ForD LONG BIÊN _một kiểu bán hàng kỳ quặc !!!

Trạng thái
Thớt đang đóng

Sonbh

Xe tăng
Em thấy phần dịch vụ của LBF cũng không đến nỗi tệ. Phần bán hàng xe pháo thì chưa được trải nghiệm nên không biết. Nhưng đời cũng vui thật, xe chất đầy nhà nhưng mua thì ứ được mới lạ:-bd, kể cả lính vực xe 2B luônx-(

Vụ phóng viên OF đến chụp ảnh em đoán 97% là các cụ bên chi hổi Focus:D
Nhầm hàng rồi cụ ơi, bọn em chả bao giờ mang danh phóng viên OF để đến chụp ảnh FLB đâu cụ :D, vì bọn em cũng ko phải là phóng viên của OF có lần nào off thì chụp tí cho vui thôi ko liên quan gì đến vụ này cụ nhá.

vietanh_car

Xe tăng
nhìn ngoài thì hoành tráng thật ai ngờ dv lại chán thế

waterfall

Xe buýt
Cụ Tung Son cho em xin một số thông tin cụ thể nhá, nếu có em sẽ giúp được cụ.

DuongLang

Xe đạp
Có lần em vào làm dịch vụ con Mon, em thấy nhân viên đon đả lắm, không đến nỗi đâu, nhưng ra tới quán cafe, tính em cẩn thận mở nắp capo ra xem lại, thấy thiếu xừ cái nắp acquy, quay lại họ cũng tử tế xin lỗi và lắp lại cho em (ngày làm dịch vụ khoảng tháng 2).

Còn ông anh em mua con Focus, LBF hẹn sang có giá tốt hơn F Giải Phóng (1000$) vì ông ấy nói rõ sang mà không có giá tốt ông í không sang, đường thì xa. Hôm sau đang trên đường đến, chắc ăn ông í gọi trước cho saller thì được báo lại là không có hàng, 5p sau thì 1 saller Giải phóng gọi cho ông í, anh có chốt không, em nghĩ không đâu còn hàng................

vuahe77

Xe điện
Xét cho cùng tình hình hàng họ bán dư này chắc Ford Việt Nam nên trảm đứa nào phụ trách mảng phân phối sản phảm thôi...Hàng thì đầy kho mà khi thượng đế đến toàn kêu hết với chờ đợi..Bài này của bọn Toy diễm lắm rồi mà Ford còn áp dụng nhạt và lởm quá! Làm không hiệu quả lại gây tâm lý ức chế cho thượng đế!

doremonmattich

Xe tăng
em xin bổ xung như sau :
- Seller mà em gặp hôm đó là Mr. Hồng, trưởng nhóm seller 2. Tuy nhiên có thể đằng sau là 1 phụ trách nào đấy ngồi trên gác 2 mà em ko được vinh dự diện kiến.
- Lúc đầu em củng ko định gặp Chủ của LBF vì cũng ko muốn mang tiếng nhờ cậy do em tính mua bán sòng phẳng (em chấp nhận trả giá cao hơn Ford Ngô thì Nhậm 100usd rồi mà), hơn nữa bác chủ này là trong hội Golf GLC bọn em, dù chưa gặp mặt nhưng đã có lời mời với em trên Forum của GLC. Sau khi bị trả lại tiền đặt cọc thì em cũm tìm cách liên lạc nhưng ko đươc vì nghe nói bác đó đang ở bên USA.
- em còn 2 con xe của nhà cũng định chuyển sang chăm sóc ở LBF nhưng bây giờ thì cạch rồi. Chả trách cả cái văn phòng rộng thế mà chẳng có 1 mống khách nào trong suốt thời gian em ở đấy.
Bác ấy sang mỹ thi lại môn marketting. Hồi trước em đến Ford hải dương, thấy các chú thợ xúm xít dán đề can y như ở Cao Bá Quát, =)) vãi chưởng.

v_t

Xe buýt
Xét cho cùng tình hình hàng họ bán dư này chắc Ford Việt Nam nên trảm đứa nào phụ trách mảng phân phối sản phảm thôi...Hàng thì đầy kho mà khi thượng đế đến toàn kêu hết với chờ đợi..Bài này của bọn Toy diễm lắm rồi mà Ford còn áp dụng nhạt và lởm quá! Làm không hiệu quả lại gây tâm lý ức chế cho thượng đế!
doanh số ít nên đã chém phải chém cho ra miếng cụ ạ, chém được vài đồng ít quá chả bõ thà không bán còn hơn mình cũng chả mất gì. em dự là như thế

vuahe77

Xe điện
Chẳng nhẽ iem lại đổi cái chữ ký là "xe FORD sêu như phò, confirm giá rồi lại đòi tiền bo"=))

Smartdoor.PG

Xe đạp
Cái này theo em nó tùy người + trường hợp thôi
Dũng bạn em nó bảo dưỡng ở đây 4 lần rồi mà ko thấy có ý kiến gì
Mà thằng bạn em ko phải ko biết giề mà so với chỗ khác nó giải thích và đưa ra hướng khắc phục tốt hơn

Yeuphunu

Xe điện
Cai ba ngoi tang 2 ky cho anh la ba Mến -PGD,Ong chu Long Bien Ford la Tuan - giau co, hoanh trang nhung toan boc phet. Ko choi duoc dau cac bac nhe!
Cụ này có vẻ hiểu nội tình nhưng lại Public chuyện tư lên OF. Em vote 1 phiếu là Min, Mod TRẢM ợ :((

Cái này theo em nó tùy người + trường hợp thôi
Dũng bạn em nó bảo dưỡng ở đây 4 lần rồi mà ko thấy có ý kiến gì
Mà thằng bạn em ko phải ko biết giề mà so với chỗ khác nó giải thích và đưa ra hướng khắc phục tốt hơn
Cứ nhận xét tích cực mới khá được.
EM đồ các cụ ở FLB đọc thớt này sau ức chế lé.o thể làm tốt được nữa í chứ.
Tiện đây các cụ cho em hỏi:
" Còn cái Ford Chọ nào các cụ chưa chưởi không ợ???"
Cụ nào máu máu làm cái Ford XXX gì cho anh em OF được nhờ đi ợ. Chứ lên kêu ca rồi NỔ trên này em e ứ hay đâu.

Sorry nếu em quá lời.

tvu3

Xe tải
Mình hiểu là cụ Post bài này với mục đích đưa một ý kiến giúp Long Biên Ford cải tiến chất lượng dịch vụ bán hàng. Cá nhân mình lại có ấn tượng tốt với dịch vụ của Long Biên Ford. Mạnh dạn góp ý với cụ nên làm việc trực tiếp với Ban lãnh đạo của đại lý để giẢI QUYẾT khúc mắc.

Ford.TL

Xe đạp
em thấy dịch vụ bán và chăm sóc khách hàng của FTL cũng ổn ạ!
Cụ nào hay vào đấy cho vài lời phát biểu đi ạ!

volga3110

Xe buýt
@Ford.TL: Head cụ làm mà chẳng hay? Còn em vào đấy 1 lần rồi, như m...ứ...t, cạch đến già luôn ạ.

Sonbh

Xe tăng
em thấy dịch vụ bán và chăm sóc khách hàng của FTL cũng ổn ạ!
Cụ nào hay vào đấy cho vài lời phát biểu đi ạ!
Vâng FTL của cụ như s h i t ý, vào thì mấy anh thợ chỉ chăm chăm đòi tiền bo, tất nhiên có mấy anh thợ làm cũng được nhưng đã làm dịch vụ thì phải chuẩn, đằng này chỉ chăm chăm quay tiền chán lắm.

Giang Nam QN

Xe điện
Website
www.facebook.com
Vâng FTL của cụ như s h i t ý, vào thì mấy anh thợ chỉ chăm chăm đòi tiền bo, tất nhiên có mấy anh thợ làm cũng được nhưng đã làm dịch vụ thì phải chuẩn, đằng này chỉ chăm chăm quay tiền chán lắm.
Chắc các xếp ở đó "bật đèn" nên mấy a thợ mới chăm chăm đòi tiền bo chứ... Thật lòng mà nói thợ làm tốt chắc mình chả bao giờ tiếc vài đồng tiền típ, không hỏi mình cũng tự giác típ,... phải không cụ SonBH..?

Chỉnh sửa cuối:

FORDHANOI

Xe đạp
bác ham rẻ mua của thăng LBF bị dính chưởng là đúng rồi bên đó toàn sale mới làm ăn chậm công ty thì lung tung chỉ được cái mác là hoành tráng bên ngoài nhưng thực chẩt bên trong lởm lắm

v_t

Xe buýt
bác ham rẻ mua của thăng LBF bị dính chưởng là đúng rồi bên đó toàn sale mới làm ăn chậm công ty thì lung tung chỉ được cái mác là hoành tráng bên ngoài nhưng thực chẩt bên trong lởm lắm
cụ này ở đâu ra thế nhỉ, thâm vãi. 1 phát dìm cả 2 thằng là ford hà nội và ford long biên, chứ còn nếu cụ đúng là nv ford hà nội thì em ^:)^^:)^^:)^

thtvuf

Xe điện
Chẳng nhẽ iem lại đổi cái chữ ký là "xe FORD sêu như phò, confirm giá rồi lại đòi tiền bo"=))
Em nghĩ bút tre thế này cơ : "xe FORD có sêu như phò, đã confirm giá rồi lại bò tiền đoi " =))

Trạng thái
Thớt đang đóng