GARA ESCAPE - Sử dụng, bảo dưỡng, độ, lắp thêm đồ chơi - Fourth Edition!

Trạng thái
Thớt đang đóng

Hai Nguyen

Xe điện
Map đây map đây

Em đánh 1 chìa cơ rồi dấu đâu đó chỉ mình biết , kekeke

EZdong

Xe điện

Thấy lão Kiên Chuối khoe buồng máy sạch nên em cũng Vệ sinh buồng maý cho bằng anh bằng em, + vệ sinh điều hòa bằng dung dịch chuyên dụng (mua tại chợ lần lượt hết 130k + 150k)

Sáng mai em cafe với lão Xemuon tại Cỏ may lúc 9h sáng, có bác nào rảnh qua chơi nhé (trả $ cafe luôn kekek)

Hôm tới em phải học bác tự làm sạch buồng máy thôi!
Sáng nay em ra Cỏ may gửi xiền (2 bộ lọc các loại) để bác chuyển cho nhà soncrow giúp em bác nhá!!!!!!!!!

soncrown

Xe buýt
Số 5, đường Trần Quốc Nghiễn, Hạ Long, Quảng Ninh
@Phanminh /mắt kính: em "đoán" xe 2 bác ko phải loạt vát vì là form 2005, đèn pha chóa đen- ko phải đời đèn hip,

@Xe muon: đã cắt xong phôi chìa - lắp sang cán roài nhé, T2-T3, cafe, em khoe cái đk liền chìa nhé.

@pác Sơncrown: quả led của pác nhiều người đặt hàng quá hihi, hôm nay bác Mr. Thach nhờ em order hộ 5 cái vi lẻd 8 smd. Lúc nào tiện đi chợ, bác lại lấy hộ em 5 vỉ này nhé.

@ All: có vẻ chìa và khiển lại sắp đủ đơn hàng: em cập nhật nhé

1 Bác Flat: 2 khiển 2 chìa
2. Bác Tung Ey: 1 Khiển ( 1 chìa thì em đang còn)

Tổng: 3 khiển - 2 chìa
(có thể lấy chíp - ko lấy chìa)
Xong vụ lọc liếc này em sẽ lo tiếp vụ led cho Cụ và AE nào có nhu cầu, hi hi
Thôi thế là nhà cháu oder nhầm hàng roài. Nhà cháu theo sụ chỉ dẫn của cụ Hai Nguyễn nên oder bác Soncrow 2 loc gió điều hòa loại vuông rồi.
Vậy có bác nào có nhu cầu 2 cái lọc gió vuông thì ới nhà cháu nhá.
Nhà cháu lại làn phiền bác Soncrow đặt giúp nhà cháy 2 cái lọc điều hòa vát nhá.
Số cầm chân của nhà cháu là: 0916 38 5588 ạ.
OK Cụ, hôm nay hàng về sau khi phân phối cho AE nhà Ếch xong mình sẽ order tiếp cho Cụ, hi hi

@ cụ soncrown: Hôm qua e đã chuyển 425k cho cụ từ TK: 120 1000 160 704 BIDV. Khi nào có hàng cụ nt e 0983 248 ba tám chín nhé. Em ở HN ạ. Thanks cụ!
Chắc ngoài hệ thống em chưa thấy báo có ạ, hi hi
Bẩm cụ Soncrown là hum nay em đã nhận bộ led ở phố cổ, em ở Hn 15 niên rồi mà vẫn chết khiếp khi oánh con Lý phàn vào phố cổ. Sau 1 hồi tìm kiếm cái ngõ Gia Ngư thì em định hình nó // hàng Bạc, hỏi thăm, ngó nghiêng các anh Phường Xã chán chê em mới dám dừng xe ở đó (em sợ anh # lém). Em mang bộ led về sau bữa nhậu trưa nên cậy tung tóe loe đèn trấn đèn cốp đèn đọc sách mất cả buổi chiều luôn. Thật là tuyệt ở chỗ em đoán mò thôi nhưng 2 cái led đọc sách vừa khít, 2 vỉ 24 kia cũng gin luôn đèn khoang giữa, còn mỗi cái khoang hành lý là toạch. Cậy gần chết mới mở được cái kính đèn (may mà cụ TrungCd hướng dẫn trước, cảm ơn cụ Trung nhé), bên trong nó là 1 cái bóng đèn pin đuôi ngạnh, chả cái Adapter nào giúp được. Haiz.
Đèn khoang hành lý Cụ làm theo cách của Cụ Trungcd nhưng em làm đơn giản hơn tí, Cụ tháo 2 đầu dây ở đui cắm vào 2 lỗ ở giắc cắm của đèn sau đó cắm lại là OK, chắc khự. Cụ xem hình sau, cắm dây vào 2 lỗ khoanh đỏ ấy, sáu đó cắm lại vào giắc đèn trần, không cần đấu nối gì cả, hi hi

soncrown

Xe buýt
Sợ quá, em mới đi Nam Định có 2 ngày mà thớt này đã lên đến 62.
Cám ơn cụ Soncrown nhé, sáng mai em sẽ chuyển khoản cho cụ tiền 2 cái lọc gió điều hòa nhé.

Dạ, lúc nào cũng được ạ, hi hi

Cuối cùng thì em cũng rút cái chân T10 ra như này và kẹp vào chân cái bóng ngạnh theo xe. Giờ đèn khoang hành lý nửa sáng trắng, nửa sáng đỏ. Em chụp hình rồi nhưng để cái đầu đọc thẻ ở CQ nên mai mới pót được.
Em thừa ra 1 cái chân đấy, sao sáng nay ko thấy bảo cần.
Cụ lấy miếng bìa cát tông kê vào đ..í.t cái đèn đỏ theo xe để nó tắt bây giờ là chỉ còn sáng trắng thôi, ke ke

@ cụ Soncrown: Cái vỉ 24 led rất tuyệt. Em ướm thử thấy vừa đẹp chỗ đèn cánh cửa, lại phiền cụ ship giúp em 4 vỉ nữa để em chuột bạch đèn cánh cửa nhé. Cụ kiếm giúp em xem có vỉ 6 led kiểu như vỉ 8 led không (vì cái đèn khoang hành lý 1 vỉ 8 thì thiếu mà 2 vỉ lại thừa chút), nếu có thì tốt, nếu không thì cụ ship cho em 1 vỉ 8 led nữa nhé. Cám ơn cụ.
Không có vỉ 6 led Cụ ơi, đèn khoang hành lý e cũng lắp có 1 vỉ 8led thôi Cụ ạ. Cái 24led mà Cụ chơi vào cánh cửa có khi bị to đấy, không chắc vừa đâu ạ với lại lắp thế nó sáng quá, khi mở cửa xuống lại bị chói mắt đấy Cụ ơi, he he
Mai em mới chuyển tiền cho cụ Sơn được.
Em đặt 2 cái lọc điều hòa Ếch loại vát cạnh. 95x2=190k cụ nhỉ.
Em cũng muốn 1 cái lọc xăng và 2 cái lọc dầu 2009 nữa. 90x2+150= 330K
Như vậy tổng của em là 520k.
Em chuyển cụ 700k nhé gồm cả lộ phí cụ chuyển xe Móng Cái-Hải Phòng giúp em.
Cái nào được thì em lấy, cái nào chờ đợt 2 thì cụ cứ giữ tiền hộ em, he he.
Dạ em sẽ cô gắng gửi theo số lượng đã đăng ký, còn Cụ nào thiếu em sẽ bổ sung ngay ạ, ke ke

Chỉnh sửa cuối:

soncrown

Xe buýt
Báo cáo các Cụ : "Hàng đã về" he he
Nhưng cô chủ order nhầm lọc gió động cơ thành loại 3.0 hic, đã gửi đi đổi, mai lại có, ke ke
Có điều cái thùng đựng lọc xăng và lọc dầu bằng sắt nên rất nặng, mấy đứa tưởng mình đi buôn he he
Hôm nay nếu có xe em sẽ gửi về hết chỗ này, còn lọc gió động cơ để mai gửi cùng mấy lọc gió điều hòa dạng vát của các Cụ mới bổ sung.
Đây là lọc gió động cơ 3.0 bị nhầm, đã đổi

Này thì vừa vuông vừa vát này

Này thì lọc xăng này

Này thì lọc dầu này

Cái lọc gió cũng có cả hình mũi tên này

Chiều nay em mới phân loại và gửi theo danh sánh cho các Cụ, hi hi

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải
Báo cáo các Cụ : "Hàng đã về" he he
Chiều nay em mới phân loại và gửi theo danh sánh cho các Cụ, hi hi
Sướng quá, em vừa chuyển tiền xong, 700k cho 2 lọc gió vát, 2 lọc dầu và 1 lọc xăng, 2009.
Em có món nào cụ cứ để đó nhé, em sẽ chờ lấy cả luôn 1 lần, he he.

EZdong

Xe điện
Ngắm hàng sướng quạ cụ soncrow ơi!!!!!!!!!!!! Thanks cụ nhá!

Tribute

Xe container
Cụ lấy miếng bìa cát tông kê vào đ..í.t cái đèn đỏ theo xe để nó tắt bây giờ là chỉ còn sáng trắng thôi, ke ke
Em thử kê rồi nhưng thấy 1 vỉ led không đủ sáng nên cứ để cho nó vừa trắng vừa đỏ.:P

Không có vỉ 6 led Cụ ơi, đèn khoang hành lý e cũng lắp có 1 vỉ 8led thôi Cụ ạ. Cái 24led mà Cụ chơi vào cánh cửa có khi bị to đấy, không chắc vừa đâu ạ với lại lắp thế nó sáng quá, khi mở cửa xuống lại bị chói mắt đấy Cụ ơi, he he
Vậy cụ cứ lấy cho em thêm 1 vỉ 8 led và 4 vỉ 24 led nhé. Em lại nhờ cụ trungcd chuyển khói cụ nhé.

nguyennt111

Xe tải
Ui trời . Cám ơn bác Sơn nhiều nhé.

Hai Nguyen

Xe điện
Em vừa chuyển khói cho bác Sơn từ TK của em : 0011001119056

1. Bác Ezdong: 830k
2. Bác Xe Muộn: 590k
3. Bác Phanminh2012: 600k
4. Em Hải NGuyễn: 1.245.000đ

(em 3 bộ + bác Ez 2 bộ: bằng 5 bộ em đăng ký)

Chỉnh sửa cuối:

soncrown

Xe buýt
Sướng quá, em vừa chuyển tiền xong, 700k cho 2 lọc gió vát, 2 lọc dầu và 1 lọc xăng, 2009.
OK, khi nào đủ em sẽ chuyển ngay cho Cụ, ra bến xe 3 silver lấy cùng Cụ NguyenT111 nhá
Ngắm hàng sướng quạ cụ soncrow ơi!!!!!!!!!!!! Thanks cụ nhá!
Dạ em đang nghiên cứu xem, hội Ếch AE mình mở 1 cái shop để cung cấp phụ tùng có khi lại cá KIẾM cũng nên, he he

Em thử kê rồi nhưng thấy 1 vỉ led không đủ sáng nên cứ để cho nó vừa trắng vừa đỏ.:P

Vậy cụ cứ lấy cho em thêm 1 vỉ 8 led và 4 vỉ 24 led nhé. Em lại nhờ cụ trungcd chuyển khói cụ nhé.
Ok Cụ, mai xong vụ này em sẽ lo tiếp vụ led ạ.

Ui trời . Cám ơn bác Sơn nhiều nhé.
Còn nhiều món ngon lắm Cụ ạ, ngày trước em đi con crown cũ thấy máy hơi kém tý em thay cả cục luôn, có 15 phát. Cái đèn hậu phía dưới con Q7 của chú em bị vỡ hỏi giá trên HN order từ SING về đâu hơn 200 mỹ em mua ở đây có 95 mỹ mà lại rất nhanh, chỉ cần số VIN và mã phụ tùng sau 2 ngày là có, thế mới hay chứ

soncrown

Xe buýt
Em đã nhận ạ.
Em vừa chuyển khói cho bác Sơn từ TK của em : 0011001119056

1. Bác Ezdong: 830k
2. Bác Xe Muộn: 590k
3. Bác Phanminh2012: 600k
4. Em Hải NGuyễn: 1.245.000đ

(em 3 bộ + bác Ez 2 bộ: bằng 5 bộ em đăng ký)
Em cũng vừa nhận ạ.

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Nhìn hàng phê các cụ Sơn ơi, tks cụ nhé. Được cái cập nhật tình hình cứ trực tiếp thế này, cụ dùng đt gì mà chăm úp ảnh thế. Nể nể nể... :D

Phanminh2012

Xe tải
Để hôm nào ra mua led mình xin thêm cho Cụ nhá, hi hi
Báo cáo cụ.
Em đã chuển khói của em cho cụ Hai Nguyen để chuyển cho cụ roài.
Sau lần này cụ oder tiép cho em 2 lọc gió điều hòa dang van vát nhá.
Thanks cụ nhiều.

Phanminh2012

Xe tải
Nhìn hàng phê các cụ Sơn ơi, tks cụ nhé. Được cái cập nhật tình hình cứ trực tiếp thế này, cụ dùng đt gì mà chăm úp ảnh thế. Nể nể nể... :D
Cụ " phang 3 phát " về nhanh đê con op ẹp với hội chứ.
Hôm nay em ngồi cafe với máy bác tháy vui quá.

soncrown

Xe buýt
Dạ em dùng Iphone 4 ạ.
Báo cáo cụ.
Em đã chuển khói của em cho cụ Hai Nguyen để chuyển cho cụ roài.
Sau lần này cụ oder tiép cho em 2 lọc gió điều hòa dang van vát nhá.
Thanks cụ nhiều.
OK Cụ

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com

soncrown

Xe buýt

Trên đây là danh sách nững Cụ đã dăng ký mua lọc vừa rồi, đa số các Cụ đã chuyển khói làm em cay mắt quá, số lượng hàng đã về đủ còn thiếu 4 cái lọc dầu, 2 cái lọc gió và 4 cái lọc điều hòa vát, em sẽ bổ sung và có ngay ngày mai thôi ạ.
Cụ nào đã chuyển khói em đánh dấu * ở cạnh tên, Cụ nào chưa chuyển khói thì không được tặng sao, các Cụ kiểm tra giúp em xem thống kê như vậy đã chính xác với số lượng đã đăng ký chưa ạ, còn Cụ nào đã chuyển tiền mà chưa được đánh dấu sao thì báo em để kiểm tra nhé, thanks!

Cụ phanminh2012: Ngày mai có VAT cho Cụ luôn, he he

Chỉnh sửa cuối:

Hai Nguyen

Xe điện
Hơ hơ, em vừa phá cái chìa liền khiển thứ 2 từ canada về, thế nào mà nó cũng đề nổ ngon lành kekeke,

Thế là em còn dư hiện tại

1. 1 chìa (bác Tùng Ey nhận nhưng chưa liên lạc dc)
2. 1 khiển (bác Sơn Helix nhận lấy)
3. 2 chip (bác E43000 đã lấy 1 chip cho Mazda 6 2.3)

V/v tiếng ù như Bôing cất cánh của Ếch 2 cầu

Hôm nay cũng ngồi với chuyên gia của hội Ma sấu, bác Wasabi, em có đề cập đến vấn đề tiếng ù ở 1 vòng tour nhất định của ếch thì pác wasabi phán ngay:

- do trục các đăng cầu sau khi quay tạo cộng hưởng và cụ thể là do bi chữ thập, thay là hết

- Còn nếu ko phải bi này mà do bánh răng thì thua, thay cầu mới, mới hết

Vậy có bác nào vô kiểm tra xem sao nhé, tuần này em chưa đi kiểm tra dc

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng