[Funland] Gái xấu vẫn có quà!

Khem

Xe buýt
haha có 1 "nghịch lý" là ở ngoài đời thì pn "xấu" (tốt tính chút) dễ được lòng mọi người hơn pn "đẹp" (tính không cần biết tốt hay xấu).

- Đối với phụ nữ thì pn "xấu" mức độ nguy hiểm sẽ thấp hơn, ở gần cảm thấy an toàn và tự tin hơn (thậm chí tôn mình lên) do đó được lòng hơn.

- Đối với đàn ông thì pn "xấu" việc có léng phéng được hay không vẫn không quá quan trọng vì có thể tự an ủi là do mình không muốn chứ không phải là không được. Phụ nữ "đẹp" thì khác, cạnh tranh khốc liệt và n-1 kẻ thất bại thường thốt ra lời cay đắng "nho hãy còn xanh" :))
Chết cười với cụ, nhưng cụ khá đúng ạ!Thôi thì xấu cũng có cái may, phải không cụ? Nhưng nếu còn có kiếp sau, em thề em không nhận cái may đó nữa đâu ạ.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Chết cười với cụ, nhưng cụ khá đúng ạ!Thôi thì xấu cũng có cái may, phải không cụ? Nhưng nếu còn có kiếp sau, em thề em không nhận cái may đó nữa đâu ạ.
Theo em mợ không "xấu" như mợ tự nhận nhưng có lẽ mợ thông minh hơn khá nhiều đàn ông mà mợ gặp nên mợ nghĩ là vì mình quá "xấu" nên họ ít quan tâm về mặt gt. Đàn ông rất lạ, như thiêu thân lao vào pn đẹp (lại muốn vừa đẹp vừa thông minh mới ghê) nhưng đối với pn bình thường thì chỉ cần 1 trở ngại nhỏ họ đã có thể bỏ qua (sự thông minh cũng là trở ngại) :))

L.C.D

Xe container
Mợ Sào xênh và 3 vòng bằng nhau, khác với mợ chủ là 3 vòng ngược nhau :-j
8
Nàng đoán giống em,em đoán từ trang 1
Em chỉ mời rượu và hỏi mợ ấy chứ không còm
Em đoán không phải. Mợ phẳng rất xinh đẹp và em thấy mợ ấy cũng luôn tự tin mình xinh đẹp ạ
Em có nhõn nick này thoai các cụ ới...

Mà chủ đề gái xấu thì ko có quà được bàn luận nhiều rồi. Em có quan điểm là quà trong cs này do mình tạo ra hết. Chẳng quà nào tự dưng rơi xuống. Em mới đọc lướt vài trang của mợ chủ thớt, thì thấy chính mợ ấy tạo nên những món quà cho đời mình bằng cách ko ngừng học tập chuyên môn, lại ứng xử khéo léo nhẹ nhàng, biết mình biết người... Với những người phụ nữ như thế, từ nội tâm đã toả ra ánh sáng lung linh rồi, hình thức ko còn mang ý nghĩa quyết định giá trị của họ. Nên họ xấu hay đẹp thì vẫn có rất nhiều quà :)

Em thì vừa già vừa xấu lại lười học, nên có đc công việc osin như bây giờ cũng đã là món quá lớn mà số phận ưu ái dành cho em rồi. Em ko dám mơ quà gì nữa các cụ ạ :P

Khem

Xe buýt

Em thì vừa già vừa xấu lại lười học, nên có đc công việc osin như bây giờ cũng đã là món quá lớn mà số phận ưu ái dành cho em rồi. Em ko dám mơ quà gì nữa các cụ ạ :P
Em là đồng nghiệp của mợ ợ.

Khem

Xe buýt
(sự thông minh cũng là trở ngại) :))
Em nghĩ người phụ nữ thông minh thực sự là người biết làm mình nhỏ bé lại. Vậy hoặc là em không thông minh, hoặc là nếu có tí chút thì cũng chưa phải là thật sự.

Cái này em đồng ý hoàn toàn với cụ.

Nên kèm theo với xấu, em cứ ế dài dài. Em biết thầm thương trộm nhớ bạn trai từ năm lớp năm cơ ạ. Vậy mà hàng chục năm sau đó, vẫn chỉ là trộm nhớ thương thầm (các đối tượng khác) thôi cụ ạ.

Giờ em cho cụ chồng em lãnh đủ! Bù đắp, bù đắp và bù đắp đê, hê hê...

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Em nghĩ người phụ nữ thông minh thực sự là người biết làm mình nhỏ bé lại. Vậy hoặc là em không thông minh, hoặc là nếu có tí chút thì cũng chưa phải là thật sự.

Cái này em đồng ý hoàn toàn với cụ.

Nên kèm theo với xấu, em cứ ế dài dài. Em biết thầm thương trộm nhớ bạn trai từ năm lớp năm cơ ạ. Vậy mà hàng chục năm sau đó, vẫn chỉ là trộm nhớ thương thầm (các đối tượng khác) thôi cụ ạ.

Giờ em cho cụ chồng em lãnh đủ! Bù đắp, bù đắp và bù đắp đê, hê hê...
Vẫn tiếp tục là nghịch lý. Một người đàn ông bt tán một người pn nhan sắc bt mà thông minh chưa chắc đã ăn thua nhưng phải tán pn vừa đẹp vừa thông minh mới bõ công và kết quả không có gì bất ngờ. Điều này giải thích được tại sao câu "người đẹp thường ... não phẳng" được cơ số đàn ông xem là "kíu cánh" để vớt vát :))

Trang điểm Tử thi

Xe container
Người OF

Mà chủ đề gái xấu thì ko có quà được bàn luận nhiều rồi. Em có quan điểm là quà trong cs này do mình tạo ra hết. Chẳng quà nào tự dưng rơi xuống. Em mới đọc lướt vài trang của mợ chủ thớt, thì thấy chính mợ ấy tạo nên những món quà cho đời mình bằng cách ko ngừng học tập chuyên môn, lại ứng xử khéo léo nhẹ nhàng, biết mình biết người... Với những người phụ nữ như thế, từ nội tâm đã toả ra ánh sáng lung linh rồi, hình thức ko còn mang ý nghĩa quyết định giá trị của họ. Nên họ xấu hay đẹp thì vẫn có rất nhiều quà :)

Em là đồng nghiệp của mợ ợ.
Xấu nhưng cố gắng luyện cho kết cấu nó đẹp và tích cực đổ nước đường vào tai thì zai nào chả đổ :))

zara13

Xe tải
Mợ viết hay như nhà văn ý, rất cuốn hút người xem

Nhà Quê 2

[Tịch thu bằng lái]
He he mợ viết tiếp đi, xấu đẹp thì đều có những khoảnh khắc rung động tuổi yêu, dù là đơn phương, mà đôi khi trong dòng đời xô đẩy, mợ vẫn chợt đứng lại, lặng người hoài niệm!

Khem

Xe buýt
sốt cả ruột nhỉ, "xê ra cho chị thể hiện" thớt nói.
Đúng là em đang thể hiện thật.

Từ bữa có cái thớt này, em sung sướng lạ. Kiểu như... tự sướng tinh thần ý (sorry cccm vì hơi thô ạ). Chẳng người đàn bà thông minh nào lại như em đang như là đâu.

Lão chồng em kiểu gì cũng nhíu mặt nhíu mày: Con vợ mình ngu bỏ mợ! Kệ! Em thích thì em cứ thể hiện thôi. Kệ lão! Kệ cả... cụ nữa, hị hị (y/k).

minh_thuat

Xe tải
Hôm nay lại vào ngía cái thớt này. Công nhận mợ chủ viết cuốn hút thật.
Lại chăm comment - tương tác qua lại với các cụ trên này nữa. Có khi đề nghị mod làm cái room chat rồi mợ live chim trực tuyến cho các cụ hóng luôn một thể nhỉ

Khem

Xe buýt
Hôm nay lại vào ngía cái thớt này. Công nhận mợ chủ viết cuốn hút thật.
Lại chăm comment - tương tác qua lại với các cụ trên này nữa. Có khi đề nghị mod làm cái room chat rồi mợ live chim trực tuyến cho các cụ hóng luôn một thể nhỉ
Room chat có hình ko cụ? Mới hai cụ nhận ra em mà em đã chạy đứt hơi rồi đây cụ. Em đang phải lướt OF để khôi phục tinh-khí-thần đây cụ, hị hị.

thngaylangthang

Xe ngựa
Nàng đoán giống em,em đoán từ trang 1
Em chỉ mời rượu và hỏi mợ ấy chứ không còm
Còn tớ thi chả đoán mừ làm gì, nhâm nhi cafe một mình, đọc .... Tớ biết có bà mẹ cũng tầm tuổi này 5 đứa và cbị có đứa thứ 6. Một ông bạn 4 bà vợ, 11 đứa con nữa cơ. Nhìn ly cafe đen thấy muôn màu rất thú vị :)

thngaylangthang

Xe ngựa
Em nhận 2 tạ thóc lâu roài, nên xấu hay đẹp đối với em bi giờ cũng như nhao. Nhưng dù hiu dưng em vưỡn thích vào những thớt liên quan đến chuỵ em, tềnh iu... để hóng8->
Lại nói về nhận thóc và hưu, em lại nhớ tới chiện nài ...
Trong khi đợi món, làm một chén gượu xếch lâng lâng tự dưng nhà em lại nhớ đến chuyện một vụ li dị của cặp vợ chồng cũng gần 60. Câu nói của ông chồng trước tòa "bà lão nhà tôi bắt tôi phải nghỉ hưu quá sớm". Em xin kể hầu các cụ các mợ diễn biến nội dung chủ yếu mừ nhà em còn nhớ.
...
- Nguyên đơn (Nđ) cho biết lý do nộp đơn này khi tuổi đã gần 60?
- Tôi được NN cho nghỉ hưu vì sắp xếp bố trí lại cơ cấu. Về gia đình thì còn lâu tôi mới nghỉ hưu. Đầu tiên là cái xe, phương tiện tôi đang đi thì nhường cho con, việc này tôi vẫn có thể thay cho nó cái xe mới được. Nhà thì cũng coi như của con, đúng thế, trước đây bố của tôi cũng vậy. Và đây mới là vấn đề mấu chốt, bà nhà tôi, bỏ bẵng tôi để chăm cháu, thế là tôi gần như mất vợ. Những lúc có hai vợ chồng với nhau, tôi có động động gợi ý, bà ấy thẳng thừng gạt ra và nói "lỡm, già có cháu rồi mà ko thấy ngượng ah" vậy đấy (dừng một lát để ... rồi lại tiếp tục). Thưa tòa, với NN thì tôi nghỉ hưu, chứ với vợ tôi chưa nghỉ được. Rồi đến một hôm, ko biết ai đó thấy tôi đi tập thể dục rồi ngồi nghỉ cùng với người bạn tập ở bờ hồ, trời nắng, chúng tôi ngồi chung dưới một cái ô .... Bà ấy đã nổi đóa """ tôi không thể chịu đựng được nữa nên phải đưa đơn.
....
(Nguồn có thể có thật, em không copy, mà viết lại theo những gì mình nhớ...)
Có mồi lên gồi em mời các cụ, các mợ một ly nhá.

URAL CCCP

Xe ba gác