FORD LASER- Chia sẻ kinh nghiệm- Tư vấn kỹ thuật sửa chữa, sử dụng FL

Trạng thái
Thớt đang đóng

quanvanthang

Xe máy
- Thưa các bác, hôm vừa rồi gà em đã ra 183 Trần Khát Chân sửa loa cánh + sửa CD Pioneer + thêm Sub. Nói chung là hài lòng.
- Tuy nhiên...vấn đề là Pioneer nhà em là CD Single + thêm 1 cái hộc cho nên phải quấn băng dính 2 anh này rồi đút vào lỗ dàn, vừa hở 1 khe to tướng vừa k chắc chắn.
- Do vậy cả nhà cho em tư vấn nên lắp loại CD Dual nào hoặc DVD nào thì nó sẽ khít với hộc để dàn của FL 1.8 MT 2003 của em. Vì lý do tài chính và sở thích, em hoàn toàn nghiêng về việc lắp CD Dual.

Các bác có nhiều kinh nghiệm giúp em với ạ !
E thì không giống bác. Theo e bác còn giữ cd 6 đĩa cũ lo. Chế AUX Cho e nó là hay nhất ma vẫn giữ nguyên bản. XE e hỏng CD e nhờ 1 bác ở HN chế mất 300k giờ câm máy nigher nhạc hay đt rất tiện. Mà amply Theo XE vẫn chuẩn nhất

htlongbien

Xe điện
Cụ chủ tịch nại lói đúng rồi! Đầu theo xe em thấy vẫn ngon mà.
Tiện dịp, em xin bỏ đấu thầu vị trí lãnh đạo hội (lý do: tiền đó đã đầu tư cho việc khác).
Thật lòng mong cụ cứ tiếp tục vài nhiệm kỳ nữa để hội ta 'trong sạch/vững mạnh toàn diện'. Hê hê.
Hô hố; xiền lại đầu tư vào đầu DVD để thưỡng lãm âm thanh hình ảnh bà Tưng rồi hở; lão ăn chơi quá nhóe.

1.6gli

Xe container
Em có giải pháp khác là ko lên đầu DVD mặc dù có đầu caska, mà chích đường aux của đầu zin từ đường AM và có công tắc chuyển nên vẫn giữ được cả AM. Cắm AUX vào ipad treo lên là được DVD rồi với chất lựong và âm thanh tuyệt hảo.
Cụ chỉ em cách đấu, chích đường aux với ạ. Xe em giờ vẫn phải cắm điện thoại qua cái đế phát FM, nghe cũng ổn. Nhưng trên xe chỉ có mỗi một ổ châm thuốc lá, nếu muốn sd vào việc khác như: cam HT hay sạc pin ĐT cho gấu lại phải rút cái đế kia ra nên khá bất tiện. Thank cụ!

quangduc.pham

Xe đạp
Dàn CD nguyên bản nghe cực phê và phù hợp với loa theo xe; đúng là không có aux hay ốp sần khác.
Đã độ âm thanh thì ko nên dùng đầu DVD rẻ tiền vì: nghe kém hơn đầu cũ sẽ khó lọt tai; nghe ko hay- tiếng trơ phô.... thì nhanh chán và phí công đầu tư.
Em lên đầu DVD từ 2012 và dùng đồ khá chất nên giờ vẫn ưng; cái mặt dưỡng với xe này không có gì là khó lắm đâu.
Đầu tiên là cái nguyên bản CD 6ds của em đã k cánh mà bay, thay vào đó là cái CD Pioneer hỏng mà em đã chữa mất 300k, nếu làm mặt dưỡng thì có thể tận dụng luôn. Bác giới thiệu chỗ nào chế mặt dưỡng CD cho xe này giúp em dược k ah ?

htlongbien

Xe điện
Đầu tiên là cái nguyên bản CD 6ds của em đã k cánh mà bay, thay vào đó là cái CD Pioneer hỏng mà em đã chữa mất 300k, nếu làm mặt dưỡng thì có thể tận dụng luôn. Bác giới thiệu chỗ nào chế mặt dưỡng CD cho xe này giúp em dược k ah ?
Trước đây em làm mặt dưỡng ở Long Thịnh; vấn đề cái dàn của lão phải cùng là 2 DIN thì mới hợp.

anhtuan310831

Xe tải
các bác có địa chỉ nào ở ha nội chuyên bảo dưỡng điều hòa ford laser ngon ngon mà giá hợp lý ko ạ,em tính đi bảo dưỡng vệ sinh lại mà chưa biết chỗ nào uy tín tin cậy ạ,mà bác nào làm rồi cho em hỏi giá bảo dưỡng toàn bộ luôn được ko ạ,cho em hỏi giá thay giàn nóng điều hòa luôn ạ,xe em là ford laser duluxe 1.6 ạ.thank các bác

nguyen_kia

Xe điện
Em thì chuyên làm chỗ GS Lợi(Gara này chỉ chuyên Điều hòa), cụ này làm thì yên tâm nhưng giá thì có vẻ khá khá. Nổi bật ở cụ này là quát thợ như hát hay. Thợ ko dám ho he 1 tiếng, nhưng mà vì thế gần như ko có thợ nào làm lâu dài.

htlongbien

Xe điện
Em thì chuyên làm chỗ GS Lợi(Gara này chỉ chuyên Điều hòa), cụ này làm thì yên tâm nhưng giá thì có vẻ khá khá. Nổi bật ở cụ này là quát thợ như hát hay. Thợ ko dám ho he 1 tiếng, nhưng mà vì thế gần như ko có thợ nào làm lâu dài.
Em cũng có nghe về tiếng ông Lợi và chuyện nói về o.L này có cá tính như thế; riêng về uy tín chất lượng thì được nghe khá nhiều.

chuongvit

Xe tăng
Cụ chỉ em cách đấu, chích đường aux với ạ. Xe em giờ vẫn phải cắm điện thoại qua cái đế phát FM, nghe cũng ổn. Nhưng trên xe chỉ có mỗi một ổ châm thuốc lá, nếu muốn sd vào việc khác như: cam HT hay sạc pin ĐT cho gấu lại phải rút cái đế kia ra nên khá bất tiện. Thank cụ!
Cái này can thiệp vào mạch đơn giản thôi nhưng mất thời gian tìm ra đường AM trích tra là làm công tắc chuyển là xong thôi mà cụ. Cụ xem ai chuyên sửa đài làm giúp và kiếm 1 sợi AUX hàng xịn 1 tý nhé đùng chơi hàng lởm. Chúc cụ thành công nếu khó khăn thì qua em.

chuongvit

Xe tăng
Em cũng có nghe về tiếng ông Lợi và chuyện nói về o.L này có cá tính như thế; riêng về uy tín chất lượng thì được nghe khá nhiều.
Theo em đc biết toàn thợ học việc thôi mà cụ lâu nhất 3 tháng sao đủ trình để mà bật, bác ý làm tốt đáng đồng tiền bát gạo, cái này xứng đáng thôi chứ ham rẻ tý mà bực mình thì ko đáng đâu. Làm thợ quan trọng là cẩn thận ko ẩu đc, thợ mà ẩu thì các cụ nên tẩy chay đi

3convit

Xe điện
Em chã bít, chắc cái santich của cụ nó cổ quá, đi vào lịch sử rùi.
Không đúng ý cụ để em xóa bài ý nhé :(
Cụ Thang ôi! Chấp giề cái thằng 'lâu lâu mới nghe, luôn luôn đá đểu' hở cụ?
Cụ tìm tòi/giải thích/Pót lên đây cho ace FL như vậy là quá tử tế rồi, de le te làm xã hội FL thiệt thòi/thiếu tự tin về thớt.
Nhà em thường chỉ gió bão thôi, chứ thật thì ra là ko biết nhiều lắm về 4b.
Mong cụ thứ lỗi!
(sau cái hôm khoe thân trong bể bơi ở Ba Vì, cụ có câu được mợ nào ko? :D)

Chỉnh sửa cuối:

1.6gli

Xe container
Cái này can thiệp vào mạch đơn giản thôi nhưng mất thời gian tìm ra đường AM trích tra là làm công tắc chuyển là xong thôi mà cụ. Cụ xem ai chuyên sửa đài làm giúp và kiếm 1 sợi AUX hàng xịn 1 tý nhé đùng chơi hàng lởm. Chúc cụ thành công nếu khó khăn thì qua em.
Vâng chắc hôm nao về hn em qua chỗ cụ ạ.

htlongbien

Xe điện

nguyen_kia

Xe điện
Các cụ có cho em hỏi chút, em mở cái bánh xe sau ra thấy có 2 cái vit khá to mà e chưa biết nó để làm gì? Có phải để tháo 2 cái tang trống của phanh sau ko các cụ???

Xebe_HL

Xe tải
Kính các Kụ! Lâu Cháu ko OL thấy thớt FL nhà ta vẫn rộn rịp quá! Cháu chung thủy với FL 7 năm nay rồi, cũng có đôi chút "công lực", tuy nhiên dạo này V2 mắc chứng bệnh cà rựt như là bị mobil (cách đây 2 năm E đã thay cả 2 quả) lạ là E đảo cả 2 quả khác vào (1 quả mới tinh) mà vẫn bị, Cháu cũng chơi cả 4 quả bugi mới rồi, thế mới chuối??? Có Kụ nào có cao kiến gì giúp Cháu với ah!?@-)

nguyen_kia

Xe điện
Hay bị đường xăng cụ, cụ kiểm tra lọc xăng xem sao???

Xebe_HL

Xe tải
Thanks Kụ! Có khi Cháu cũng phải ktra xem!? Đã có lần Cháu bị cứ đổ đầy bình đi bình thường, đến nửa bình là bị cà rựt!?:-L

chuongvit

Xe tăng
Kính các Kụ! Lâu Cháu ko OL thấy thớt FL nhà ta vẫn rộn rịp quá! Cháu chung thủy với FL 7 năm nay rồi, cũng có đôi chút "công lực", tuy nhiên dạo này V2 mắc chứng bệnh cà rựt như là bị mobil (cách đây 2 năm E đã thay cả 2 quả) lạ là E đảo cả 2 quả khác vào (1 quả mới tinh) mà vẫn bị, Cháu cũng chơi cả 4 quả bugi mới rồi, thế mới chuối??? Có Kụ nào có cao kiến gì giúp Cháu với ah!?@-)
Xe cụ là AT hay MT đời nào, cụ tỉ thêm đi gửi em tư vấn cho

Xebe_HL

Xe tải
Xe cụ là AT hay MT đời nào, cụ tỉ thêm đi gửi em tư vấn cho
Thanks! Xe Cháu FL03MT Kụ ah! Mà còn nữa Vợ 2 cháu đủ tải (5 người) là máu nóng (ý quên nóng nước) đồng hồ lên quá nửa, còn đi một mình Cháu thì chả sao cả!?? Đúng là vợ bắt đầu già rồi, đòi mỹ viện từ trong ra ngoài!!!:((

Trạng thái
Thớt đang đóng