[Thảo luận] Gặp chó trên đường cao tốc, xử lý thế nào cho đúng!

xe than

Xe tăng
Cứ táng thẳng thôi.

Website
www.facebook.com
Xe em altis cụ ạ. Vừa mới xem cái video
http://hanoi.megafun.vn/giai-tri/clip/201208/cho-sang-duong-gay-tai-nan-oto-223028/
Em thấy em còn may. Đứa bạn ngồi trên xe cùng nó cũng bảo xử lý thế là đúng, nhưng em đâm phải chó..nên cũng ko thoải mái. Chắc tại mồng 1 đè ra ăn mực và xơi mấy quả vịt lộn...hu
Nhà cháu thấy trong miền Nam đến mồng một hay rằm tài xế hay thắp hương cúng xe, nhất là các xe to, xe kinh doanh.

Thấy các kụ í còn nói xe cũng giống người. Nhiều xe chỉ thích uống (xăng) mà không thích nhai. Nhiều xe chỉ thích nhậu mồi thịt gà mà chẳng thích loại thịt nào khác ngoài gà.
Theo lí thuyết đó thì xe kụ chỉ thích chóa mà thôi. Kụ nên thấy vui mới đúng.

nguoi_dan_duong

Xe tải
Rà phanh, thẳng lái. Đâm trực diện cho nó sợ. Tránh lái là cụ sẽ bay sang bên kia đường ngai.

Website
www.facebook.com
Clip trước xe và sau xe của em đây, các cụ chú ý từ phút thứ 4:45 trở đi nhé:

http://youtu.be/Q3Cu3jDfZoo
http://youtu.be/hP2iB0gZjUU

Muốn xem thật nét thì các cụ chuyển sang HD mà xem nhé.
Vốt kụ nhé.

Úp giúp kụ 2 cái hình cắt từ clip.

Phút thứ 4:53- Chóa giữa đường, phía trước xe
(Nhà cháu ngồi trên xe với kụ suốt 5 phút, tới phút thứ 4:53 mới được diện kiến ẻm. Giá kụ cắt ngắn clip còn khoảng 15 giây thì hay biết mấy)

Sau 3 giây, phía sau xe, chó nguẩy đuôi chạy mất

Chỉnh sửa cuối:

dangminhcongcom

Xe buýt
5h41 sáng qua em cũng đâm 1 chú chó ở tốc độ 80km/h Trên đường từ Hòa Lạc đi Xuân Mai, và hậu quả cũng giống cụ chủ, vỡ cản trước và đèn gầm bên lái, con chó không chết. Em có clip, cụ nào muốn xem thi em up lên. Nói chung ở tốc độ cao thì cứ đâm thẳng thôi cụ chủ ạ.
em hong clip

Kéo Xe

Xe hơi
đi đường gặp chó thì vẫn cứ vững tay lái và đâm thẳng cụ ạ, ko thì mình lĩnh đủ :)):)) đọc tít bài cụ em ko biết cụ nói đến chó ở đây to bé thế nào :P nên cứ phang nó đi, chó ko được thả rông mà cụ

Kéo Xe

Xe hơi
Tội con chó, 20m kể cũng gấp quá nhưng cụ đã rà phanh được rồi sao ko cố tránh nó ra ạ, hay điều kiện ko cho phép :v cán qua cái rụp như thế...phải chó nhà mình thì nghĩ cũng thương ạ :((
nhắm thẳng mà đi cụ ạ, thương con chó xe mình văng ra ai thương mình. đi thẳng là chuẩn, ko nên quay lại cụ chủ tốp ạ, quay lại bị người ta bắt vạ vớ vẩn gặp tên nào ko biết phải trái là cụ ăn đòn.

GióLào

Xe hơi
nhắm thẳng mà đi cụ ạ, thương con chó xe mình văng ra ai thương mình. đi thẳng là chuẩn, ko nên quay lại cụ chủ tốp ạ, quay lại bị người ta bắt vạ vớ vẩn gặp tên nào ko biết phải trái là cụ ăn đòn.
Con chó em va vào chắc là chó hoang cụ ạ. Ở khu vực đó không có dân cư gì, em nghĩ cũng đen đủi mới đâm phải chó nên em ko quay lại xách nó về làm thịt.

Pumzen

Xe ba gác
Ngày trước, đạo diễn tài năng Lưu quang Vũ cũng thiệt mạng vì một con chó đấy. Cũng chỉ là do chó chạy qua đường, tài xế giật mình đánh vô lăng tránh, xe lật nhào luôn mấy vòng,hình như là com măng ca.

ranieu3007

Xe tải
Em cũng từng phang thẳng vào 1 Em dog các Kụ ạ, cách đây tròn 11 năm, ở quãng đường từ thị trấn Phúc Yên về nghĩa trang Thanh Tước, tầm 17h, nhưng là E đi 2b. Em và girl friend đang rè rè 40 km/h, đột nhiên có 1 chú lù lù trước mũi XE máy, không tránh được.
Kết quả là con dream lùn của Em ở lại với chú dog, còn E và GF và nguyên 1 quả hòm tôn (được GF ôm kẹp giữa) bay vèo ra phía trước, cách xe 3m.
Khác là E phải dựng xe, còn chú dog thì tự đứng dậy được. Hú hồn, may mà người ko sao, chỉ bị bẹp quả hòm tôn, bên trong đầy sách.

Kéo Xe

Xe hơi
đi 2 bánh mà gạp dog là mệt lắm. vì đâm vào chó nó trơn

tuanzs

Xe container
95km/h
20m

theo phản xạ thì em sẽ giữ chặt tay lái, rà nhẹ phanh và thẳng tiến thôi. Chả tránh được cái gì ở tốc độ đấy đâu ợ.

Cụ chủ lại mất ít xèng sửa xe rồi :D

Tuan Can

Xe container
Tránh được thì tránh, nếu không thì cứ cán thôi ah. Em đã từng ủn ngã 1 chú bê rồi, nếu em tránh nó em đối đầu với 1 anh trở quặng, chắc giờ này sang cát rồi.

Ăn mày dĩ vãng

Xe điện
về cơ bản thì khi đi trên đường cao tốc gặp chướng ngại vật bất thình lình, phanh được bao nhiêu thì phanh, ko thì cứ đi thẳng, việc đánh lái tránh là tự tìm đến nguy hiểm cho mình và người khác nữa Bác ạ. việc phanh gấp cũng đòi hỏi có kỹ thuật nữa ạ. DÙ BẤT CỨ ĐIỀU GÌ XẢY RA, ĐIỀU QUAN TRỌNG LÀ PHẢI GIỮ ĐƯỢC BÌNH TĨNH, TRƯỚC, TRONG VÀ SAU KHI XỬ LÝ TÌNH HUỐNG

tan_civic

Xe đạp
Lúc đó thực sự ko nghĩ được gì cụ ạ. Tất cả chỉ là phản xạ thôi, em tưởng là cán lên chó nhưng hóa ra là cán lên cái cản gió của em, con chó chắc bị bắn ra xa, có thể nó ko chết.
vậy thì cũng đỡ tội,tốc độ này thì lách qua rất nguy hiểm

joyride

Xe điện
Nói về chuyện gặp chó hay các con vật sang đường thì cũng khó nói.

Chuyện ở Lào thì em kể ở còm trước rồi. Còn 3 vụ nữa nghĩ lại vẫn may:
1. Vụ em lái xe ở châu Âu, đường tuyết dày, gặp con hươu to vật phi ngang qua, chỉ kịp nghĩ phanh hay đánh lái là lật xe nên đâm thẳng. Hậu quả tan két nước, cong nắp capo,... Bù lại được con hươu đánh chén.

2. Em chạy Innova đường 32, con bò đang đi lề trái phi ra giữa đường. Phanh hết cỡ (may mà có ABS) và đi chậm nên cách đầu con bò nửa mét.

3. Em đi đường HCM, cũng con nghé con lao ra giữa đường, đang đi nhanh nên vừa kết hơpj phanh vừa đánh lái, kết quả đầu con nghé sượt qua chắn bùn bên phải. Xe xướt tý sơn còn con nghé ung dung đi tiếp. Nó mà làm sao thì dân quanh đấy bắt đền em ốm!

Chị Cũ

Xe tải
Chém bàn phím thì dễ chứ gặp tình huống bất ngờ như thế may hơn khôn. Tốc độ 95 mà lắc lái quá tay tí thì...ko dám nghĩ. Cụ chủ tông thẳng là chuẩn, phanh được tí nào hay tí ấy. Cụ còn may chán, đâm lệch được tí chứ chính giữa xe thì toi két nước là chắc.

lucky_luck668

Xe buýt
Website
www.canhsat.vn
Tội con chó, 20m kể cũng gấp quá nhưng cụ đã rà phanh được rồi sao ko cố tránh nó ra ạ, hay điều kiện ko cho phép :v cán qua cái rụp như thế...phải chó nhà mình thì nghĩ cũng thương ạ :((
Chạy gần 100km/h mà tránh cái gì cụ ? Trường hợp này cụ đâm thẳng là đúng, cụ tránh chó là ăn đòn luôn đấy !

Sent from my iPhone using Forum Runner