GARA ESCAPE - Sử dụng, bảo dưỡng, độ, lắp thêm đồ chơi - Third Edition!

Trạng thái
Thớt đang đóng

tabalo79

Xe buýt
Dạo nọ đi ngoài đường em gặp mấy bạn ếch có cánh gió lắp sau mông, đoạn trên kính hậu í ạ. Nom cái xe nó cũng dài ra chừng... 7cm, em đâm đố kỵ. Các cụ có kinh nghiệm cho em hỏi lắp cái này ở đâu, chi phí ra sao ạ. Em cảm ơn lắm.

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Nó đeck thông minh như thế đâu cụ ơi, nó đơn giản là khóa bằng cái gì thì phải mở bằng cái đó. Còn cái Auto Unlock cửa lái cũng chỉ là cơ khí đơn giản, khi cửa đang mở mà bấm khóa tổng hay khóa bằng ĐK, cái lẫy khóa ở cánh cửa lái nó về vị trí khóa, tuy nhiên khi sập cửa vào, cơ cấu cơ khí nó đẩy cái lẫy khóa cửa trở lại vị trí unlock. Nếu mới sập cửa vào 1 nấc thì cũng đeck mở được đâu.
Hic, thế thì con vợ em nó lơ ngơ thật rồi. Vì chính em đã mấy lần làm thao tác như miêu tả ở trên để khóa cửa.

Thêm 1 lỗi nữa trên xe của em ấy nhỉ :)

4best

Xe đạp
Cho em hỏi các bác Ếch 2004
Xe em lên xe ko thắt dây an toàn thì nó kêu 4 ttiiisss 4, 5 hồi + cảnh báo đèn : ok ko vấn đề gì
Nhưng nửa tiếng sau lại kêu như vậy, nghe điên ko. (Xe check ko bị lỗi gì về điện)
Em dự là: 1. xe ford nó thế
2. cảm ứng dây an toàn hỏng
Chuyện nhỏ, nhưng nó kêu dài rất khó chịu nên em hỏi xe các cụ có thế ko, nếu cũng thế thì em sẽ cắt cái cảm ứng cho đỡ kêu.
(đừng kêu em thắt dây nhé vì em bụng to lại đi rất chậm rãi, ko phóng nhanh, vượt ẩu)

Z4

Xe điện
Website
www.cavicovn.com
Tại Cụ Phó chăm sóc xe tốt quá nên nhền nhện nó mới giăng tơ :D

Chúc mừng mợ nhập hội Ếch, mợ ko alo để rửa xe ở Mù Căng Chải cho mấu ;)) ;)) ;))

Hôm đi MCC định mượn mợ 70-200 nhưng ko kịp , nhưng có cái này chụp bằng 14-24

Mợ yếu liễu đào tơ nên thay lốp Michelin đi phê lắm , lốp nguyên bản toàn phải tiếng hát át tiếng xe :D
vâng, thế mà bác không a nhô em mà lấy ống, hồi đi Hà Giang em chỉ nhõn 1 ống đấy thôi, sau này đi đâu xa xa một chút cho em bám càng nhé, bám càng nhà bác thì tuyệt vời rổi, và kiểu gì lão nhà em cũng đòi đi ké vì có bác giai đấy ạ.

@ trubute: em cũng chả biết thích nó vì cái gì, nhưng em đi thử 2 tuần, thấy nó tiện và đáp ứng các yêu cầu nông dân hàng ngày của em, thế là em chiến thôi ạ.

Maybach Tàu

Xe container
vâng, thế mà bác không a nhô em mà lấy ống, hồi đi Hà Giang em chỉ nhõn 1 ống đấy thôi, sau này đi đâu xa xa một chút cho em bám càng nhé, bám càng nhà bác thì tuyệt vời rổi, và kiểu gì lão nhà em cũng đòi đi ké vì có bác giai đấy ạ.

@ trubute: em cũng chả biết thích nó vì cái gì, nhưng em đi thử 2 tuần, thấy nó tiện và đáp ứng các yêu cầu nông dân hàng ngày của em, thế là em chiến thôi ạ.
Sau 2 vạn Km với cái lốp Badyear thì nông dân sẽ được cưỡi máy cầy:D

Tribute

Xe container
Sau 2 vạn Km với cái lốp Badyear thì nông dân sẽ được cưỡi máy cầy:D
Lão Tàu kiếm cái phần mền đo noise ở đâu đấy, cài dư lào? loại ĐT nào dùng được để em test chân Maxxis sau 2 vạn xem nó ra sao nhể.

Maybach Tàu

Xe container
Lão Tàu kiếm cái phần mền đo noise ở đâu đấy, cài dư lào? loại ĐT nào dùng được để em test chân Maxxis sau 2 vạn xem nó ra sao nhể.
Ai phôn, ai bát là chơi được. Muốn hỏi nhiều thì mở thớt riêng:))

hien_bl

Đi bộ
Chào các bác !

Em có một em Êch 2010 , đi được gần 20.000 km , định đi bảo dưỡng ko bít có cần thay dầu hộp số ko các bác . Với lại em Êch nhà em đèn đóm ko sáng lắm , nhất là đèn cốt .
PS : Em o SG

hien_bl

Đi bộ
Các bác cho em hỏi tí nhá

Chào các bác !

Em có một em Êch 2010 , đi được gần 20.000 km , định đi bảo dưỡng ko bít có cần thay dầu hộp số ko các bác . Với lại em Êch nhà em đèn đóm ko sáng lắm , nhất là đèn cốt .

Vinh Nguyễn

Xe điện
Chào các bác !

Bác vào Ford Cao Thắng là ra vấn đề thôi ạ!

Maybach Tàu

Xe container
Tàu mà cũng Chảnh thấy ớn luôn hén:)):)):))
Lâu lâu mới có người nhờ vả mình, chảnh tí, toàn phải đi nhờ vả không à:))
Cụ hien_bl: 20k thì chả thay cái gì hết, ngoài dầu máy theo định kỳ:D

tungford

Xe buýt
Xe em lên xe ko thắt dây an toàn thì nó kêu 4 ttiiisss 4, 5 hồi + cảnh báo đèn : ok ko vấn đề gì
Nhưng nửa tiếng sau lại kêu như vậy, nghe điên ko. (Xe check ko bị lỗi gì về điện)
Chuyện nhỏ, nhưng nó kêu dài rất khó chịu nên em hỏi xe các cụ có thế ko, nếu cũng thế thì em sẽ cắt cái cảm ứng cho đỡ kêu.
(đừng kêu em thắt dây nhé vì em bụng to lại đi rất chậm rãi, ko phóng nhanh, vượt ẩu)
Xe em cũng Ếch 2004---Sau khi đi độ đèn về thì cũng kêu y như vậy,mặc dù đã thắt dây an toàn và đèn báo seatbell tắt...cụ nào có cao kiến gì giúp ạ ???

tung_ey

Xe tải
Hôm nọ em mở nắp ca-pô xe, có dấu hiệu cho thấy bị chuột chui vào. Chắc do có vài ngày em trùm xe đi công tác.

Em chưa bị nó cắn gì hết, nhưng tự nhiên phải cảnh giác nhỡ nó cắn dây điện nọ kia thì rất rách việc. Cho em hỏi các bác ở đây có kinh nghiệm đuổi chuột khỏi khoang máy không?

Em không dùng máy đuổi chuột nhé, vì mấy cái loại đó toàn quảng cáo bố láo (em dùng một cái đuổi cồn trùng mà khi dùng xong một thời gian thì nhà đầy kiến lạ, nên em quẳng nó đi rồi).

Cảm ơn các cụ.

at2009

Xe tăng
Hôm nọ em mở nắp ca-pô xe, có dấu hiệu cho thấy bị chuột chui vào. Chắc do có vài ngày em trùm xe đi công tác.

Em chưa bị nó cắn gì hết, nhưng tự nhiên phải cảnh giác nhỡ nó cắn dây điện nọ kia thì rất rách việc. Cho em hỏi các bác ở đây có kinh nghiệm đuổi chuột khỏi khoang máy không?

Em không dùng máy đuổi chuột nhé, vì mấy cái loại đó toàn quảng cáo bố láo (em dùng một cái đuổi cồn trùng mà khi dùng xong một thời gian thì nhà đầy kiến lạ, nên em quẳng nó đi rồi).

Cảm ơn các cụ.
Cái này khó đây. Qua tham khảo nhiều thớt trên này em thấy có lẽ cách hiệu quả nhất là bắt được 1 con rồi bôi máu chuột vào khoang máy nhưng em kinh chưa dám thử, ngoài ra nếu chuột vào quen mùi rồi thì phải đi rửa sạch khoang máy cho hết mùi. Trước xe em để ở bãi cũng bị chuột vào cắn cái mút bọc ống ở ngay trên máy nhưng chưa cắn dây điện. Các cách khác như cho băng phiến hoặc lông mèo em đã thử rồi nhưng cũng chỉ được 1 thời gian không ăn thua, sau phải chuyển chỗ để xe ra gần chỗ bảo vệ ngồi mới tạm yên tâm với cái lũ chuột.

Vinh Nguyễn

Xe điện

Cảm ơn các cụ.
Cách tốt nhất là cụ để V2 của mình ra khỏi đám chuột đó đi, vì băng phiến chỉ có thì gian nhất định thôi!

ZAD Viet

Xe điện
Cái đó là đèn và chuông cảnh báo dây đai an toàn và túi khí. Cái này Es và FFC có, chả hiểu sao FE nhà em nó lại cắt mất, chỉ còn mỗi cái đèn, nhưng khởi động xe xong nó cũng biến luôn, kể cả k thắt dây.
Bác muốn nó k kêu nữa thì gài dây vào, nhưng không đai vào ngừoi mà đai vào ghế.
Cụ k thắt dây thì túi khí k kích hoạt khi có va chạm đâu nhé! 8-x
Em thì cứ lên xe là thắt dây. Hay thèng Tk nó giống em lên FE mới k có.

Em cũng thắc mắc giống cụ!

Chỉnh sửa cuối:

Huonggianghg

Xe đạp
Các bác tìm noise sniffer trong app store của Apple, dùng được cho Iphone, Ipad. Phần mềm miễn phí.

Maybach Tàu

Xe container
Cái đó là đèn và chuông cảnh báo dây đai an toàn và túi khí. Cái này Es và FFC có, chả hiểu sao FE nhà em nó lại cắt mất, chỉ còn mỗi cái đèn, nhưng khởi động xe xong nó cũng biến luôn, kể cả k thắt dây.
Bác muốn nó k kêu nữa thì gài dây vào, nhưng không đai vào ngừoi mà đai vào ghế.
Cụ k thắt dây thì túi khí k kích hoạt khi có va chạm đâu nhé! 8-x
Em thì cứ lên xe là thắt dây. Hay thèng Tk nó giống em lên FE mới k có.

Em cũng thắc mắc giống cụ!
Cái này em chỉ biết IP nó có, vào istore hay App của nó là có mà.
Hết chảnh rồi nhà Vinh Nguyễn nhá:))

Trạng thái
Thớt đang đóng