, vì xe FT của Sếp em lấy cũng đã > 1 năm rồi mà 1 lốp trc bên lái cũng đã bị phình ra ( => thể tích thay đổi => áp suất thay đổi) nhưng đề vẫn nổ mà nị.

gl1600

Xe điện
Thế lúc sắp hết acquy thì cái đèn cảnh báo hình acquy cực + và - nó có hiện lên trên taplo không các cụ ơi

Thế lúc sắp hết acquy thì cái đèn cảnh báo hình acquy cực + và - nó có hiện lên trên taplo không các cụ ơi
Đèn đấy là đèn báo nạp cụ ợ. Khi bật khóa lên nấc vận hành mà chưa đề máy (máy phát điện chưa chạy) thì lúc nào nó cũng đỏ lừ lừ. Khi nổ máy, nếu máy phát hoạt động tốt và ác-quy được nạp thì đèn này sẽ tắt. Nó không cảnh báo được ắc quy sắp hết hay kg.

GAT

Xe điện
Đèn đấy là đèn báo nạp cụ ợ. Khi bật khóa lên nấc vận hành mà chưa đề máy (máy phát điện chưa chạy) thì lúc nào nó cũng đỏ lừ lừ. Khi nổ máy, nếu máy phát hoạt động tốt và ác-quy được nạp thì đèn này sẽ tắt. Nó không cảnh báo được ắc quy sắp hết hay kg.
ơ, xe em có lần nó báo chữ: Low battery ! trên taplo

songvedem

Xe tăng
"Forte tự động k đề nổ được khi lốp xe bị non hơi" Vụ này cần kiểm tra lại, chưa nghe nói bao giờ.............. Cụ nào mà đi con này thì lúc nào cũng phải mang theo bơm hơi nhỉ
Em đùa các cụ 1 tí, ngày trước hồi FOrte được vinh danh là siêu xe cỏ, có ông nhìn gà hóa quốc, thấy xe k đề được, loanh quanh thấy lốp xịt, thay lốp xong thì thấy đề được nên nghĩ ra tính năng này.
Ma
y mà tính năng này k có thật, có thật thì chạy xe thế nào được, đang đi đường dẫm phải đinh thì xe nó tự dừng thì có mà tai nan lớn

ford focus 2010

Xe điện
nghe VOV giao thông nói để tiết kiệm xăng, cứ dừng đèn xanh đopr quá 30 giây là tắt máy, em làm theo, được 2 hôm thì đền báo ắc quy yếu cũng sáng các cụ ạ, tai hại quá. Giờ nên làm gì các cụ nhỉ? xe em vẫn đề được, nhưng không yên tâm, vì lăn tăn đến khi nó tèo không đề được thì tèo. Giờ em chả dám tắt máy khi đèn xanh đền đỏ nữa.

digger

Xe tăng
Xe em chạy 3.5 vạn (chưa thay ắc quy lần nào), thỉnh thoảng (khoảng vài tuần 1 lần) đề xong đèn ắc quy nó báo, chạy chừng 2 phút nó lại tắt.

Em muốn hỏi cụ là như vậy thì ắc quy em sắp tèo hay máy phát hoặc bộ nạp sắp tèo ạ.

luklak

Xe điện
nghe VOV giao thông nói để tiết kiệm xăng, cứ dừng đèn xanh đopr quá 30 giây là tắt máy, em làm theo, được 2 hôm thì đền báo ắc quy yếu cũng sáng các cụ ạ, tai hại quá. Giờ nên làm gì các cụ nhỉ? xe em vẫn đề được, nhưng không yên tâm, vì lăn tăn đến khi nó tèo không đề được thì tèo. Giờ em chả dám tắt máy khi đèn xanh đền đỏ nữa.
Hehe cụ nghe vov có mà đổ thóc giống, trên 3p hẵng tắt chứ 30s có mà tắt bựt suốt hại đề hại phần điện tiền xăng chả bù được.

tuanle

Xe tải
thay accu đi bác, xe ít đi thay accu khô, hiệu Thunder của Yuasa, em vừa thay mất 1.2tr, bình giữ điện rất tốt, đề mạnh

digger

Xe tăng
Hehe cụ nghe vov có mà đổ thóc giống, trên 3p hẵng tắt chứ 30s có mà tắt bựt suốt hại đề hại phần điện tiền xăng chả bù được.
Em còn nghe nói cái vụ này còn được nâng cấp thành đề tài nghiên cứu khoa học cấp nhà nước, nhằm giảm thiểu ô nhiễm và tiết kiệm nhiên liệu đang ngày một cạn kiệt trên toàn cầu.
Đúng là bó tay, mấy cụ đầu hói kính trắng chắc chẳng bao giờ đi xe có động cơ nên mới bịa ra được cái lý thuyết này.

digger

Xe tăng
thay accu đi bác, xe ít đi thay accu khô, hiệu Thunder của Yuasa, em vừa thay mất 1.2tr, bình giữ điện rất tốt, đề mạnh
Em cũng dự vậy, nhưng vợ em bảo: Thay xe luôn chứ thay cái ắc quy làm gì, thế là em đành khâm thử. Em vừa đặt một em Fiesta rùi (cỏ vẫn hoàn cỏ thôi, được cái là xe mới, không phải thay ắc quy), thấy bảo 20 có hàng.
Thôi để chủ sau họ tự thay vậy.

Chỉnh sửa cuối:

tienhungtech

Đi bộ
Cụ nào muốn có đèn báo accu yếu, điện áp dưới 12V thì lắp HUD đa năng, thêm mớ thông tin ngay tầm mắt, trên kính lái

Cẩn thận hơn thì phải kiểm tra sức khoẻ accu định kỳ bằng đồng hồ đo điện dẫn. Cái đồng hồ này bên viễn thông hay dùng, giá vài ngàn Obama

Chỉnh sửa cuối:
Cụ nào muốn có đèn báo accu yếu, điện áp dưới 12V thì lắp HUD đa năng, thêm mớ thông tin ngay tầm mắt, trên kính lái

Cẩn thận hơn thì phải kiểm tra sức khoẻ accu định kỳ bằng đồng hồ đo điện dẫn. Cái đồng hồ này bên viễn thông hay dùng, giá vài ngàn Obama
Làm giề mà ghê thế. Em đang dùng con KFZ - power check giá có hơn chục obama kiểm tra máy phát và ắc quy đã OK lắm rồi.
Nó đây này:

Chỉnh sửa cuối:

hutapa

Xe hơi
đọc cảnh báo của cụ gấu e hơi thắc mắc là cũng rút đc chìa khóa ở nấc II ợ?? cái này e chưa thử bh. Còn cái vấn đề quên ko tắt đèn pha thì khi ra tắt máy trong xe sẽ bật đèn trần lên để báo...e thấy thế ko biết có đúng ko

thanha1802

Xe tải
Mon em sắp hết bình thì ... đèn báo loạn xạ, kim đồng hồ quay từa lưa, chứ chẳng riêng cái đèn nào haha

luklak

Xe điện
Làm giề mà ghê thế. Em đang dùng con KFZ - power check giá có hơn chục obama kiểm tra máy phát và ắc quy đã OK lắm rồi.
Nó đây này:

Món này mua đâu đới cụ Polar chỉ em cái, trông đẹp nhẩy.

@hutapa: Quên kg tắt đèn khi ra xe nó sẽ kêu bíp inh ỏi ngay, còn tắt máy đèn trần bật sáng là do để chế độ giữa (auto-default) của đèn trần thôi, thích cụ tắt đi cũng được.

Chỉnh sửa cuối:
Món này mua đâu đới cụ Polar chỉ em cái, trông đẹp nhẩy.
Có người ở bển mua dùm. Cũng vài năm rồi nên thông tin giờ đã lạc hậu. Nhưng em nghĩ ở VN chắc cũng có chỗ bán.
Cái này có mấy công dụng:
- Đo khả năng chứa của bình (đầy, vừa, yếu)
- Đo khả năng phóng của ắc quy
- Đo khả năng nạp của máy phát.
(hiển thị bằng led nên kg chính xác tuyệt đối nhưng với người sử dụng thông thường thế là đủ rồi).