[Funland] Gái xấu vẫn có quà!

Acheng122

Xe hơi
Chồng em rất ghét buôn dưa lê, bán dưa chuột, nhất là trên mạng mẽo thế này!
Nhưng anh ấy chắc chả biết Khem là ai đâu nhỉ? Em sắp tới bước vào khúc cua tay áo của cuộc đời, nên tâm trạng phấp phỏng lắm. Chả ngủ được em muốn hầu các cụ đôi ba câu chuyện nhạt.
Cứ bảo gái xấu không có quà. Nhưng không, gái xấu vẫn có quà!
Em là gái xấu!
Nội thất chắc tiện nghi bất ngờ...

Khem

Xe buýt
Văn của mợ Khem là văn của 1 người ăn học tử tế, một bà mẹ 4 con, đi qua nhiều đơn vị công tác, đầy trải nghiệm nên nó hấp dẫn người đọc. Nó khiến người đọc thấy thú vị dù mợ ý nhận mình là 'gái xấu' ngay từ đầu. Còn văn mợ Mun thì đọc qua là biết kiểu tiểu thuyết 3 xu ngày xưa, không phải là không hay nhưng nó công thức quá chứ không có trải nghiệm gì nên nhạt dù là mợ ý có nhận mình cao sang, đài các đến đâu. Điều này cũng không trách được mợ Mun vì cuộc đời mợ Mun nó phẳng lặng quá, 1 cô thủ thư không chồng con, không trải nghiệm thực tế nhiều, biết đời chủ yếu qua sách vở và các diễn đàn mạng ảo thì lấy đâu ra vốn sống bằng 1 bà mẹ 4 con đầy bươn chải cơ chứ?
Tóm lại, mọi lý thuyết đều là màu xám và cây đời thì mãi xanh tươi các cụ mợ nhỉ?
Cảm ơn bạn! Nhiều lúc cũng điên phết Bon ạ. Thôi thì cũng là một cách tận hưởng cuộc sống! Tớ luôn được sống theo cách của tớ, cách mà mẹ tớ hay rít lên: Sướng không biết đường sướng! Đường quang không đi cứ đâm quàng bụi rậm!

Bebon

Xe tăng
Giờ Khem cứ buông dần việc đời, việc gia đình sang 1 bên, cố dành thời gian mà viết lại những gì Khem đã trải qua. Em tin là mợ sẽ tận hưởng cuộc sống này nhiều hơn sau tất cả, hì
Cảm ơn bạn! Nhiều lúc cũng điên phết Bon ạ. Thôi thì cũng là một cách tận hưởng cuộc sống! Tớ luôn được sống theo cách của tớ, cách mà mẹ tớ hay rít lên: Sướng không biết đường sướng! Đường quang không đi cứ đâm quàng bụi rậm!

Khem

Xe buýt
Mợ viết được vài dòng rồi không rặn thêm được cục nào nữa. Em không thích những người kể chuyện kiểu này.
Dạ, thật lòng mong cụ thông cảm. Em không viết hồi kí, em cũng không sáng tác ạ.

Em đang buôn bán ạ. Em bán cho cccm đâu đó một phần mảnh đời vụn vặt của một con người sẽ là từng tồn tại thật. Cụ nào ưng mua thì trả lại cho em một nụ cười nhé ạ.

Cụ rảnh vô đây buôn bán cùng em cho vui. Em hứa có thời gian là em sẽ hầu chuyện cụ. Nhưng cụ đừng pha trà vội nhá, hị hị.

Khem

Xe buýt
Giờ Khem cứ buông dần việc đời, việc gia đình sang 1 bên, cố dành thời gian mà viết lại những gì Khem đã trải qua. Em tin là mợ sẽ tận hưởng cuộc sống này nhiều hơn sau tất cả, hì
Cảm ơn Bon. Không thấy cái nút vodka đâu mới điên, hự hự.

URAL CCCP

Xe ba gác
Thớt này hay phết, tiếc là hôm qua bận quá nên không có thời gian để vào kaicom:((

URAL CCCP

Xe ba gác
Tks cụ.
Sáng nay thứ bảy, cụ chồng còn ôm con ngủ, em rảnh chút vào hầu bữa sáng cccm.
Em nhận 2 tạ thóc lâu roài, nên xấu hay đẹp đối với em bi giờ cũng như nhao. Nhưng dù hiu dưng em vưỡn thích vào những thớt liên quan đến chuỵ em, tềnh iu... để hóng8->

hưvô

Xe lăn
Chồng em rất ghét buôn dưa lê, bán dưa chuột, nhất là trên mạng mẽo thế này!
Nhưng anh ấy chắc chả biết Khem là ai đâu nhỉ? Em sắp tới bước vào khúc cua tay áo của cuộc đời, nên tâm trạng phấp phỏng lắm. Chả ngủ được em muốn hầu các cụ đôi ba câu chuyện nhạt.
Cứ bảo gái xấu không có quà. Nhưng không, gái xấu vẫn có quà!
Em là gái xấu!
Em nhớ ở đâu đó có câu không có người phụ nữ nào xấu, xưa trong văn chương chị Nở vẫn được anh Chí tặng quà.

Khem

Xe buýt
Sếp trưởng là người miền Trung, độc đoán và tài ba. Vì một lí do nào đó chú không thăng tiến nữa. Thời chú làm sếp trưởng nơi em thực tập, chú không dành cơ hội cho em, nhưng khi chú về hưu, em và chú mới chính thức là đồng nghiệp. Lúc đó chú mới dành cho em ánh mắt ấm áp, xuyên suốt và thống nhất.

Phu nhân của sếp trưởng là trưởng phòng của em và bạn em (tạm gọi là bạn Đ. nhé). Cô ấy là người cực kì nồng hậu và tình cảm, giúp đỡ tụi em mọi thứ tụi em cần, đặc biệt là em. Không biết có phải vì cô chú có một chút chuyện gia đình không, mà chú đã gia trưởng lại càng gia trưởng, cô đã tình cảm lại càng thèm khát tình cảm. Em coi cô như mẹ vậy.

Còn chú Phó là người hài hước, tình cảm, nhân hậu, sống rất biết ý biết tứ. Tóm lại là người luôn biết điều, không hại ai bao giờ, dù đã lên hàng sếp. Chú ấy là một trong những người quan trọng trong cuộc đời em.

Trang điểm Tử thi

Xe container
Người OF
Mợ Sào xênh và 3 vòng bằng nhau, khác với mợ chủ là 3 vòng ngược nhau :-j
8
Khem có phải nick 2 của chị LCD không ta.
Nàng đoán giống em,em đoán từ trang 1
Em chỉ mời rượu và hỏi mợ ấy chứ không còm
Em đoán không phải. Mợ phẳng rất xinh đẹp và em thấy mợ ấy cũng luôn tự tin mình xinh đẹp ạ

Trang điểm Tử thi

Xe container
Người OF
Hị hị không phải nữ nhà văn yêu thích của em đâu cụ ợ. Cụ ấy réo tên cúng cơm của em ra đấy ợ (love love).
Em không bỏ, em rét, em xin nghỉ chút thôi ạ. Em rảnh là em hầu chuyện cccm ngay.
Ck mợ nếu tên là Th thì ngồi uống cả em rồi, khen vo dam dang lam ;)

cổ cồn xanh

Xe tăng
Hồi đó công việc của em liên quan đến hai chú trưởng phòng. Một chú đạo mạo, nghiêm trang, nhưng bất mãn. Hiếm khi thấy chú cười. Thi thoảng lắm chú mới cười. Một nụ cười thật hiền. Chú là con của một nhà văn rất nổi tiếng em không tiện nói tên. Còn một chú thì ăn nói tung trời, nói được làm được, lúc nào cũng kè kè một “thằng” đệ “rượu cả xó, chó cả con”.
Sôt ruột, phòng gì mà có tới hai chú trưởng? Tóm lại là bị chú nào choén để được ở lại công ty? Chắc là cái chú chén choá cả con, thường những thằng bố láo lại vớ gái ngon, ơ mà ở đây là xấu cơ mà nhỉ?

Nhà Quê 2

[Tịch thu bằng lái]
Sôt ruột, phòng gì mà có tới hai chú trưởng? Tóm lại là bị chú nào choén để được ở lại công ty? Chắc là cái chú chén choá cả con, thường những thằng bố láo lại vớ gái ngon, ơ mà ở đây là xấu cơ mà nhỉ?
Thế mới là đau diều!

Khem

Xe buýt
Em phải rào trước đón sau việc này, là thời trẻ em sống hồn nhiên, vô tư lắm. Em ham học chỉ vì em thích học và vì em muốn có cơ hội đỡ đần bố mẹ nghèo. Chứ không vì điểm chác đâu, không bì tị bạn kia điểm cao hơn mình, mình phải gắng điểm cao hơn nó (cái này con em giờ mắc phải mới chết). Bạn học giỏi hơn em giữ khư khư bài giải, tay tiếc che chắn các kiểu. Em mà tìm ra đáp án, bạn cần là welcome à. Nên cái thời em bỏ việc, Bộ em cũng khối người ngỡ ngàng. Các bạn đại học cũng vậy. Ai lại từ chối miếng pho mát ngon vậy chứ? V. là người hãnh tiến lắm cơ mà? Thôi chết, hóa ra mọi người luôn nghĩ mình là người hãnh tiến, tham quyền tham chức lắm đây. Em ớ người. Nhưng thôi, cũng là do mình. Mình sống làm sao mà không phải một mà nhiều người nghĩ thế. Tại mình chứ tại ai đây?

Đi làm cũng vậy. Em với Đ. ra sức làm việc và đóng góp, thậm chí tạm gọi là "thể hiện" đi.
Đó là một quãng thời gian đẹp. Được đi công tác nhiều nơi trong nước. Được nhìn ngắm sản phẩm của mình. Thành tựu cũng được quy ra thành tiền. Tiền rủng rỉnh luôn. Được mọi người khen ngợi. Em vui hơn, hay cười hơn. Xấu nhưng nhí nha nhí nhảnh. Chị hơn em một tuổi, đã được nhận chính thức vào cơ quan, luôn gọi em là "cô thôn nữ" với thanh giọng trìu mến.

quanduc

Xe buýt
Thớt thông minh, tinh tế, có sức hấp dẫn và cách nói chuyện tôn trọng những người tương tác với mình dù chỉ là trên forum với đủ mọi thành phần như ngoài xã hội.
Phải thừa nhận mợ lò tụt thì hoàn toàn ngược lại, đến nỗi bên trên có cụ còn dọa vang những ai tag lò tụt vào.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Thớt thông minh, tinh tế, có sức hấp dẫn và cách nói chuyện tôn trọng những người tương tác với mình dù chỉ là trên forum với đủ mọi thành phần như ngoài xã hội.
Phải thừa nhận mợ lò tụt thì hoàn toàn ngược lại, đến nỗi bên trên có cụ còn dọa vang những ai tag lò tụt vào.
Cụ đang thể hiện sự thiếu tinh tế đấy, khen một người chẳng ai cấm nhưng kèm thêm chê một người (người mà như cụ không nên tag vào) thì ôi thôi ... :))

Khem

Xe buýt
cổ cồn xanh nói:

Thế mới là đau diều!
Dạ cụ đọc không kĩ đó ạ. Hai chú trưởng của hai phòng khác nhau. Vì tính chất công việc, con bé nhà quê là cháu được làm việc với cả hai phòng đó. Còn cái cụ "rượu cả xó chó cả con" là đệ của một trong các chú trưởng đó. Cụ này rình rập bông hoa rừng hoang dại nhiều nhất ạ. Nhưng em không có tiện kể. Còn hai chú ấy có sự đẳng cấp của hai chú ấy. Không phải như cái ông Linh nào mà khối cụ đề cập đâu ạ.

Em thật. Ngày đó em ngây thơ không biết gì. Chứ giờ trình em cao lắm rồi. Nhìn nhận lại, em đủ trình để xác nhận hai cụ Trưởng ấy đứng ở đẳng cấp nào. Có thể họ không phải là thánh ạ, nhưng chắc họ cũng như cụ, là người đàng hoàng, ăn từng nơi chơi từng chỗ (em nói vậy vì thấy cụ gọi "mấy thằng bố láo lại vớ gái ngon", chắc chắn cũng không mặn mà gì với mấy cái việc tắt mắt như thế này ạ).

Kính cụ!

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Em nhận 2 tạ thóc lâu roài, nên xấu hay đẹp đối với em bi giờ cũng như nhao. Nhưng dù hiu dưng em vưỡn thích vào những thớt liên quan đến chuỵ em, tềnh iu... để hóng8->
haha có 1 "nghịch lý" là ở ngoài đời thì pn "xấu" (tốt tính chút) dễ được lòng mọi người hơn pn "đẹp" (tính không cần biết tốt hay xấu).

- Đối với phụ nữ thì pn "xấu" mức độ nguy hiểm sẽ thấp hơn, ở gần cảm thấy an toàn và tự tin hơn (thậm chí tôn mình lên) do đó được lòng hơn.

- Đối với đàn ông thì pn "xấu" việc có léng phéng được hay không vẫn không quá quan trọng vì có thể tự an ủi là do mình không muốn chứ không phải là không được. Phụ nữ "đẹp" thì khác, cạnh tranh khốc liệt và n-1 kẻ thất bại thường thốt ra lời cay đắng "nho hãy còn xanh" :))