[Funland] Gen của Việt Nam có hợp để chơi bóng đá đỉnh cao

dung_hn2810

Xe hơi
xem mấy trận vừa qua, bài phối hợp cũng tốt, nhưng em thấy bên mình đỡ bóng không dính lắm, nhìn trận đá vs oman thấy đỡ bóng toàn văng ra, bọn bên kia nó đỡ bóng tốc độ cao dính, ít khi thấy văng ra

nvht

Xe điện
Hôm trước mình có xem vlog Minh Hải có nói chi tiết khi phỏng vấn chuyên gia bóng đá Nhật Bổn nói về nền bóng đá nước họ. Khi Nhật Bản đầu tư vào bóng đá tham vong ban đầu của họ là muốn trong thời gian nhất định sẽ cạnh tranh sằng phẳng với các cường quốc bóng đá TG như Anh, Pháp, Đức, Brazi...
Họ đầu tư tiền bạc, chất xám, công nghệ, xuất khẩu cầu thủ đi các nước để hấp thụ kiến thức bóng đá. Nhưng kết quả hiện tại là trình khi đến 1 ngưỡng là dừng lại hoặc có tăng thì tăng rất khó rất chậm.
Chính các chuyên gia nc Nhật phải thừa nhận gen của họ thì chỉ đến mức đó k thể = cá nc châu âu châu mỹ muốn bóng đá phát triển thêm nữa chỉ có cách lai giống. Tức là phải phối giống với gen châu âu, mỹ thì mới mong tăng khả năng phát triển về bóng đá.
Nhìn Nhật thì nghĩ đến VN mình thì căng lắm dù sau này KT mình phát triển đầu tư căng đét thì cũng chỉ đc đến Nhật là căng mà khéo còn khó. Liệu có nên đầu tư mạnh vào bóng đá ko các Cụ nhỉ.
Chứ đúng alf gen của mình là thấp bé nhẹ cân thì thua thiệt khi ra sân chơi đỉnh cao quá, mới vòng loại 3 wc mà đã bị hành sml ntn rồi thì ăn thua gì
sẽ hợp lý hơn nếu VN tập trung toàn lực vào Futsal để vươn tầm thế giới.

Filip Nam

Xe tải
Mình nghĩ ko hẳn do gen. Do cách làm bóng và chơi bóng. Do chất lượng cầu thủ để tạo thành đội bóng. Gen châu á vẫn có ng thành công như Son ... Ngay cả futsab việt nam cũng đi wc đc thì e nghĩ chúng ta hãy cứ lạc quan lên. Ko phải gen to là đá đc đâu. Chất lượng cầu thủ quyết định. Đội bỉ so về thể chất chung thì ko thể to hơn các đội khác và vẫn xếp hạng 1 thế giới mà

Colonhec5

[Tịch thu bằng lái]
Người da vàng thì phương nam không thể to cao khỏe mạnh như phương bắc. Giầu cỡ Nhật, Hàn…mà vẫn cứ thua mấy thằng thường thường châu Âu với Nam Mỹ.

thanhvinhckgtcc

Xe điện
Mình nghĩ ko hẳn do gen. Do cách làm bóng và chơi bóng. Do chất lượng cầu thủ để tạo thành đội bóng. Gen châu á vẫn có ng thành công như Son ... Ngay cả futsab việt nam cũng đi wc đc thì e nghĩ chúng ta hãy cứ lạc quan lên. Ko phải gen to là đá đc đâu. Chất lượng cầu thủ quyết định. Đội bỉ so về thể chất chung thì ko thể to hơn các đội khác và vẫn xếp hạng 1 thế giới mà
Bác có số liệu cụ thể k mà đánh giá thằng bỉ thể chất k to

fanmu1234

Tháo bánh
Em thấy bóng đá và khiêu vũ có liên quan đấy, nước nào nhảy giỏi, có điệu vũ truyền thống thường đá bóng cũng tốt, cảm nhận nhịp điệu, phát triển nhóm cơ hài hoà vừa mạnh vừa nhanh. TQ đông dân nhưng vũ dân gian không thấy quảng bá nên đá cũng èng èng, khó tiến.
Thảo nào bọn Achentina có tanggo, Braxin có samba nên chúng nó đá bóng giỏi

fanmu1234

Tháo bánh
Chúng ta có thể kiếm nhiều các cô dâu từ Nga, Đông Âu về. Chả mấy mà cải thiện thể trạng, tầm vóc, tha hồ xưng bá :))
Văn Lâm có mẹ Nga, Philips Nguyễn có mẹ Séc, cả 2 đều cao trên 1m85.

Vậy rẻ nhất là chúng ta nhập khẩu vài trăm cô dâu Urcaine, Nga về làm vợ, 25 năm sau sẽ có đội bóng to con kểu Âu, ranh ma kiểu Á, đủ sức lên top châu Á.

matrix3011

Xe tăng
Văn Lâm có mẹ Nga, Philips Nguyễn có mẹ Séc, cả 2 đều cao trên 1m85.

Vậy rẻ nhất là chúng ta nhập khẩu vài trăm cô dâu Urcaine, Nga về làm vợ, 25 năm sau sẽ có đội bóng to con kểu Âu, ranh ma kiểu Á, đủ sức lên top châu Á.
Chuẩn cụ, cứ to con lật cánh đánh đầu đã, khéo léo tính sau :))))))))))

Moriarty

Xe container
Hôm trước mình có xem vlog Minh Hải có nói chi tiết khi phỏng vấn chuyên gia bóng đá Nhật Bổn nói về nền bóng đá nước họ. Khi Nhật Bản đầu tư vào bóng đá tham vong ban đầu của họ là muốn trong thời gian nhất định sẽ cạnh tranh sằng phẳng với các cường quốc bóng đá TG như Anh, Pháp, Đức, Brazi...
Họ đầu tư tiền bạc, chất xám, công nghệ, xuất khẩu cầu thủ đi các nước để hấp thụ kiến thức bóng đá. Nhưng kết quả hiện tại là trình khi đến 1 ngưỡng là dừng lại hoặc có tăng thì tăng rất khó rất chậm.
Chính các chuyên gia nc Nhật phải thừa nhận gen của họ thì chỉ đến mức đó k thể = cá nc châu âu châu mỹ muốn bóng đá phát triển thêm nữa chỉ có cách lai giống. Tức là phải phối giống với gen châu âu, mỹ thì mới mong tăng khả năng phát triển về bóng đá.
Nhìn Nhật thì nghĩ đến VN mình thì căng lắm dù sau này KT mình phát triển đầu tư căng đét thì cũng chỉ đc đến Nhật là căng mà khéo còn khó. Liệu có nên đầu tư mạnh vào bóng đá ko các Cụ nhỉ.
Chứ đúng alf gen của mình là thấp bé nhẹ cân thì thua thiệt khi ra sân chơi đỉnh cao quá, mới vòng loại 3 wc mà đã bị hành sml ntn rồi thì ăn thua gì
Xem ai ko xem đi xem cái thăng MH thì bó tay rồi. Nhật Bản chỉ đầu tư cho bóng đá nghiêm túc từ 1990, hiện tại môn thể thao vua ở Nhật vẫn là bóng chày.

thanhvinhckgtcc

Xe điện
Thể chất thể hình thì vẫn phải đầu tư mà phát triển thôi,nhìn sang thằng nhật là rõ nó có chiến lược nâng chiều cao thể chất của dân từ những thế hệ trước rồi ngoài ra có thời kì còn khuyến khích kết hôn với người châu âu,mĩ, giờ tụi trẻ con lai rất nhiều còn thành công là có hachimura lai mỹ đen đang chơi bóng rổ tại mba mẽo và naomiosaka tennis,bóng đá lứa trẻ có 1 cậu đen chũi e chả nhớ tên:D,môn judo có 1 anh lai mới đánh được hạng kg nặng,tóm lại cao to là rất có lợi trong thể thao mình k cao thì mình cứ lấy nhanh nhẹn ra để chữa cháy chứ thể thao đỉnh cao nó vừa to vừa nhanh

baongan2511

Xe buýt
cái này cũng là 1 yếu tố trong muôn vàn yếu tố vì sao bóng đá Châu Á kém

belo

Xe điện
Nhiều cụ cứ lấy Fabio Canavaro là làm ví dụ là trung vệ không cần cao
Mà quên mất là anh ta được đá cặp với những ngưòi cao từ m86 đến m93 thì mới phát huy được cái khả năng khác của mình để bù vào tội lùn
Cả 3 ông trung vệ đội chính mình đều từ m80 đổ xuống thì chả bị bọn tiền đạo châu lục nó đè ra hiếp
Đến như chú Ben White Arsenal vừa mua về còn bị dân chuyên môn bên Anh chê quá lùn để làm trung vệ, mà nó cao m83.
Tóm lại chuẩn trung vệ bên châu Âu bét là phải 6feet2 tức m87 trở lên, dưới mức đó sẽ bị coi là lùn và sẽ phải bù lại bằng nhiều ưu điểm khác
Châu Á nhỏ bé hơn thì bét ra cũng phải m84,85 mới được
Ake, thiago Silva.1.8m cũng ok phết. Nhưng đồng ý với cụ là càng cao càng tốt, nhưng nếu dày mình thì cũng ok rồi.

El Jefe 2

Xe tăng
K biết cầu thủ chuyên nghiệp có giống mấy anh em phong trào Đá xong làm vại bia cho mát k nhỉ.
Giờ thì ko biết nhưng lứa Minh Phương hồi trước đá xong ra làm bàn bia luôn.

Có lần e đi xem đá bóng xong lúc về đi ra quán bia, 1 lúc sau thấy 2 ông đội Minh Phương với 3 ông đội chủ nhà vào ngồi bàn cạnh, uống như thuồng luồng!

belo

Xe điện
Gen mình cũng không kém đâu, các cụ đừng tự ti quá. Các cụ bớt bia rượu, chăm thể thao là con, cháu nó cũng cao to lên nhiều đấy.

Zerodaide

Xe buýt
Ôi giời, mạnh đến đâu không quan trọng bằng cảm xúc nó mang lại. Đợt u23 thường châu vừa rồi cảm xúc câc cầu thủ mang lại cho người hâm mộ có khác gì vô địch wc đâu.

M.Hulk

Xe tải
Messi cũng thấp bé nhẹ cân đó thôi, trình mình thấp chưa chuyên nghiệp thì nó thế chưa gen gủng gì.
Tương lai sẽ cao to hơn nhưng trình độ bóng đá thì vẫn vậy, đâu phải do thấp bé nhẹ cân.
Em thấy thấp bé nhẹ cân đá hay mà lại so sánh với messi thì ko hợp lí, M10 là tài năng thiên bẩm cả thế giới chỉ có 1, làm sao so sánh đại trà với thể hình người VN đc bác

vihali

Xe container
Bào bóng đá cần to khỏe thì OK nhưng nhiều môn thể thao có cần cao to đâu mà ta vẫn kém như bóng bàn, cầu lông, đấu kiếm... Thế thì giải thích thế nào các cụ nhỉ?

haiphdt

Xe buýt
Nhật ngày xưa còn nhìn bóng đá Việt bằng con mắt ngưỡng mộ mà