GARA ESCAPE - Sử dụng, bảo dưỡng, độ, lắp thêm đồ chơi - Fourth Edition!

Trạng thái
Thớt đang đóng

Hai Nguyen

Xe điện
Điều khiển liền chìa của em vừa về, chế vỏ, test nôt, điều khiển ngon lành roài kekkek, em nợ ảnh tối mai post nhé, vì đang on = blackberry

@Lovepre: để setup chìa mới (tự mình) thì bắt buộc phải có 2 chìa khởi động nên giờ pác chỉ có 1 cái nên phải vào hãng setup 1 chìa mới (khoảng 600k thôi) còn chìa của em chỉ 200k kekke

@Tungey: chìa em vẫn còn 01 chìa, nhưng phôi chìa khác với 2009 nên nếu dùng thì có 2 cách
- lấy chíp lắp sang phôi/chìa 2009 (nếu có phoi đời này)

- đánh chìa roài lấy phần lưỡi lắp sang phôi chìa 2004

- hoạc cách của pac tribute là đánh chìa cơ roài lấy chíp, bọc băng dính vào cán.

EZdong

Xe điện
Hôm qua Bác Ezdong công tác Hạ Long nhưng Bác ấy bận quá nên AE không gặp mặt được, hen gặp Bác khi khác vậy (b)(b)(b)
Tối qua em đến Hạ Long là được điều động lên bè Hồng Đậm ở Cọc 5 luôn nên thèm mà vẫn chưa (b) được với cụ.
Sáng nay h ọp xong, ăn trưa đến 14h rồi về luôn, em vừa về đến nhà cụ ợ!

Hai Nguyen

Xe điện
@Phanminh /mắt kính: em "đoán" xe 2 bác ko phải loạt vát vì là form 2005, đèn pha chóa đen- ko phải đời đèn hip,

@Xe muon: đã cắt xong phôi chìa - lắp sang cán roài nhé, T2-T3, cafe, em khoe cái đk liền chìa nhé.

@pác Sơncrown: quả led của pác nhiều người đặt hàng quá hihi, hôm nay bác Mr. Thach nhờ em order hộ 5 cái vi lẻd 8 smd. Lúc nào tiện đi chợ, bác lại lấy hộ em 5 vỉ này nhé.

@ All: có vẻ chìa và khiển lại sắp đủ đơn hàng: em cập nhật nhé

1 Bác Flat: 2 khiển 2 chìa
2. Bác Tung Ey: 1 Khiển ( 1 chìa thì em đang còn)

Tổng: 3 khiển - 2 chìa
(có thể lấy chíp - ko lấy chìa)

evikins

Xe buýt
Website
www.vnav.vn
Hihi.. Confirm xe 2008 đời chóa đen lọc gió điều hòa là vat vát....

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải
@Phanminh /mắt kính: em "đoán" xe 2 bác ko phải loạt vát vì là form 2005, đèn pha chóa đen- ko phải đời đèn hip,
Đoán cái giề, Ếch số ở cổ lái là loại lọc vuông, số chuyển xuống sàn là loại lọc vát. Ếch nó có nhiều loại nên dễ lẫn lắm, he he.
Hihi.. Confirm xe 2008 đời chóa đen lọc gió điều hòa là vat vát....
Chuẩn.

Phanminh2012

Xe tải
Đoán cái giề, Ếch số ở cổ lái là loại lọc vuông, số chuyển xuống sàn là loại lọc vát. Ếch nó có nhiều loại nên dễ lẫn lắm, he he.

Chuẩn.
Thôi thế là nhà cháu oder nhầm hàng roài. Nhà cháu theo sụ chỉ dẫn của cụ Hai Nguyễn nên oder bác Soncrow 2 loc gió điều hòa loại vuông rồi.
Vậy có bác nào có nhu cầu 2 cái lọc gió vuông thì ới nhà cháu nhá.
Nhà cháu lại làn phiền bác Soncrow đặt giúp nhà cháy 2 cái lọc điều hòa vát nhá.
Số cầm chân của nhà cháu là: 0916 38 5588 ạ.

thanhvd

Xe tăng
@ cụ soncrown: Hôm qua e đã chuyển 425k cho cụ từ TK: 120 1000 160 704 BIDV. Khi nào có hàng cụ nt e 0983 248 ba tám chín nhé. Em ở HN ạ. Thanks cụ!

Lacetti

Xe hơi
Lướt mấy bận/ngày mà chưa thấy cụ vào cái thớt ọp của nhà Ếch bao giờ ;)
Tính em nhát lắm, đến chỗ đông người cứ sợ sợ sao ấy, nhưng em sẽ cố gắng, bao giờ nhà Ếch có vụ gì ọp ẹp các bác hú em với nhé

Tribute

Xe container
Bẩm cụ Soncrown là hum nay em đã nhận bộ led ở phố cổ, em ở Hn 15 niên rồi mà vẫn chết khiếp khi oánh con Lý phàn vào phố cổ. Sau 1 hồi tìm kiếm cái ngõ Gia Ngư thì em định hình nó // hàng Bạc, hỏi thăm, ngó nghiêng các anh Phường Xã chán chê em mới dám dừng xe ở đó (em sợ anh # lém). Em mang bộ led về sau bữa nhậu trưa nên cậy tung tóe loe đèn trấn đèn cốp đèn đọc sách mất cả buổi chiều luôn. Thật là tuyệt ở chỗ em đoán mò thôi nhưng 2 cái led đọc sách vừa khít, 2 vỉ 24 kia cũng gin luôn đèn khoang giữa, còn mỗi cái khoang hành lý là toạch. Cậy gần chết mới mở được cái kính đèn (may mà cụ TrungCd hướng dẫn trước, cảm ơn cụ Trung nhé), bên trong nó là 1 cái bóng đèn pin đuôi ngạnh, chả cái Adapter nào giúp được. Haiz.

trungcd

Xe buýt
Bẩm cụ Soncrown là hum nay em đã nhận bộ led ở phố cổ, em ở Hn 15 niên rồi mà vẫn chết khiếp khi oánh con Lý phàn vào phố cổ. Sau 1 hồi tìm kiếm cái ngõ Gia Ngư thì em định hình nó // hàng Bạc, hỏi thăm, ngó nghiêng các anh Phường Xã chán chê em mới dám dừng xe ở đó (em sợ anh # lém). Em mang bộ led về sau bữa nhậu trưa nên cậy tung tóe loe đèn trấn đèn cốp đèn đọc sách mất cả buổi chiều luôn. Thật là tuyệt ở chỗ em đoán mò thôi nhưng 2 cái led đọc sách vừa khít, 2 vỉ 24 kia cũng gin luôn đèn khoang giữa, còn mỗi cái khoang hành lý là toạch. Cậy gần chết mới mở được cái kính đèn (may mà cụ TrungCd hướng dẫn trước, cảm ơn cụ Trung nhé), bên trong nó là 1 cái bóng đèn pin đuôi ngạnh, chả cái Adapter nào giúp được. Haiz.
Cụ làm dư lày nhá:

1. Bẻ thẳng cái chân này ra

2. Rút ra thì cụ được như này

3. Cụ đấu ngược lại tí nhá, em làm bừa nên chưa chuẩn lắm tuy vẫn dùng được. Cụ thể là cụ đấu dây đỏ vào cái bản cực thép mà em đấu dây trắng vì đây là cực +12V. Cái bản cực đàn hồi bằng đồng gạt qua gạt lại là cực âm cụ ạ. Đấu dây trắng vào đó nó dễ coi hơn là đấu dây đỏ vào cực âm như em :)

Lưu ý nữa là lúc đấu dây đỏ vào cái cực thép thì quấn vào chỗ cái vòng tròn mà em đang lồng dây đỏ qua ý. Anh làm thì là dây trắng luồn qua cái lỗ đui đèn ấy. Nếu đấu dây đỏ vào cái chỗ mà em đang hàn cái dây trắng thì sau khó cắm giắc nguồn vào được. Chúc cụ thành công.
À mà chiều mai em vào phố gọi cụ để lấy led cụ sơn gửi thì em sẽ tháo đèn của em cho cụ xem luôn, hehe :)
Quên mất, kết quả là như này
4. Cụ cắm cái bo led vào là xong. Bo led này em tự làm lấy từ trước, giờ lấy ra lắp vào ai ngờ vừa khít khìn khịt luôn. Lưu ý nữa là cụ cắt một miếng băng dính hai mặt 3M loại dầy dầy (hoặc miếng xốp hoặc miếng bìa, túm lại là vật liệu cách điện :)) đặt vào giữa cái cực - bằng đồng gắn với cái công tắc và cực + bằng thép có cái lỗ tròn để cách điện, tránh chạm chập cụ nhé.

Chỉnh sửa cuối:

flat

Xe buýt

@Xe muon: đã cắt xong phôi chìa - lắp sang cán roài nhé, T2-T3, cafe, em khoe cái đk liền chìa nhé.

@pác Sơncrown: quả led của pác nhiều người đặt hàng quá hihi, hôm nay bác Mr. Thach nhờ em order hộ 5 cái vi lẻd 8 smd. Lúc nào tiện đi chợ, bác lại lấy hộ em 5 vỉ này nhé.

He he, cảm ơn bác Hải....
Khi nào bác rỗi, cho em chạy qua gửi xiền mua đồ của bác Sơn luôn nhá :)

tunglq77

Xe máy
Chào các cụ!
Em là lính mới, mới mua lại con Escape 2007, lịch sử em này đã bị tắm năm 2008. Bây giờ đã chạy được 5,5 vạn. Hiện kiểm tra bị chảy dầu máy (thợ bảo là chảy ở bưởng máy, xin lỗi em không hiểu từ chuyên môn này). Các cụ ơi, tình trạng này có sao không ạ, thấy có bác bảo vào hãng thay là OK. Đèn cảnh báo máy không thấy sáng.
Xin cảm ơn các cụ!

xe muon

Xe tăng

Sáng mai rảnh ra Tô Hiến Thành nhé!

XE_XICLO

Xe tải
HẢI SẢN BIỂN ĐÔNG - NGÕ 84 - TRẦN THÁI TÔNG
Website
www.facebook.com
Sợ quá, em mới đi Nam Định có 2 ngày mà thớt này đã lên đến 62.
Cám ơn cụ Soncrown nhé, sáng mai em sẽ chuyển khoản cho cụ tiền 2 cái lọc gió điều hòa nhé.

Tribute

Xe container

Cuối cùng thì em cũng rút cái chân T10 ra như này và kẹp vào chân cái bóng ngạnh theo xe. Giờ đèn khoang hành lý nửa sáng trắng, nửa sáng đỏ. Em chụp hình rồi nhưng để cái đầu đọc thẻ ở CQ nên mai mới pót được.

Các cụ lắp led mà thừa cái chân T10 dư lày thì cho nhà cháu xin 3 cái nhá. Thanks các cụ nhều :)
Em thừa ra 1 cái chân đấy, sao sáng nay ko thấy bảo cần.

Tribute

Xe container
@ cụ Soncrown: Cái vỉ 24 led rất tuyệt. Em ướm thử thấy vừa đẹp chỗ đèn cánh cửa, lại phiền cụ ship giúp em 4 vỉ nữa để em chuột bạch đèn cánh cửa nhé. Cụ kiếm giúp em xem có vỉ 6 led kiểu như vỉ 8 led không (vì cái đèn khoang hành lý 1 vỉ 8 thì thiếu mà 2 vỉ lại thừa chút), nếu có thì tốt, nếu không thì cụ ship cho em 1 vỉ 8 led nữa nhé. Cám ơn cụ.

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải
Mai em mới chuyển tiền cho cụ Sơn được.
Em đặt 2 cái lọc điều hòa Ếch loại vát cạnh. 95x2=190k cụ nhỉ.
Em cũng muốn 1 cái lọc xăng và 2 cái lọc dầu 2009 nữa. 90x2+150= 330K
Như vậy tổng của em là 520k.
Em chuyển cụ 700k nhé gồm cả lộ phí cụ chuyển xe Móng Cái-Hải Phòng giúp em.
Cái nào được thì em lấy, cái nào chờ đợt 2 thì cụ cứ giữ tiền hộ em, he he.

Chỉnh sửa cuối:

Hai Nguyen

Xe điện
Hàng thửa của em đã về

Ship vể Porland bang OR rồi nhờ bà chị xách chân về HCM và hành trình Comail ra HN, em nhận tối thứ 6

Xem thử bên trong, hóa ra cũng chuẩn bị cho 4 nút mặc dù bên ngoài chỉ có 3 nút bấm, đã thế có cả cục từ chip - nổ ngay với xe của em kekek

Em đã chuẩn bị phôi sẵn, do bộ vỏ nguyên bản hàn keo chặt nên phải phá bỏ

Và đã có chìa, mai đi cắt thôi

Đã thế, tối CN về đến nhà thì chìa thứ 2 từ canada cũng đã về, nguyên bản 4 nút, tuy nhiên ko setup đề nổ dc, mai phá ra nghiên cứu tiếp

Cả 2 khiển này đã set ngon lành trên xe em, điểu khiển dc 3 nút, nút mở cốp ko biết mở cái giề kekek

Thấy lão Kiên Chuối khoe buồng máy sạch nên em cũng Vệ sinh buồng maý cho bằng anh bằng em, + vệ sinh điều hòa bằng dung dịch chuyên dụng (mua tại chợ lần lượt hết 130k + 150k)

Sáng mai em cafe với lão Xemuon tại Cỏ may lúc 9h sáng, có bác nào rảnh qua chơi nhé (trả $ cafe luôn kekek)[/QUOTE]

Chỉnh sửa cuối:

Phanminh2012

Xe tải
Vệ sinh buồng maý cho bằng anh bằng em, + vệ sinh điều hòa bằng dung dịch chuyên dụng (mua tại chợ lần lượt hết 130k + 150k)

Sáng mai em cafe với lão Xemuon tại Cỏ may lúc 9h sáng, có bác nào rảnh qua chơi nhé (trả $ cafe luôn kekek)
Có em có em đây.
Nhưng cafe cỏ may là ở chỗ nào đấy hả bác?
Cho em địa chỉ cụ thể và thời gian em sẽ qua. Nhân tiện set thử chìa mới của bác xem xe em có nhận ko?
Hôm nay nhà em chờ dài cả cổ khi để quên chìa và khiển trong xe. Rat may nhà em con chìa sơ cua ở nhà nên lại phải gửi xe từ hn xuồn thanh hà hd. Phải chờ mất 4 giờ đồng hồ mới về đươc. Tức wa các cụ ợ
Cảm ơn các cụ đã chỉ giáo cjo nhà em nhưng ko cách nào thanh công . Kekeke

Trạng thái
Thớt đang đóng