ForD LONG BIÊN _một kiểu bán hàng kỳ quặc !!!

Trạng thái
Thớt đang đóng

Kia DVD 5.1

Xe tăng
E thấy có người khen, có người chê Ford LB.. Làm dâu trăm họ thật là khó... \:D/

Sonbh

Xe tăng
Chắc các xếp ở đó "bật đèn" nên mấy a thợ mới chăm chăm đòi tiền bo chứ... Thật lòng mà nói thợ làm tốt chắc mình chả bao giờ tiếc vài đồng tiền típ, không hỏi mình cũng tự giác típ,... phải không cụ SonBH..?
Chuẩn cụ ah, thực ra tôi cũng làm bên B mãi rồi, trước tiên mình cứ làm tốt đã rồi khách hàng họ sẽ ko để mình thiệt .

Sonbh

Xe tăng
bác ham rẻ mua của thăng LBF bị dính chưởng là đúng rồi bên đó toàn sale mới làm ăn chậm công ty thì lung tung chỉ được cái mác là hoành tráng bên ngoài nhưng thực chẩt bên trong lởm lắm
Chả hiểu cụ nghĩ sao mà cùng hệ thống còn nói nhau chả ra gì, hỏi thế thì bao giờ Fordvn mới khá lên được, về xem lại bên cụ xem có khá hơn ko đi rồi hãy quay sang chê bai các đồng nghiệp.

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải
bác ham rẻ mua của thăng LBF bị dính chưởng là đúng rồi bên đó toàn sale mới làm ăn chậm công ty thì lung tung chỉ được cái mác là hoành tráng bên ngoài nhưng thực chẩt bên trong lởm lắm
"Nguy hiểm" thế này bảo sao Ford bán chậm ở VN.

Frech

Xe điện
Em có một kinh nghiệm để đời thế này.
Một hôm đàng uống cà phê ở gầm cầu thì cu e gạ bán con Mon. Anh em phán là xe nó nhếch nhác quá, phải qua bên kia cầu đắp điếm vào thì bán mới được giá. Thế là hai chú "thợ vỉa hè" lao sang gõ cửa "thợ hãng"...
Em ngồi uống cà phê thêm một lúc nữa thì cu em gọi điện thoại về nói: "Anh có mang thẻ quân nhân không? vào 108 ngay...tai nạn roài". Hãi!
Hộc tốc phi vào viện thì thấy "thợ vỉa hè" nhà em và một "thợ hãng" nằm quay lơ trên băng ca. Hỏi ra mới biết: các thợ mở capô lên xem, còn một thợ khác thì cắm máy tính máy tiếc gì đó... Nói tóm lại là xe tự chạy, người tự nhiên... không thể đứng dậy8-x. Phúc tổ 700 đời là con Mon nó chưa có năng khiếu cắt khẩu. Nếu không thì...

Từ đó em rút kinh nghiệm là: Không đứng ở trước đầu (và đuôi) của bất cứ cái xe nào. Kiểm tra (hội chuẩn) kỹ trước và sau khi trao cho thợ... Mỗi lần vào gara (kể cả thân quen) đều phải rủ thêm ae (ngộ nhỡ thì... còn có người biết "khi cần thì báo cho ai" :))

chauchau

OF vì cộng đồng
hay quá, có cụ đây rồi, cụ cho em xin cái số cầm chân, em mời cụ bữa cafe với anh em chạy ford để cụ bảo kê giúp bọn em phát.

Khờ khờ...:)

bibiabc

Xe buýt
Em có thằng em,con ông anh, bạn của vợ nó là anh em họ hàng với bố vợ ngày xưa chiến đấu cùng chiến trường trong tây nguyên.

Thì bạn của vợ nó bẩu là bên Ha Noi Ford chả có ông nào có cái nick name này trên diễn đàn. Các cụ, các mợ xác minh lại dùm nhé.

Nếu quả thật là đúng như thế thì em nhắn hộ nó bẩu là bác kia viết đơn xin nghỉ việc đê. Ở đây ko chứa chấp những thành phần đi bôi nhọ và

nói xấu người khác. b-)

Ford.TL

Xe đạp
Chán thật đấy!
Chúc Bác kiếm được đại lý ngon hơn ạ!

FORDHANOI

Xe đạp
Các bác thấy đại lý hoành tráng quá lên phi sang mua đây mà,

TDCi

Xe máy
Mất uy tín quá....mất uy tín quá.... x-( thế này thì làm gì còn ai đủ can đảm để sang LBF tìm xe nữa

sonph

Xe hơi
Chán thật, em cũng là dân sales (không phải sales ô tô nhé), nhìn cái cách bác lên diễn đàn la lối thế này đủ thấy chất lượng đội ngũ sales của Ford như thế nào. Cảm ơn bác đã chứng minh hộ anh em nhé.

volga3110

Xe buýt
@sonbh: ANh buồn cười, đấy là style của mấy tú ông Phò thì sau, rặt một loạt.... với nhau mà cứ chỉ người khác vén váy với vạch áo

Giang Nam QN

Xe điện
Website
www.facebook.com
Ngày 15/5 cụ Sonbh có đi nhận Logo thì xin cho e 1 cái nhé.. ở VN gọi là vạch áo cho người xem lưng.
Chả hiểu cụ nghĩ sao mà cùng hệ thống còn nói nhau chả ra gì, hỏi thế thì bao giờ Fordvn mới khá lên được, về xem lại bên cụ xem có khá hơn ko đi rồi hãy quay sang chê bai các đồng nghiệp.

dunghao87

Đi bộ
Nản cho các Cụ!
Người ta chỉ muốn góp ý kiến thôi mà các Bác làm um củ tỏi lên.
Nản!
Dù sao cũng phải cho người ta cơ hội chứ đặc biệt là FLB vì là đại lý mới nên khó tránh khỏi.
Mong các Cụ thông cảm cho!

Sonbh

Xe tăng
Ngày 15/5 cụ Sonbh có đi nhận Logo thì xin cho e 1 cái nhé.. ở VN gọi là vạch áo cho người xem lưng.
Hôm tới đi gặp các lãnh đạo, nếu dư thì lấy cho cụ 1 đôi, chi phí giá gốc là 100K / 1đôi ko có phát miễn phí, cầm xuống Quảng Ninh, cụ cộng cho tôi tiền xăng nhé :D.

Giang Nam QN

Xe điện
Website
www.facebook.com
Hôm tới đi gặp các lãnh đạo, nếu dư thì lấy cho cụ 1 đôi, chi phí giá gốc là 100K / 1đôi ko có phát miễn phí, cầm xuống Quảng Ninh, cụ cộng cho tôi tiền xăng nhé :D.
Cảm ơn cụ đã quan tâm.. Chi phí sao em xin ghánh vác... Mong là vào hội thì có cái logo để bằng chị bằng e...

mrthuongcapital

Xe hơi
Ặc ặc đúng là cacis nghề làm Dâu trăm họ khổ thật đấy, mà diễn đàn là nơi để anh em trao đổi đóng góp kiến thức kinh nghiệm về xe cộ,mang tính xây dựng để cho các ĐLy ngày càng tốt lên chứ không phải là nơi các cụ "Đánh cãi dìm hàng nói xấu nhau " đúng là người Vịt đẻ xong phải đưa sang Nhật họ đào tạo đủ 18 tuổi thì về cống hiến cho tổ quốc, có như thế người VN mới khá lên được.
Em nói có hơi quá mong các cụ thông cảm đừng ném đá em !

luklak

Xe điện
Đúng là người vịt lam, ai cũng thông minh tài giỏi.
Chả trách tg nó bảo muốn nhốt người vn chỉ có cách nhét 3 ông vào chung 1 cái hố, cấm ông nào lên được :(.

thanhy5

Xe đạp
em xin ké một câu hỏi tranh thủ thread của bác.
Em mua xe ở Thăng Long Ford nhưng cậu bán bảo hiểm lại bảo em ra An Đô Ford trong trường hợp cần bảo hiểm thân vỏ. Vậy cụ nào có review cho em một tý về service của An Đô Ford không?

NewCyberCafe

Xe tải
Lúc xe còn bảo hành, cháu chọn Ford An Đô gửi vàng, thấy dịch vụ trên trung bình. Lúc bảo dưỡng vẫn phải giám sát, nhắc nhở các chú thợ mới yên tâm.
Được nhất là làm bảo hiểm ở đó, thấy thuận tiện và vui vẻ.
Cháu chưa làm ở chỗ khác nên không so sánh được.
Cách của cháu là: Chọn và quan tâm chăm sóc riêng một chú nhân viên tư vấn (hay chăm sóc khách hàng)- cái chú mà mình gọi đến hẹn trước và chú ấy làm các thủ tục khi mình đánh xe vào ấy. Đối với các chú thợ thì động viên ngay và luôn trong ca lao động liên quan đến xe của mình. Nói chung chú nào có thể hiện tinh thần trách nhiệm cao đối với xe của cháu thì chả có thiệt một tí gì cả...

Trạng thái
Thớt đang đóng