[Funland] Gái đi bar, sàn!

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chủ thớt Niemvuinho viết khá dí dỏm, câu chữ rõ ràng, mạch lạc, rất là khó thấy được một lỗi chính tả (kể cả là tiếng Anh) trong bài viết của cụ. Nhiều công chức công quyền hiện nay còn thua xa cụ.

Em tò mò tí là cơ duyên nào đưa cụ đi làm Gr vậy? Hay cụ chỉ đi để trải nghiệm thôi? Em là em nghi lắm :)
Cụ quá lời ạ. E viết trên đt kiểu văn nói thôi và ko trau chuốt câu nên chấm phẩy nó cũng lung tung lắm, cc thông cảm :D.
E cũng công chức quèn nên lần.mò kiếm ăn thui hihi.

salembxt

Xe hơi
Cụ chủ thớt Niemvuinho viết khá dí dỏm, câu chữ rõ ràng, mạch lạc, rất là khó thấy được một lỗi chính tả (kể cả là tiếng Anh) trong bài viết của cụ. Nhiều công chức công quyền hiện nay còn thua xa cụ.

Em tò mò tí là cơ duyên nào đưa cụ đi làm Gr vậy? Hay cụ chỉ đi để trải nghiệm thôi? Em là em nghi lắm :)
Cụ ấy hàm trung tá an ninh cụ ạ 😉

E vừa cày mấy cuốc về. Nếu xét theo kiẻu nhiều cụ trên này: gái gú là sa đọa, hư hỏng, rồi làm ăn lụn bại thì đàn ông Hàn, Nhật ở Vn nó hư hỏng hết và phá sản cả lũ lâu rồi, tiếc là ko phải như thế :D

Ng Hàn ở Vn nhiều hơn ng Nhật, rất nhiều. Và vì thế có nhiều khu phố ăn chơi mọc lên phục vụ họ. Chủ là ng Hàn, vk Việt hay tất Việt, tất Hàn đêu có. Cả khu Mễ Trì- Đồng Me nay ngập ng Hàn Quốc. Họ ở, làm, học ở quanh đó như Landmark 72, Emerrald tower, golden place, xa hơn như Goldman city, Vonhome gardina hay mấy phố nối vào Nguyễn Chánh. Các thể loại Karraoke, Massage, bar chuyên phục vụ ng Hàn. Gái V rất nhiều. Và e cũng từng gr cho nhóm 4-5 gái Hàn đúng chuẩn gái ngành nc hoa nức mũi, mặt như sáp, váy ngắn như cave ấy... chắc cũng xuất ngoại phục vụ nhu cầu giai Hàn.

Còn các a giai Nhật dù 60 sang Vn vẫn đc dẫn đến khu Kim Mã đoạn từ ngõ 535 hất về cái tháp đầu đê La Thành. Tối tối đi qua là thập thò các e gái nhỏ nhắn ăn mặc kiểu nữ sinh Nhật vẫy chào. Cc Vn ko đc mời đâu nhé. Các quán ruọu kiểu Nhật lan sang cả khu Linh Lang, Đào Tấn nhưng rõ ràng ngay cả khoản ăn chơi ng Nhật cũng tụt lùi so ng Hàn rồi. Nếu thước đo kinh tế là khỏan ăn chơi, thực sự ng Nhật đã thua Hàn ở Vn.
Còn Tq, dù là cường quốc gdp thứ 2 tg, rõ là ng Tq ở Hn rất mờ nhạt. May cho ta cc nhỉ, e ghét sự ồn ào của họ khi vào xe e. Cứ ông ổng ngư đám cẩu con tranh ăn.

Tạm thế đã, e đi làm lon bia đã :))
Bạn em trc làm cho cty Hàn. Nó bảo thích nó dẫn đi chỗ của Hàn hay chơi. Nhưng phải nói đc chút tiếng Hàn mới đc. Giá 3 củ/slot 😅😅

huongdo03

Xe tăng

Thật, em thấy thớt của cụ ấy hay, hơn khối thớt mang tiếng relax mà nhạt toẹt trên cõi OF này.

NovRainInFall

Xe tăng

Duyên phận gì, giờ cứ tra xem trong số các trường THPT, ĐH, có hiệu phó nào chuyên ngành Văn, thì ra ngay ông Niềm_Vui_Nhỏ ngay thôi :)

ZoBon

Xe buýt
Em toàn đi bar qua video, tiện cụ nào biết convert video này để xem được trên xe thì chỉ em với, em dùng divx converter mà dung lượng 2GB không convert được.
Cụ vào mấy wep dơload youtobe. Dán link vào rồi dow mp3

@xichlo@

Xe điện

Cụ ấy hàm trung tá an ninh cụ ạ 😉
Vầng! Viết được, mỗi tội cố tình sau dấu chấm nên em nghi nghi :))

Huyson1521987

Xe hơi
Cụ vào mấy wep dơload youtobe. Dán link vào rồi dow mp3
Down video hay mp3 từ youtube thì đơn giản cụ ơi. Em cần convert video từ mp4 to divx để xem video trên xe. Bình thường em vẫn dùng phần mềm divx converter được các video dung lượng thấp. Video này tận 2GB nên phần mềm này ko load được

ZoBon

Xe buýt
Down video hay mp3 từ youtube thì đơn giản cụ ơi. Em cần convert video từ mp4 to divx để xem video trên xe. Bình thường em vẫn dùng phần mềm divx converter được các video dung lượng thấp. Video này tận 2GB nên phần mềm này ko load được
Cụ dùng camnista xem

Kia_fote

Xe điện
Cụ bi h mấy x rồi mà hết ham, e nghĩ e 8x vẫn sẽ ham nếu có đk =))
Làm gì có quy định mấy x hả cụ. Súng còn đạn và có điều kiện là còn ham và chiến đấu thôi. Xung phong! =))

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Cụ đọc cm của mà ko hiểu à? Tất là ko chính xác tuyệt đối nhưng nhìn tên tk là hiểu thôi, ngoại trừ họ ko dùng tên thật mà dùng nick kiểu: chym cúc cu hay chym báo bão =)). Thế mà tối qua e tưởng đón đc bạn gái: Nguyễn Huyền mà hóa ra là a Nguyễn Huyên đấy, vì họ dùng tk: Nguyen Huyen.

Chuyện gái nhạt rồi e kể chuyện khác nhé.

CSGT VN: Catch me if you can.

(E mượn tựa cho hợp trend cậu Hiếu Pc).

Cày cho gr đc năm e cũng vài lần va đập csgt. Cơ bản là e luôn tuân thủ nhưng đôi lúc lơ đễnh, khi muốn nhanh hay láu cá sẽ dễ gặp các đ/c csgt. Tuy vậy lái nhiều và là dân gần pro nên e cũng lắm võ đấy. E kể 2 cú qua mặt các a đứng đường cho cc nhé:

Cày G 1 thời gian thì dính covid.... khó trong khó. Vậy nên khi nổ bùm 1 cuốc ra sân bay thì mừng xoắn lên. Ngặt nỗi đang hướng Cửa Nam ra Điện Biên Phủ mà nó nổ đón ở 244 Hàng Bông nên phải vòng lại. Chạy đc 100m thì gặp cái lối mở ở đường sắt trên phố ĐBP, vì đang nhìn app và vội nên ko nghía biển, lại thấy mấy ông bà đi xm cứ vòng ngc vòng xuôi chỗ mở này nên e cũng vèo 1 cái vòng lại. Vừa thẳng lái nhìn về Cửa Nam thì thấy 2 đ/c csgt mắt trc mắt sau 1 đi vội sang nấp khuất vào bên Hàng Bông chỗ nhà số 1 NTH và 1 đ/c áp sát ngã giao N.T.Học x H.Bông. Đường thì vắng nên e nảy số rất nhanh, chắc chúng nó ko định hướng dẫn gt cho mình chứ nhỉ? Đi thêm 30m thì e ngoái cổ sang chiều ngc lại thấy ngay cái biển cấm rẽ trái+ quay đầu cắm bên tay phải chiều đường bên kia. E hiểu các đ/c csgt đinhn làm j e rồi he he. Giờ là nghĩ cách thoát thân. Đi nhanh thì ko đc, cứ thẳng vào ngã 4 Cửa Nam thì toi, rẽ phải vào Hàng Bông thì 1 đ/c vừa mất dạng ở đó chắc ko phải đi u chén trà vì e nhớ cầm gậy và qua đường nhanh bất thường. Rẽ phải nữa vào Nguyễn Thái Học thì đi ngc chiều mà mình đi ô tô chứ trẻ trâu xm chạy xxx đâu mà phi ngc chiều. Vừa may e nhìn thấy ngay ngã 3 ĐBPX NTH, trc cái bar cafe số 1 DBP có các vạch sọc tạo thành hình tam giác mà 1 số ô tô vẫn đỗ giữa ngã 3 này. E làm 1 cua là dừng đúng trong vạch, bước xuống tắt máy, đóng cửa quay mít đi vào quán bar cafe này ngồi máy lạnh, gọi 1 cafe, bấmhủy cuốc và đóng app. Nhìn ra thấy các đ/c csgt thu quân về chốt rất hậm hực, tiếc nuối....
Hịihi, e sai rồi, chỉ ko muốn mất tiền cày 1 ngày thôi... Cc đừng rẽ chỗ đường tàu x ĐBP này nhé và nói chung ko đc rẽ hay vòng trên đường tàu. Còn nếu trót sai mà thấy csgt phía trc hãy dừng xe chỗ vạch /_\ và u 1ly cafe rồi đi tiếp :)).

Chuyện thứ 2 thì ngay hôm nay lúc ở Vincom BT đó e cũng đón khách ra sân bay NB. Phi vèo cái đã sang Long Biên. Phố N.VĂN.CỪ x Nguyễn Sơn tầm 4h đã khá đông. Từ xa ước phải 2 nhịp đèn mới qua đc giao cắt. E bắt đầu tính toán và rẽ sang làn trái để sao cho khi đèn làn trái đỏ là mình dừng đầu tiên và khi đèn đi thẳng xanh sẽ đi luôn. Tại các giao cắt với N.V.Cừ từ cầu C.Dương về cầu chui có 3 đèn tín hiệu và trừ đèn cuối cùng thì 2 nhịp đầu cắt Hồng Tiến, N.Sơn đều là # nhịp. Với vạch liền sát giao cắt chỉ dài cỡ 5m, tức là các xe có thể đi thẳng nếu ko có xe rẽ trái chắn đường. Nếu đj thẳng mà dừng làn trái khi xanh thì đáng bị phạt, còn ko chắn theo e đi thẳng ko sao cả. Khi e đến nơi đèn xanh trái còn 1s thì đỏ đi thẳng còn cỡ 4s, 1 đ/c csgt bc nhanh từ chốt bên góc phải NVC vớ N.Sơn ra giữa đường, mắt ko nhìn xe e mà ra vẻ hướng dẫn gt chỗ khác. Là dân lái hàng ngày và đi nhiều, thuộc đèn vạch nên e đoán chú csgt này định làm j rồi. E ko đi thẳng khi đèn xanh mà đứng im. Khách hỏi: sao a ko đi? E bảo cho a 1 phút ko các e sẽ chậm 5ph đấy Chú csgt cứ quay đi quay lại ở giữa ngã 4. Đợi đèn xanh rẽ trái, e rẽ vào N.Sơn, gần sát chú csgt e còi dài 3 phát, đ/c csgt quay ra ngượng ngùng he he. E rẽ N.Sơn ra Ngọc Lâm rồi ra NVC chỗ cây xăng. Thực ra nếu đi thẳng e vẫn cãi đc nếu csgt bắt e lỗi sai làn nhưng e ko muốn khách khó chịu khi sát h bay.

Là dân lx bán chuyên, tập trung nhìn biển báo và vạch là vấn đề hàng đầu nếu ko muốn mất tiền, mất công cày. Vì thế rất ít khi lx như e phạm lỗi. Còn nếu bị vẫy cứ đàng hoàng mà làm việc thôi, đừng chạy dễ gây tai nạn lắm.

Nhân đây e cũng xin chia sẻ 1 kiến thức do chạy G mà có và hy vọng nó hữu ích cho cc: Đó là cơ bản (hầu như) hay qui luật, qui định của đánh số nhà tại Hn là số thấp sẽ ở gần hồ Hoàn Kiếm, từ đầu phố thì số chẵn sẽ bên phải và số lẻ bên trái.
Tuy thế 1 số phố nó cũng lộn tùng phèo lắm và cũ mới lẫn lộn như đoạn Ô Chợ Dừa hay phố Phan Kế Bính....
Lái grap mà cụ rảnh ghớm

filmonline

Xe điện
Ngày trước hay đi khách em hay đi cùng mấy đội Nhật Hàn ngồi chơi loanh quanh khu Kim Mã, Daewoo, muốn chơi bời ntn cứ order với quản lý, ẻm nó bố trí như ý luôn, mà bản thân em nó cũng nuột nà, mặn mà, thêm vào nét điềm đạm kiểu cách chứ ko phổi ngựa như các cháu nhân viên nên càng quyến rũ. Lâu lâu rồi, thất nghiệp giờ nghĩ lại vẫn thấy nhớ em nó. :D

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net

Hong Phong bv

Xe tăng
Em đi cách đây 6 năm rồi, giờ già ko thấy phù hợp nữa nên nghỉ, trước hay đi trên sàn Khách sạn Deawoo, trước nữa thì ở trên New centery

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Lái grap mà cụ rảnh ghớm
E tỉ phú thời gian mợ ơi. Vậy nên e mới chạy gr cho bớt hư ng đấy. Nay e cày hơn 5 tiếng, về nghỉ rồi. Định kể cho ccm về những ng nổi tiếng e gặp mà sợ bị kiện =)).

v-kong

[Tịch thu bằng lái]
Lại nói về gái thì lúc chụp ảnh cho cc ấy rồi đi lên Bùi Thị Xuân x Thái Phiên, chỗ trc cửa Tecombank ấy các cháu gái lạnh thế mà váy ngắn khoe chân dài cứ gọi là nườm nượp. Lẽ ra cc nên ra cafe Thái Phiên nhâm nhi cafe và ngắm trời mây cây cỏ =))... con nhà ng ta ăn j mà đẹp thế chứ, dài, trắng và tươi như hoa. Đã thế ăn mặc secxy ko tả nổi. Cái bé sooc đen trong ảnh e chụp ấy thề là mỗi bc đi cái ngấn mông nó dưới quần soojc 1 đoạn í, nhìn thấy da sậm màu luôn hị hị.... thôi e ko tả nữa ko lại mang tiếng ofer mất dạy :(
Ảnh đâu?

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
E bận lái, ko chup đc đâu cụ ơi. E bảo rồi, e mà ra xe là nổ ko kịp đái ợ. Vậy nên trên xe luôn có mớ lavie 1/2l phòng hữu sự. Ấy vậy mà nhìu khi 1/2l là ko đủ. Còn nhìu cụ chém chai lavie bé so của nợ cc í thì e thấy chém gió thôi =)).

zoro6789

Xe buýt
Bản thân các htx vận tải nó cũng thường thuê và cho thuê xe chạy G đấy cc nhé.

Tuy nhiên cũng với tăng thuế, tăng giá, tăng ck, cày g ngày 1 khó khăn. Hiệu quả kém lắm. Nếu cụ nào xem chạy g là việc chính thì nên nghĩ lại. Ko ổn tí nào.
Em có bằng B2 cũng định kiếm việc chạy gr ngoài giờ kiếm thêm nhưng không có xe, cụ có thông tin gì về chạy ghép xe thì cho em với.